Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Như vậy chai 40abv của e lại hơi bị độc lại có cả nguyên vỏ nữa. Cám ơn cụ nhé.
Quá chuẩn!
Với 1 cụ chuyên ngành "trưng bày" thì dĩ nhiên 40abv + vỏ + mới >= 47,5 + ko vỏ + cũ ....chứ lỵ :))

MaltBrothers

Xe buýt
Quá chuẩn!
Với 1 cụ chuyên ngành "trưng bày" thì dĩ nhiên 40abv + vỏ + mới >= 47,5 + ko vỏ + cũ ....chứ lỵ :))
Cụ học chuyên nghành "bóc vỏ" từ bao giờ thía :D em cũng hận nhà em bé quá nên phải uống tợn ko thì gầm giường hết chỗ chứ em cũng thích show lắm, hé hé

phamhavn

Xe tải
Ối giời ơi lão Sky nuốt nước bọt xong lại làm em chợt nhớ đến và lại nuốt nước bọt ừng ực cảm ơn cụ B nhé, chai Abt 12 em lại đem về Hải phòng uống tiếp đây. Em nhờ cụ giải ngố thêm tí là chai Kwak em thấy có cả hình cái thùng gỗ sồi nữa không hiểu dòng này có ủ qua thùng gỗ sồi hay không mà em cũng cảm nhận khá rõ hương vị hoa quả chín mật ong, chocolate tuy nhiên body và finish thì có vẻ không bằng chai Abt 12. Thực sự chai này với chai Bush là những chai sherry Beer em rất ấn tượng
Mang về cho bố vợ hay cho thằng em xin cốc?

phamhavn

Xe tải
Cụ học chuyên nghành "bóc vỏ" từ bao giờ thía :D em cũng hận nhà em bé quá nên phải uống tợn ko thì gầm giường hết chỗ chứ em cũng thích show lắm, hé hé
Toàn chém, bóc được mấy chai vớ vẩn uống còn đâu cất kĩ, có khi gần toi mới lôi vội ra uống rồi ngỏm luôn hố hố

ngaydoclap

Xe container
Hôm nay gặp CT tại đại bản doanh mà em cứ ngã ngồi ra ghế :(

webzy

Xe tải
Quá chuẩn!
E học xong lớp " trưng bày " sẽ chuyển lên lớp " uống " các cụ nhé.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Ối giời ơi lão Sky nuốt nước bọt xong lại làm em chợt nhớ đến và lại nuốt nước bọt ừng ực cảm ơn cụ B nhé, chai Abt 12 em lại đem về Hải phòng uống tiếp đây. Em nhờ cụ giải ngố thêm tí là chai Kwak em thấy có cả hình cái thùng gỗ sồi nữa không hiểu dòng này có ủ qua thùng gỗ sồi hay không mà em cũng cảm nhận khá rõ hương vị hoa quả chín mật ong, chocolate tuy nhiên body và finish thì có vẻ không bằng chai Abt 12. Thực sự chai này với chai Bush là những chai sherry Beer em rất ấn tượng
Cụ ơi em Kwak lên men từ 3 dòng malt: Pilsner malt, caramen malt, aroma malt với hoa houblond cụ à. Chai này gu sherry ngọt ngào như Macallan 1824 Estate Reserva

BarleyRiver

Xe tải
Sao em cứ post ảnh 1 chai là máy lại báo đổi lái các cụ nhỉ? Cứ phải sign in lại suốt.

BarleyRiver

Xe tải
Highland Park dòng OB có mấy chai giờ cũng discontinued, nên khó tìm. Các cụ mới khai thác được mấy chai hay quá. Em cũng còn mấy chai, cả mẫu hộp nắp nhựa và nắp sắt, xin giới thiệu với các cụ.

Đây là chai 12yo hộp nắp nhựa:

Đây là chai 16yo:

Đây là chai 18yo hộp nắp nhựa:

Đây cũng là chai 18yo nhưng nắp sắt.

Em ko có chai 21, lấy chai khác tạm bù vào vậy. Đây là chai vintage 1990, đóng chai 2010, được 20yo.

Đây là chai 22yo, vintage1988, cũng là chai Silver Seal

Đây là chai 25yo:

Đây là chai 30yo:

Em thấy mấy chai như 18yo thì còn ra đời mới, nhưng chai 16yo giành cho Travel Retail thì lại ko thấy ra thêm. Chai 20yo và 22yo thì em có nhưng chai 21yo thì lọt khe. Chắc em sẽ phải mất công tìm chai 21 này như các cụ đây.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
48.1% ABV đã từ lâu trở thành "Nồng Độ Vàng" của Nhà HP cho dòng 25yo và 30yo, nhưng không hiểu sao, mẻ đóng chai 2013 vừa mới đưa ra thị trường lại bị Nhà HP cho giảm xuống chỉ còn 45.7%. Chẳng lẽ lại lo thiếu stock trong warehouse? Hauy có chiêu trò gì khác?

Rồi có lẽ sẽ đến lúc buộc phải quay lại Nồng Độ Vàng, y như câu chuyện đã xảy ra với Dòng 21yo.

Clayton

Xe điện
Hôm nay gặp CT tại đại bản doanh mà em cứ ngã ngồi ra ghế :(
Lâu lắm mới gặp lại cụ ngaydoclap vì các cụ bên đó như cụ doclap, cụ cavoi và mấy cụ khác giờ đều bận rộn như con mọn. Tuy nhiên, các cụ cố gắng sắp xếp thời gian tham gia Event của BSC tối 30/8 sắp tới vì đây là một Chương trình quá đặc sắc.

Lâu lâu mới gặp nên cụ và em ngồi với nhau có lẽ đến cả nửa buổi chiều. Thêm một cụ háo hức đón chờ Chuyến hành hương về Whisky Heaven của anh em BSC mùa hè sang năm. Sơ sơ, em điểm qua cũng đã thấy có 8 cụ quyết tâm lắm rồi. Các cụ chuẩn bị tinh thần nhé: sắp xếp công việc, tích lũy "đạn dược"... chuẩn bị Hành Hương :). Em sẽ bàn bạc chi tiết với các cụ trên email của BSC.

Clayton

Xe điện
Quá chuẩn!
Dòng 21yo của Nhà HP, thì giờ đây, chính chai 40% ABV mới là chai được giới sưu tầm săn lùng nhiều hơn, có giá hơn và hiếm gặp hơn. Nguyên do thì các cụ chắc đã biết rồi ạ. Nó là một "bước sảy chân" của Highland Park đối với các "tín đồ" của mình, vì thế phải chữa cháy ngay bằng những lô ra sau đó với sự quay lại ngay lập tức của Nồng Độ Vàng 47.5. Nhưng chính vì thế, version 40% trở nên càng ngày càng hiếm.

MaltBrothers

Xe buýt
@skywalker: vụ 47.5% + túi giữ nhiệt rất cảm ơn cụ nhé.

Thực sự thấy dòng 47.5% nhất là hàng Mỹ Tín nhập về năm 2006/2007 rất khó kiếm ngoài hn trong khi dòng 40% xuất hiện từ 2009-2011 thì vẫn có thể kiếm đc ở hàng bì. Như cụ CT nói dòng 40% sẽ hiếm và đc săn lùng nên cụ webzy yên tâm ko nghĩ ngợi gì rồi nhóe, nhà E thì st để uống dù là trc hay sau thậm chí lúc sắp ngỏm nên chỉ nhăm nhăm lùng chai 47.5 đời cũ đc đánh giá cao hơn chút đỉnh thôi :))
Vụ "sảy chân" của nhà Hlp với chai 21yo như cụ CT nói đó Em đoán chắc do nguồn dự trữ của nhà Hlp vào thời điểm đó đã cạn (lowering stock), cũng may là sang đến năm 2012 em nhớ hình như là từ tháng 4/2012 nhà Hlp đã đưa ra thị trường bán lẻ version 21yo với nồng độ 47.5%abv nhưng với số lượng cũng hạn chế và nhanh chóng bốc hơi khỏi kệ hàng bởi tình yêu bao la của các tín đồ lưu linh, thành ra bây h cũng trở nên khó kiếm . Với tình trạng nguồn cung có hạn em nghĩ chắc còn lâu lâu nữa mới nhìn thấy ở VN

Chỉnh sửa cuối:

ntv562440

Đi bộ
em có một chai Glenfidich Pure Malt special old reserve không có vỏ hộp. Cụ nào quan tâm PM em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
em có một chai Glenfidich Pure Malt special old reserve không có vỏ hộp. Cụ nào quan tâm PM em nhé.
Em nhớ không nhầm, theo cụ HH nói thì chai này dù đề "Pure Malt" nhưng không phải blended malt như chai Pure Malt xanh đậm của Johnnie Walker mà là Single Malt chính hiệu.
Nhưng chai này phải có vỏ hộp thì mới đáng sưu tập cụ ạ, đặc biệt là có cả bộ vỏ in hình khác nhau, chứ có mỗi chai thì.... chỉ đủ để BSC thẩm so sánh chủ đề cũ mới với chai 12yo thôi :)) . Nếu cụ có nhã ý nhượng lại, em đồ là mấy tay câu lão luyện trên này không trả giá quá 2/3 giá chai Glenfidich 12yo đâu cụ ạ :)

MaltBrothers

Xe buýt
Em nhớ không nhầm, theo cụ HH nói thì chai này dù đề "Pure Malt" nhưng không phải blended malt như chai Pure Malt xanh đậm của Johnnie Walker mà là Single Malt chính hiệu.
Nhưng chai này phải có vỏ hộp thì mới đáng sưu tập cụ ạ, đặc biệt là có cả bộ vỏ in hình khác nhau, chứ có mỗi chai thì.... chỉ đủ để BSC thẩm so sánh chủ đề cũ mới với chai 12yo thôi :)) . Nếu cụ có nhã ý nhượng lại, em đồ là mấy tay câu lão luyện trên này không trả giá quá 2/3 giá chai Glenfidich 12yo đâu cụ ạ :)
Em mua dc 1chai Pure Malt này cuối năm trc giá thì đúng như cụ Flat nói tầm 2/3 giá thị trường với chai 12yo. Nhưng chai này thực tế là single malt 8-12yo nếu đóng chai thập niên 1980s thì là chai 12yo giá cũng tầm 80£, cái này nhờ cụ CT bổ túc lại, nhớ hồi ở bên filux2, cụ Hoài Hương cũng đã có bài khá kỹ về loại chai glenfiddich pure malt này nhưng em ko nhớ lắm, chai này chuyển box đấu giá từ thiện hơi bị ok đó nha :D

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Em mua dc 1chai Pure Malt này cuối năm trc giá thì đúng như cụ Flat nói tầm 2/3 giá thị trường với chai 12yo. Nhưng chai này thực tế là single malt 8-12yo nếu đóng chai thập niên 1980s thì là chai 12yo giá cũng tầm 80£, cái này nhờ cụ CT bổ túc lại, nhớ hồi ở bên filux2, cụ Hoài Hương cũng đã có bài khá kỹ về loại chai glenfiddich pure malt này nhưng em ko nhớ lắm, chai này chuyển box đấu giá từ thiện hơi bị ok đó nha :D
Nhà cháu có 2 chai như thế tem NK năm 99 cũng đựng trong hộp thiếc nhưng một chai Pure Malt còn một chai lại là Single Malt

BarleyRiver

Xe tải
Chiều nay em có mấy anh em rảnh, thử 3 loại : Tomintoul 45 Clan Denny, Ancnoc 35 và Glencadam 39.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng