Chi hội OF - Tuổi Rắn - Danh sách thành viên

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Thôi, chào cả nhà, em ngất đây....Ngáp.....

tou1368

Xe điện
Đọc lại spam nhà Rắn em lại nghĩ " Đúng là cái gì cũng có giá của nó " E đổi chữ ký vậy...tâm trạng e cũng đang chán vãi #

FANCRV

Xe tăng
Bây giờ mới tỉnh, định vào nhà Rắn chém gió chút mà đọc xong mấy cmt của bạn Cóc, Minh râu, Cù, Thầy mà thấy nó cứ buồn bực, nó rạo rực đến trung tâm truyền cảm. Thực ra tôi cũng lang thang nhiều trên OF và cả trong xã hội, nhiều bạn, nhiều bè nhưng thực sự cái mà tôi trân trọng nhất ở hội Rắn mà tôi cảm nhận được là các bạn chơi rất đàng hoàng và có "chất". Tuy nhiên, cũng do lăn lộn và va vấp nên tôi thấy "nhân vô thập toàn" hay nói cách khác là xã hội rất đa dạng, nhiều chuyện không như những điều mà ta muốn thấy, và ta cũng nên chấp nhận và hòa đồng với cái xã hội mà ta đang sống.

Mỗi người đều có hoàn cảnh của riêng mình, người giàu có, người không có điều kiện, người hạnh phúc, người khổ đau... mỗi người chúng ta đều hiểu và cũng chỉ một mình mình hiểu hoàn cảnh của mình. Tuy nhiên, chúng ta, những người bạn khi cần thiết đều có thể chia sẻ những tâm tư, tình cảm của mình đúng lúc, đúng nơi, đúng chỗ để ít nhất bản thân ta cảm thấy nhẹ nhóm khi "xả" được những u uất trong người.

Tôi, bản thân tôi khi chơi, làm việc, quan hệ...cũng chỉ quan niệm một điều duy nhất: hãy sống sao cho thật tốt, đừng nên dối trá để tâm hồn thanh thản. Có như vậy thì mới làm hết sức, chơi hết mình và có được những người bạn tốt, hiểu và thông cảm với mình được.

Kết luận: Dù bạn có là ai, dù bạn có thế nào nhưng khi bạn thật tâm, thật lòng với tôi thì tôi cũng sẽ chơi với bạn như vậy. Đừng bao giờ dối trá vì chỉ đơn giản là mọi điều dối trá trước sau gì cũng bị phát hiện thôi và ta sẽ luôn sống trong sự bất an. Đó là điều mà sau đợt "đau buồn" vừa rồi tôi mới thấm thía.

Chúc các bạn sống vui, sống khỏe. Tôi đi lên đường đi Quảng Ninh đây :D

Chỉnh sửa cuối:

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

vuahe77

Xe điện
FANG kết luận: Dù bạn có là ai, dù bạn có thế nào nhưng khi bạn thật tâm, thật lòng với tôi thì tôi cũng sẽ chơi với bạn như vậy. Đừng bao giờ dối trá vì chỉ đơn giản là mọi điều dối trá trước sau gì cũng bị phát hiện thôi và ta sẽ luôn sống trong sự bất an. Đó là điều mà sau đợt "đau buồn" vừa rồi tôi mới thấm thía.

:-bd
Ồ dzê...! Chúc cả nhà một ngày happy...

Chỉnh sửa cuối:

Mon men

Xe tăng
Anh em hội R.77 mỗi người một Tỷ gói 1, còn bạn với Monmen chưa lấy, chắc nó vẫn trong cái cốp Mông của Sắt, lấy về đi online với hotboy nhà bạn cả ... 10 năm 0 đồng !
chả biết nó dư lào, cho tớ đăng ký 1 suất, đây cứ ngon bổ rẻ là sướng :D
@all: time này e đang phiêu nên ko biết tình hình các cụ thế nào, nhưng quan điểm của em là ae chơi với nhau thì nên chân thành, ko vụ lợi, ko lợi dụng như thế nó mới vững bền. Làm người là khó...(VTH)

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
Tự hứa và đã nghiêm túc viết kiểm điểm 100 lần là 1 ngày chỉ vào OF 2 lần.
Ông trở về trạng thái cân bằng đi " Sống và làm việc"
ok.
Tôi đang rất bận cũng fải vào làm mấy câu cho fải đạo. Thông tin bên ngoài hay bên trong cũng đều là thông tin, mà bản chất của thông tin là chuyển tải thông điệp và nó lan truyền theo cấp độ ánh sáng, sức bung của nó giống như cái vòi nước cao áp mà bịt bằng ni lông. Thế nên việc của cóc trước tiên bản thân fải kiểm chứng phê và tự phê, tất cả anh em không ai ghét cóc mà chỉ muốn mọi việc được minh bạch hoá. Ai cũng có sai lầm tuy hơi duy ý trí một tý nhưng tự thân bạn vẫn fải vận động theo dòng chảy của cuộc sống và biết chấp nhận nó. Hoàn cảnh thì hiểu, công việc thì biết, tính tình nhiệt tình...có nên chăng là tìm một khoảng thời gian hợp lý ngồi tán fét đông đủ xem nó ntn nhé. Thân!

Cù,
Khiếp quá. og Cù trước học Tổng hợp văn và khoa triết trường Luật à. Viết hay thía
Ủng hộ ý bẹn Cù, Có dịp Cóc nên ngồi thanh tâm cùng mọi người vì bản thân mày cũng *** biết được đâu là thật đâu là giả...Tao nói thật đấy!
Ngay cái việc mày chụp mũ vào đầu tao là thằng thứ 2 trong hội này hóng hớt cái sự việc giẻ rách mà nó liên quan đến mày từ hội đồng hương nhà mày thì mày lại sai rồi... Mày đã dựa trên những còm men của tao trong thời điểm đấy ở thớt hội Rắn này vì nó lại động đến đúng vấn đề mà mày đang mắc phải cho dù những còm men vô duyên đấy là tao chỉ than cái thân cái vận với cái hoàn cảnh cuộc đời của tao lúc đó mà thôi...Cái này tao chạ nói thì cũng có những người mày cho là thân với mày nhất trong hội này cũng biết rằng mãi sau này khi cả hội bàn luận chiện của mày chán chê tao mới ngồi gặm chân gà và hóng hớt được thì tao liền hạn chế tối đa những còm men mà nó nhạy cảm với mày...Bảo sao mày chả cay cú tao rồi thách đấu rượu với tao để tao say vì tao hay đỏ mặt khi có tí cay phải không Cóc??? Cái hôm ở 58 Bà Triệu mày đã chỉ mặt tao và Cen bảo rằng loại tao và Cen mà từng thằng đấm bốc với rượu với mày thì mày chấp...Tao muốn đấm vào mặt mày ngay lúc đó nhưng vì tao đã hiểu tại sao mày như thế với tao nên tao đã cho mày thấy mày đã chấp được tao chưa hay là như thế nào và mày thấy rồi đấy. Tuy nhiên việc của mày tao léo quan tâm vì mày chưa động chạm đến tao cũng bởi vì tao còn khổ hơn cả mày nên tao hiểu Cóc ạ.
E đã nể cụ bởi sự bình tĩnh sâu sắc, nay còn nể hơn (b)
Em cũng chả rõ đầu cua tai nheo chỉ làm vài câu bạo mồm thế này chạm đến cụ nào có gì các cụ thông cảm.
Anh em vào đây là cùng lứa tuổi, cùng dạng suy nghĩ, chia sẻ vui buồn...... Cả nhà Rắn không chấp nhận cơ hội, dối trá, không thật, linh tinh....Nếu ai thế thì cũng lặng lẽ rời hội là chuẩn cho nó nhẹ lòng. Có khi em cũng xin rút ạ em tự mình thấy thế.....:D
Mợ Pitt chuẩn nhé. Lấy câu này để og Truơng tuần làm title cho theart mới đê.

Đọc lại spam nhà Rắn em lại nghĩ " Đúng là cái gì cũng có giá của nó " E đổi chữ ký vậy...tâm trạng e cũng đang chán vãi #
Mợ là thâm lắm đấy nha.
Bây giờ mới tỉnh, định vào nhà Rắn chém gió chút mà đọc xong mấy cmt của bạn Cóc, Minh râu, Cù, Thầy mà thấy nó cứ buồn bực, nó rạo rực đến trung tâm truyền cảm. Thực ra tôi cũng lang thang nhiều trên OF và cả trong xã hội, nhiều bạn, nhiều bè nhưng thực sự cái mà tôi trân trọng nhất ở hội Rắn mà tôi cảm nhận được là các bạn chơi rất đàng hoàng và có "chất". Tuy nhiên, cũng do lăn lộn và va vấp nên tôi thấy "nhân vô thập toàn" hay nói cách khác là xã hội rất đa dạng, nhiều chuyện không như những điều mà ta muốn thấy, và ta cũng nên chấp nhận và hòa đồng với cái xã hội mà ta đang sống.

Mỗi người đều có hoàn cảnh của riêng mình, người giàu có, người không có điều kiện, người hạnh phúc, người khổ đau... mỗi người chúng ta đều hiểu và cũng chỉ một mình mình hiểu hoàn cảnh của mình. Tuy nhiên, chúng ta, những người bạn khi cần thiết đều có thể chia sẻ những tâm tư, tình cảm của mình đúng lúc, đúng nơi, đúng chỗ để ít nhất bản thân ta cảm thấy nhẹ nhóm khi "xả" được những u uất trong người.

Tôi, bản thân tôi khi chơi, làm việc, quan hệ...cũng chỉ quan niệm một điều duy nhất: hãy sống sao cho thật tốt, đừng nên dối trá để tâm hồn thanh thản. Có như vậy thì mới làm hết sức, chơi hết mình và có được những người bạn tốt, hiểu và thông cảm với mình được.

Kết luận: Dù bạn có là ai, dù bạn có thế nào nhưng khi bạn thật tâm, thật lòng với tôi thì tôi cũng sẽ chơi với bạn như vậy. Đừng bao giờ dối trá vì chỉ đơn giản là mọi điều dối trá trước sau gì cũng bị phát hiện thôi và ta sẽ luôn sống trong sự bất an. Đó là điều mà sau đợt "đau buồn" vừa rồi tôi mới thấm thía.
Chúc mừng cụ sau đợt đau buồn của cụ ( mặc dù cụ tự gặm nhấm nỗi buồn đó ) và cụ đã " Và con tim đã vui trở lại "
@all: time này e đang phiêu nên ko biết tình hình các cụ thế nào, nhưng quan điểm của em là ae chơi với nhau thì nên chân thành, ko vụ lợi, ko lợi dụng như thế nó mới vững bền. Làm người là khó...(VTH)
Món bánh đúc đấy là bằng cơm ăn có lẽ ngon hơn. :P Mà các bố dạo này nhiều nhậu nhẹt nhiều quá lạ miệng, chuyển hết sang bánh đúc vs bia rịu . Tôi lần đầu tiên thấy.#:-s

FANCRV

Xe tăng
Làm người không khó, làm giàu mới khó :D

vuahe77

Xe điện
35 năm làm kiếp con người giờ em mới biết rằng: Những kẻ nhiều tiền chưa chắc đã giỏi, những kẻ giàu tình cảm chưa chắc đã thật lòng, những kẻ to cao nhưng chưa chắc đã khỏe, những kẻ nói hay chưa chắc đã làm người khác tin yêu....
Và, những thằng hay cười hay nói như Hề em đây chắc chắn đang rất buồn vì mình đã lỡ nhận ra những điều như vậy.

Cám ơn đời và cám ơn mọi người!

satphelieu

Xe buýt
Các cụ ơi là các cụ ơi, khả năng em sẽ bị đuổi việc ở công ty em là rất cao, cái thằng sếp nó không ưa em nữa rồi, chắc là cũng tại em có tí linh tinh ở công ty về khoản này khoản nọ, theo các cụ em nên viết đơn xin nghỉ việc (đi trước một bước cho nó cao tay ấy mà) hay là đợi đến lúc nó ra quyết định đuổi việc mình ạ? (Để nó đuổi thì cũng nhục lắm) hay là em cứ mặc kệ con bù nhà nó nhể

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Các cụ ơi là các cụ ơi, khả năng em sẽ bị đuổi việc ở công ty em là rất cao, cái thằng sếp nó không ưa em nữa rồi, chắc là cũng tại em có tí linh tinh ở công ty về khoản này khoản nọ, theo các cụ em nên viết đơn xin nghỉ việc (đi trước một bước cho nó cao tay ấy mà) hay là đợi đến lúc nó ra quyết định đuổi việc mình ạ? (Để nó đuổi thì cũng nhục lắm) hay là em cứ mặc kệ con bù nhà nó nhể
Bạn Sắt kể chuyện ở bên Bển à. Dạo này các bạn toàn kể chuyện thâm thúy quá.....Hay tại mình Ngây ngô tập 2?

vuahe77

Xe điện
Người thông minh như ông đíu cần nói cũng hiểu roài, rắn mà cứ thích giả lươn
Hội Bẩn Bẩn bây giờ lại muốn chửi lẫn nhau rồi đây...:-? Đầu năm ông khách nào xông đất hội này ấy nhờ ;))

hmpstudio

Xe điện
Hội Bẩn Bẩn bây giờ lại muốn chửi lẫn nhau rồi đây...:-? Đầu năm ông khách nào xông đất hội này ấy nhờ ;))
Alô, sáng nay tôi ngồi lv với bên TKV rồi. Cũng có hỏi và quan tâm, + PM các vấn đề thuộc lĩnh vực của og. Sẽ có thông tin phúc đáp lại cho og. Hiện dự án mới đang vào giai đoạn đầu tư xd cơ bản nhà xưởng, dây truyền.
Còn ông nữa đấy, để mai tôi gặp rồi sẽ biết tay nhá
Og Sắt cười to lên nào. Mặt mũi hôm gì trông chán = Gián

hmpstudio

Xe điện
Bây h mới biết. Og nên viết đơn luôn đi để tôi ký cho. Nhưng đơn xin tạm nghỉ vì lý do đi chữa bệnh xxx gì đó thì hợp lý hơn

vuahe77

Xe điện
Alô, sáng nay tôi ngồi lv với bên TKV rồi. Cũng có hỏi và quan tâm, + PM các vấn đề thuộc lĩnh vực của og. Sẽ có thông tin phúc đáp lại cho og. Hiện dự án mới đang vào giai đoạn đầu tư xd cơ bản nhà xưởng, dây truyền.
Được bạn quan tâm thế này thì còn gì bằng nữa...Có dịp bạn cho tôi đi rót rượu nhé!

Centralpoint

Xe tải
Người thông minh nói ít hiểu nhiều
Và tắt lun cái chủ đề này ở đây nhé (em cứ mạnh bạo đề nghị thế) %-( dù thế nào vẫn phải sống vui khỏe, anh em lo chiến đấu - cuối năm tổng kết cho nó "tươi" ! Em tự nhủ năm nay dù khó khăn cơm vẫn phải có rau với thịt, chịu khó làm thêm kiếm tiền nuôi @ và đi ộp ! (Lão sắt từ đầu năm đến giờ hàng xuất nhập ầm ầm mà khóc cứ như ...! ) Mặc dù cả tháng nay em làm chả việc nào ra hồn ! #:-s

Chỉnh sửa cuối: