[Thảo luận] OFER chúng ta nên hành động như thế nào trước việc thu hồi các bãi đỗ xe gây sock

caravel

Xe tải
Nói chung cách làm ăn chộp giật ngày càng phát huy mạnh, đặc biệt nguy hiểm khi nó được phát huy trong các biện pháp, quyết định gây ảnh hưởng tới rất nhiều người trong xã hội. Đáng lẽ ra nó phải được xem xét kỹ càng trước khi quyết định và thực hiện nhằm hạn chế những tác động không tốt, nhưng ở đây nó được quyết định bằng cảm tính, bằng phong cách, bằng ý thích,...Thích thì làm, làm không được thì lại nghĩ ra các khác để làm, làm không cần nghĩ đến các ảnh hưởng mà nó gây ra cho xung quanh.

blackpaint

Xe container
Quy hoạch thành phố thì phải có nơi đỗ xe, hầm hay bãi đỗ xe cao tầng. Nhưng những chỗ đó trong thành phố các ông lại xây chung cư cao cấp, building đủ loại để bán và cho thuê. Không hiểu cứ hàng năm dắt nhau ra nước ngoài nghiên cứu và học tập được cái gì nhi? Hay học được cái tốt thì giấu đi để làm cái ngược lại? Tham và 3:-O như mõ thì mãi vẫn vậy mà thôi.
Em thề em đảm bảo là cụ đúng nhưng chưa đủ. Học được nhiều cụ ạ, biết hết nhưng chỉ mỗi tội là không làm thôi vì làm cái khác kiếm được nhiều xxxx hơn: ví dụ xây chung cư, cao ốc, phê duyệt dự án này-nọ. Xây BV, trường học, khu vui chơi và chỗ đỗ xe công cộng, … phê những cái này nó không ra xxxx cụ ạ.

Chia lại miếng bánh là chính thôi các kụ ợ. ***. Lãnh đạo bảo trước mắt cứ thu hồi giấy phép. Sau đó lựa theo ý kiến ( chung chi đây mờ) của nhan dân sẽ nc cấp lại một số điểm đỗ mới phù hợp nhu cầu người dân.
Một ngày nọ tri huyện đến gặp anh Vươn hỏi là dạo này sao chậm thuế thế??
A Vươn: dạo này nuôi trồng khó quá, cho em vài tháng chậm đc không?
Tri huyện: Không được…. rồi sẽ biết tay… và cứ thế là có vụ TL: thu hồi và quy hoạch lại … cưỡng chế… bòm bòm bòm. Comment của cụ đúng ý em, quy hoạch lại mà thôi.

Em mà là #: người dân có quyền bình đẳng và được hưởng thành quả mình mang lại nên cho mua ô tô với đúng với giá, mua thoải mái (vì đó là quyền sở hữu)
- Nếu em thu thuế nhiều thì em sẽ đảm bảo cho người dân có đầy đủ mặt bằng để lưu thông.

- Còn nếu trong trường hợp em "trót" tiêu hết tiền thuế rồi, không đủ kinh phí đảm bảo đường xá lưu hành thì đành phải quy hoạch lại các điểm đỗ xe... TP chỉ có bằng này chỗ trống và chỉ đáp ứng cho bằng này xe lưu thông... dọn sạch vỉa hè lòng đường cho ng đi bộ, cấm đỗ xe ở đó. Do đó chỉ 1 lượng xe nhất định được phép lưu thông, các cụ cứ sở hữu xe thoải mái, nếu không có chỗ đỗ, gửi xe trong nội thành thì phải cân nhắc đi bằng phương tiện khác, còn đi ra ngoại thành, về quê vô tư. Nhưng ở ta mâu thuẫn quá các cụ nhỉ?

Mitsumi

Xe buýt
xem phim thấy mấy thành phố lớn toàn có mấy cái "chung cư" để xe.
sao chúng ta lại không làm?nếu có thì chúng ta đã không phải đỗ xe dưới lòng đường và trên vỉa hè.
Học tư tưởng HCM có câu: Nhà nước của dân,do dân và vì dân.nhưng em thấy dân vì nhà nước nhiều hơn!

billnantes

Xe container
phải dẹp cả hàng quán vỉa hè nữa cơ thì đường phố mới gọn gàng được .

hlv

Xe đạp
Chúng nó quyết tâm đưa Hà Nội về thời kỳ đồ đá. Sau đó xây dựng lại đàng hoàng hơn, to đẹp hơn

diepnh81

Xe tăng
Ôi, kiểu này dân ở vùng ven HN, có chỗ đỗ xe k0 sao, vào nội đô thì đi 2B or xe đạp nhưng các cụ ở trong nội thành, hàng ngày vẫn gửi xe ở vỉa hè thì giờ các cụ ấy để xe ở đâu, chẳng nhẽ đem ra ngoại thành để rồi bắt xe ôm về nhà mình à, nực cười các cụ nhỉ, đúng là chán các bố nhà mình, cứ k0 quản lí được thì cấm, mà càng cấm càng sai...Em nghĩ ý kiến cụ chủ thớt hay đấy, cứ đem hết các xe lên cổng sở GTCC HN mà xếp hàng trật tự. Các bố nghĩ ra là làm mà chẳng tham khảo ý kiến dân tí nào, kiểu này sao mà TG nó chẳng kêu VN k0 có nhân quyền

haivina

Xe điện
Ủng hộ cấm đỗ xe lòng đường, vỉa hè.

haivanphe

Xe container
Để xem được bao lâu.

moonlight

Xe tăng
Kế thừa tính sáng tạo của trạng Quỳnh ngày xưa, cho ị nhưng cấm đ ái, cho đi xe nhưng cấm dừng lại :P

pupil

Xe điện
Em thấy ghi rành rành trong cái QĐ 796/UBND-GT là cấm các điểm trông giữ xe thôi chứ có nói là mấy trăm tuyến phố đó cấm đỗ xe đâu, tức là ae ta vẫn được đỗ xe hợp pháp tại những nơi không có biển cấm đỗ, gì thì gì vẫn phải theo hệ thống biển báo GT. Quyết định này của TP nhằm mục đích quản lý các điểm trông giữ xe vô tổ chức làm thất thoát nguồn thu của TP.

DANH MỤC CÁC TUYẾN ĐƯỜNG, PHỐ
CẤM TỔ CHỨC TRÔNG GIỮ PHƯƠNG TIỆN TRÊN HÈ PHỐ, LÒNG ĐƯỜNG
(ĐỢT 1) TỪ NGÀY 15-2-2012​

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
CQQL NN đã trả lời rồi, họ cố tình ra các QĐ như vậy để gây khó cho nhân dân buộc nhân dân phải từ bỏ dần thói quen SD phương tiện cá nhân để chuyển sang sd PT GT CC mừ. Em quyết định từ thứ 2 tuần sau sẽ đi 2B khi lên phố còn 4B chỉ đi chơi và ra tỉnh ngoài thôi

tehuyen1996

Xe tăng
Theo ngu ý của em là hiện tại ở HN ví dụ như cái công viên 5 la mã 1 lê nin ấy bỏ trống bao năm nay. Sao bọn đầy tớ của chúng ta không tạm thời quy hoạch 1 góc để làm chỗ gửi xe thông minh nhỉ? Rồi 1 sô đất bỏ hoang các dự án nằm đắp chiếu ý, trước mặt cứ cho XD tạm cái chỗ bãi gửi xe thông minh. Rồi cống hoá các kênh mương trong nội thành HN và trên đó bố trí XD bãi gửi xe thông minh. Tất cả phải công nghiệp và hiện đại bãi gửi xe, XD thành cao tầng, như vậy về lâu về dài mới tạm thời đáp ứng được chỗ gửi xe của ông chủ chúng ta. Một mặt vé gửi xe phải ghi rõ số tiền cụ thể trên xe, hoặc như cụ nào mua vé tháng thì đến đó chỉ việc quẹt thẻ thôi, cấm việc gửi xe bằng tiền mặt tránh tình trạng nâng giá vé gửi xe, tất cả đều làm như vậy thì lấy đâu ra tiêu cực trong vấn đế ăn cắp, hay nâng tiền giá gửi xe. Thứ 2 là yêu cầu các LĐ ở từng Quận, từng Phường lập danh sách các bãi đất bỏ trống, bỏ hoang, các nơi có dự án mà không triển khai bỏ hoang hoá lâu ngày thu hồi lại, dùng những nơi như vậy để XD bãi đỗ xe cho ông chủ là chúng ta. Em thấy HN ta chỗ thì kín như bưng nhưng nhièư chỗ đất bỏ hoang cũng nhiều lắm.

gia doi

Xe điện
úi xời có gì đâu vừa rùi qđịnh cho thu phí trông xe cao quá dân kêu thế là mấy bố lại cấm nó như một cái vòng luẩn quẩn vài hôm nữa lại cho phép các cụ chờ xem mấy ông SGT tuyển hàng trăm người trông xe mà bây giờ cấm thì thất nghiệp hết ah? Chỉ mấy hôm nữa lại cho phép 230 tuyến phố được trông giữ xe như thường mà cững để nuôi mấy trăm người trông giữ xe mà ông sở chót tuyển vào rùi, mà cững có cái mấy ông để đút vào mồm chứ.

emdotlam

Xe tải
Không ăn tiền không phải Lãnh đạo. KHông nói xạo không phải Việt Nam.
Rồi cũng chả được mấy hôm đâu các bác ạ. Cái bánh ngon thế đời nào anh # anh ý để cho lâu nhâu ở dưới ăn chia được. Cancel hết rồi chia lại, cho từng khu vực đấu thầu và nộp tô như ngày xưa ý.
Bác "tehuyen1996" bảo cống hóa sông mương rồi làm bãi xe á? Trước có cty nào đó định làm ở sông Tô Lịch rồi đới nhưng các bác ấy muốn cải tạo để Du thuyền có thể đi được cơ nên giải tán rồi #:-s

Transport03

Xe tải
Có lẽ cụ chủ thớt bị thua vụ này rồi , vì em thấy số người ủng hộ > số người phản đối . Em xin ủng hộ quyết định thu hồi điểm trông giữ xe , mặc dù từ bây giờ em sẽ phải để 4 bánh ở nhà và đi vào phố bằng 2 bánh, còn khi nào về quê mới dám lôi 4 bánh ra

Big_D

Xe buýt
Nếu cụ Pupil nói đúng thì em ủng hộ việc dẹp các bãi đỗ xe cả 2 tay.
Nhưng hình như chỉ dẹp những bãi trông xe không phải của GTCC.
Em dự là sau vụ này sẽ đấu thầu lại thôi, chứ miếng bánh béo ngậy như vậy vứt đi sao được?

Chỉnh sửa cuối:

micheleus

Xe hơi
Nếu cụ Pupil nói đúng thì em ủng hộ việc dẹp các bãi đỗ xe cả 2 tay.
Nhưng hình như chỉ dẹp những bãi trông xe không phải của GTCC.
Em dự là sau vụ này sẽ đấu thầu lại thôi, chứ miếng bánh béo ngậy như vậy vứt đi sao được?
Chuẩn là #\# đăng Quy hoạch và chia lại lợi nhuận thôi chứ cũng chẳng vì lợi ích gì của dân đâu các cụ ạ

hicuti

Xe hơi
Thực ra nếu đúng là vì dân thì em thấy cấm là quá đúng. Đậu ở trước cửa hàng người ta thì khả năng bị đuổi, bị thả than, bị cào rất cao. Ai cũng nghĩ rằng cái vỉa hè và lề đường trước cửa nhà mình là của mình. Đi mở quán phở hoặc cà phê thì phải chọn chỗ có vỉa hè rộng. Cấm một mạch=> cửa hàng không bán được cho ai=> thuê chỗ có chỗ để xe mà bán. Cơ quan không có chỗ để xe=> thuê chỗ khác, ra ngoại thành mà thuê. Chen lấn chui rúc vào nội thành làm gì cho khổ. Ngày xưa các bác lên Bộ KHCN tìm chỗ đậu vã mồ hôi. Bây giờ ra Trần Duy Hưng đậu thoải mái, khéo cho xe vào đấy mà đậu để sang bên đường uống cà phê. Mỗi tội tắc đường:)
Đây này, đúng mơ ước của em ạ
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/02/de-nghi-rut-giay-phep-neu-nha-hang-khong-co-bai-giu-xe/
Quyết Tâm nhé.
và phải vì dân ạ. Chứ xe em đỗ được mà biển xanh biến đỏ đỗ vào ăn nhậu chơi bời thì chả vì dân rồi

Chỉnh sửa cuối:

vua_luoi

Xe điện
Vụ này giảm bớt ách tắc, đường thông hè thoáng, có lợi > bị mất mà các cụ cứ gào lên.
E thấy cái gì nhiều cụ cũng gào lên mà ko xét đến hiệu ứng tích cực, ko biết bao giờ mới khá lên được ^:)^
Nói như ***. Lần sau có rảnh rỗi đừng vào topic người khác sủa bậy nhé.