[Funland] 1-2 năm trước có cụ nào mua máy chạy bộ, giờ còn chạy không

niemvui4545

Xe máy
Em dùng qua 2 đời máy rồi

Ỉn V

Xe buýt
Cụ thử chơi bộ môn nhảy dây xem, em cũng bắt đầu nhảy dây từ hồi dịch, rất gọn nhẹ, mua dây chuyên dụng hết tầm hơn 2 trăm, nhảy ở đâu cũng đc, ở nhà thì ko cần thay quần áo tập. Trên youtube có rất nhiều video dạy nhảy dây theo nhiều style khác nhau. Tập các cái khác ở phòng tập em hay bị đau gối và đau lưng nên ko dám tập nhiều chứ tập nhảy dây thì lành, lại đốt calo còn hơn chạy.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Chạy bộ quá sức kể cả ở phòng tập cũng ko tốt, ko nên cố tập.

Ở nhà thì cụ mua máy đạp là đẹp, hôm nào mưa gió mà muốn tập tành vận động sẽ thấy rất hợp lý.

Em thấy các cụ OF nhà mình rất nhiều ng thích thể dục thể thao và chạy bộ. Không biết có cụ nào mua máy chạy bộ đc 1-2 năm rồi giờ còn duy trì chạy bộ ở nhà đc ko. Em đang định mua máy mà thấy mọi ng đều khuyên ko mua vì chỉ chạy đc mây bữa là chán. chạy một mình ở nhà k có không khí nên chỉ chạy đc 1 tg ngắn. Các cụ thì thế nào.
Tiện thể nếu mua máy chạy thì loại nào tốt trên tầm giá các cụ nhỉ

Tyrion

Xe đạp
Cụ mua sợi dây aolike về nhảy, tiện lợi, gọn, nhẹ, không đau gối, chỉ cần 15ph mỗi ngày là cơ thể cân đối như các boxer.

dalink

Xe điện
Nhiều người cứ bảo mua máy chạy bộ phí, chạy ở ngoài còn hơn, nhưng em cá 90% những cụ ấy cũng chả chạy ở ngoài bao giờ :D

Các cụ cứ phải làm bài toán "đầu tư" gồm lãivốn này trước khi nghĩ đến việc chạy bộ (chứ chưa nói đến việc mua máy chạy bộ)
Lãi nếu chạy bộ thường xuyên:
  • Sức khỏe
  • Tinh thần cao ==> làm việc tốt ===> tiết kiệm thời gian ===> có thời gian với gia đình ....
  • Còn nhiều lắm, ti tỉ thứ.
Vốn:
  • Chán: tất nhiên rồi, môn thể thao chơi 1 mình thì nhanh chán lắm, như kiểu tự kỉ :)) Các cụ đăng ký tập gym (cũng là môn tự kỉ - kể cả có pt) cũng thường xuyên bỏ giữa chừng là vì thế.
  • Mệt và mỏi: ít nhất là 1-2 tuần đầu.
  • Sắp xếp thời gian ăn nghỉ hợp lý khoa học, ngủ ít mà chạy thì oải lắm ạ.
  • Sống chung với khói bụi, ô nhiễm: ông anh em chạy bên Sing cả mấy tháng ko phải ... giặt tất, vẫn trắng muốt. Về VN bỏ luôn vì chạy ngoài trời được 1 hôm tất đen xì là các cụ hiểu.
  • Chấn thương: không biết các cụ thế nào, em chạy ngoài đường tầm 1 tiếng là bị đau lưng :((
Nếu các cụ xác định bỏ cái "Vốn" em liệt kê ở trên thì hẵng tham gia chạy bộ, còn không thì nghỉ luôn, không chơi hoặc tìm môn khác cho lành.
Muốn lãi mà không chịu bỏ vốn thì gọi là ăn quỵt đấy ạ :))

À, em xin phép QC tí, em có máy chạy bộ Xiaomi mới ra chống chấn thương lưng, cụ nào cần thì click vào ảnh dưới hoặc chữ ký ủng hộ em ạ:
Máy chạy bộ hết hàng ạ? Giá con này bn mợ? Mà có 50kg thì có nhẹ quá k.

superdream

Xe buýt
Có cụ nào có hàng thanh lý ko ợ