Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

f1_hn

Xe container
E vừa chôm được chai này ở nhà ông anh, không biết ngon không các cụ nhẩy?

thumotty

Xe buýt
Cụ Barley có sở thích sưu tầm theo bộ rất đáng nể. Bộ nào của cụ cũng làm em hoa mắt cả.

@ Cụ chủ tịch và cụ Bảo: cuối tuần này BSC có tasting event nào không nhỉ?

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ Barley có sở thích sưu tầm theo bộ rất đáng nể. Bộ nào của cụ cũng làm em hoa mắt cả.

@ Cụ chủ tịch và cụ Bảo: cuối tuần này BSC có tasting event nào không nhỉ?
Ngày mai cụ sẽ rõ

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Thông báo với các cụ BSC
Chiều 05.10 anh em BSC sẽ tổ chức buổi off với chủ đề ÍSLAY cụ nào tham gia đăng ký với e nhé. Đây là chủ đề tuyệt vời mà các cụ mong chờ
Thời gian:17h00
Địa điểm: 198 Thái Hà

tauluon

Xe buýt
E vừa chôm được chai này ở nhà ông anh, không biết ngon không các cụ nhẩy?
Cái gì chôm được mà chả ngon, =P~ Đùa Cụ tý. Em đã từng uống chai này chỉ ở hạng VS thôi mà cũng thấy được lắm, Chắc chai này là VSOP - phẩm hàm cao hơn, chắc ngon hơn, Tuy nhiên ngày đó Em chưa được uống các loại SM. Từ khi uống SM em tự nhiên lại lười uống các loại khác =D>=D>

tauluon

Xe buýt
Thông báo với các cụ BSC
Chiều 05.10 anh em BSC sẽ tổ chức buổi off với chủ đề ÍSLAY cụ nào tham gia đăng ký với e nhé. Đây là chủ đề tuyệt vời mà các cụ mong chờ
Nhà cháu đăng ký 1 suất, nếu được thì kèm thêm 1 người nhé

thumotty

Xe buýt
Em rón rén đặt một cục gạch để ngửi khói. Hôm vừa rồi thử em 4.2 xong quá ấn tượng.

tauluon

Xe buýt
Em rón rén đặt một cục gạch để ngửi khói. Hôm vừa rồi thử em 4.2 xong quá ấn tượng.
Cụ quả là may mắn. Lâm trận gặp luôn Em 4.2, Lại cả Glencadam 32yo nữa chứ, Bị phủ đầu như thế không hiểu cụ có duy trì được cảm giác nữa không? Tất nhiên chủ đề lần này sẽ là một trải nghiệm thú vị đấy :-*:-*:-* Cụ cứ hăng hái lên, Không cần phải rón rén ... và chém cật lực.:))

webzy

Xe tải
Thông báo với các cụ BSC
E đăng ký 1 suất.

flat

Xe buýt
Câu lạc bộ Nghe/nhìn có khác :)), dậy từ 4 giờ sáng ngắm rượu, em nể cụ quá :P

Em đăng ký 02 suất cụ Bảo nhé, nếu chật thì 01 cũng được ạ.

flat

Xe buýt
Hẹ hẹ, các cụ đâu hết rồi, em đang ngồi ở xe đợi Chủ tịch, nghe nói cụ ấy dự cái tiệc whisky VIP gì đó lớn lắm. Hay là em vào chụp vài kiểu ảnh nhé :P
Hóa ra là Chủ tịch BSC nhà mềnh đến chỗ này để phát biểu (Dinner của tuần lễ kỷ niệm 40 năm thiết lập quan hệ ngoại giao giữa Vương quốc Anh và Việt Nam :) )

Tưởng gì, có mỗi "ăn" thì em về cho lành :),,, nhưng quái thật, sao phía dưới cái banner 40yo lại có mấy cái logo quen quen.... :-s

Quả thật, linh cảm nghề nghiệp không nhầm :), bên trong nhà, thấy ngay cái quầy này, thế này thì em chả dại gì ngồi đợi ở xe nữa, các cụ nhỉ?

flat

Xe buýt
Em bỏ qua .....tất cả phần nghi lễ của Dinner nhé, dài lắm!
Riêng Chủ tịch BSC Clayton thì có bài phát biểu, hình như là "Người Việt Nam hiểu và thưởng thức Scoch whisky như thế nào", cụ ấy giao cho em chiếu slide, sử dụng cả tài liệu của SWA lẫn của BSC, lằng nhằng lắm :((

Trong khi đó, dưới kia đã bày biện dư thế này, thế mà quan khách cứ dồn lên nghe thuyết trình, dại thế chứ lỵ :)).
Nhân tiện không ai để ý, nhà em lượn ngay ra bàn, thử được dăm ly (xong đậy nắp lại như mới :P)

Và ...BSC nhà mềnh vô địch bộ môn tranh thủ, tưởng có mình em lọ mọ, nhìn sang góc phòng bên kia, hóa ra "sâu rượu" của BSC đã mò đến từ bao giờ, "cái tay phải" không biết để đâu :), nhưng kết quả là cuối buổi, cái chai Signet đã được em nó tặng cho BSC, sử dụng vào chiều thứ 7 tuần này :)

..........em còn chộp được nhiều ảnh lắm, đại loại là các cuộc hội đàm song phương/đa phương giữa Chủ tịch BSC với Đại sứ Vương quốc Anh, với Chủ tịch Hiệp hội SWA, rồi tâm tình gì, ăn gì/uống gì :)), nhưng nhà em đi cày kiếm cơm đã. Hẹn các cụ sau vậy ....

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Câu lạc bộ Nghe/nhìn có khác :)), dậy từ 4 giờ sáng ngắm rượu, em nể cụ quá :P

Em đăng ký 02 suất cụ Bảo nhé, nếu chật thì 01 cũng được ạ.
We'll come cụ 2 xuất

tauluon

Xe buýt
Trong khi đó, dưới kia đã bày biện dư thế này, thế mà quan khách cứ dồn lên nghe thuyết trình, dại thế chứ lỵ :)).
Nhân tiện không ai để ý, nhà em lượn ngay ra bàn, thử được dăm ly (xong đậy nắp lại như mới :P)

Và ...BSC nhà mềnh vô địch bộ môn tranh thủ, tưởng có mình em lọ mọ, nhìn sang góc phòng bên kia, hóa ra "sâu rượu" của BSC đã mò đến từ bao giờ, "cái tay phải" không biết để đâu :), nhưng kết quả là cuối buổi, cái chai Signet đã được em nó tặng cho BSC, sử dụng vào chiều thứ 7 tuần này :)

..........em còn chộp được nhiều ảnh lắm, đại loại là các cuộc hội đàm song phương/đa phương giữa Chủ tịch BSC với Đại sứ Vương quốc Anh, với Chủ tịch Hiệp hội SWA, rồi tâm tình gì, ăn gì/uống gì :)), nhưng nhà em đi cày kiếm cơm đã. Hẹn các cụ sau vậy ....
Sao những cái ly lại còn có những cái nắp.. Trông thật chuyên nghiệp nhỉ. Không hiểu bộ ly kiểu này chỗ Cụ B có không? Tiếc quá cụ Flat ạ[-(

minhchi233

Xe điện
Sao những cái ly lại còn có những cái nắp.. Trông thật chuyên nghiệp nhỉ. Không hiểu bộ ly kiểu này chỗ Cụ B có không? Tiếc quá cụ Flat ạ[-(
Những cái nắp đậy chắc để mùi các chủng loại rượu không trộn lẫn vào nhau Cụ nhỉ?
Cái này có thể đặt mấy chú thợ cắt kính cắt rồi mài được Cụ ạ. Như mấy cái này

flat

Xe buýt
Bộ ly y như thế, cụ B. sắp về cụ ạ. Riêng nắp, BSC có được Moet Henessy tài trọ hay không, là do cụ Sky quyết đỊnh (chiều 5-10 có mờI được Ms H. đến dự hay ko?).
Nếu không, ta quay lại phương án nhw của cụ Minhchi223 vậy :((

skywalkers

Xe buýt
Bộ ly y như thế, cụ B. sắp về cụ ạ. Riêng nắp, BSC có được Moet Henessy tài trọ hay không, là do cụ Sky quyết đỊnh (chiều 5-10 có mờI được Ms H. đến dự hay ko?).
Nếu không, ta quay lại phương án nhw của cụ Minhchi223 vậy :((
Tối qua lúc ngà ngà say Hương đã nhét vào túi áo vest của em 6 cái nắp ạ. Bộ ly của Glenmorangie cũng rất tuyệt vời, leng keng leng keng... Phọt tiếp ảnh lên đi cụ Flat ơi....

Trạng thái
Thớt đang đóng