[Funland] On1- Đằng sau mác sát khuẩn 99,9%

Toietmoi

Xe điện
Em ủng hộ hàng thật việc thật. Ngoài sản phẩm em đang bán, em cũng giới thiệu vài nhãn uy tín khác như Alfacept, Asirusb... Tất cả các sản phẩm được Bộ Y tế ra quyết định công nhận chuẩn VNDP đều dùng tốt cho y tế và gia đình.
Các sản phẩm làm ăn gian dối phải lên án mạnh mẽ, kể cả những kẻ bênh vực vơ vẩn.
Cụ bấn loạn quá nên nói nhảm thôi. Em bảo rồi, có giá trị gì đâu mà chấp. Mà On1 là một trong những số đó, lợi dụng dịch bệnh lừa dối người tiêu dùng vi phạm pháp luật.
Cụ đưa cái cv của Bộ Y tế lên là gì vậy? Tôi hỏi vê cơ sở sx gel rửa tay khô của cụ mà.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đưa cái cv của Bộ Y tế lên là gì vậy? Tôi hỏi vê cơ sở sx gel rửa tay khô của cụ mà.
Cụ ngơ lắm. Cụ là cái gì mà người khác phải đáp ứng yêu cầu của cụ. Muốn Bộ Y tế ra quyết định chấp nhận chuẩn VNDP từ nhà xưởng, dây chuyền thiết bị, nguyên liệu, công thức, quản lý v.v... Đều phải đáp ứng chuẩn y tế nhé. Đến Lix còn chưa đủ tuổi để xin, nói nhanh luôn. Đố luôn. Còn nói thêm cho cụ thông lão, việc trong khu cư dân chỉ có các cty ngày xưa (xưa họ cũng là ngoại ô) chứ bây giờ đừng mơ mà ở gần khu dân cư. Phải biết biết một tí hãy hỏi.

Toietmoi

Xe điện
Tóm lại cụ cũng chỉ là kền kền mà thôi, chê bai người khác nhưng bản thân mình cũng đếch dám công khai.

taplai2012

Xe trâu
Tóm lại cụ cũng chỉ là kền kền mà thôi, chê bai người khác nhưng bản thân mình cũng đếch dám công khai.
Cụ tuổi tôm, chưa đủ trình bênh thằng kinh doanh bất lương đâu.

kienvinh

Xe lăn
Cạch cạch... L-)

- Chắc là LIX đã sai khi in cái dòng chữ không được phép "99.9%" và vì thế họ đã phải thu hồi, thay đổi nhãn mác sản phẩm.
- Tuy nhiên, người sử dụng không nên vì thế mà quan ngại. Dung dịch nước rửa tay diệt khuẩn có thành phần đơn giản gồm cồn ethanol, phần còn lại là glycerin và hương liệu, thậm chí ai cũng có thể tự pha chế. Ở Hà Nội thì mua glycerin ở phố Hàng Mành. Tôi từng mua để pha nước thổi bong bóng cho trẻ con chơi.
- Trước mặt tôi là một lọ con gel rửa tay mua "ở bển". Tôi chụp ảnh cả 2 mặt để bà con nhìn rõ. Đây không phải là sản phẩm gì huyền bí, đòi hỏi kiểm soát khắt khe về chất lượng.

taplai2012

Xe trâu
Cạch cạch... L-)

- Chắc là LIX đã sai khi in cái dòng chữ không được phép "99.9%" và vì thế họ đã phải thu hồi, thay đổi nhãn mác sản phẩm.
- Tuy nhiên, người sử dụng không nên vì thế mà quan ngại. Dung dịch nước rửa tay diệt khuẩn có thành phần đơn giản gồm cồn ethanol, phần còn lại là glycerin và hương liệu, thậm chí ai cũng có thể tự pha chế. Ở Hà Nội thì mua glycerin ở phố Hàng Mành. Tôi từng mua để pha nước thổi bong bóng cho trẻ con chơi.
- Trước mặt tôi là một lọ con gel rửa tay mua "ở bển". Tôi chụp ảnh cả 2 mặt để bà con nhìn rõ. Đây không phải là sản phẩm gì huyền bí, đòi hỏi kiểm soát khắt khe về chất lượng.

View attachment 4490543

View attachment 4490544
Dùng dưới dạng mỹ phẩm thì ntn cũng được cụ ạ. Chứ để đảm bảo chắc chắn diệt khuẩn thì chỉ những sản phẩm được cấp phép mới có chuẩn y tế. Hàng tây hay ta cũng đều phải theo quy định đó.
Thành phần rất quan trọng cụ nhé. Ngay cả gel cụ mua thực sự nó là cái gì cụ ko thể biết được nếu ko có cơ quan chức năng có thẩm quyền xác nhận. Đồ DIY thì mn cảm giác yên tâm vì mình tự làm, chứ thật sự mình có biết nguyên liệu ntn đâu. Cồn y tế giả bán đầy, bắt đầy cụ ạ.

Toietmoi

Xe điện
Cụ tuổi tôm, chưa đủ trình bênh thằng kinh doanh bất lương đâu.
Tôi chả bênh ai cả, tôi thấy cụ đạo đức giả bủa mịa ra. Chơi trò truyền thông bẩn phản tác dụng đấy, không hay ho gì đâu, kinh doanh phải đi kèm với đạo đức.

taplai2012

Xe trâu
Tôi chả bênh ai cả, tôi thấy cụ đạo đức giả bủa mịa ra. Chơi trò truyền thông bẩn phản tác dụng đấy, không hay ho gì đâu, kinh doanh phải đi kèm với đạo đức.
Bóc phốt thằng kinh doanh bất lương là điều nên làm. Kể cả từ đối thủ cạnh tranh. Hàng của em nó tầng khác, trên on1 rất nhiều. Cụ đừng nhầm lẫn.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên cái ấn ấn nó giảm sự tiếp xúc gián tiếp giữa người với người cụ ạ. Nói chung là 1 trong nhiều biện pháp phòng chống thôi. Nhân viên y tế bảo hộ đầy đủ vẫn bị nhiễm.
Bởi nên em rua xa bông cục chu co tranh mua nuoc rua tay chi cho mệt

DTK65

Xe tăng
Thảo nào lọ to đùng siêu thị bán có 32k, đúng là tiền nào của ấy..

nhuataiche

Xe container
Em vẫn nhớ cái cảnh ra siêu thị mua gel rửa tay cho con ( khi đó có tin lũ nhóc sắp được đi học trở lại ). Mấy ngày liền chẳng có chai nào, tự nhiên một ngày thấy on1 chất đống như núi ngay góc siêu thị, mà chỉ có hàng đó thôi. Làm kinh doanh chỉ mong có ngày mình cũng được như vậy !

taplai2012

Xe trâu
Em thật, cụ tập lái tập liếc gì, tốt nhất đừng tranh luận ở đây gì đi cụ. KDCN đúng món này như cụ, sản phẩm có xịn mấy có đủ chứng nhận, CO, CQ gì gì đó, nhưng vào thớt này để quảng cáo bán hàng, cũng chả hay ho gì.
À được cái những post sau của cụ, thì chỉ đôi co với mem of thôi, không còn quảng cáo bán hàng nữa
Cái nước rửa tay đấy, có gì cao siêu đâu, công thức chế tạo có đầy trên mạng rồi, nhà em, con em học Hóa BKHN cũng làm cho đây
Cụ vào xem em bán trên này dc mấy chai. Xin lỗi cụ, hàng này giờ cấp bv còn ko đủ. Em muốn mn có thêm lựa chọn tốt thôi.
Hàng cụ tự chế cụ dùng an tâm là đúng rồi, an toàn thì chưa biết nhé. Cụ biết những thứ cụ mua nó thực ra là cái gì, có cái gì trong đó không?
Em không hề có ý định qc ở đây. Chẳng qua topic trước nhiều cụ nhảu vào lôi cái on1 ra so sánh, em buồn cười quá mà ko biết giải thích ntn. Thấy topic này tiện vào chém tí cho đỡ cơn bực.
Cái kim trong bọc trước sau cũng lòi ra thôi. Kinh doanh bất lương lừa đảo khách hàng rất đáng lên án.
À, hết CN này có thể em bị cấm ra khỏi nhà rồi. Nói để các cụ biết lại tưởng em vào đây rao bán hàng ;))

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Em vẫn nhớ cái cảnh ra siêu thị mua gel rửa tay cho con ( khi đó có tin lũ nhóc sắp được đi học trở lại ). Mấy ngày liền chẳng có chai nào, tự nhiên một ngày thấy on1 chất đống như núi ngay góc siêu thị, mà chỉ có hàng đó thôi. Làm kinh doanh chỉ mong có ngày mình cũng được như vậy !
Chỉ có kinh doanh bất lương lợi dụng dịch bệnh mới có thể cho ra những sản phẩm không đúng như cam kết như vậy. Nó chính là cạnh tranh không lành mạnh.

nhuataiche

Xe container
Chỉ có kinh doanh bất lương lợi dụng dịch bệnh mới có thể cho ra những sản phẩm không đúng như cam kết như vậy. Nó chính là cạnh tranh không lành mạnh.
Xét về mặt chiến lược kinh doanh, các công ty đối thủ của on1 chỉ có thể tự trách chính mình. Siêu thị, nhà thuốc ko còn một chai gel nào, vậy mà mãi không nhà sản xuất nào ra hàng. Có thể hàng của anh chất lượng cao, đầy đủ giấy phép, giấy chứng nhận, nhưng nhu cầu thực tế thị trường là " có cái gì dùng tạm vẫn tốt hơn rất nhiều là không có gì để dùng ". Đó là một cuộc đua tốc độ phản ứng nhanh, không phải cuộc đua thương hiệu hay chất lượng, và on1 đã tới đích đầu tiên.

Giờ đây dịch bệnh có thể sẽ kéo dài, thời cơ vàng đã qua nhưng cơ hội vẫn còn ở phía trước. Các đối thủ của on1, hoặc có cách đá ngay on1 ra khỏi siêu thị, giết nó chết tươi, nếu ko làm được thì nên suy nghĩ cách cạnh tranh đường dài. Mấy chiêu thức truyền thông như TN không ăn thua gì !

taplai2012

Xe trâu
Xét về mặt chiến lược kinh doanh, các công ty đối thủ của on1 chỉ có thể tự trách chính mình. Siêu thị, nhà thuốc ko còn một chai gel nào, vậy mà mãi không nhà sản xuất nào ra hàng. Có thể hàng của anh chất lượng cao, đầy đủ giấy phép, giấy chứng nhận, nhưng nhu cầu thực tế thị trường là " có cái gì dùng tạm vẫn tốt hơn rất nhiều là không có gì để dùng ". Đó là một cuộc đua tốc độ phản ứng nhanh, không phải cuộc đua thương hiệu hay chất lượng, và on1 đã tới đích đầu tiên.

Giờ đây dịch bệnh có thể sẽ kéo dài, thời cơ vàng đã qua nhưng cơ hội vẫn còn ở phía trước. Các đối thủ của on1, hoặc có cách đá ngay on1 ra khỏi siêu thị, giết nó chết tươi, nếu ko làm được thì nên suy nghĩ cách cạnh tranh đường dài. Mấy chiêu thức truyền thông như TN không ăn thua gì !
Như vậy là chơi ăn gian cụ ạ. Người ta chỉ công nhận khi cuộc chơi công bằng, các đối thủ đúng luật.
Nói như cụ khác gì dùng doping trong thể thao đâu. Phạt rất nặng.

X0000

Xe điện
Cụ vào xem em bán trên này dc mấy chai. Xin lỗi cụ, hàng này giờ cấp bv còn ko đủ. Em muốn mn có thêm lựa chọn tốt thôi.
Hàng cụ tự chế cụ dùng an tâm là đúng rồi, an toàn thì chưa biết nhé. Cụ biết những thứ cụ mua nó thực ra là cái gì, có cái gì trong đó không?
Em nói rồi, cụ bỏ topic này đi, ăn thua gì trên mạng mẽo này, nhưng em thấy không fair lắm

tienaka

Xe điện
Cái này đặc mùi cồn. E thấy nó chưa đk thôi chứ lượng cồn chắc đủ để diệt khuẩn

taplai2012

Xe trâu
Em nói rồi, cụ bỏ topic này đi, ăn thua gì trên mạng mẽo này, nhưng em thấy không fair lắm
Cụ cứ nói, em xin nghe. Vạch mặt kẻ làm hàng giả dối là việc bất cứ ai nên làm. Em đưa sp e ra một phần để mn nhìn rõ sự khác biệt về bản chất. Còn em vẫn giới thiệu nhiều nhãn khác, thậm chí lâu năm hơn để mn lựa chọn.
E có ý định quảng cáo bán hàng đã ko lựa chọn cách nói thẳng nói thật rồi. Sự thật mất lòng và em sẵn sàng đối diện, có thể làm nhiều cụ ghét.
Mà nhắc lại cụ nhé, em chỉ 30 ở nhà.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Cái này đặc mùi cồn. E thấy nó chưa đk thôi chứ lượng cồn chắc đủ để diệt khuẩn
Lạ nhỉ, on1 cụ thì bảo là ko có mùi cồn, cụ thì nói đặc mùi cồn.?? Chắc cảm giác khác nhau.
Còn chuyện đk VNDP em trả lời luôn là không được cụ nhé. Còn làm mỹ phẩm thì thoải mái.