[Funland] Oto đâm cột đèn vì tránh người phụ nữ vượt đèn đỏ

money_talk

Xe tăng
Ở ta có khái niệm không làm chủ tốc độ, còn định nghĩa thì k có.
Thêm nữa qua điểm giao cắt phải giảm tốc độ nhưng giảm bao nhiêu cũng k rõ.
Vậy nên….
Đúng cụ ạ. Đúng là ko có định nghĩa chính xác. Nhưng ko có Câu “ko làm chủ tốc độ” đó thì VN mình còn nhiều tai nạn hơn rất nhiều. Tệ hơn là nó khiến lái xe chẳng còn biết đúng sai ra sao, kéo tụt tốc độ chạy xe của cả xã hội suy ra nền kinh tế cũng bị chậm theo.
Nước ngoài cũng có khái niệm “cố tình” cũng tương đương khái niệm “ko làm chủ tốc độ” như ở ta. Ví dụ nó phân tích thời điểm phanh xảy ra va chạm lái xe có đủ thời gian tránh tai nạn hay ko? Nếu tránh hay giảm nhẹ dc thì mà vẫn để xảy ra tai nạn thì bảo hiểm ko đền cho dù lái xe Đúng, vẫn chịu tội hình sự nếu chết người.

domino_js

Xe tăng
Nếu oto tránh người đi sai, rồi oto đâm chết người đi dúng, thì tòa xử thế nào nhỉ
Trừ khi nó đi sai phi vào đầu cụ. Còn nếu không, bất kể lý do gì cụ phi vào ng đi đúng cụ đều sai vì ko làm chủ đc tốc độ.
thường lúc sự việc xảy ra có mà nghĩ đc khối.nhưng nếu đc lựa chọn thì em nghĩ đầu tiên nên an toàn cho mình. Sau đó là mình phải đúng trước đã thằng nào sai thằng ý chết. Ko thể mang cái nghèo hèn ra chơi bài cùn để bao biện rồi làm sai mãi đc

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Không chỉ xe máy thôi đâu. Em toàn bị mấy ông tải nhỏ, nửa tải và dịch vụ đè đầu từ làn bên phải sang ngay tại giao lộ. Cái này là do ý thức người tham gia giao thông :(
Do hành pháp bác ạ.
Ý thức thì tây ta tệ hại như nhau thôi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ ạ. Đúng là ko có định nghĩa chính xác. Nhưng ko có Câu “ko làm chủ tốc độ” đó thì VN mình còn nhiều tai nạn hơn rất nhiều. Tệ hơn là nó khiến lái xe chẳng còn biết đúng sai ra sao, kéo tụt tốc độ chạy xe của cả xã hội suy ra nền kinh tế cũng bị chậm theo.
Nước ngoài cũng có khái niệm “cố tình” cũng tương đương khái niệm “ko làm chủ tốc độ” như ở ta. Ví dụ nó phân tích thời điểm phanh xảy ra va chạm lái xe có đủ thời gian tránh tai nạn hay ko? Nếu tránh hay giảm nhẹ dc thì mà vẫn để xảy ra tai nạn thì bảo hiểm ko đền cho dù lái xe Đúng, vẫn chịu tội hình sự nếu chết người.
Xứ ta, tai nạn vẫn nhiều vì có điều khoản Ăn vạ, bác ạ. Số 601 gì đó.
Không có cái đó, lái xe mới "biết sợ" và đi an toàn hơn.

tuanzs

Xe container
Vượt ở ngã 3, ngã 4 là dại rồi, nhiều vụ như này lắm chứ ko mới.
Bản thân em cũng đã từng phải nhường 2b phi cắt mặt cố vượt đèn, nhưng đen cho 2b là ông bên phải em phi lên thế là bum bum chứ ko thoát như trên clip.

duongphong

Xe container
Xe máy vượt đèn đỏ thì sai rõ rồi.
Nhưng ô tô lái thiếu an toàn:
1. Qua giao lộ không giảm tốc và quan sát
2. Vượt xe khác ở điểm giao cắt
3. Thấy xe đằng trước đỏ đèn từ xa là phải biết là "có biến", đằng này lại dí ga

Đi xe thì tất nhiên phải theo luật. Nhưng quy tắc cao nhất là đảm bảo an toàn, luật lá tính sau. Được vạ thì má đã sưng.
Thế oto auto sai à cụ. 2 bánh vượt đèn auto đúng :))
1. khi đèn xanh được ưu tiên CX5 đã giảm tốc rồi cụ. CX5 giảm tốc độ đến bao nhiêu để đúng?
2. Sao lại vượt xe khác cụ. Cái này phải xem lại định nghĩa vượt nhỉ cụ. CX5 đang ở làn riêng.
3 CX 5 đi song song hay trước cả xe kia rồi, làm sao nhìn thấy xe đi gần phanh?
Em thì thấy ông CX5 lái thiếu kinh nghiệm, khi có biến không dùng phanh. Chỉ phản xạ đánh lái.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trừ khi nó đi sai phi vào đầu cụ. Còn nếu không, bất kể lý do gì cụ phi vào ng đi đúng cụ đều sai vì ko làm chủ đc tốc độ.
thường lúc sự việc xảy ra có mà nghĩ đc khối.nhưng nếu đc lựa chọn thì em nghĩ đầu tiên nên an toàn cho mình. Sau đó là mình phải đúng trước đã thằng nào sai thằng ý chết. Ko thể mang cái nghèo hèn ra chơi bài cùn để bao biện rồi làm sai mãi đc
Đã ĐI SAI thì ai phi vào đầu ai, quan trọng gì bác nhỉ?
Quan trọng nhất là, ai được ưu tiên, khi va chạm.

Va chạm chứ không phải ai lao vào ai.

huyhung123

Xì hơi lốp
Nhiều người nói lý thuyết, đi chậm ở ngã tư dù đang đèn xanh, nhưng
đi chậm ở ngã tư khi có đèn xanh có 3 vấn đề
1. Làm ùn ứ giao thông phía sau. Nhất là ở những nút có thời gian đèn xanh ngắn, đền đỏ lâu.
2. Có thể bị xe sau húc vào mít
3. Có thể bị xe sau bấm còi
Thì vẫn còn hơn là TNGT chứ cụ? Die hay tàn tật mới khổ, như xe trong clip là ... còn may!

huyhung123

Xì hơi lốp
Sợ thật, of còn đa phần nhận định cx5 cũng có phần ko đúng thì bẩu sao gt VN chỉ đến thế, ko có luật gt chỉ là lệ. Cx5 ng ta đèn xanh, đi thẳng ko tạt, ko võng, một con vượt đèn đỏ đè mặt xe cạnh khuất lái ng ta. Có thể nói con xe máy sai 100%, cx5 chẳng sai gì, cụ cx5 chỉ thiếu kinh nghiệm đi xe ở VN vì ở VN cái đèn xanh đỏ làm méo có giá trị. Thiếu kinh nghiệm và sai nó khác nhau hoàn toàn ợ.
Ngoài lý thuyết nó còn thực tế nữa mà cụ!

Đào văn Tùng

[Tịch thu bằng lái]
mắt đảo liên tục, giảm tốc độ đi bác

duongphong

Xe container
Sợ thật, of còn đa phần nhận định cx5 cũng có phần ko đúng thì bẩu sao gt VN chỉ đến thế, ko có luật gt chỉ là lệ. Cx5 ng ta đèn xanh, đi thẳng ko tạt, ko võng, một con vượt đèn đỏ đè mặt xe cạnh khuất lái ng ta. Có thể nói con xe máy sai 100%, cx5 chẳng sai gì, cụ cx5 chỉ thiếu kinh nghiệm đi xe ở VN vì ở VN cái đèn xanh đỏ làm méo có giá trị. Thiếu kinh nghiệm và sai nó khác nhau hoàn toàn ợ.
Đấy là trên of, nhiều cụ đi 4 bánh nhé. Vẫn còn bảo CX5 sai :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Thiếu gì loại như thế hả bác. Trên này mua bằng bao đậu cũng đầy ra, và còn khoe nữa.

Có 1 vụ trên này, 1 ông xe máy lao đầu vào 1 xe ô tô đang đỗ bên đường, và hy sinh khá anh dũng.
Thế là, một loạt ốp pờ chỉ trích ông ô tô, vì hắn đậu ngược chiều, phải bồi thường 1 phần ...và ...

Đến khi hỏi lại, thế nếu ô tô đậu đúng chiều thì sao, thì các đồng chí lại lảng mất.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đấy là trên of, nhiều cụ đi 4 bánh nhé. Vẫn còn bảo CX5 sai :D
Ko sai nhưng non. Đi thế trc sau gì cũng tại nạn. May phang cột đèn, phang người lăn ra sùi bọt mép còn mệt nữa.

duongphong

Xe container
Ko sai nhưng non. Đi thế trc sau gì cũng tại nạn. May phang cột đèn, phang người lăn ra sùi bọt mép còn mệt nữa.
Đang gói gọn sai hay đúng để làm căn cứ đã cụ. Còn cx5 xử lý non là đúng rồi. Nhưng em k biết xử lý non có trong luật k.

pooka

Xe container
Mợ đi xe máy vượt đèn đỏ cắt đầu Mẹc, rồi lại được CX5 tránh là quá may 2 lần. Nhưng CX5 sai luật khi vượt xe Mẹc tại giao cắt - lại vượt bên phải nữa.
Vụ này CX5 được bảo hiềm đền bù sửa chữa xe thôi.
Em thấy cụ ý kiến chuẩn nhất. Vod cụ.

buidoimiennui

Xe điện
Cháu là cháu đánh giá lái xe còn non. Theo tình huống trong vụ này thì hoàn toàn có thể quan sát và phán đoán để tránh từ xa chứ ko phải đi tới nơi rồi để đâm cột.

pooka

Xe container
Em thì thấy ông CX5 lái thiếu kinh nghiệm, khi có biến không dùng phanh. Chỉ phản xạ đánh lái.
Cái ý này thì em cũng nghĩ như cụ. Đi nhanh em hãi nhất là đánh lái gấp.

dhatcntt

Xe tăng
dĩ nhiên con mẹ vượt đèn đỏ nhẽ chết éo oan, nhưng người lái ô tô cũng rút kn lần sau, giao thông vn mà phi qua ngã tư thế dễ ăn đòn lắm, tà tà đi qua, đảo mắt ngược xuôi, qua xong hãy tăng tốc, chứ tăng tốc trước vạch dừng, đã thế còn vượt xe từ bên phải trong ngã 4 thế thì toang
Với tình trạng vượt đèn và đè đầu làn đi thẳng để rẽ như hiện nay thì qua giao lộ rất dễ bị ăn đòn khi chạy song song với xe khác do khuất tầm nhìn.

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề là ở chỗ LX đang đúng vẫn bị vịn vào lỗi này, như trường hợp cụ CX5 trong bài.