[Funland] On1- Đằng sau mác sát khuẩn 99,9%

coolpix8700

Xe ngựa
Đợt đầu không mua được, em cũng mua cồn về pha. Thà tự mua cồn y tế với ôxy già glycerine tự pha theo công thức who em còn thấy yên tâm hơn mấy cái cty vớ vẩn.
Giờ dễ mua thì cứ Lifebuoy, spca hat on1 đang tranh luận mà mua
Bác pha nước ô xy già với cồn là sai đấy.
Đúng là chúng đều có tính chất diệt khuẩn, nhưng pha chung thì hỗn hợp của chúng không có tác dụng gấp đôi đâu, mà cồn sẽ giúp hàm lượng ô xy nguyên tử được nước ô xy già giải phóng ra (là tác nhân diệt khuẩn) giảm rất nhanh.
Pha nước với glycerine còn sai hơn, vì tính khử của glycerine còn mạnh hơn của cồn để phá tác dụng của nước ô xy già!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cccm tự chế gel rửa tay cũng hay vì trong dịch bệnh mua đc gel tốt cũng ko dễ và lòng tin bị xói mòn.
Nhưng lưu ý mua các sản phẩm có chứng nhận VNDP để pha chế vì cồn y tế giả cũng rất nhiều, chưa kể glycerine cccm mua trên mạng chưa biết thực chất nó là cái gì.
Thà mua luôn mấy loại CBMP kiểu như On1 còn lành hơn.
Em nói thật chứ không phải vì mình bán đâu. Em bán trên ò giỏi dc 1-2 thùng từ trước đến giờ. Trong khi đó ctv của em một ngày đẩy cho em gấp 2-3 lần con số đó.

Chỉnh sửa cuối:

Vũ Xuân Thức

Xe đạp
Thoai em cứ xà phòng k có việc thì ở nhà cho lành :D

Toietmoi

Xe điện
Cụ mới là người có hành vi mờ ám. On1 lừa dối khách hàng vi phạm pháp luật thì bênh chèn chụp. Lại còn lôi cái kiểm nghiệm kia ra, nó chẳng có giá trị gì nhé. Đến lab hịn của tây mồm cụ còn xoen xoét là có tiền là có, thế cái kiểm nghiệm kia cũng chả là gì nhé. Đừng chơi trò tiểu xảo tiêu chuẩn kép nhé. Trên này ít người ngơ ngơ lắm. Cái sp em giơ ra có 1 lô kiểm nghiệm đấy nó ko phải chuẩn VNDP nhé. Nó là 2 sp khác nhau, đừng đánh lận vớ vỉn
Sản phẩm em bán chuẩn VNDP là hiển nhiên, công ty tuy không lớn nhưng đàng hoàng, không lợi dụng bệnh dịch để ra bằng được sản phẩm kể cả dối trá như Lix. Các cụ ngành dược, y tế có thể chứng minh quá trình xin cấp phép lên tới ít nhất là 1 năm. Ông Lix to thế như cụ nói, đố ông ấy của cụ được chứng nhận VNDP trong vòng 1-2 tháng đấy. Còn cty kia nó nằm khu dân cư hay không chịu khó mò mẫm đi rồi hãy mở mồm nhé.
Tóm lại On1 lừa dối khách hàng, vi phạm pháp luật bị Lifebuoy bóc phốt. Cụ thì động cơ không trong sáng, lý luận kiểu con vịt :))
À, cụ lại xuất hiện rồi. Vậy phiền cụ chụp ảnh mấy cái cơ sở sản xuất gel mà cụ đang chào bán cho bà con nghía với nhé, xem nhà máy chuẩn Tây nó khủng như thế nào :P

taplai2012

Xe trâu
À, cụ lại xuất hiện rồi. Vậy phiền cụ chụp ảnh mấy cái cơ sở sản xuất gel mà cụ đang chào bán cho bà con nghía với nhé, xem nhà máy chuẩn Tây nó khủng như thế nào :P
Cụ ngơ lắm. Em bảo nó chuẩn tây bao giờ. Khi nào cụ hết ngơ thì em tiếp chuyện nhé.
Nhà máy người ta có phải chỗ không người đâu mà muốn là vào chụp. Không phải vì bí mật kinh doanh gì mà nó là yêu cầu ngặt nghèo của chuẩn VNDP do Bộ Y tế ra quyết định.
Còn cụ, cụ là người nói xóm này làng kia, cụ mới cần là người đến tận nơi mà xem, đc rõ ràng đấy. Doanh nghiệp to vậy cơ mà :))
Em đố luôn cái On1 có chứng nhận VNDP trong vài tháng đấy.
Tư duy cụ non và xanh lắm. Không đủ trình khó thuê cho nó được đâu.

Toietmoi

Xe điện
Cụ ngu ngơ lắm. Em bảo nó chuẩn tây bao giờ. Khi nào cụ hết ngơ thì em tiếp chuyện nhé.
Nhà máy người ta có phải chỗ không người đâu mà muốn là vào chụp. Không phải vì bí mật kinh doanh gì mà nó là yêu cầu ngặt nghèo của chuẩn VNDP do Bộ Y tế ra quyết định.
Còn cụ, cụ là người nói xóm này làng kia, cụ mới cần là người đến tận nơi mà xem, đc rõ ràng đấy.
Em đó luôn cái On1 có chứng nhận VNDP trong vài tháng đấy.
Tư duy cụ non và xanh lắm. Không đủ trình khó thuê cho nó được đâu.
Đấy, thấy khoe chứng nhận của Tây, rồi là công nghệ Đức gì gì đấy. Cụ có giám trưng cái nhà máy sx gel mà cụ đang rêu rao kia lên đây không. Không cần chụp phía trong, chỉ cần ngoài cổng thôi. Nếu không dám thì cũng chỉ là kền kền bú flame thôi nhé :)

taplai2012

Xe trâu
Đấy, thấy khoe chứng nhận của Tây, rồi là công nghệ Đức gì gì đấy. Cụ có giám trưng cái nhà máy sx gel mà cụ đang rêu rao kia lên đây không. Nếu không dám thì cũng chỉ là kền kền bú flame thôi nhé :)
Cụ khoe cái chứng nhận của on1. Em mới giơ cái sản phẩm khử khuẩn khử mùi (em có bán) nó đầy giấy chứng nhận kể cả lab xịn của tây (cụ gg xem họ uy tín ntn nhé) nhưng nó không xin được chứng nhận VNDP nhé. Hai sản phẩm đó của 2 cty khác nhau. Cụ đọc thì phải đưa thông tin lên não chứ ;))
Bao giò On1 có chứng nhận VNDP vậy?

Toietmoi

Xe điện
Cụ khoe cái chứng nhận của on1. Em mới giơ cái sản phẩm khử khuẩn khử mùi (em có bán) nó đầy giấy chứng nhận kể cả lab xịn của tây (cụ gg xem họ uy tín ntn nhé) nhưng nó không xin được chứng nhận VNDP nhé. Hai sản phẩm đó của 2 cty khác nhau. Cụ đọc thì phải đưa thông tin lên não chứ ;))
Bao giò On1 có chứng nhận VNDP vậy?
Tôi cần gì khoe của Lix, tôi có bán hàng cho nó đâu. Nhưng tôi biết Lix vì tôi chơi chứng khoán, tôi biết mã LIX trên sàn HOSE, tôi biết họ có nhà máy đàng hoàng. Với sp gel của họ đã vi phạm nhãn mác khi chưa đăng ký, còn việc diệt khuẩn 99.9% mà cụ và 1 số thành phần chơi bài truyền thông bẩn thực ra họ đã được Viện Pasteur công nhận.
Cụ bán hàng cho An Phú, cụ khoe 1 mớ giấy chứng nhận của mấy cái hiệp hội KH tự xưng gì đó, tôi nói thật cực kỳ dị ứng. Cả mấy cái chứng nhận của Tây gì đó, chỉ lòe được người thiếu hiểu biết thôi.
Tôi chỉ cần cụ cho tôi xem hình ảnh cơ sở sx gel mà cụ khoe khoang hôm qua lại nay, biết đâu có ngày tôi đi qua, dừng chân nghía chút để mở mang tầm mắt chuẩn Tây thế nào.

taplai2012

Xe trâu
Để được chứng nhận VNDP cần rất nhiều yêu cầu từ dây chuyền, nhà xưởng, công thức, công nghệ, nguyên liệu v.v... Đặc biệt là thời gian. Nên các cụ ý nghi ngờ thì lên hỏi Bộ Y tế nhé ;))
Lix to đùng như vậy (thuộc ông VinaChem bị chảm đợt rồi) còn lâu mới có thể xin được giấy phép VNDP nhé.

nhuataiche

Xe container
Về mặt kinh doanh, trong vụ này Lix đã đi trước các đối thủ một bước. Đang lúc siêu thị ko còn chai gel rửa tay nào, hàng của Lix xuất hiện một mình một ngựa.
Tại sao Lix làm được như thế, em rất muốn biết. Đó sẽ là một bài học kinh doanh rất hay.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Tôi cần gì khoe của Lix, tôi có bán hàng cho nó đâu. Nhưng tôi biết Lix vì tôi chơi chứng khoán, tôi biết mã LIX trên sàn HOSE, tôi biết họ có nhà máy đàng hoàng. Với sp gel của họ đã vi phạm nhãn mác khi chưa đăng ký, còn việc diệt khuẩn 99.9% mà cụ và 1 số thành phần chơi bài truyền thông bẩn thực ra họ đã được Viện Pasteur công nhận.
Cụ bán hàng cho An Phú, cụ khoe 1 mớ giấy chứng nhận của mấy cái hiệp hội KH tự xưng gì đó, tôi nói thật cực kỳ dị ứng. Cả mấy cái chứng nhận của Tây gì đó, chỉ lòe được người thiếu hiểu biết thôi.
Tôi chỉ cần cụ cho tôi xem hình ảnh cơ sở sx gel mà cụ khoe khoang hôm qua lại nay, biết đâu có ngày tôi đi qua, dừng chân nghía chút để mở mang tầm mắt chuẩn Tây thế nào.
Cụ tập lái kèo này em đoán thua rồi ;)
Để được chứng nhận VNDP cần rất nhiều yêu cầu từ dây chuyền, nhà xưởng, công thức, công nghệ, nguyên liệu v.v... Đặc biệt là thời gian. Nên các cụ ý nghi ngờ thì lên hỏi Bộ Y tế nhé ;))
Lix to đùng như vậy (thuộc ông VinaChem bị chảm đợt rồi) còn lâu mới có thể xin được giấy phép VNDP nhé.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Về mặt kinh doanh, trong vụ này Lix đã đi trước các đối thủ một bước. Đang lúc siêu thị ko còn chai gel rửa tay nào, hàng của Lix xuất hiện một mình một ngựa.
Tại sao Lix làm được như thế, em rất muốn biết. Đó sẽ là một bài học kinh doanh rất hay.
Bản chất cái thương hiệu lớn hàng ngày các cụ dùng họ cũng gia công ở các nhà máy kiểu Lix thôi, tất nhiên họ có nhà máy, nhưng sản xuất 1 số dòng, còn ví dụ như chiết chai nhỏ, họ k có dây chuyền cũng không làm được, hoặc k có dây chuyền chiết dung dịch chứa cồn cũng không thể làm được. Thế nên các sát khuẩn nhanh hay gia công tại nhà máy dược là thế, họ có đủ tiêu chuẩn để pha chế cồn, là chất gây cháy.

Toietmoi

Xe điện
Nhà cụ làm ra mà không dám đưa hình ảnh cơ sở sx lên cho bà con xem à? Hay có gì mờ ám?
Lix nó vi phạm nhãn mác thì đã có cơ quan chức năng xử lý, tôi không quan tâm. Nhưng ai bảo gel của Lix không diệt khuẩn, chỉ gel của mình mới tốt là vớ vẩn. Mình có giấy chứng nhận, người ta cũng có chứng nhận diệt khuẩn, bởi vậy về mặt chất lượng chả hơn gì người ta đâu.
Trong kinh doanh không nên ra mặt nói xấu đối thủ, cách làm đó sẽ gây hiệu ứng ngược, vừa chê đối thủ vừa lồng ghép khoe sp của mình vào nó rất trẻ con, không nên vậy.

nhuataiche

Xe container
Bản chất cái thương hiệu lớn hàng ngày các cụ dùng họ cũng gia công ở các nhà máy kiểu Lix thôi, tất nhiên họ có nhà máy, nhưng sản xuất 1 số dòng, còn ví dụ như chiết chai nhỏ, họ k có dây chuyền cũng không làm được, hoặc k có dây chuyền chiết dung dịch chứa cồn cũng không thể làm được. Thế nên các sát khuẩn nhanh hay gia công tại nhà máy dược là thế, họ có đủ tiêu chuẩn để pha chế cồn, là chất gây cháy.
Em vẫn thắc mắc là sau một số ngày siêu thị ko có lấy một chai gel nào, tự dưng Lix có hàng bán, mà lại có nhiều nữa. Sau khi Lix ra hàng một số ngày nữa mới thấy các đối thủ cạnh tranh xuất hiện.

Làm sao Lix có thể thu xếp việc sản xuất nhanh đến thế ? Làm sao Lix vượt qua rừng giấy phép nhanh hơn đối thủ ? Làm sao Lix thu xếp với các siêu thị khi mà họ vẫn còn thiếu một số thủ tục giấy tờ ? Em rất muốn biết họ đã làm như thế nào.

Toietmoi

Xe điện
LIX mặc dù đã cổ phần hóa nhưng nhà nước vẫn chiếm 51% vốn sở hữu, khi có dịch bệnh xảy ra thì các Cty nhà nước sẽ được bật đèn xanh xung phong sx sản phẩm y tế đầu tiên. Những thằng như LIX có mối quan hệ rộng khắp với các nhà cung ứng nguyên liệu, hệ thống phân phối bán hàng (từ bán bột giặt, nước rửa chén,..) nên nhanh chóng ra mắt sp và phủ khắp ngang cùng ngỏ hẻm.
Thế mạnh của LIX nữa là NM có sẵn hạ tầng rộng lớn, công nhân đông nên khi cần tăng công suất là đáp ứng được ngay. Ngay như tụi Uniliver mạnh vậy nhưng chủ yếu đặt gia công thuê, khi cần chuyển đổi để ra mắt sản phẩm mới sẽ mất thời gian hơn LIX.

taplai2012

Xe trâu
Đã bảo cụ ngớ lắm. An Phú có chứng nhận VNDP, làm gì có giấy chứng nhận nào khác.
Cụ xem chỗ nào em khoe dung dịch sát khuẩn An Phú có giấy kiểm nghiệm các kiểu không?
Cụ khoe cái kiểm nghiệm kia ra, em mới giơ 1 sp khác cũng đầy giấy nhưng những giấy đó chẳng có giá trị về mặt pháp luật cả. Cụ thông chưa, muốn cãi nữa không?
Còn cụ chơi trò tiêu chuẩn kép. Giấy cụ đưa coi như chứng cứ bênh vực. Giấy người khác đưa cụ lại bảo hiệp hội này kia. Hiệp hội hay gì miễn họ được pháp luật công nhận, họ làm đúng chuyên ngành của họ. Về cơ cấu tổ chức, toàn các cụ kinh nghiệm nhất cao tuổi về đó làm đấy. Còn lab tây kia cụ không biết đừng chém bừa mọi người cười cho. Tóm lại cái kiểm nghiệm của Lix kia nó chỉ mang tính tham khảo, không có giá trị.
Còn on1 lừa dối khách hàng rõ ràng, giờ phải thu hồi ra mẫu mã mới. Giống như em bán đồng hồ bảo thay pin Thụy Sĩ mà tay pin tàu các cụ sẽ nghĩ sao :))
Lừ dối khách hàng, vi phạm pháp luật là rất rõ ràng. Cụ bảo nó có nhà máy rõ ràng. Vậy bao giờ On1 của cụ nó có chứng nhận VNDP của Bộ Y tế. Bao giờ???

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em vẫn thắc mắc là sau một số ngày siêu thị ko có lấy một chai gel nào, tự dưng Lix có hàng bán, mà lại có nhiều nữa. Sau khi Lix ra hàng một số ngày nữa mới thấy các đối thủ cạnh tranh xuất hiện.

Làm sao Lix có thể thu xếp việc sản xuất nhanh đến thế ? Làm sao Lix vượt qua rừng giấy phép nhanh hơn đối thủ ? Làm sao Lix thu xếp với các siêu thị khi mà họ vẫn còn thiếu một số thủ tục giấy tờ ? Em rất muốn biết họ đã làm như thế nào.
Cái chết của sát khuẩn đợt vừa rồi có 2 yếu tố.
1. Ông nào dự trự lượng vỏ đủ, ông ấy thắng, cái chuỗi cung cấp vỏ chai mới là quan trọng thời điểm đó, vì Trung Quốc dừng sản xuất.
2. Ông nào dự trữ cồn y tế nguyên liệu nhiều, ôm 1 nhát nhiều thùng phuy cồn ông ấy thắng.
Còn công thức là như nhau.

Chỉnh sửa cuối: