[Funland] On1- Đằng sau mác sát khuẩn 99,9%

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn đuối lí nên tìm những ngôn từ để hạ thấp người khác cho giống bạn, ko được đâu bạn ạ, ko phải bạn biết kêu meo meo thì người ta ko nhìn ra bạn là chó đâu.

Vẫn chỉ là diệt khuẩn, em chưa đọc được chữ virut nào.

Cái này là gì vậy cụ?
Cồn ethanol 70° dc công nhận rộng rãi từ who có tác dụng diệt khuẩn, virus đấy cụ. Dung dịch sát khuẩn nhanh y tế chứa ethanol 70-80° nên đương nhiên nó có khả năng trên ( nguyên lý bắc cầu cụ ạ).
Còn ý cụ trên nhãn sao không ghi diệt virus đúng ko? Theo em virus quá nhỏ để quan sát bằng kính hiển vi quang học, ngay cả nhiều loại kính hiển vi điện tử. Hiện chỉ có một vài lab có thể chụp được virus corona bằng cách bắn chùm hạt. Do vậy theo em chứng nhận diệt virus quá khó khăn và không cần thiết. Còn tại sao chỉ ghi diệt một số vi khuẩn là vì kiểm tra được cái gì về nguyên tắc ghi cái đó tránh bị bắt bẻ.
Giống như ông On1 kia, ông ấy ghi diệt khuẩn 99,9% trong khi chưa được cơ quan chức năng có thẩm quyền phê duyệt là sai.

nhuataiche

Xe container
Thì đấy, cụ hỏi em dẫn chứng thì em đưa dẫn chứng, CDC và các thứ khác.
No Ing sờ lít nhá ! Tiếng Việt thôi !

Mà em nói trước cái tiếng Việt nào ko đúng ý em là ko đáng tin cậy nhé ! đáng tin cậy phải là tây lông cơ ! :))

Man2020

Xe hơi
CCCM cho em hỏi cái chai individual disinfectant Water của bọn MC Pharma nó có khả năng diệt virus N Covi không ạ?
Em xem thành phần thì chả thấy nó ghi ethanol gì cả mà chỉ ghi có alcohol nên hơi lăn tăn mà vợ kả em lại xách mấy chai về rồi

taplai2012

Xe trâu
CCCM cho em hỏi cái chai individual disinfectant Water của bọn MC Pharma nó có khả năng diệt virus N Covi không ạ?
Em xem thành phần thì chả thấy nó ghi ethanol gì cả mà chỉ ghi có alcohol nên hơi lăn tăn mà vợ kả em lại xách mấy chai về rồi
Nghe tên cty là cty dược rồi. Tuy nhiên cụ xem phần công dụng (sát khuẩn hay sát khuẩn nhanh) và phần tiêu chuẩn chất lượng là CBMP hay VNDP. Không phải cứ cty dược phẩm là sx dung dịch dược phẩm đâu cụ ạ.

HoaDong

Xe tăng

Man2020

Xe hơi
Nghe tên cty là cty dược rồi. Tuy nhiên cụ xem phần công dụng (sát khuẩn hay sát khuẩn nhanh) và phần tiêu chuẩn chất lượng là CBMP hay VNDP. Không phải cứ cty dược phẩm là sx dung dịch dược phẩm đâu cụ ạ.
sát khuẩn với CBMP cụ à

longdelta

Xe tăng
FB em Bạch Hoàn đang thanh minh thanh nga cho bọn lix này, kêu nếu muốn thanh tra thì thanh tra cả lai boi :D ko biết thế nào mà lần nữa :D

haizz

Xe tải
Mấy cái gel này các cty sx với công thức như nhau cả thôi, chủ yếu là cồn với hương liệu. Thằng LIX chưa làm xong giấy phép mà đã ra nhãn hiệu sát khuẩn 99,9%. Giá bán gel của thằng LIX rẻ, phủ khắp các hệ thống siêu thị nên bị đối thủ nó chọc gậy bánh xe, cũng vì dành giật nhau miếng ăn.
Em cũng công nhận nó rẻ và dùng khá thích, còn sạch thật hay ko thì chịu. Hi vọng nó pha cồn 70 và hương liệu là ok

hairyscary

Xe điện
Cái loại dở người kia đành phải chặn. Nó la liếm thế đến cụ tổ cồn cũng không diệt được.
Nói như nó thì WHO hướng dẫn làm nước rửa tay sát khuẩn cũng là lợi dụng dịch bệnh à :)) Ngợm.
Nó gào lên đòi chứng minh cồn hạn chế, diệt được nCoV mới hài hước chứ. Lên gặp WHO, Bộ Y tế, bệnh viện trên khắp thế giới mà hỏi, mà vặn vẹo ;))
:)) :)) :)) :)) :))
Em thật, nãy giờ có mỗi cụ gào.
Giờ lại thêm đánh lận con đen, gắp lửa bỏ tay người. Sớm giờ là em hỏi cụ cái chứng nhận cho cái c..ồn của cụ diệt được covid-19 chứ em có đòi gì cho cồn nói chung đâu :)):)):))
Mà thôi, cụ cũng chỉ lợi dụng dịch bệnh để kiếm $$$ thôi, phỏng ạ.

Nói với cu kia. M dở hơi à, anh cấm m la liếm rồi mà m cứ thế là sao? Làm người phải có lòng tự trọng chứ.
Tất nhiên dịch bệnh anh m muốn mn có thêm lựa chọn. Hàng chuẩn, xịn anh ngại gì không bán. Mn mua on1 giờ phải lăn tăn kia kìa.
Còn m, m kiếm dc cái gì diệt nCoV nhanh, rẻ tiện không có cồn thì nói ra. Đừng la liếm khắp nơi như thế, có phải con nít đâu.
Em thiết nghĩ bán hàng thì cứ chân chất thật thà thôi. Trước thấy cụ quẳng cáo em chả nói làm gì. Cụ cũng chỉ cò con tranh thủ kiếm tí tiền. Nhưng dìm hàng người khác để quảng cáo nâng hàng mình lên thì bẩn bựa bỏ mother.

hairyscary

Xe điện
ON1 hay cái gì đi nữa, nếu không công bố rõ hàm lượng thành phần thì các cụ các mợ nên cho nó next. Thành phần cơ bản là bao nhiêu % cồn hay chất diệt khuẩn không phải là bí quyết gì. Nếu không công bố trên tem nhãn thì phải có trên trang web của nhà sản xuất hoặc ở một nguồn tin cậy và truy cập được. Nhất là hàng nội. Cái chai ON1 này em thấy từ lâu lâu nhưng không thấy rõ hàm lượng hoạt chất nên em auto cho nó vào nhóm cái bọn lợi dụng dịch để móc túi thiên hạ.

Cồn diệt được đủ thứ, nhưng cồn hay chất diệt khuẩn làm gel/nước rửa tay nhanh cần phải đáp ứng hai nguyên tắc:
- An toàn đối với người. Cái buồng khử khuẩn phun ozon với anolyte … vừa bị bộ YT tuýt còi vì chưa chứng mình được điều này. Ngược lại hoạt chất sử dụng còn có hại.
- Tác dụng nhanh. Đứng rửa tay 5 phút thì không sao, nhưng mất 5 phút để gel/nước sát khuẩn nhanh tác dụng là điều vô lý. Thế dùng cồn 50-60 độ để sát trùng bề mặt (dụng cụ, thiết bị) OK nhưng để rửa tay sát khuẩn thì chưa chắc đã hiệu quả. Một số nhóm vi khuẩn, virus cần nhiều thời gian hơn, nhưng chẳng ai ngâm tay trong cồn 50-60 độ lâu làm gì.

Gel/nước sát khuẩn nhanh các cụ các mợ đổ ra tay xoa xoa thì nó sẽ bay hơi trong khoảng 1 phút. Nên nó phải diệt được mầm bệnh, ở đây là virus sars-cov2 trong vòng 30s, thời gian còn lại cho tới khi bay hơi hết là thời gian bù an toàn, để đảm bảo diệt hết được mầm bệnh còn sót lại.
Nếu không thì mua làm gì cho tốn tiền, béo cho bọn gian thương thôi.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cồn 90 về lý thuyết thì diệt khuẩn tốt, nhưng do bay hơi nhanh qúa nên hiệu quả ko cao, theo nghiên cứu thì muốn virus bị bất hoạt hoặc tiêu diệt thì phải tiếp xúc với cồn từ 3-5 phút, thế nên người ta mới phải trộn thêm gel với cồn để làm chậm tốc độ bay hơi. Nhà em toàn mua gel về pha với cồn, cho thêm chút tinh dầu quế hoặc bạc hà là thơm lừng.
Đợt đầu không mua được, em cũng mua cồn về pha. Thà tự mua cồn y tế với ôxy già glycerine tự pha theo công thức who em còn thấy yên tâm hơn mấy cái cty vớ vẩn.
Giờ dễ mua thì cứ Lifebuoy, spca hat on1 đang tranh luận mà mua

Dungha

Xe điện
Cồn 70 - 90 độ giết virut được hở cụ, cụ có dẫn chứng gì ko cho em mở mang đầu óc đang u mê với :D
Ra rả hàng ngày trên TV (VTV1) mà cụ. Còn nếu cụ không tin thì em cũng chả có thời gian đi chứng minh mà thực ra em cũng chả biết.

Toietmoi

Xe điện
Nói tóm lại LIX bị hở sườn quả không đăng ký tiêu chuẩn diệt khuẩn nhưng nhãn hiệu ghi có diệt khuẩn 99,9%, mặc dù đã được Viện Pasteur kiểm nghiệm đạt chuẩn nhưng nhãn hiệu có trước kiểm định, do đó phải thay đổi nhãn mác. Cty đối thủ thấy vậy nên chơi trò truyền thông bẩn, tố LIX nhập nhèm chất lượng mà bằng chứng là nhãn mác không đúng như đăng ký nhưng cách đấu tố lộ liễu quá, khi mà Thanh Niên vừa viết loạt bài đập LIX lại vừa chạy 1 loạt bài khuyến cáo dùng gel Lifebuoy.
Trong này lại xuất hiện thành phần đu trend, nhân tiện vừa chê bai LIX vừa quảng cáo cho sp của mình, cũng 1 dạng kền kền chứ chả tốt đẹp gì.
Nói về cái gel rửa tay khô, nó chỉ là cồn Ethanol, chất tạo gel Glycerin, hương liệu, nước pha loãng nồng độ cồn,.. Sp của Cty nào cũng như nhau thôi, thằng nào rẻ thì mua, có gì mà phải nâng quan điểm này nọ.
Dịp dịch Covid này nhiều thằng cũng giàu lên vì cái gel này đấy, quảng cáo trên trời rồi bán giá cắt cổ. Ví dụ lọ gel 100mm của LIX giá tầm 15k, cũng lọ gel như vậy thằng khác có thể bán lên 50-60k, thậm chí trong 1 siêu thị (tôi không tiện nêu tên) bán 115k với quảng cáo là hàng nhập Nhật.

Matizcoi

Xe cút kít
Ra rả hàng ngày trên TV (VTV1) mà cụ. Còn nếu cụ không tin thì em cũng chả có thời gian đi chứng minh mà thực ra em cũng chả biết.
Sát khuẩn đúng, phòng trừ virut để bảo vệ bản thân thôi, chứ em chưa thấy báo đài nào hay quảng cáo trên bao bì bảo diệt được virut cả, cụ thấy chỉ em cái.

Dungha

Xe điện
Sát khuẩn đúng, phòng trừ virut để bảo vệ bản thân thôi, chứ em chưa thấy báo đài nào hay quảng cáo trên bao bì bảo diệt được virut cả, cụ thấy chỉ em cái.
Xin lỗi, bắt bẻ từng câu chữ làm cái cc gì lúc này nữa. Ừ thì phòng trừ. Phòng trừ hay diệt méo quan trọng. Quan trọng là cả thế giới đang dùng nó để phòng trừ hay diệt virus cũng được. Từ các chung cư nhỏ lẻ cho đến các bệnh viên, rồi đến các khu cách ly. Không phải dở người mà tự dưng các hãng nước hoa nổi tiếng của Pháp chuyển tạm dừng sản xuất nước hoa để sản xuất cái gọi là nước rửa tay khô để phục vụ châu âu. Thôi em không nói chuyện với cụ nữa nhé. Vừa đọc các còm của cụ mới thấy cụ cùn và nhây vcl ra.a

Matizcoi

Xe cút kít
Xin lỗi, bắt bẻ từng câu chữ làm cái cc gì lúc này nữa. Ừ thì phòng trừ. Phòng trừ hay diệt méo quan trọng. Quan trọng là cả thế giới đang dùng nó để phòng trừ hay diệt virus cũng được. Từ các chung cư nhỏ lẻ cho đến các bệnh viên, rồi đến các khu cách ly. Không phải dở người mà tự dưng các hãng nước hoa nổi tiếng của Pháp chuyển tạm dừng sản xuất nước hoa để sản xuất cái gọi là nước rửa tay khô để phục vụ châu âu. Thôi em không nói chuyện với cụ nữa nhé. Vừa đọc các còm của cụ mới thấy cụ cùn và nhây vcl ra.a
OK, em cũng dí khặc tranh luận với những thành phần kiểu đó - trong đấy có cụ luôn. Đm hỏi rất đàng hoàng nhưng trả lời như củ cải, chó nó ngửi nổi.

xetho77

Xe tăng
Hóa ra là vậy, hôm qua hệ thống siêu thị Vinmart đều cho thu hết gel này và không bày bán nữa. Cuối cùng mỗi ông sản xuất là có lợi, kinh doanh trên xương máu đồng loại

taplai2012

Xe trâu
Nói tóm lại LIX bị hở sườn quả không đăng ký tiêu chuẩn diệt khuẩn nhưng nhãn hiệu ghi có diệt khuẩn 99,9%, mặc dù đã được Viện Pasteur kiểm nghiệm đạt chuẩn nhưng nhãn hiệu có trước kiểm định, do đó phải thay đổi nhãn mác. Cty đối thủ thấy vậy nên chơi trò truyền thông bẩn, tố LIX nhập nhèm chất lượng mà bằng chứng là nhãn mác không đúng như đăng ký nhưng cách đấu tố lộ liễu quá, khi mà Thanh Niên vừa viết loạt bài đập LIX lại vừa chạy 1 loạt bài khuyến cáo dùng gel Lifebuoy.
Trong này lại xuất hiện thành phần đu trend, nhân tiện vừa chê bai LIX vừa quảng cáo cho sp của mình, cũng 1 dạng kền kền chứ chả tốt đẹp gì.
Nói về cái gel rửa tay khô, nó chỉ là cồn Ethanol, chất tạo gel Glycerin, hương liệu, nước pha loãng nồng độ cồn,.. Sp của Cty nào cũng như nhau thôi, thằng nào rẻ thì mua, có gì mà phải nâng quan điểm này nọ.
Dịp dịch Covid này nhiều thằng cũng giàu lên vì cái gel này đấy, quảng cáo trên trời rồi bán giá cắt cổ. Ví dụ lọ gel 100mm của LIX giá tầm 15k, cũng lọ gel như vậy thằng khác có thể bán lên 50-60k, thậm chí trong 1 siêu thị (tôi không tiện nêu tên) bán 115k với quảng cáo là hàng nhập Nhật.
Cụ mới là người có hành vi mờ ám. On1 lừa dối khách hàng vi phạm pháp luật thì bênh chèn chụp. Lại còn lôi cái kiểm nghiệm kia ra, nó chẳng có giá trị gì nhé. Đến lab hịn của tây mồm cụ còn xoen xoét là có tiền là có, thế cái kiểm nghiệm kia cũng chả là gì nhé. Đừng chơi trò tiểu xảo tiêu chuẩn kép nhé. Trên này ít người ngơ ngơ lắm. Cái sp em giơ ra có 1 lô kiểm nghiệm đấy nó ko phải chuẩn VNDP nhé. Nó là 2 sp khác nhau, đừng đánh lận vớ vỉn
Sản phẩm em bán chuẩn VNDP là hiển nhiên, công ty tuy không lớn nhưng đàng hoàng, không lợi dụng bệnh dịch để ra bằng được sản phẩm kể cả dối trá như Lix. Các cụ ngành dược, y tế có thể chứng minh quá trình xin cấp phép lên tới ít nhất là 1 năm. Ông Lix to thế như cụ nói, đố ông ấy của cụ được chứng nhận VNDP trong vòng 1-2 tháng đấy. Còn cty kia nó nằm khu dân cư hay không chịu khó mò mẫm đi rồi hãy mở mồm nhé.
Tóm lại On1 lừa dối khách hàng, vi phạm pháp luật bị Lifebuoy bóc phốt. Cụ thì động cơ không trong sáng, lý luận kiểu con vịt :))

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Hóa ra là vậy, hôm qua hệ thống siêu thị Vinmart đều cho thu hết gel này và không bày bán nữa. Cuối cùng mỗi ông sản xuất là có lợi, kinh doanh trên xương máu đồng loại
Lừa dối khách hàng, vi phạm pháp luật thu hồi còn nhẹ cụ ạ. Bọn bất lương và cả bọn đang quạc mồm bênh trên này nữa.