[Funland] On1- Đằng sau mác sát khuẩn 99,9%

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đang mắc lỗi tranh luận rất nghiêm trọng.
1. Thớt này tranh luận sản phẩm của lix có diệt khuẩn không: Câu trả lời chắc chắn là có.

2. Thớt này không bàn vào việc cái chứng nhận

VÌ HỌ KHÔNG BÁN VÀO BỆNH VIỆN, HỌ ĐẾCH CẦN
Cụ nhầm. Em với cụ kia đang bàn luận về mấy cái giấy chứng nhận kia. Cụ ý lôi ra coi như bằng chứng bênh vực. Khi em lôi sp khác đầy giấy lại kêu này kia bảo có tiền là có... Em thấy hài quá.
Còn On1 nó ghi 99.9% là không có căn cứ, chỉ những sp có chứng nhận VNDP mới có quyền ghi con số đó cụ nhé. Đó là vì sao On1 phải thu hồi sản phẩm và thay đổi nhãn mác.
On1 sản xuất dưới dạng mỹ phẩm thì không ai quản lý nồng độ cồn, thành phần khác. Nên diệt khuẩn hay không là do lòng tin chứ không ai dám khẳng định nó diệt khuẩn như cụ khẳng định nhé. Mỗi mức nồng độ cồn có khả năng diệt khuẩn khác nhau. Chưa kể các chất phụ gia pha vào. Cụ chỉ có thể khẳng định On1 là một loại mỹ phẩm thôi nhé.

trungduong2211

Xe điện
Gel rửa tay khô On1 đang bán tràn ngập trên thị trường được giới thiệu công dụng trên nhãn mác là có khả năng sạch khuẩn 99,9%. Thanh Niên vào cuộc tìm hiểu thì sự thật không như giới thiệu, quảng cáo.
...Về những nội dung ghi trên nhãn mác của sản phẩm, đến chiều 23.3, Công ty CP bột giặt Lix vẫn chưa đưa ra được chứng nhận do cơ quan chức năng có thẩm quyền cấp để chứng minh sản phẩm này có thể làm sạch khuẩn 99,9%. Ngoài ra, sản phẩm cũng không ghi rõ là mỹ phẩm, dược phẩm hay hóa mỹ phẩm theo công văn hướng dẫn của Cục Quản lý dược - Bộ Y tế.
Toàn bọn lợi dụng để quảng cáo trục lợi.
Thằng Thanh Niên ăn tiền của dn nước ngoài triệt hạ dn trong nước. Nó làm bài đánh On1 vì lý do ghi nhãn làm sạch khuẩn 99,9%, xong nó làm bài ca ngợi nước rửa tay khô Lifeboy cũng với lý do sát khuẩn tới 99,9%. Các cụ bình tĩnh k mắc mưu lều báo bất lương.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ nhầm. Em với cụ kia đang bàn luận về mấy cái giấy chứng nhận kia. Cụ ý lôi ra coi như bằng chứng bênh vực. Khi em lôi sp khác đầy giấy lại kêu này kia bảo có tiền là có... Em thấy hài quá.
Còn On1 nó ghi 99.9% là không có căn cứ, chỉ những sp có chứng nhận VNDP mới có quyền ghi con số đó cụ nhé. Đó là vì sao On1 phải thu hồi sản phẩm và thay đổi nhãn mác.
On1 sản xuất dưới dạng mỹ phẩm thì không ai quản lý nồng độ cồn, thành phần khác. Nên diệt khuẩn hay không là do lòng tin chứ không ai dám khẳng định nó diệt khuẩn như cụ khẳng định nhé. Mỗi mức nồng độ cồn có khả năng diệt khuẩn khác nhau. Chưa kể các chất phụ gia pha vào. Cụ chỉ có thể khẳng định On1 là một loại mỹ phẩm thôi nhé.
Sát khuẩn trogn y tế nó liên quan nhiều yếu tố, ví dụ như sau khi sát khuẩn thì lại vào bàn mổ cho bệnh nhân ....
Nhưng với dân đen như em em không quan tâm cái đó, vì nhu cầu em chỉ tới thế.

taplai2012

Xe trâu
Cụ chỉ nghe hơi nồi chỏ thôi, cụ có xung đột quyền lợi với LIX nên đưa tin chụp mũ. Vinachem bị phốt vụ gì, chỉ search là ra. Riêng Lix nó làm ăn được đấy, năm nào cũng chia cổ tức tiền mặt. Muốn hiểu thêm chỉ cần search BCTC là có.
Cá nhân tôi đánh giá cụ bán hàng mà cạnh tranh với đối thủ bằng cách chơi chiêu này hơi dại, có thể nhiều người không mua On1 nữa nhưng họ cũng chả có cảm tình với sp của cụ.
P/S: Nhà em vẫn chờ cụ post ảnh cơ sở sx gel An Phú, xem có khác mấy cái nồi niêu của bà Tân Vlog hay không :)
On1 là mỹ phẩm , phải thu hồi sản phẩm, thay đổi nhãn mác, xóa số 99.9% vậy cụ chứng minh gì nữa :)) Nó chỉ đơn giản là mỹ phẩm thôi.

Toietmoi

Xe điện
Cái này có căn cứ không? Lix nó không bán cho các cơ sở y tế, chỉ bán tại các siêu thị, cửa hàng dưới dạng chất tẩy rửa như xà phòng, nước lau sàn, nước rửa chén thì có được không?

taplai2012

Xe trâu
Sát khuẩn trogn y tế nó liên quan nhiều yếu tố, ví dụ như sau khi sát khuẩn thì lại vào bàn mổ cho bệnh nhân ....
Nhưng với dân đen như em em không quan tâm cái đó, vì nhu cầu em chỉ tới thế.
Em không phản đối cụ dùng sản phẩm theo nhu cầu. Nhưng lừa dối khách hàng để khách hàng nhầm tưởng là ko chấp nhận được. Vi phạm đạo đức kinh doanh cũng như pháp luật.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em không phản đối cụ dùng sản phẩm theo nhu cầu. Nhưng lừa dối khách hàng để khách hàng nhầm tưởng là ko chấp nhận được. Vi phạm đạo đức kinh doanh cũng như pháp luật.
Cái đó có pháp luật xử lý, không phải em cụ à, em dốt luật :)

taplai2012

Xe trâu
Thằng Thanh Niên ăn tiền của dn nước ngoài triệt hạ dn trong nước. Nó làm bài đánh On1 vì lý do ghi nhãn làm sạch khuẩn 99,9%, xong nó làm bài ca ngợi nước rửa tay khô Lifeboy cũng với lý do sát khuẩn tới 99,9%. Các cụ bình tĩnh k mắc mưu lều báo bất lương.

Nếu phốt đúng thì nên ủng hộ bóc cụ nhé. Nước ngoài hay trong cứ tốt, thật mà dùng. Lifebuoy đương nhiên nó đủ giấy phép nó mới dám quảng cáo như vậy. Nếu dễ như vậy On1 xin luôn đi, việc gì phải thu hồi và thay nhãn mác.

Toietmoi

Xe điện
Vẫn chưa thấy cụ cho bà con xem ảnh cơ sở sx bên cụ? Công nghệ cao siêu lắm hay sao mà bí mật thế?
Hôm trước con bé nhà em mở Youtube xem bà Tân Vlog làm gel rửa tay khô, thấy chỉ cần vài cái nồi là xong :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thế nên em mới nói, cụ chỉ nên khẳng định On1 là một loại mỹ phẩm.
Xà phòng cũng là mỹ phẩm, và nó diệt 99% vi khuẩn đó cụ? Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Em chỉ cần biết thế thôi!

taplai2012

Xe trâu
Vẫn chưa thấy cụ cho bà con xem ảnh cơ sở sx bên cụ? Công nghệ cao siêu lắm hay sao mà bí mật thế?
Hôm trước con bé nhà em mở Youtube xem bà Tân Vlog làm gel rửa tay khô, thấy chỉ cần vài cái nồi là xong :)
Vài cái nồi thì cụ tư vấn on1 xin xừ cái chứng nhận để dc ghi 99.9% đi. Sao phải thu hồi thay nhãn khổ sở thế :))

Toietmoi

Xe điện

Cái này gọi thẳng ra là truyền thông bẩn, truyền thông bất lương. Giống vụ Masan dùng truyền thông đánh nước mắm truyền thống năm ngoái.

Toietmoi

Xe điện
Vài cái nồi thì cụ tư vấn on1 xin xừ cái chứng nhận để dc ghi 99.9% đi. Sao phải thu hồi thay nhãn khổ sở thế :))
Em tìm hiểu sp mà cụ đang bán mà, có cần tìm hiểu Lix đâu. Tụi Lix nó có NM to đùng trong KCN, em biết chổ đó rồi, lạ gì đâu :))

kienvinh

Xe lăn
Mình biên dịch thế này có được không nhé:

- Dung dịch sát khuẩn đạt "chuẩn bệnh viện" thì bán cho bệnh viện, dùng trong bệnh viện;
- Dung dịch, nước vệ sinh tay (tiếng tây nó hay gọi là hand sanitizer) thì dùng đâu cũng được;
- Diệt 99.9% chỉ là diệt các vi khuẩn trong nhóm vi khuẩn được kiểm tra, thực ra chỉ có vài loại. Không có ý nghĩa mấy.

emeraldflagon

Xe buýt
Em đã mua mấy lọ ở Big C thấy cái này có mùi hóa chất nhiều, không thấy mùi cồn đâu cả?

taplai2012

Xe trâu
Xà phòng cũng là mỹ phẩm, và nó diệt 99% vi khuẩn đó cụ? Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Em chỉ cần biết thế thôi!
Xà phòng vói gel rửa tay khô là hai sản phẩm thay thế nhau chứ không phải là 1 loại cụ nhé. Cụ đang nhầm lẫn giữa 2 dòng sản phẩm đấy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

- Dung dịch sát khuẩn đạt "chuẩn bệnh viện" thì bán cho bệnh viện, dùng trong bệnh viện;
- Dung dịch, nước vệ sinh tay (tiếng tây nó hay gọi là hand sanitizer) thì dùng đâu cũng được;
- Diệt 99.9% chỉ là diệt các vi khuẩn trong nhóm vi khuẩn được kiểm tra, thực ra chỉ có vài loại. Không có ý nghĩa mấy.
Vài loại sống dai nhất, theo logics nó sẽ diệt 99,99% trừ loại mới biến đổi gen nhân loại chưa biết ;)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Xà phòng vói gel rửa tay khô là hai sản phẩm thay thế nhau chứ không phải là 1 loại cụ nhé. Cụ đang nhầm lẫn giữa 2 dòng sản phẩm đấy.
Cụ cứ tìm hiểu đi, em 10 năm nay tìm hiểu rồi, tìm hiểu kỹ hẵng tranb luận

taplai2012

Xe trâu

Cái mục trên của cụ phải bổ xung cụ ạ. Nó được phép dùng trong y tế và gia dụng