Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NewPeace

Xe điện
Em cũng nhớ cụ có 1 chai DE gấu tặng, cùng Non Chill Filtered. Nhưng nhìn chai của cụ trông công phu hơn chai này đấy cụ ạ.
Chai của em là loại 1l, mua tại sân bay Sac Đơ gôn hôm vừa rồi có việc phải dứt ruột đem biếu roài. May mà trước đó đã nhờ ku em làm HDV du lịch mua tại Scotlen cho 1 chai như thế nhưng là chai 0,7, có logo UK màu hồng in ở tem ở sau lưng chai, chai này thì cương quyết ko biếu xén gì. Glenfiddict em chỉ có nhõn 2 chai 0,7 tuổi thấp được mỗi mac UK, chả dám khoe.

tuankts

Xe tải
Hôm nay qua cụ Bảo, nhà em dc thẩm vài chai trong đống này, may mắn làm dc thêm vài shot 40:D. Lúc về lại dc gia chủ dúi cho chai Caol Ila mang về gọi là quà whisky live...hẹ...hẹ...đúng là dc ăn, dc nói lại có gói mang về. Tks cụ Bảo!

Cụ nào đã thẩm chai này chưa ạh :D.

MaltBrothers

Xe buýt
Trong mấy chai mà lão Tuankts vừa up lên nhà em thấy còn chai Springbank 12yo CS và Glenfarclas 40yo yo là chưa đc hớp nào, nhưng kiểu gì thì cụ B cũng fải sớt lại cho em 1lọ Penicillin cái món Springbank CS kia đó nha :D nhà em chỉ có mỗi 1lọ Springbank 21yo nhưng là hàng souvenir của cụ B tặng nên ko dám uống hị hị

tuankts

Xe tải
Cụ Malt yên tâm, chỉ sợ cụ ko đủ sức uống CS Springbank, chứ lọ pennicilin nhằm nhò j, chai 40 còn khoảng 5 shot thì hôm nay e xơi mất 4 rồi, còn 1shot cụ Bảo nói thôi để lại cho lão Malt, e sợ rằng đến chiều mai chắc chỉ còn chai ko...hẹ...hẹ...

cuongle

Xe tải
Ăn pờ lắc gì mà chả thấy í ới nhể?

MaltBrothers

Xe buýt
Nhà Em nghe nói đã thành lệ cứ khuân 1chai ở chỗ cụ B đc mời 1ly 2chai thì 2ly loại gì tùy thích, như lão Tuankts khuân 4chai thì đc 4shot, còn khuân cả thùng loại có niên đại hẳn hoi thì đảm bảo sẽ đc cụ B gọi cửu vạn khuân cả người lẫn rượu ra xe taxi chở về đúng ổ sâu chúa :D

tuankts

Xe tải
Nhà Em nghe nói đã thành lệ cứ khuân 1chai ở chỗ cụ B đc mời 1ly 2chai thì 2ly loại gì tùy thích, như lão Tuankts khuân 4chai thì đc 4shot, còn khuân cả thùng loại có niên đại hẳn hoi thì đảm bảo sẽ đc cụ B gọi cửu vạn khuân cả người lẫn rượu ra xe taxi chở về đúng ổ sâu chúa :D
Bủ mợ, khuân 1 đống 12 chai mà dc mời có nhõn 4 ly là seo, sáng mai em ghé qua làm nốt shot 40 còn thừa vậy.

MaltBrothers

Xe buýt
Bủ mợ, khuân 1 đống 12 chai mà dc mời có nhõn 4 ly là seo, sáng mai em ghé qua làm nốt shot 40 còn thừa vậy.
Vậy là seo? Thôi để dành bụng đến cuối tuần đi cụ, em nói cụ B dành lại shot 40yo cho cụ, còn em chẳng khuân lọ nào nên tự hài lòng hưởng sái cái mớ OMC 21-31yo đã chìm vào quên lãng của cụ B vậy :)

MaltBrothers

Xe buýt
Em tuần trc cũng vừa có một buổi tối đáng nhớ tại nhà 1người bạn đồng học thời cấp 3 ở quê, ai cũng bận bịu cơm áo gạo tiền nên tụ tập cả nhóm bạn đồng học, đồng hương mà cũng chỉ đc 1mâm nhưng cũng đáng quí lắm rồi. Bọn em đã có 1 bữa tối rất ngon miệng tại căn nhà vườn ngoại ô tận hưởng bầu không khí trong lành và những món ăn tự cung tự cấp từ vườn ao chuồng, không chất bảo quản ko thuốc trừ sâu thật sự tuyệt vời. Bữa tối rồi cũng qua đi trong bầu không khí thân mật ấm áp của những người bạn cũ mà có người vài năm mới gặp dù chỉ cách nhau vài con phố nội thành, bọn em lại tiếp tục hàn huyên ngay tại sân vườn trong khi 1người bạn vốn là tay fa coktail và cafe có hạng đang tự mình fa chế những tách cafe Esperesso và Capuchino hảo hạng thết đãi bạn bè còn chủ nhà thì khệ nệ bưng ra 1đống hộp lỉnh kỉnh bày ra toàn những chai SMwhisky để uống thưởng thức nhưng điều làm em ngạc nhiên là ko hiểu người bạn mình cảm SM whisky tự bao h mà em thấy toàn hàng ko những hiếm, cao tuổi mà lại của nhà IB tên tuổi fiên bản Platinum vì đã ăn rồi nên em quyết định chọn chai Glen Grant 25yo CS và ddwownh nhiên là ko thể thiếu những điếu cigar Cohiba, rượu ngon cigar ngon quên cả chụp ảnh :)

Và những tách esperesso + capuchino đc trình bày rất khéo hài lòng cả những bạn nữ khó tính :)

Và sau khi chai rượu vơi đc 3/4 thì em cũng ko hiểu uống hết 3ly cafe từ khi nào, còn cigar thấy hết bay 1 điếu còn đang dở dang điếu thứ 2 :)

Còn hai chai này thì đương nhiên là sẽ dành cho dịp khác vì bạn đã hứa như vậy thật tuyệt vời

Em về nhà trong trạng thái người bồng bềnh nhưng vẫn ghé vào thăm quán ca fe nhỏ của người bạn trên con phố Khuất Duy Tiến rất yên ả về đêm, hàn huyên gặp thêm mấy người bạn nghệ sĩ của bạn em hóa ra toàn những người thi thoảng lại nhìn thấy trong cái tv ở nhà, lại tặc lưỡi cố thêm một ly đen truyền thống của VN nữa tự nhiên thấy tỉnh táo thật lạ có điều gì đó thật khác lạ khi lãng quên đi những nỗi lo toan đời thường fiêu lãng trong tiếng đàn ca của những người bạn nghệ sĩ, em cũng ko nhớ mình về nhà thế nào nhưng còn nguyên vẹn khép lại 1buổi tối rất rất đáng nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Em tuần trc cũng vừa có một buổi tối đáng nhớ tại nhà 1người bạn đồng học thời cấp 3 ở quê, ai cũng bận bịu cơm áo gạo tiền nên tụ tập cả nhóm bạn đồng học, đồng hương mà cũng chỉ đc 1mâm nhưng cũng đáng quí lắm rồi. Bọn em đã có 1 bữa tối rất ngon miệng tại căn nhà vườn ngoại ô tận hưởng bầu không khí trong lành và những món ăn tự cung tự cấp từ vườn ao chuồng, không chất bảo quản ko thuốc trừ sâu thật sự tuyệt vời. Bữa tối rồi cũng qua đi trong bầu không khí thân mật ấm áp của những người bạn cũ mà có người vài năm mới gặp dù chỉ cách nhau vài con phố nội thành, bọn em lại tiếp tục hàn huyên ngay tại sân vườn trong khi 1người bạn vốn là tay fa coktail và cafe có hạng đang tự mình fa chế những tách cafe Esperesso và Capuchino hảo hạng thết đãi bạn bè còn chủ nhà thì khệ nệ bưng ra 1đống hộp lỉnh kỉnh bày ra toàn những chai SMwhisky để uống thưởng thức nhưng điều làm em ngạc nhiên là ko hiểu người bạn mình cảm SM whisky tự bao h mà em thấy toàn hàng ko những hiếm, cao tuổi mà lại của nhà IB tên tuổi fiên bản Platinum vì đã ăn rồi nên em quyết định chọn chai Glen Grant 25yo CS và ddwownh nhiên là ko thể thiếu những điếu cigar Cohiba, rượu ngon cigar ngon quên cả chụp ảnh :)

Và những tách esperesso + capuchino đc trình bày rất khéo hài lòng cả những bạn nữ khó tính :)

Và sau khi chai rượu vơi đc 3/4 thì em cũng ko hiểu uống hết 3ly cafe từ khi nào, còn cigar thấy hết bay 1 điếu còn đang dở dang điếu thứ 2 :)

Còn hai chai này thì đương nhiên là sẽ dành cho dịp khác vì bạn đã hứa như vậy thật tuyệt vời

Em về nhà trong trạng thái người bồng bềnh nhưng vẫn ghé vào thăm quán ca fe nhỏ của người bạn trên con phố Khuất Duy Tiến rất yên ả về đêm, hàn huyên gặp thêm mấy người bạn nghệ sĩ của bạn em hóa ra toàn những người thi thoảng lại nhìn thấy trong cái tv ở nhà, lại tặc lưỡi cố thêm một ly đen truyền thống của VN nữa tự nhiên thấy tỉnh táo thật lạ có điều gì đó thật khác lạ khi lãng quên đi những nỗi lo toan đời thường fiêu lãng trong tiếng đàn ca của những người bạn nghệ sĩ, em cũng ko nhớ mình về nhà thế nào nhưng còn nguyên vẹn khép lại 1buổi tối rất rất đáng nhớ.
Ra dáng PCT phết rồi đây.

Chỉnh sửa cuối:

JendaBSC

Xe máy
Em tuần trc cũng vừa có một buổi tối đáng nhớ tại nhà 1người bạn đồng học thời cấp 3 ở quê, ai cũng bận bịu cơm áo gạo tiền nên tụ tập cả nhóm bạn đồng học, đồng hương mà cũng chỉ đc 1mâm nhưng cũng đáng quí lắm rồi. Bọn em đã có 1 bữa tối rất ngon miệng tại căn nhà vườn ngoại ô tận hưởng bầu không khí trong lành và những món ăn tự cung tự cấp từ vườn ao chuồng, không chất bảo quản ko thuốc trừ sâu thật sự tuyệt vời. Bữa tối rồi cũng qua đi trong bầu không khí thân mật ấm áp của những người bạn cũ mà có người vài năm mới gặp dù chỉ cách nhau vài con phố nội thành, bọn em lại tiếp tục hàn huyên ngay tại sân vườn trong khi 1người bạn vốn là tay fa coktail và cafe có hạng đang tự mình fa chế những tách cafe Esperesso và Capuchino hảo hạng thết đãi bạn bè còn chủ nhà thì khệ nệ bưng ra 1đống hộp lỉnh kỉnh bày ra toàn những chai SMwhisky để uống thưởng thức nhưng điều làm em ngạc nhiên là ko hiểu người bạn mình cảm SM whisky tự bao h mà em thấy toàn hàng ko những hiếm, cao tuổi mà lại của nhà IB tên tuổi fiên bản Platinum vì đã ăn rồi nên em quyết định chọn chai Glen Grant 25yo CS và ddwownh nhiên là ko thể thiếu những điếu cigar Cohiba, rượu ngon cigar ngon quên cả chụp

Văn thơ lai láng đấy cụ Malt ạ

skywalkers

Xe buýt
Hôm vừa rồi, sau khi được cụ Phạm Hà dụ dỗ đi vào con đường Family Casks, em quyết định qua 198TH tham khảo thị trường và được ông trùm đưa vào mật kho ngắm hàng. Ông trùm Glenfarclas giữ đúng lời hứa mua 1 chai được tặng 2 chai với anh em BSC nên em quyết định ôm 2 chai Family Casks theo Vintage năm sinh của mình và của bạn gái là 1978 và 1989. Cũng may là chưa vượt hạn mức của credit card nhưng đổi lại em chọn được 4 chai rất ưng ý.
Em up tạm lên cho các cụ cùng thưởng lãm nhé, em chả biết nó là chai gì cả, trông lạ lạ thì nhặt thôi. Cám ơn ông trùm nhiều nhé..

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
còn chủ nhà thì khệ nệ bưng ra 1đống hộp lỉnh kỉnh bày ra toàn những chai SMwhisky để uống thưởng thức nhưng điều làm em ngạc nhiên là ko hiểu người bạn mình cảm SM whisky tự bao h mà em thấy toàn hàng ko những hiếm, cao tuổi mà lại của nhà IB tên tuổi fiên bản Platinum vì đã ăn rồi nên em quyết định chọn chai Glen Grant 25yo CS và ddwownh nhiên là ko thể thiếu những điếu cigar Cohiba, rượu ngon cigar ngon quên cả chụp ảnh :)

Rượu uống rồi mà không thấy Cụ Malt cho ý kiến về chai Glen Grant 25yo CS cụ thẩm ra sao nhỉ. Có hợp với tiêu chí ngon/bổ/rẻ của BSC không:-ss

cuongle

Xe tải
Iem chạ dám uống, cụ Malt cho iem xin cái vỏ với,,. :))

tauluon

Xe buýt
Hôm vừa rồi, sau khi được cụ Phạm Hà dụ dỗ đi vào con đường Family Casks, em quyết định qua 198TH tham khảo thị trường và được ông trùm đưa vào mật kho ngắm hàng. Ông trùm Glenfarclas giữ đúng lời hứa mua 1 chai được tặng 2 chai với anh em BSC nên em quyết định ôm 2 chai Family Casks theo Vintage năm sinh của mình và của bạn gái là 1978 và 1989. Cũng may là chưa vượt hạn mức của credit card nhưng đổi lại em chọn được 4 chai rất ưng ý.
Em up tạm lên cho các cụ cùng thưởng lãm nhé, em chả biết nó là chai gì cả, trông lạ lạ thì nhặt thôi. Cám ơn ông trùm nhiều nhé..

Có vẻ Cụ thích có nhiều bạn gái lắm nhỉ;));))

skywalkers

Xe buýt
Có vẻ Cụ thích có nhiều bạn gái lắm nhỉ;));))
Dạ đâu có cụ ơi. Em chỉ có 1 bạn gái sinh năm 1989 thôi ạ. Ảnh mấy chai này là những chai em được tặng kèm theo 2 chai Family Cask 1978 và Family Cask 1989 thôi mà cụ ơi. Nếu em mua thêm 1 chai theo vintage tuổi vợ thì ko đủ tiền cụ ạ vì chai đấy tuổi cao giá chát quá.. Hic

Trạng thái
Thớt đang đóng