[Funland] 1-2 năm trước có cụ nào mua máy chạy bộ, giờ còn chạy không

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
cụ xem tính cụ thuộc kiểu gì rồi mua, kiểu gì chả có 2 trường phái, 1 là cả thèm chóng chán thì khuyên ko mua, 2 là kiên trì thì khuyên mua. Sau này e cũng mua để tập hàng ngày và mua các máy khác hỗ trợ vì e thích tập ở nhà, mùa đông lạnh còn tập được, còn trời đẹp mới đi ra ngoài được, còn đến phòng gym thì e ko đi vì mất time

cocsku

Xe cút kít
Em là em quá nể độ tự kỷ của cccm chạy máy ở nhà ạ. Như em chạy bộ ngoài đường mà mỗi buổi phải chạy một cung đường khác nhau, nghe một loại nhạc khác nhau cho khác bọt để lấy động lực. Thậm chí có cái hồ gần nhà em hay tập, mỗi lần ra đó em còn phải chạy ngược chiều lại cho đỡ chán. Vậy mà ngày nào cccm cũng úp mặt vào tường để chạy được thì em xin ạ.
Em cũng lường trước việc nhàm chán, vì em cho bọn f1 nó chạy, bọn trẻ mà nhàm chán rất dễ bỏ. Vì thế nên phải đặt cái tv ngay trước máy. Bọn nó vừa chạy vừa giải trí mới lâu dài được.

Máy chạy lại có nhiều chương trình, chạy lúc nhanh, lúc chậm khác nhau. Vượt được qua các chương trình cũng là thử thách. Không đến mức đều đều tự kỷ

Dan du an

Xe ba gác
Nhà cháu vứt không, giờ chắc chỉ gọi đồng nát bán sắt vụn.... Để trên thượng nên càng chả lên bao giờ.

BKHN1989

Xe hơi
Em là em quá nể độ tự kỷ của cccm chạy máy ở nhà ạ. Như em chạy bộ ngoài đường mà mỗi buổi phải chạy một cung đường khác nhau, nghe một loại nhạc khác nhau cho khác bọt để lấy động lực. Thậm chí có cái hồ gần nhà em hay tập, mỗi lần ra đó em còn phải chạy ngược chiều lại cho đỡ chán. Vậy mà ngày nào cccm cũng úp mặt vào tường để chạy được thì em xin ạ.
E có cái tivi. Mở nhạc bốc bốc qua bộ giàn cỏ nữa, chạy nó cũng đỡ chán

BKHN1989

Xe hơi
Cụ nhầm.
Chạy máy nếu thích mỗi ngày vượt qua chính mình thì nó còn như oánh cờ đó, tính toán trong lúc chạy rất linh hoạt nhé, chiến lược tác chiến rất phong phú. Chạy như cụ là kiểu dưỡng sinh thôi.
Do trên máy hiển thị chi tiết tốc độ, tgian, quãng đường, nên nếu đặt chỉ tiêu hnay chạy 10 km trong 1h30 phút chả hạn, là phải phân ra 15 phút chạy đc từng này, 30 phút phải đạt quãng đg thế kia, nếu ko đạt là phải chỉnh tăng tốc chạy bù vào những phút sau. Tăng bao nhiêu phải tính , chứ không chưa đến đích đã đầu hàng.
Hôm sau muốn nâng thành tích, ví dụ trong 1h30 phút phải chạy đc 10 km + thêm 500m = 10,5 km, là tính rất toán rất xít sao trong lúc chạy, phải nâng dần từng trăm mét, qua bao nhiu tgian là phải đạt từng này. Có lần chỉ còn 5 phút là hết tgian đặt ra mà còn những hơn 1 km. Thế là dồn sức tăng tốc chạy dồn ép trong 5 phút cuối. Lúc chỉ báo time còn đúng 3 giây báo hết giờ thì hoàn thành quãng đường. Cảm giác phê vì vừa vượt qua chính mình.

Chạy máy rất hay. Chứ nếu chạy đường mà dễ dãi bản thân dễ giảm tốc lúc mệt, rồi không có theo dõi chính xác quãng đg tgian.
Cụ nói chính xác, e cũng hay tính toán để đạt được mục tiêu trước khi chạy đề ra. Cảm giác đạt đc mục tiêu mỗi ngày nó cũng phê pha lắm. Chạy ở ngoài thường có đội chạy cùng thì e sẽ cố duy trì tốc độ để ít nhất k vượt được thì cũng bám theo k bị tụt quá xa, còn chạy một mình ở ngoài rất dễ k kiểm soát tốc độ rồi giảm dần. Khó đạt được mục tiêu lắm

E cũng vừa chạy, đi bộ vừa xem youtobe nên không thấy chán. Tiện các cụ cho e hỏi cái máy e tập nó hay bị giật ở tay nắm, máy các cụ có có cần phải nối đất cho nó không ạ

BKHN1989

Xe hơi
E cũng vừa chạy, đi bộ vừa xem youtobe nên không thấy chán. Tiện các cụ cho e hỏi cái máy e tập nó hay bị giật ở tay nắm, máy các cụ có có cần phải nối đất cho nó không ạ
Nhà e chả có chỗ nào để nối đất. Nhưng hiện tại e chưa thấy bị. Nếu có đk nối đất là tốt vì chạy nó sinh ra ma sát chỗ thảm tập làm tích điện

TranCB

Xe tăng
Em mùa được 4 năm rồi. Mỗi tuần chạy ít nhất 5 lần chả thấy chán.

Nhà e chả có chỗ nào để nối đất. Nhưng hiện tại e chưa thấy bị. Nếu có đk nối đất là tốt vì chạy nó sinh ra ma sát chỗ thảm tập làm tích điện
Nhà e cũng không có chỗ nối đất. E thấy hơi lạ là mình chạy đi giầy rồi, lại chạy lên thảm mà sờ vào tay nắm lại bị giật. E chạy nhiều máy bị tình trạng này, kể cả máy ở cali. Có cụ nào bị tương tự không ạ

sonvg

Xe điện
em đã chạy cả 2. Trên máy hơn 1 cái là đặt speed đc nên ép đc cơ thể chạy tốc độ đó trong quãng tg mình chịu đc. Chạy thực tế thì mệt quá cơ thể tự giảm tốc khi nào ko biết, nên sẽ nhẹ nhàng hơn chạy máy
Cụ nói như đùa

Vn-Index

Xe tải
Tóm lại có cụ nào máy mới mà chán thanh lý đi không ạ

cocsku

Xe cút kít
Nhà e cũng không có chỗ nối đất. E thấy hơi lạ là mình chạy đi giầy rồi, lại chạy lên thảm mà sờ vào tay nắm lại bị giật. E chạy nhiều máy bị tình trạng này, kể cả máy ở cali. Có cụ nào bị tương tự không ạ
Giật do tĩnh điện cụ ah! Mình đi giày cao su chạy trên thảm nên người tích điện. Em đưa cốc nước cho người đang chạy, chạm vào tay họ cũng bị giật nhẹ.

01686395675

Xe đạp
Phí tiền. Muốn chạy thể dục thì đừng mua, vì người mua chỉ là kẻ ...ra vẻ ta đây cho oai thôi!
Bác suy nghĩ buồn cười thật, có người không thích ra ngoài hít khói hít bụi thì mua về chạy chứ sao, cái máy chạy mang ra khoe được với ai mà oai 🤨

hanoi beer

Xe điện
Ra ngoài công viên buổi chiều chạy hoặc đi bộ ngắm chị em vui thế sao phải mua máy .....

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ OF nhà mình rất nhiều ng thích thể dục thể thao và chạy bộ. Không biết có cụ nào mua máy chạy bộ đc 1-2 năm rồi giờ còn duy trì chạy bộ ở nhà đc ko. Em đang định mua máy mà thấy mọi ng đều khuyên ko mua vì chỉ chạy đc mây bữa là chán. chạy một mình ở nhà k có không khí nên chỉ chạy đc 1 tg ngắn. Các cụ thì thế nào.
Tiện thể nếu mua máy chạy thì loại nào tốt trên tầm giá các cụ nhỉ
Đúng là chán thật cụ ạ. Em không mua máy mà em chạy ở phòng tập của chung cư, chạy không thấy có nhiều động lực bằng mình chạy ngoài trời. Ở nhà thì chắc còn chán nữa.

AoV

Xe tải
Đang đắn đo lăn tăn, đọc hết Topic này em cũng vừa chốt hạ mua một cái để tranh thủ tận dụng thời gian rảnh rỗi chạy ở nhà. Cảm ơn cụ chủ top, chúc cụ và anh em sức khoẻ ạ!

Khoai Cún

Xe tăng
Nhà em mua 10 năm, vẫn dùng đều, năm ngoái thay cái mới nhiều chức năng hơn tí. Đợt rồi cách ly 2 nhóc nhà em vẫn duy trì chạy hàng ngày 30p, cả nhà mỗi em lười nhất :-

younggun

Xe tăng
đợt cách ly nhờ máy nên em vẫn chạy được bình thường, hôm nào trời mưa chạy máy càng thấy sướng :D