Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

webzy

Xe tải
Hôm qua các cụ đã được thưởng thức 2 dòng giống như whisky:
1. Dòng ủ trong thùng Bourbon: Kamiliet triple, Orval, Westmale.. với hưong vị tươi mới, hương chanh, hương bưởi, táo xanh...
2. Dòng ủ trong thùng Sherry: ABT 12, Rochefort, La Trapple Q... với hương vị nồng nàn mùi quả chín, hương cam, mùi mứt quả, ...
Thế này là cụ sắp hết ghét Buorbon rồi.

Em nể nhất là đoạn cụ miết ly uống bia, ra âm thanh ma mị/u u... như tiếng kèn Vuvuzela, em cũng say quá, nhưng bia nhà cụ B. em nghi là ...rởm. Uống bia "thầy tu" về, đến khi thức giấc, chả thấy mình giống "thầy tu" tý nào, cứ hừng hực/háo hức...thế mới chán :))
Đấy là tại cái ly bia xịn nó mới kêu thế đấy.

MaltBrothers

Xe buýt
1. Dòng ủ trong thùng Bourbon: Kamiliet triple, Orval, Westmale.. với hưong vị tươi mới, hương chanh, hương bưởi, táo xanh...
2. Dòng ủ trong thùng Sherry: ABT 12, Rochefort, La Trapple Q... với hương vị nồng nàn mùi quả chín, hương cam, mùi mứt quả, ...
Em vào sau và có nhớ là uống đc 5thứ bia + cigar của cụ Dũng quả thật rất ấn tượng với hương vị tươi mát của dòng single beer bourbon như chai Kamiliet triple còn với single beer sherry thì chai ABT 12 ngon số 2 thế giới của cụ thì quá ấn tượng chai Kwak với cái ly rất khêu gợi cũng đã cám dỗ em khiến chiều nay fải ra đổi chai này phục vụ bố vợ, hai bố con vừa cưa hết chai Kwak với ly Orval, vừa uống vừa giảng giải thêm về về mấy dòng bia bỉ học mót của cụ B, kết thúc bố vợ gật gù hoỉ cái địa chỉ beer plaza dưới hải phòng :D

MaltBrothers

Xe buýt
Laõ Skywalker mải mê săn rượu hồi ở SG mấy ngày nay mất hút ko thấy vào chém gió nữa ko hiểu đã ra HN chưa nhỉ, cụ webzy vẫn đanoo buồn tình vì đã mất công nhờ lại trâu chậm chỉ lấy đc chai 40%abv chứ ko fải là 47.5%abv nhưng cụ yên tâm chai này vẫn đc đánh giá cao chỉ kém chai 47.5 vài điểm cũng giống như chai port wood của nhà Balvenie thôi ợ

@ winecellar: em khoái cái lọ ceramic Springbank 21yo 5cc của cụ quá, cái lọ này nếu uống hết rượu có thể dùng nó làm cái lọ để chiết nước vào những ly rượu CS để khám phá hương rượu rất ok nhưng em chưa dám uống, hị hị

tauluon

Xe buýt
Thiếu nữ xinh tươi

tauluon

Xe buýt
Bên cạnh chàng Standart

tauluon

Xe buýt
Thế là thành một đôi

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Thế là thành một đôi

flat

Xe buýt
Bên cạnh chàng Standart
Cảm ơn bác đi Nga, bị sinh viên quây kín cả ngày mà vẫn nhớ mang quà về cho BSC :)
Thế bác định tặng BSC "nàng" Beluga Goldline hay "chàng" Standart Platinum đấy ạ?

skywalkers

Xe buýt
Laõ Skywalker mải mê săn rượu hồi ở SG mấy ngày nay mất hút ko thấy vào chém gió nữa ko hiểu đã ra HN chưa nhỉ, cụ webzy vẫn đanoo buồn tình vì đã mất công nhờ lại trâu chậm chỉ lấy đc chai 40%abv chứ ko fải là 47.5%abv nhưng cụ yên tâm chai này vẫn đc đánh giá cao chỉ kém chai 47.5 vài điểm cũng giống như chai port wood của nhà Balvenie thôi ợ

@ winecellar: em khoái cái lọ ceramic Springbank 21yo 5cc của cụ quá, cái lọ này nếu uống hết rượu có thể dùng nó làm cái lọ để chiết nước vào những ly rượu CS để khám phá hương rượu rất ok nhưng em chưa dám uống, hị hị
Em lạy các cụ, các cụ chém kinh quá. Vừa được ăn, vừa được uống lại vừa được chém. Em vẫn đang tiếc hùi hụi đây vì vừa hôm trước ngồi off nhỏ với cụ Bảo xong yên trí vào SG săn hàng 1 ngày. Vậy mà ngay hôm sau cụ ý lại tổ chức buổi hoành tráng nữa làm em đau hết cả ....im. Đã thế lại còn được Bố Flat gọi điện chém cho tả tơi lại càng tiếc.
Báo cáo các cụ về kết quả thu hoạch của đợt đi Công tác lần này của em thu về chỉ tuyền HLP. Chiều qua, khi ra đến SB về HN trong cái vali của em (chiều đi có mỗi cái vỏ vali) có 5 chai HLP cả thảy. 3 chai HLP21 đều của Mỹ Tín cho em, cụ Malt và cụ Webzy mỗi người 1 chai; 2 chai HLP18 đầy gàu cũng của Mỹ Tín. Ngoài ra còn 1 cơ số các chai lẻ cũng tàm tạm mua hộ bạn bè và các cụ trên này. Nếu tính với khoảng thời gian 3 tiếng buổi chiều thì như vậy tạm gọi là thành công phỏng các cụ. Em chỉ có thời gian lượn 2 chỗ là quanh khu chợ cũ và Nguyễn Tri Phương. Buổi tối em có lượn qua cái shop nổi tiếng ở khu Ngô Đức Kế nhưng thấy đóng cửa nên đành gọi điện cho lão chủ chạy ra thẩm...cafe cùng em vậy :)
Hiện em còn gửi lại 1 chai HLP25 48.1 abv trong đó vì chai này hơi cũ và chủ shop quát tận 6T. Hehe...

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Cảm ơn bác đi Nga, bị sinh viên quây kín cả ngày mà vẫn nhớ mang quà về cho BSC :)
Thế bác định tặng BSC "nàng" Beluga Goldline hay "chàng" Standart Platinum đấy ạ?
Cái này ưu tiên để Cụ flat chọn nhé. Tuy nhiên chỉ được chọn 1 thôi nhé vì ... còn nhiều đám khác

webzy

Xe tải
.. 3 chai HLP21 đều của Mỹ Tín cho em, cụ Malt và cụ Webzy mỗi người 1 chai; 2 chai HLP18 đầy gàu cũng của Mỹ Tín. ...
Cụ ơi 3 chai này abv khác nhau à? Cụ up hình luôn đi cho em xem trước cho dỡ thèm. Có gì sáng mai em mời cụ cafe Thủy Tạ bờ hồ nhé.

skywalkers

Xe buýt
Cụ ơi 3 chai này abv khác nhau à? Cụ up hình luôn đi cho em xem trước cho dỡ thèm. Có gì sáng mai em mời cụ cafe Thủy Tạ bờ hồ nhé.
Dạ 3 chai này thì 2 chai 47.5abv em mua trước (trước khi mua em gọi điện hỏi cụ malt xem có nên lấy ko thì cụ ý bảo còn bao nhiêu lấy tất đi nhưng hàng đó còn 2 chai nên em lấy 1 chai và lấy cho cụ Malt 1 chai). Sau đó em qua hàng bên cạnh thì có thêm 1 chai 40abv em gọi cho cụ hỏi và lấy cho cụ luôn (chai này em mặc cả rẻ hơn được 1 chút so với chai kia mặc dù 3 chai này em thấy đều niêm yết giá như nhau; theo em hỏi thì họ bảo những chai này họ bày khoảng 3-4 năm rồi nên em đồ rằng giá niêm yết cũng dán từ cách đây 3, 4 năm gì đó). Cụ Webzi yên tâm là mặc dù có khách nhau abv nhưng về em mang 2 chai ra so thì chả khác gì nhau từ hình dáng đến màu sắc rượu. Với lại ngoài chai 21 của cụ Webzi ra thì 4 chai HLP còn lại đều ko còn hộp nhé cụ Malt, các chai tem mác cũng có lốm đốm chút màu thời gian. Em có nói em mua hộ cho cụ PCT CLB BSC nên chủ shop kỉ niệm cụ PCT 1 cái túi giữ nhiệt của nhà Camus trông khá là xịn để đựng chai rượu nhé. Sáng mai cuối tuần em tổ chức SN cho con gái nên ko biết có chạy lên phố cafe được ko. Có gì cụ Webzi cứ alo em nhé.

tuankts

Xe tải
Cái này ưu tiên để Cụ flat chọn nhé. Tuy nhiên chỉ được chọn 1 thôi nhé vì ... còn nhiều đám khác
Cụ lượn cho tự chọn thế này thì ...chết, khác gì bắt cụ Flat chọn giữa Teacher's NAS và HLP 18 :D

skywalkers

Xe buýt
Ối dời ơi... đọc xong lại nuốt nước bọt..

flat

Xe buýt
Cụ lượn cho tự chọn thế này thì ...chết, khác gì bắt cụ Flat chọn giữa Teacher's NAS và HLP 18 :D
Hehe, em nghĩ thế này, anh em BSC toàn là "chuẩn men" cả, hà cớ gì mình lại bỏ qua "nàng" Beluga Goldline, các cụ nhỉ? :))

MaltBrothers

Xe buýt
Ối dời ơi... đọc xong lại nuốt nước bọt..
Ối giời ơi lão Sky nuốt nước bọt xong lại làm em chợt nhớ đến và lại nuốt nước bọt ừng ực cảm ơn cụ B nhé, chai Abt 12 em lại đem về Hải phòng uống tiếp đây. Em nhờ cụ giải ngố thêm tí là chai Kwak em thấy có cả hình cái thùng gỗ sồi nữa không hiểu dòng này có ủ qua thùng gỗ sồi hay không mà em cũng cảm nhận khá rõ hương vị hoa quả chín mật ong, chocolate tuy nhiên body và finish thì có vẻ không bằng chai Abt 12. Thực sự chai này với chai Bush là những chai sherry Beer em rất ấn tượng

webzy

Xe tải

webzy

Xe tải
Dạ 3 chai này thì 2 chai 47.5abv em mua trước (trước khi mua em gọi điện hỏi cụ malt xem có nên lấy ko thì cụ ý bảo còn bao nhiêu lấy tất đi nhưng hàng đó còn 2 chai nên em lấy 1 chai và lấy cho cụ Malt 1 chai). Sau đó em qua hàng bên cạnh thì có thêm 1 chai 40abv em gọi cho cụ hỏi và lấy cho cụ luôn (chai này em mặc cả rẻ hơn được 1 chút so với chai kia mặc dù 3 chai này em thấy đều niêm yết giá như nhau; theo em hỏi thì họ bảo những chai này họ bày khoảng 3-4 năm rồi nên em đồ rằng giá niêm yết cũng dán từ cách đây 3, 4 năm gì đó). Cụ Webzi yên tâm là mặc dù có khách nhau abv nhưng về em mang 2 chai ra so thì chả khác gì nhau từ hình dáng đến màu sắc rượu. Với lại ngoài chai 21 của cụ Webzi ra thì 4 chai HLP còn lại đều ko còn hộp nhé cụ Malt, các chai tem mác cũng có lốm đốm chút màu thời gian. Em có nói em mua hộ cho cụ PCT CLB BSC nên chủ shop kỉ niệm cụ PCT 1 cái túi giữ nhiệt của nhà Camus trông khá là xịn để đựng chai rượu nhé. Sáng mai cuối tuần em tổ chức SN cho con gái nên ko biết có chạy lên phố cafe được ko. Có gì cụ Webzi cứ alo em nhé.
Như vậy chai 40abv của e lại hơi bị độc lại có cả nguyên vỏ nữa. Cám ơn cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng