[Funland] 01/8/2024 Đăng ký xe lần đầu bằng ứng dụng VNeID

Smart City

Đi bộ
Em thấy có thông tin là người dân có thể tự đăng ký và bấm biển qua VNeID.
Không biết có bác nào đã đăng ký và lấy biển theo hình thức online này chưa ạ?
Em đang chuẩn bị mua xe mới, muốn biết xem thủ tục có dễ không, tự đăng ký đỡ mất 3-4 củ thuê dịch vụ.

Tolia_82

Xe tải
Em thấy có thông tin là người dân có thể tự đăng ký và bấm biển qua VNeID.
Không biết có bác nào đã đăng ký và lấy biển theo hình thức online này chưa ạ?
Em đang chuẩn bị mua xe mới, muốn biết xem thủ tục có dễ không, tự đăng ký đỡ mất 3-4 củ thuê dịch vụ.
chưa được đâu ạ !
cụ muốn nhanh mà ko mất tiền cứ đến phòng đăng ký , hỏi trước đã đi ,
trước sau gì cụ cũng phải gặp mấy ảnh !
Đừng ngại cụ ạ

anh.tuan

Xe tải
Có cụ nào đk bấm biển online đc chưa ạ?

anh.tuan

Xe tải
Em vừa đk bấm được biển online cho xe máy 50cc rồi, mà không biết bước tiếp theo làm tn
Thấy bảo là họ gửi biển về cho mình, xong mình gửi giấy xuất xưởng kèm cà số khung về cho họ là ok! Cụ cập nhật thông tin nhé!

libra1608

Xe hơi
Có ai như em không ạ.
Ra nộp thuế tay. nộp xong thì CA kêu đợi bên Thuế gửi hồ sơ lên Bộ Công an -> Chờ 5 ngày.
Nay có tin nhắn từ tổng cục Thuế đã chuyển hồ sơ qua CSGT thì lên phòng CSGT lại kêu là đợi cập nhật hồ sơ. -> Đợi tiếp ko biết khi nào họ mới gọi.
Tổng cộng đợi hơn một tuần từ hôm khai hồ sơ nộp thuế mà chưa được bấm biển. Quá nản

4banhxequay

Xe điện
Tối qua em đăng ký cái xe máy, sáng nay bên ca đã gọi ơi ời đến nộp hồ sơ gốc lấy biển. Nhanh quá nhanh

vkthang

Xe container
Có ai như em không ạ.
Ra nộp thuế tay. nộp xong thì CA kêu đợi bên Thuế gửi hồ sơ lên Bộ Công an -> Chờ 5 ngày.
Nay có tin nhắn từ tổng cục Thuế đã chuyển hồ sơ qua CSGT thì lên phòng CSGT lại kêu là đợi cập nhật hồ sơ. -> Đợi tiếp ko biết khi nào họ mới gọi.
Tổng cộng đợi hơn một tuần từ hôm khai hồ sơ nộp thuế mà chưa được bấm biển. Quá nản
Cuối giờ chiều qua em mới làm xong đk online có mã hồ sơ. Sáng nay em đi bấm biển xong luôn rồi cụ ạ. Thuế chỉ một lúc là nổi thôi.

vingraux

Xe tăng
Tối qua em đăng ký cái xe máy, sáng nay bên ca đã gọi ơi ời đến nộp hồ sơ gốc lấy biển. Nhanh quá nhanh
Tự đi bấm biển cũng nhanh, mà lại sướng. Từ cách đây 10 năm em đi đăng ký xe theo công nghệ 0.4 cũng chỉ vài tiếng là xong. Thời gian di chuyển là chủ yếu.

hoangtuan.net

Xe đạp
E chuẩn bị lấy con HRV G và mới đọc thông tin sẽ được bấm biển qua VNeID từ 1/8, không biết bác nào ở đây đã thử chưa ạ? E nghe nói phải đợi khoảng 2 tuần mới nhận được biển, thế thì hơi lâu, mua con xe mới thích có biển đi luôn nhưng đợi chờ cũng hơi chán. Mà đợt này nhiều bác không đợi được trước bạ đăng ký cũng đông nữa nên e đang phân vân không biết nên làm trực tiếp hay làm qua VNeID.
Nếu qua VNeID, gần như bỏ được luôn bước khám xe nhưng lại cần phải có bản cà được đóng dấu từ nhà máy dành cho bác nào cũng muốn bấm biển online như thế này, Nhưng theo e biết là không phải hãng nào cũng có sẵn bản cà đâu, phải hòi lại đại lý cho chắc. Các bác vẫn phải chụp xe ở một số góc cố định với cả chọn biển định danh trước đó nếu có hoặc bấm biển mới ngẫu nhiên trong VNeID. Các bước làm tham khảo e để bên dưới nếu bác nào cần. Có bác nào làm online rồi tư vấn cho các bác ở đây biết với.
View attachment 8668737
Em vừa hỏi đại lý Toy ở chỗ em thì các bạn nói bên Toy chưa cấp cụ ạ! Không biết Toy chỗ em thế hay cả nước đều thế!

anh.tuan

Xe tải
Em vừa hỏi đại lý Toy ở chỗ em thì các bạn nói bên Toy chưa cấp cụ ạ! Không biết Toy chỗ em thế hay cả nước đều thế!
View attachment 8733941
Thấy bác công anh hướng dẫn là dán số khung, số máy vào mặt sau giấy chứng nhận xuất xưởng sau đó đóng dấu dáp lai của đại lý là được! Cụ check lại xem ạ!

hoangtuan.net

Xe đạp
Thấy bác công anh hướng dẫn là dán số khung, số máy vào mặt sau giấy chứng nhận xuất xưởng sau đó đóng dấu dáp lai của đại lý là được! Cụ check lại xem ạ!
Chắc em làm một phần thôi cụ ạ. Vẫn mang xe ra bấm biển rồi mang về luôn