Osin ăn chộm tiền các bác khổng minh giúp e phát

ozzy08

Xe tải
haizzzz, giờ lại có cả vụ vác ảnh osin lên rêu rao xỉ vả
Thưa cụ và các cụ cùng ý kiến như cụ!
Dân ta hay vướng vào cái tính nhân hậu và rộng lượng không đúng chỗ.Ghét người giàu,thương người nghèo...
Cụ chủ đưa ảnh cháu nó lên đây,chắc cũng muốn các cụ nhà ta nếu ai thuê giúp việc biết đường mà tránh (nhà cháu dự 100% con bé out) chứ tâm lý chung,tìm đúng kẻ gian,bắt nó nhận lỗi là đã hả hê lắm rồi,chỗ tiền chẳng mong thu hồi đầy đủ và coi như đó là 1 bài học.
Các cụ ỉm đi,đấy mới là thiếu trách nhiệm với cộng đồng!Nếu xxx bắt được 1 vụ móc túi trên xe bus,nhà cháu dự phải gần hết các cụ nhao nhao đòi xem mặt mũi nó dư lào,nếu xxx không đăng ảnh, cả nhà xxx "ăn đủ thứ" với các cụ!
Cấu véo 1 chút tình thương hay quẳng vào đấy 5 lạng nhân hậu,nhà cháu e không phải chỗ!
Những lời từ đáy lòng của người từng 3 lần bị o-sin tiêu hộ tiền cùng vài lần nhân viên dùng hộ các đồ cá nhân k qua ý kiến chủ.Mong các cụ lượng thứ!

Matchia

Xe tải
Ở đâu mà chẳng có người thế này thế kia. Nhà em không có giúp việc thường xuyên mà chỉ thỉnh thoảng gọi người dọn dẹp theo giờ, được nhà ông chú giới thiệu. Bác này làm lâu năm cho nhà ông chú, tin tưởng 100% luôn nhưng tính em đa nghi :">, thỉnh thoảng lại thử xem thế nào, để 1 tập khoảng 2-3 triệu ở ngay đầu giường, bàn tủ, rồi lượn ra chỗ khác. Thế mà qua hơn 2 năm rồi, từ tiền nhỏ đến tiền to chưa lần nào em thấy thất thoát 1 đồng. Giờ toàn bảo bác cứ dọn, rồi đi chơi, lúc nào xong bác bấm cái khóa cửa vào cho cháu. (Tuy nhiên tiền vàng có giá trị nhiều vẫn phải cho vào két kín đáo, cứ phơi ra trước mắt người ta thì dù không có bản tính tắt mắt nhưng thấy dễ lấy quá cũng hay nảy sinh lòng tham)

zen_teen

Xe tải
Em thiết nghĩ osin ăn trộm là do chủ nhà hớ hênh để các đồ đạc, tiền bạc lộ thiên ra đấy. Ai chẳng có lòng tham, nhất là các em í, ở dưới quê lên mọi thứ đều choáng ngợp, nghĩ cảnh ở nhà nghèo nên túng quẫn đầu óc lấy trộm. Em thì tin có luật nhân quả: nếu em osin này đã biết lỗi, thì cụ tha cho em í, ko cho em í làm nữa là xong... Chứ đừng đưa ảnh e í lên đây bêu rếu, nói xấu rồi đủ thứ hằm bà lằng abc này nọ, e biết các cụ fun nhưng nên fun đúng nơi đúng lúc, không nó thành phản cảm, ko hay ho.
Em đề nghĩ các cụ quote ảnh xóa đi ạ, kể cả cụ chủ.
Thx all

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Gớm ạ, các rau nhà cụ mà 1 ngày bơ phờ vì bị hỏi cung , và ko make up, ăn diện mắt nhong nhanh có lens thử, có xấu hơn quỷ, hơn cả nó ko,

em nghĩ là cứ đuổi thôi, có thương tềnh thì cho nó 500k về quê, để nó khỏi thù mình, chứ hôm trước em đọc vụ, osin quay lại trả thù, rồi vụ, osin léng phéng với chồng, vợ bắt gặp, nó xin xỏ, Gấu thương tình, đi xin cho nó bán tạp hóa ở nhà khác, rồi hai chúng nó lại thậm thụt với nhau tiếp, thằng chồng nuôi nó đi học thêm gì gì ý, và xin cho nó làm cửa hàng trưởng ở shop thời trang mới oách chứ, nó trước xấu, nhưng bgio ăn mặc diện vào, vợ là cái đinh theo dép nó, nó lại tự do và có công ăn việc làm, chả phụ thuộc ai, Gấu mất chồng.

cảnh giác ko thừa, nhưng cụ đừng bạo hành quá

trungnn

Xe tăng
thằng cu em ở cty cũng bị osin nẫng mất cái nhẫn hơn 5 chỉ, đi làm về bỏ ở phòng đi tắm, xong ra mất luôn. Tìm kiểu gì cũng ko được, đưa ra CAP cũng ko giải quyết gì được, chấp nhận mất và đuổi cổ.

em là em không dám thuê osin.thêm người trong nhà thêm phức tạn,sctv đang chiếu phim : kính thưa osin .các cụ xem đi hài phết

Mon men

Xe tăng
nhà cháu cũng thuê ô sin nhiều rồi, nhà bán hàng nên hay phải tiếp xúc với tiền bạc => nảy sinh lòng tham, lần nào cũng phải giải tán tống cổ về quê.
Quan điểm của e là dù nó nhận hay nó ko nhận thì cũng đuổi thẳng cổ vì đã mất lòng tin rồi.
Cụ chủ chịu khó vất vả 1 tý nhưng tâm lý nó thoải mái.
Mỗi lần giải tán là 1 lần e lại phải thay khóa cửa :))
Béo mỗi mấy cty bán khóa :D

Chỉnh sửa cuối:

bulma

Xe hơi
chia buồn cùng cụ, có phải vì em 28 vân hồ 3 của em không ạ :(

hmpstudio

Xe điện
Trước ơ gần chỗ e có gia đình bị osin ăn cắp tiền, sau cũng tha cho nó, ai dè nó đầu độc cái đất đèn, hay thủy ngân gì đó vào đồ ăn. Mãi 5 năm sau, a chồng chết mới phát hiện thì nó tếch rồi, mà cũng chả có bằng chứng gì để tóm nó.

khonghighe

Xe tải
em cũng sợ có người lạ trong nhà nên chẳng bao giờ thuê giúp việc,mất ít tiền còn đỡ,nhiều khi mất cái khác sợ hơn nhiều :-s

hungha160

Xe tải
cụ cứ im năng đã, anh em ofer nhà mình thiếu gì cách bắt quả tang, cụ cứ để tiền hớ hênh rồi mình rình, tốt nhất cụ kiếm cái camera bí mật là chuẩn nhất cụ ạ.

betraihn

Xe buýt
cụ cứ im năng đã, anh em ofer nhà mình thiếu gì cách bắt quả tang, cụ cứ để tiền hớ hênh rồi mình rình, tốt nhất cụ kiếm cái camera bí mật là chuẩn nhất cụ ạ.
Lắp camera bí mật nhỡ ghi phải hình ảnh em nó thay đồ thì bỏ mựa :">

hcmt

Xe điện
Nói chung quy lại, việc này cư xử nên có tình người một tý. Không nên đưa ảnh em nó lên đây làm gì. Cuộc sống đôi khi nghèo hèn đi liền với nhau. Thật sự với quan điểm của em đàn ông cần 'độ lượng' đừng mang ảnh em nó ra. Theo em cụ thu hồi được cái gì thì thu hồi và đuổi việc em nó.
Cụ này vớ vẩn. Phải trưng ra cho người khác còn tránh xa chớ.

học lái

Xe điện
uhm nếu gấu nhà cụ không tìm thấy cụ kiếm cho em cái camera bí mật dạng bút, hình ảnh HD có bằng chứng rùi mang ra công an thuyết phục hơn :)
Như cụ là chuẩn, một mất 10 ngờ, có bằng chứng đã, cụ hớ hênh thế cũng không được .

Haibara82

Xe tải
Nói chung là nhà có GV thì các cụ càng cẩn thận càng tốt. Nhưng kể ra nghĩ cũng bực nhỉ, nhà mình mà mình lại còn phải cẩn thận, để đồ trong nhà cũng phải ngó xem liệu hôm sau đồ của mình còn ở chỗ cũ không.
Nếu đã xảy ra chuyện mất cắp mà nghi ngờ GV thì các cụ nên cho nó vaò tròng để bắt quả tang cho nó sợ, chứ mình chỉ đuổi nó, nó nghĩ chủ ngu lắm, sau lại đi ăn cắp ở nhà khác.
Có rất nhiều cách để bắt quả tang, ví dụ như vợ cụ nào ghi số sêri tiền chẳng hạn, rồi đồ của mình, mình đánh dấu ký hiệu gì đấy vào, nó giấu mình bắt đc thì sẵn cái ký hiệu mình đánh dấu.
GV ở tại nhà thì e khuyên các cụ thi thoảng nên sai nó đi đâu rồi kiểm tra đồ của nó, nhất là trc cái chuyến về quê vì chúng nó thường tuồn đồ về nhà.
GV giờ HC thì lúc chuẩn bị về cũng sai nó đi đâu đấy xong kiểm tra túi nó, thế nào cũng tóm đc nhiều thứ. Thi thoảng nhớ đến phòng trọ nhà nó chơi- nếu có điều kiện.
Tất nhiên nếu ko có vấn đề gì, ko mất mát, ko nghi ngờ thì mình cũng chả cần kiểm tra chúng nó làm gì.
Nhất định là phải giữ 1/2 tiền lương tháng đầu theo quy định, ko nó ăn cắp rồi nó té mất thì chịu hẳn.
E cũng nghĩ đến lúc đã tóm đc nó thì nhớ dọa cho nó 1 trận để nó chừa đi, nó còn biết sợ. Mình chỉ đuổi nó không thì nó ko nhận đc bài học gì nó ko sợ đâu.
Nhà e thuê nhiều GV mà bị đúng con GV đấy thôi, đúng là cái loại mang con cái ra thề thốt mà ko biết ngượng mồm. Sau khi nó đi, nhà e thay toàn bộ chìa khóa và quán triệt thêm 1 lần nữa: ko thuê người GV quê Thanh Hóa- xin lỗi cụ nào cùng quê với GV nhà em- nhưng có đúng con đấy nó thế, GV quê ở các vùng khác thì chả sao cả.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.

205

Xe máy
Oạch osin nhà cụ chủ vừa xấu vừa già vừa gian thế. Nhà e 6 năm liền lúc nào cũng 2 osin song kiếm hợp bích nhưng chả mất cái gì, tết âm lịch thì bà GV già về với chồng con, riêng e GV teen luôn ở lại giúp e việc tết. Mà GV nhà e xinh xắn trắng trẻo cơ, e mua xiêm y lịch sự cho mặc để còn đưa 2F1 nhà e đi chơi, e thề, chả ai bảo đấy là GV. Cụ chủ số đen vớ fai osin lởm là 1 phần, phần nữa cụ cũng hớ hênh mất cảnh giác. Vc cụ nên rút kinh nghiệm cao độ nhé!

Okane

Xe container
Gấu nó lục bóp vét k biết bao nhiêu mà kể, thế mà cụ lại k trút giận lại trút giận vài con bé kia. Nhưng kể ra phương án cấn nợ hơi khó, vì con bé đó quá cá sấu :D