[Funland] 01/8/2024 Đăng ký xe lần đầu bằng ứng dụng VNeID

Tolia_82

Xe tải
sau khi vào TẠO MỚI , YÊU CẦU ĐĂNG KÝ nó hiện lên cái này

Bấm vào chữ TIẾP TỤC

Nó chạy ra cái này thì các cụ gõ từ ĐĂNG KÝ XE , Và chọn mục TÌM KIẾM ở bên dưới ,

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
Bên dưới kéo xuống còn ra 1 loạt các dịch vụ , các cụ tự chọn phần nao các cụ cần , là xong

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
các cụ Lưu ý , nhớ chọn đúng các mục
đặc biệt chỗ Tổ chức - hay cá nhân , chọn sai sẽ phải hủy mã và đăng ký lại mất khoảng 10 phút !

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
Ở từng mục em post sau , Nếu có cụ nào còn chưa hiểu rõ ạ , các cụ cứ mạnh dạn đăng ký , nếu sai thì ngay trên điện thoại các cụ có thể hủy mã , hủy xong lại đăng ký lại , làm nhiều lần đều được
Sau tất cả trình tự trên các cụ bấm vào mục NỘP HỒ SƠ Nó chạy ra 1 cái mã các cụ chụp màn hình lại cho đỡ quên để ghi lại trên tờ khai nộp công an đăng ký
trên tờ đang ký có chỗ ghi mã này , có chỗ yêu cầu dán số khung , số máy các cụ cứ dán vào , nộp và ra ngồi chờ thôi
CHÚC CÁC CỤ MAY MĂN

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
Trước đó các cụ phải điền đủ thông tin vào
CÓ 1 MỤC NÓ HỎI MÃ XE
thì là cái chỗ em khoanh tròn bên dưới đó ạ , các cụ lấy ra ghi vào và nộp trực tuyến thôi
cò thì cũng dùng điện thoại để đăng ký y như chúng ta chả hơn cái gì , vậy mà nó đòi 1 tờ xanh , .....!!!!
tiền dễ kiếm quá mà

Nhất định các cụ lưu ý là phải có cái mã này gửi từ trang dichvucong vào điện thoại các cụ nhé
Lấy mã đó để nộp ạ

rồi sau đó ông can sẽ hỏi , có mã chưa , các cụ cứ đoàng hoàng mà rằng , dạ em có gồi ạ !!!
ông can sẽ có ám hiêu nào đó cho bạn ông ngay lập tức
hãy quên chúng đi và cứ đoàng hoàng các cụ xin tờ khai , ông can bắt buộc phải đưa thôi , điền vào , đúng đủ , thế là ông can phải ra khám xe cho các cụ
khám xong , quay vào bấm biển , lâu hay mau do các cụ cả
lấy biển lắp vào xe ( chưa có cà vẹt , theo luật là 2 ,3 ngày làm việc phải có trách nhiệm trả , ghi rõ trên giâý hẹn )

chưa xong

các cụ có thể mang xe ra đăng kiểm , xe mới thì chỉ cần báo là tôi đi đăng kiểm xe mới ,
đưa giấy hẹn của ông can ra , đăng kiểm sẽ thu 1 số giấy tờ mà em nói ở trên ( copy ) sau khi đủ sẽ đưa tem , các cụ tự dán , hoặc lịch sự hơn sẽ có người ra dán cho các cụ

vẫn chưa có sổ đăng kiểm đâu ạ
qua ngày nào lấy đăng ký , bên công an xong , các cụ mang qua đăng kiểm lại , họ photto lại xong trả các cụ đăng kiểm bản gốc

ra ngoài mua bảo hiểm cho nó mấu , có đăng ký . đăng kiểm và có số xe rồi thì mua online giờ rất nhanh , đúng 5 phút kể cả dân sự lẫn thân vỏ , mà rẻ hơn mua ngay tại đăng kiểm nhiều

rồi xong ....vi vu thôi

chúc các cụ vui

Chỉnh sửa cuối:

Tolia_82

Xe tải
cụ nào doanh nghiệp kinh doanh vận tải thì sau khi có đăng ký , đăng kiểm , photo lại
mang sang hành chính công , vào chỗ làm việc của sở giao thông vận tải nộp
1- đăng ký photo copy
2- đăng kiểm photo copy
3- đơn xin cấp phù hiệu ( cái này sở GTVT sẽ đưa các cụ mẫu , các cụ phải tự ra quán photo copy chỉnh sửa lại tất cả đều đánh máy hết , ký vào , đóng dấu tròn của các cụ lên phía dưới chỗ phần ký tên , và nộp )
4 - tờ xuất xưởng copy
5 - các cụ tự chọn mẫu phù hiệu phù hợp đi in ra rồi dán lên cửa bắt buộc phải có phù hiệu 2 bên cánh cửa cabin
6- bắt buộc dán biển số xe lên 2 bên hông xe , và đằng sau ( xe chở khách từ 9 chỗ trở lên ) chữ số phải rõ ràng , đọc được từ xa . Đấy là quy định nên tuân thủ
Nếu xe chở khách theo hợp đồng bắt buộc có chữ XE HỢP ĐỒNG dán phía trước và phía sau !
7- đi đăng kiểm xe khách bắt buộc phải có định vị, bây giờ có thêm màn thẻ quẹt dành cho tài xế nên các cụ phải rõ ràng thông tin , nhờ bên bán định vị cung cấp mã cho các cụ để đưa cho đăng kiểm ( camera trong xe và phía trước ) cái này bên định vị bên ngoài sẽ tư vấn cho các cụ
xong rồi !

Chỉnh sửa cuối:

dongich

Xe hơi
Đúng là chuối.
Nhưng fair với họ thì chính bác cũng làm lỗi nhiều còn gì? Nhầm CCCD chẳng hạn.

Còn cái vụ Mẫu của mình không chuẫn, phải mẫu của cán bụ mới chuẫn, thì tôi gặp rồi.
Mặc dù cùng 1 mẫu ấy cả.
Cái CCCD thì mình cũng kg để ý thật! cái năm 2021 tt lại thêm tổ dp so với 2020.
Sáng qua dậy sớm ra nhờ CB in tờ khai, mang ra CB kiểm tra lại bảo kg đúng...lại quay vào trình bày với CB in tờ khai thì lại bảo đc. Xong lúc lấy đc biển, về rồi thì thấy CB cấp biển alo về việc e thu nhầm tiền, a chạy ra em trả lại chỗ thừa. Đăng ký >10 cái xm mà chưa bao giờ trục trặc như cái xe này....😂😂😂

Tolia_82

Xe tải
Thêm 1 chút nữa !

Đi bấm số khi được gọi vào , theo đúng thủ tục , ông can sẽ hỏi
Ví dụ = Anh Nguyễn Văn A , = Sinh năm bảo nhiêu , trên tờ giấy hẹn có ghi , ông can theo thế để hỏi thôi
Các cụ trả lơi xong vào bấm số, có cái nút đỏ
Cứ tâm lý thoải mái , Bấm thì nên giữ tay lâu lâu 1 tý em thì giữ rất lâu he he em bấm nhiều rồi chưa bao giờ biển xấu , đây là kinh nghiệm và ăn may thôi không dám nói mạnh được
Tại sao thế
Vì có 1 lần em vô tình nhìn thấy thoáng qua ông can mở và thay máy khác , do bj lỗi hay gì gì đó , ở 1 tỉnh lẻ ... cái máy trong đó nó có rất nhiều số , bên số vàng 1 máy tính khác , bên biển trắng 1 máy tính khác
Khẳng định ông can không can thiệp được , vì giờ đã có đấu giá số nên số đẹp không có vì bên công an gửi đi đấu giá
Nhưng số ...Cận đẹp thì rất nhiều , các số này được đưa tất vào 1 máy quay , xếp hàng dọc theo khe rơi ra như kiểu máy bán nước tự động ,
Nếu các cụ bấm phát nhả tay ra luôn thi máy nó dừng ngay và nó rơi cái biển sát đầu tiên ( rất dễ đính biển ....49 )
Cái này cũng kinh nghiệm thôi vì đã 2 lần em chứng kiến 2 ông bấm kiểu nháy như vậy đều ....49 !!! Chả hiểu số 49 nó có cái gì , mà ai dính phải đi ra mặt nhìn buồn hiu ! Mà thực sự cũng có tý mê tín , em cũng chả muốn rơi vào số đó
Còn nếu các cụ bấm xong giữ tay thì cái khe kia chưa mở ra , và biển đầu , ngay sát nó sẽ chạy qua ko rơi vì khe chưa mở ,
Và may rủi lúc bỏ tay vào lúc nào khe đó sẽ mở ra và biển của các cụ sẽ rơi xuống
Nếu các cụ bấm liệt luôn ko nhấc tay thì máy sẽ guồng nhanh hơn 1 chút và sẽ tự dừng sau 1 khoảng thời gian đã cài đặt
Và hên xui , nhưng như thế vẫn hay hơn là ...... các cụ bấm kiểu gí 1 phát
Kính nghiệm chả biết sao có đúng không nhưng mấy lần em toàn vào số mà ông can .....nhăn mặt ! Rồi cúi xuống cái thùng đựng biển rớt từ máy trong máy xuống , ngay dưới chân ông can và ném cái biển đánh bụp lên bàn ! Mặt ...hình sự ,
Tuy nhiên em có nghe nói là biển nào bỏ vào đó thì ông can biết , và ông can biết còn lại bao nhiêu , 49, 53 trên 1 đầu số ví dụ 30A 088 68 , 08849 , 08853 .... đã ra hay chưa ra .... vv
Nhưng tuyệt đối ông can ko thể cố ý gí cho các cụ biển 49, 53 được
Tuyệt đối đừng nghe cò hót hét ....bẩu ....em lấy dc số , ko 49, ko 53 và ít nhất 7, 8 nút ..... vài triệu chả đáng gì nhưng bị lừa mà vẫn may rủi , mất tiền kiếu đó nó bực mình lắm ạ !

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Cái CCCD thì mình cũng kg để ý thật! cái năm 2021 tt lại thêm tổ dp so với 2020.
Sáng qua dậy sớm ra nhờ CB in tờ khai, mang ra CB kiểm tra lại bảo kg đúng...lại quay vào trình bày với CB in tờ khai thì lại bảo đc. Xong lúc lấy đc biển, về rồi thì thấy CB cấp biển alo về việc e thu nhầm tiền, a chạy ra em trả lại chỗ thừa. Đăng ký >10 cái xm mà chưa bao giờ trục trặc như cái xe này....😂😂😂
Hóa ra là thêm độc cái Tổ dân phố hả bác?
Thế thì chỗ bác tự diễn biến tự chuyển hóa quá.
Chỗ tôi ấy à, không những thêm Tổ dân phố, mà họ còn bỏ luôn Tên phố và số nhà.
Thế mới tuyệt vời cho công tác quản lý nhà nước.

Tôi vội vàng hỏi cậu cán bộ khu vực : Vậy là, hơn 300 hộ dân tổ nhà anh, có vinh dự chung 1 địa chỉ?
Tiếc là lúc ấy ảnh lại đang quan ngại đến tình hình chiến sự Trung Đông, nên chưa trả lời.

formen

Xe lăn
Pg1 ra cả năm r mà bên thuế chưa có là sao cc nhỉ

polizia

Xe container
Cách đây mấy tháng em đăng ký con Yamaha cho bố e ok mà. Em dùng acc của em đăng ký hộ bố, nộp thuế qua etax cũng dùng tk của em.
Có mỗi đoạn khai thuế bị trả lại hồ sơ mấy lần do em nhập cccd 12 số, khi nhập cmt 9 số là ok luôn. Đã gửi cập nhật cccd 12 số lên thuế nhưng chả hiểu sao lúc nộp tờ khai ko đc, bực mình gõ cmt 9 số lại trôi.
Đóng thuế xong khai dich vụ công, nhà sẵn máy in nên in tờ khai ra rồi lên CA làm mất 10 phút.

DurexSSL

Xe buýt
tức là ai phải quay lại cơ sở sx hả cụ? nếu là em em cũng éo biết cái cơ sở sx đó ở đâu để đi xin dấu giáp lai đâu? lúc mua bán xe từ shop nó có cấp luôn cái mẩu giấy cà số khung số mày này rồi giáp lai ko nhể? trước là phải tự lộn gầm cà rồi tự dán vào tờ khai, mang vào cho bạn cs nó xét xe rồi kí nháy vào cái chỗ chắc để dấu giáp lai bây giờ thì phải?
Thì lộn gầm thôi Cụ anh

Công việc này nặng nhọc nhưng thú vị, có phải không thể làm được đâu :D

Tolia_82

Xe tải
Nhiễu gì đâu, e bấm biển 5, 6 con xe rồi. Chả có lần nào mất tiền cả!
Bấm đến lần thứ 3 thấy nó nhàm cụ nhỉ !
Chỉ mong nhanh để về còn việc khác
Thấy các cụ đi bấm lần đầu run nhong nhóc em cứ thấy thương
Chả ở đâu mất tiền đóng thuế , mua cái xe làm cái phương tiện đi lại thôi , cũng phải sợ thằng ngồi đó ..có đặc quyền ..như bạn ơn cho bốc biển ????
Nước ngoài em ra đóng thêm 50 USD thế là chọn số theo ý muốn ,
Ví dụ lần đó em bốc biển tại Siegen Đức
Họ hỏi em thích số gì
Em bảo SI .DG = 666 , theo tên em , họ tra số đó đã có xe khác
Si là Siegen ( tên thành phố ) nơi đăng ký thì bắt buộc , Còn DG là tên em có thể thấy đổi như AA , hay BB
Em bảo SI . PA = 666 , theo tên con gái em
Có luôn , 50 Dmark , xong luôn

ntv0309

Xe tải
Bấm đến lần thứ 3 thấy nó nhàm cụ nhỉ !
Chỉ mong nhanh để về còn việc khác
Thấy các cụ đi bấm lần đầu run nhong nhóc em cứ thấy thương
Chả ở đâu mất tiền đóng thuế , mua cái xe làm cái phương tiện đi lại thôi , cũng phải sợ thằng ngồi đó ..có đặc quyền ..như bạn ơn cho bốc biển ????
Nước ngoài em ra đóng thêm 50 USD thế là chọn số theo ý muốn ,
Ví dụ lần đó em bốc biển tại Siegen Đức
Họ hỏi em thích số gì
Em bảo SI .DG = 666 , theo tên em , họ tra số đó đã có xe khác
Si là Siegen ( tên thành phố ) nơi đăng ký thì bắt buộc , Còn DG là tên em có thể thấy đổi như AA , hay BB
Em bảo SI . PA = 666 , theo tên con gái em
Có luôn , 50 Dmark , xong luôn
Em xin lỗi cụ, hình như cụ đăng ký trước ngày 1/8/2024?

Tolia_82

Xe tải
Em xin lỗi cụ, hình như cụ đăng ký trước ngày 1/8/2024?
Vâng , giống nhau hết cụ ạ kiểu này đã cả tháng nay rồi

Tuần sau em lại gặp ông can tiếp đây ạ !
Em cũng chờ giảm thuế như các cụ , mà không có khả năng giảm nên em cho xe vào dk luôn
Còn làm việc khác ,
Chứ thực tế xe em vẫn phải chạy nhưng xe khách không thể chạy khi chưa có dk được , kể cả có biển số rồi cụ ạ
Mà ko chạy được thì chết ngay ! vì em bao sân 1 mảng kinh doanh dịch vụ của sân bay TSN và Saigon Tourist mấy tỉnh Nam và Trung nam Bộ nếu không cung cấp xe được , đền hợp đồng thì vỡ alo ngay lập tức , Thế đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

dongich

Xe hơi
Hóa ra là thêm độc cái Tổ dân phố hả bác?
Thế thì chỗ bác tự diễn biến tự chuyển hóa quá.
Chỗ tôi ấy à, không những thêm Tổ dân phố, mà họ còn bỏ luôn Tên phố và số nhà.
Thế mới tuyệt vời cho công tác quản lý nhà nước.

Tôi vội vàng hỏi cậu cán bộ khu vực : Vậy là, hơn 300 hộ dân tổ nhà anh, có vinh dự chung 1 địa chỉ?
Tiếc là lúc ấy ảnh lại đang quan ngại đến tình hình chiến sự Trung Đông, nên chưa trả lời.
Đ/c kg có tên phố cụ ạ!

Dancingwiththewind

Xe điện
Em xin phép hỏi ké tí ạ. Thằng con em đánh rơi ví, đã vào cổng dịch vụ công kê khai xin cấp lại nhưng họ bảo không đúng.
Vậy có cụ mợ nào làm trực tuyến cái này chưa ạ? hay phải ra tận nơi?

New car 2023

Xe container
Đ/c kg có tên phố cụ ạ!
Thì chỗ tôi y hệt: Tổ dân phố 123, phường XXX, thế thôi ạ.
Vì thế, vài trăm hộ dân mới có vinh dự là Cùng chung một (01) địa chỉ ạ.

Mà như thế, quản lý nhà lước được nâng lên 1 tầm cao mới.

loudorin

Xe hơi
E chuẩn bị lấy con HRV G và mới đọc thông tin sẽ được bấm biển qua VNeID từ 1/8, không biết bác nào ở đây đã thử chưa ạ? E nghe nói phải đợi khoảng 2 tuần mới nhận được biển, thế thì hơi lâu, mua con xe mới thích có biển đi luôn nhưng đợi chờ cũng hơi chán. Mà đợt này nhiều bác không đợi được trước bạ đăng ký cũng đông nữa nên e đang phân vân không biết nên làm trực tiếp hay làm qua VNeID.
Nếu qua VNeID, gần như bỏ được luôn bước khám xe nhưng lại cần phải có bản cà được đóng dấu từ nhà máy dành cho bác nào cũng muốn bấm biển online như thế này, Nhưng theo e biết là không phải hãng nào cũng có sẵn bản cà đâu, phải hòi lại đại lý cho chắc. Các bác vẫn phải chụp xe ở một số góc cố định với cả chọn biển định danh trước đó nếu có hoặc bấm biển mới ngẫu nhiên trong VNeID. Các bước làm tham khảo e để bên dưới nếu bác nào cần. Có bác nào làm online rồi tư vấn cho các bác ở đây biết với.