Osin ăn chộm tiền các bác khổng minh giúp e phát

TranPhuongQuynh

Xe đạp
Đây ảnh nó đây. E đấu giá nhá, chỉ cần thu về 15 củ :D

Bên cạnh là amh bạn làm công an đang điều tra.

Ọc ọc, mặt này mà cụ tin tưởng cụ thuê về trông trẻ với giúp việc thì em cũng chịu.
Hỏi hai nhỏ nhà cụ xem đã bị đe dọa lần nào chưa :D

giacmoxe4

Xe điện
Kiểu này mình phải ở nhà làm GV cho Gấu thui.Chứ nuôi người trong nhà thế này có ngày toi.:P

B.M.W

Xe hơi
Xong! Hết Film.
Em hỏng tưởng vớ được "rau sạch" hạ giá chỉ có 15 củ.
Nhưng nhìn bản mẹt... Thì khéo nó phải trả xiền em khi em ấy nó...

Đuuoir luôn hôm nay đi bác ạ... Cho nó 200k ra nhà nghỉ ngủ. "Nhất dạ sinh bác kế"... Nó ở trong nhà đêm nay có hóa đới, cháy nhà, mất xe, cậy két, bả chuột tron bể nước, cứa cổ, cắt đầu... cả nhà như chơi.
Mừng cụ trừ được 1 cái họa... mà cụ mang trong già bấy lây.
Cụ No nick từ từ xỏ dép vào đã chứ :D

vua_luoi

Xe điện
Nhan sắc thế này thì có không ăn cắp vặt cũng đuổi cụ ạ

vipauto

Xe hơi
Website
fordgiaiphong5s.com
Em thấy cụ này nói đúng đấy ạ! Ai cũng có lúc phạm sai lầm. Quan trọng là phải biết sửa chữa! Cụ cũng đừng nghe lời cụ Nonick như nói ở trên nhé! Làm thế thì mình còn tệ hơn người ta ý! Chúc cụ sớm có phương án hợp tình hợp lý nhé!
Đừng đẩy em nó vào bước đường cùng cụ ơi. Đuổi em nó là được rồi nhưng cũng đừng làm mất mặt em nó. Còn cả 1 tương lai phía trước. Cụ nên dành 1 con đường thoát cho em ấy

trangfamIt

Xe buýt
nhà em thuê osin theo giờ nên vấn đề nầy đương nhiên ko xảy ra rồi

nguyenducduy

Xe điện
Bực wuas, kinh tế đã khó khăn bây giờ lại gặp quả này. Câu chuyện thế này:

E ít tiêu tiền mặt lắm nhưng ví lúc nào cũng có tương đối (10-20tr). Mấy hôm từ ĐN ra e để 15tr, hôm nay thấy ví vơi vơi hỏi Gấu thì khẳng định là không đụng đến (khổ cái trc gấu cũng hay moi ví em lắm - bây giờ đỡ rồi). Chiều hopk xng về nhà e đếm lại trong ví còn 10tr, xuống nhà ăn cơm chơi với trẻ con lên đếm còn 9tr :(( :(( nhưng vẫn nghĩ chắc trước đếm nhầm. Vừa nãy để ví phòng khách (tối đi xem nhà 1 bác trên OF), chạy lên đọc sách cho con ngũ, xuống đếm lại mất thêm tờ 500k.

E điên lắm rồi, đang loi con osin xuống bắt nó nầu mỳ để gấu lên phòngnktra đồ. Em vuqaf bàn với Gấu để báo công an khu vực đến. Tổng cộng em nhẩm e mất khoảng 15tr (từ trc nữa nhưng ko nghĩ nó lấy).

.... Em tường thuật tiếp cho các bác sau nhá

Bực quá gõ sai chính tả mất. Ngựong quá
Em vái cụ cả nón đấy :))
- CỤ là người nhiều tiền
- Cụ là người hay đến tiền
- Cụ là người không có cảnh giác
- Đã hay đếm tiền rồi mà vẫn mất tiền
( Vô tâm, mất cảnh giác) nhà có giúp việc thì tiền bạc phải kín đáo, một mất mười ngờ)

Thôi cụ tự xử đi, em nó đã 18+ chưa, xong rồi đuổi thẳng cổ nhé

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Trước em cũng bị Osin nó móc tiền...
Đầu tiên nghĩ mình nhầm, tiêu ở đâu... nhưng thấy cứ thỉnh thoảng mất... về sau rình, bắt được nó.
Nhẩm tính, nó lấy khoảng 30 củ.
Đuổi nó thì không lấy lại được tiền, và ko có người làm....

Em nghĩ đi nghĩ lại và nói với nó (vì nó gửi về quê và tiêu hết mẹ nó rùi )
- Mày ở đây làm, tao sẽ không đuổi, nhưng tao phải "ấy" để trừ nợ, mỗi lần tao trừ 300k, vậy tao "ấy" 100 lần là hết nợ.
Nó mừng quýnh..
- Thế không phải trừ vào lương hả chú...? Có 100 lần là hết nợ hả chú? Nhưng chú phải đi ủng nhé, cháu chỉ sợ bụng to thui...

Từ hồi đó đến giờ vẫn chưa hết nợ... Vì dạo này sức khỏe em cũng yếu, chỉ thỉnh thoảng buồn buồn "làm nháy"... Được cái rau này cho cảm giác sạch. (chỉ cảm giác thui léo biết thế nào).
Em cũng ko cần đòi gấp lém... Vì gấp quá khéo mất khả năng trừ nợ thì thiệt lém.

Bác chủ thử tính cách này xem. Tham khảo thui, vì giờ chắc nó ko còn tiền.
Có thể Osin nhà bác mẹt xấu, chân tay bẩn mồm thúi, bẹn hắc lào... thì tính kiểu khác thui..
Gió to quá

Nhạc

Xe container
Các cụ hay trả osin bi nhiêu xèng/tháng, sao cháu hóng được dững 3 củ 5/tháng nhể, hức

205

Xe máy
Các cụ hay trả osin bi nhiêu xèng/tháng, sao cháu hóng được dững 3 củ 5/tháng nhể, hức
Giá này thì cháu ở nhà làm osin cho đc việc. Hị hị, nhà cháu nửa đầu năm 2011 là 2,5/ bà già chuyên việc chợ búa và chăm 2 F1, 1,5 cho em teen chuyên giặt giũ lau dọn, bản thân cháu quản việc bếp núc rồi. Mở ngoặc nhà cháu chỉ là chung cư còi nhõn 100m thôi ợ. Giữa 2011 thì cả 2 F1 đi học hết, e teen nghỉ, còn bà già cháu gửi 3 mil. Thế mà cháu toàn bị mắng là phá giá thị trường đấy ạ.

Nhạc

Xe container
Giá này thì cháu ở nhà làm osin cho đc việc. Hị hị, nhà cháu nửa đầu năm 2011 là 2,5/ bà già chuyên việc chợ búa và chăm 2 F1, 1,5 cho em teen chuyên giặt giũ lau dọn, bản thân cháu quản việc bếp núc rồi. Mở ngoặc nhà cháu chỉ là chung cư còi nhõn 100m thôi ợ. Giữa 2011 thì cả 2 F1 đi học hết, e teen nghỉ, còn bà già cháu gửi 3 mil. Thế mà cháu toàn bị mắng là phá giá thị trường đấy ạ.
Thế chắc như kia là làm từ đi chợ, nấu ăn, trông em, dọn nhà, đổ rác, giặt giũ...
E tính làm thêm vụ môi giới giúp việc mà thấy đám này vừa chảnh vừa k công nghiệp thấy ớn hi

gaubeo_driver

Xe đạp
các cụ mợ cứ phá giá thì khổ tụi em thôi, mấy cái con í nhòm ngó so sánh kinh lắm í, chỉ khoảng 2 củ là được

205

Xe máy
Thế chắc như kia là làm từ đi chợ, nấu ăn, trông em, dọn nhà, đổ rác, giặt giũ...
E tính làm thêm vụ môi giới giúp việc mà thấy đám này vừa chảnh vừa k công nghiệp thấy ớn hi
Ko mợ ơi, e và bà mỗi Ng 1 việc, e lại mê nấu nướng nên toàn ôm bếp. Giặt thì máy, bà chỉ việc phơi phóng mấy sấy khô. E vưỡn rửa bát, tắm cho con, cho ăn uống, dắt chúng nó đi chơi. Riêng quét dọn và lau nhà thì e ko động vào từ 10 năm nay rồi nên phần đó bà đảm nhiệm. 2F1 nhà e lớn rồi, cũng ko quá vất. Thật ra bà cũng có tí họ hàng, tận tâm và vun vén cho nhà e, lại nhanh nhẹn biết điều nên có phá giá e cũng chẳng tiếc mợ ạ.
Cái vụ môi giới GV í, mệt lắm mợ ạ. Đa phần những Ng đi GV vẫn nặng tính chất tiểu nông, chỉ vơ lợi về mình, ko Trung thành và 1 số thì thêm cả thiếu Trung thực. Mợ mà làm môi giới có khi lại phải đi chữa cháy oan í chứ lị. Nhà e lúc nào cũng phải 1 bà có tí họ hàng, còn thêm 1 teen để sai vặt thì Ng ngoài thôi nhưng cũng chọn lọc lắm ạ. Mình giao hết nhà cửa con cái cho họ mà lại 2 ng gian manh thông đồng với nhau thì chết dở í ạ.

MyMac

Xe điện
Thưa cụ và các cụ cùng ý kiến như cụ!
Dân ta hay vướng vào cái tính nhân hậu và rộng lượng không đúng chỗ.Ghét người giàu,thương người nghèo...
Cụ chủ đưa ảnh cháu nó lên đây,chắc cũng muốn các cụ nhà ta nếu ai thuê giúp việc biết đường mà tránh (nhà cháu dự 100% con bé out) chứ tâm lý chung,tìm đúng kẻ gian,bắt nó nhận lỗi là đã hả hê lắm rồi,chỗ tiền chẳng mong thu hồi đầy đủ và coi như đó là 1 bài học.
Các cụ ỉm đi,đấy mới là thiếu trách nhiệm với cộng đồng!Nếu xxx bắt được 1 vụ móc túi trên xe bus,nhà cháu dự phải gần hết các cụ nhao nhao đòi xem mặt mũi nó dư lào,nếu xxx không đăng ảnh, cả nhà xxx "ăn đủ thứ" với các cụ!
Cấu véo 1 chút tình thương hay quẳng vào đấy 5 lạng nhân hậu,nhà cháu e không phải chỗ!
Những lời từ đáy lòng của người từng 3 lần bị o-sin tiêu hộ tiền cùng vài lần nhân viên dùng hộ các đồ cá nhân k qua ý kiến chủ.Mong các cụ lượng thứ!

Em ủng hộ cụ này. Cụ chủ thớt cứ để cái ảnh ở đây, để mọi người còn biết mà đề phòng. Ô-sin gì mà đeo cả vàng, đầu tóc ép thẳng tuột thế kia? Cái loại ấy dầy ăn mỏng làm lắm, nên chỉ chăm chăm ăn cắp tiền của gia chủ thôi. Gấu nhà cụ cũng sơ hở thật đấy. Cái mặt ấy nó dám từ ô-sin nhẩy lên giường bà chủ lắm đấy ạ. Trông rõ là gian xảo, lì lợm.

PARASUCO

Xe tăng
Nick bạn này quen quen hình như cùng bên thang Long hả.
E đã từng gặp vụ tương tự thế này, GV nhà e làm giờ hành chính, công việc chủ yếu là trông con em, dọn dẹp vớ vẩn qua loa, lương lậu khá, e đối xử với nó rất tốt. Lại còn tìm thêm viêc buổi tối 3 tiếng 1 ngày, tháng 2 triệu nữa. Nói chung là không có gì để phải phàn nàn.
Thế rồi e rất tình cờ phát hiện ra nó hay nói dối từ những việc lặt vặt, e bắt đầu kiểm tra từ việc đi chợ của nó- phát hiện ngay ra nó ăn bớt rất nhiều.
E nói chuyện nhẹ nhàng và bảo nó đừng bao giờ làm thế- nếu e nói sai cho nó, và đừng tái phạm- nếu trót làm như thế.
Nó khóc lóc thề thốt, đem cả con cái ra thề bồi là chị tốt với em như thế e ko bao giờ làm vc gì như vậy, abc, xyz, nói chung là thảm thương đến nỗi e tự nhủ là ko khéo e nghĩ sai cho nó.
Rồi sau vài hôm nó xin nghỉ việc, e cũng đồng ý nhưng bảo nó là cứ làm tạm ở đây đến khi tìm đc vc mới. Nó cũng đồng ý.
Chiều hôm đấy, e với chồng đi đón con bé lớn về rồi e sai nó đi mua mấy thứ đồ linh tinh, đi qua chỗ nó để túi tự nhiên thấy có 1 cái túi to bên cạnh và 1 quyển truyện của e thò ra từ túi nó.
E nghi ngay, mở túi to ra kiểm tra thì thấy 2 đôi giầy của thằng ku con nhà em, 1 ít đồ linh tinh cũng của thằng bé, 2 quyển truyện của em. Chồng em bảo là đuổi việc nó luôn nhưng e muốn cho nó 1 bài học để nó chừa cái thói ăn cắp vặt đi.
E chụp ảnh túi nó với truyện và giầy cùng đồ đạc của thằng ku con. Xong xuôi e kệ nó ra về.
Hôm sau, e đc ông anh chồng cho 5 lọ dầu gội đầu với mấy chai sữa tắm, mang lên nhà cất vào tủ rồi đi ra ngoài có vc, để kệ nó ở nhà. Lúc sau e về thì e sai nó đi mua đồ cho e, tất nhiên e ra kiểm tra túi nó thấy nó ăn cắp lọ dầu gội đầu to nhất vào.
Xong. Chồng con vào phòng trong hết để e xử lý.
Nó về, e bảo là sao mấy lọ dầu gội đầu của chị giờ mất 1 lọ. Nó vẫn thản nhiên như không bảo là e ko biết.
E bảo là chị hỏi lại là e có cầm nhầm của chị ko. Nó vẫn bảo ko, giọng tỉnh bơ như không. E bảo là giở túi ra chị kiểm tra. Lúc ý run như cầy sấy, giở ra thì đương nhiên thấy lọ dầu gội đầu.
E tiếp tục hỏi là thế e có lấy gì của chị nữa ko, nó nhất quyết ko. E bảo mang mấy đôi giày của thằng ku đến đây, đồ đạc của chị nữa, chị sẽ tha cho.
Nó vẫn giờ bài e có biết gì đâu, giầy gì cơ, đồ gì cơ.
E bảo thế để chị cho e xem ảnh hôm qua e ăn trộm mấy đôi giày của thằng ku, đồ đạc linh tinh và truyện của chị nhé. Rồi chị e mình ra phường gặp chú công an luôn cho nó nhanh.
Lúc ý nó bắt đầu van xin em. Nó bảo là e tưởng mấy đôi giầy của cháu chị ko dùng nữa, truyện chị ko đọc nữa...v...v... nên e mượn.
E bảo đồ đạc nhà chị nhiều cái ko dùng lắm, cứ ko dùng là e mượn ah? Mượn ko nói gì thì rõ là ăn cắp lại còn chối.
E nói với nó thế này, e đừng tưởng chỉ có e khôn còn người thành phố ngu hết, e muốn làm thì làm. Chị đã ko nói thì thôi, chị nói ra thì tất nhiên phải có bằng chứng. Chị đã cho e cơ hội để e tự thú nhận nhưng e vẫn tính gian ngoan không chừa, e đi làm nhà khác, gặp chủ hiền lành là e ăn cắp hết đồ đạc nhà nta hết.
Con e nó mà biết những việc e làm thì liệu e còn tư cách dạy dỗ nó không.
Lần này chị tha cho em vì nhà chị ko mất mát gì nhiều nhưng tiền ứng lương thì chị sẽ ko cho e. E ăn cắp, ăn trộm mà mồm e cứ ra ra như e bị oan lắm ý. Đừng có tưởng nta ko biết những gì mình làm.
Hết phim.
Con GV nhà e bị đuổi việc, ko đc ứng lương.
Sau này mới phát hiện ra nhà mất thêm rất nhiều đồ đạc linh tinh nữa.
Nó còn trơ tráo tới mức sáng hôm sau gđiện xin nốt tiền và nói mang trả e mấy quyển truyện vì đồ của thằng ku nó mang đi cho rồi.
Đương nhiên là e ko bao giờ đồng ý.
Ôi, kệ chuyện dài quá, để tí e post ý kiến của e cho các cụ cùng biết.

Website
www.facebook
Ớ, em thấy bài ni bên lcm. Cụ chủ thớt cho xin ít hình ảnh để e còn bít đg mà tránh