Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Hoan hô PCT. Làm luôn đi thôi:-ssEm là chuyên gia đấu giá màX_X
Em đã check kho BSC. Em xin đề nghị chai Glenfarclas 105 CS 1L
Em xin ủng hộ chai Springbank 15yo
Các cụ xem chai Glenfarclas 105 CS 1 L có okay không ạ?

skywalkers

Xe buýt
Cũng hay cụ ạ.
Chai 105 CS góp đấu giá chỗ cụ Bụp còn chai Springbank 15 thì đấu giá nội bộ BSC rồi trao tiền cho Chương trình là chuẩn cụ ạ. Các cụ cho thêm ý kiến ạ.

BarleyRiver

Xe tải
Nhờ các cụ BSC cho em vào đời và đứa em ở FPT giúp em trang web www.whisky.vn trong đó em show gần hết các loại whisky Scotch hiện đang có mặt tại Việt Nam nhưng đem so sánh với số lượng và chủng loại rượu trong tủ và gầm giường nhà cụ và cụ CT thi xem ra như muối bỏ bể. Cụ có chai North Port cực hiếm. Bấy giờ trong hầm rượu cua nhà Signatory không còn loại này nữa.
Ồ, em ko dám nhận động viên của các cụ. Em thỉnh thoảng làm công tác giới thiệu để học hỏi các cụ BSC thôi. Nhân đây, qua theo dõi một số dòng rượu, em thấy đang nổi lên xu hướng dùng Cask Finish ngày càng phổ biến như một mốt thời thượng. Đến nỗi mấy chai Grant, chỉ là rượu Blend thôi nhưng vừa qua cũng có mấy version ủ thùng gỗ để Finish, nhất là dùng cả sherry cask. Chính vì vậy mà em cũng kiếm về mấy em này. Em xin giới thiệu với các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Springbank 15yo đấu giá nội bộ BSC thì ổn rồi, nhưng em chỉ sợ chai Glenfarclas 105 CS 1 L không nhiều người "biết chất" của nó để quan tâm, thâm chí sẽ nghĩ (em giả dụ): chai thì xấu như chai nước mắm - nhãn thì đen sì sì; rượu gì mà có 10 năm tuổi - chả bằng chai Black; độ cồn cao khiếp - màu rượu như rượu trông như rượu thuốc ý; nhãn hiệu này lạ hoắc- chả biết uống có ra gì không :((......
Đợt đấu giá năm ngoái, làm gì có SM, toàn blend, chính CT Clayton của chúng ta dù không thích, nhưng để cổ vũ phong trào vẫn phải gồng mình để bid "cho bằng trúng" 1 chai JW Blue và 1 chai Ball 17yo đấy thôi :)
Tuy nhiên, đã là BSC mà lại mang tặng 1 chai blend thì ...hơi kỳ, nên em xin đề xuất:
1- Kính đề nghị cụ Winecella xem có chai nào ...có tính thanh khoản cao hơn không (chai đẹp hơn/nhãn rượu phổ thông hơn...) để có thể mang lại giá trị cao hơn cho BTC đấu giá.
2- Nếu "1" không khả thi, thì kính mời BSCer tràn sang bên cụ Bụp đấu giá, vừa để "chém" nâng em nó lên cho đúng giá trị thực, vừa rình có cơ hội lại...mang em nó về nhà ạ.

Kính.

note: cho đến sáng nay, em thấy bên kia đã có 02 chai Chivas 21, 01 chai Ballentines, 01 chai Glenmorangie rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Springbank 15yo đấu giá nội bộ BSC thì ổn rồi, nhưng em chỉ sợ chai Glenfarclas 105 CS 1 L không nhiều người "biết chất" của nó để quan tâm, thâm chí sẽ nghĩ (em giả dụ): chai thì xấu như chai nước mắm - nhãn thì đen sì sì; rượu gì mà có 10 năm tuổi - chả bằng chai Black; độ cồn cao khiếp - màu rượu như rượu trông như rượu thuốc ý; nhãn hiệu này lạ hoắc- chả biết uống có ra gì không :((......
Đợt đấu giá năm ngoái, làm gì có SM, toàn blend, chính CT Clayton của chúng ta dù không thích, nhưng để cổ vũ phong trào vẫn phải gồng mình để bid "cho bằng trúng" 1 chai JW Blue và 1 chai Ball 17yo đấy thôi :)
Tuy nhiên, đã là BSC mà lại mang tặng 1 chai blend thì ...hơi kỳ, nên em xin đề xuất:
1- Kính đề nghị cụ Winecella xem có chai nào ...có tính thanh khoản cao hơn không (chai đẹp hơn/nhãn rượu phổ thông hơn...) để có thể mang lại giá trị cao hơn cho BTC đấu giá.
2- Nếu "1" không khả thi, thì kính mời BSCer tràn sang bên cụ Bụp đấu giá, vừa để "chém" nâng em nó lên cho đúng giá trị thực, vừa rình có cơ hội lại...mang em nó về nhà ạ.

Kính.

note: cho đến sáng nay, em thấy bên kia đã có 02 chai Chivas 21, 01 chai Ballentines, 01 chai Glenmorangie rồi ạ.
Dạ. Em sẽ check lại kho và chọn chai khác và show cho các cụ

BarleyRiver

Xe tải
Dạ. Em sẽ check lại kho và chọn chai khác và show cho các cụ
Theo thiển ý của em, cụ Bảo thử cân nhắc có chai Macallan nào ko? Nhãn Macallan vừa đảm bảo SM, vừa có tiếng tăm nhiều người biết. Nếu cụ chọn được chai Fine Oak 17yo thì vừa hấp dẫn hơn nhiều so với chai 12, nhưng sẽ ko đến tầm với như chai 18.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Theo thiển ý của em, cụ Bảo thử cân nhắc có chai Macallan nào ko? Nhãn Macallan vừa đảm bảo SM, vừa có tiếng tăm nhiều người biết. Nếu cụ chọn được chai Fine Oak 17yo thì vừa hấp dẫn hơn nhiều so với chai 12, nhưng sẽ ko đến tầm với như chai 18.
Dạ em cám ơn cụ nhưng hiện tại Kho của BSC chỉ còn 1 chai SPEY MALT 2001 Macllan

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng nghĩ là Glenfarclas CS hơi bị khó đấu được giá tốt vì độ phổ thông hơi kém.
Ngoài nhãn Macallan thì cụ Bảo thử cân nhắc mấy nhãn như Glenmorangie hay Singleton xem sao.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em cũng nghĩ là Glenfarclas CS hơi bị khó đấu được giá tốt vì độ phổ thông hơi kém.
Ngoài nhãn Macallan thì cụ Bảo thử cân nhắc mấy nhãn như Glenmorangie hay Singleton xem sao.
Vâng. Nhưng trong kho hiên không còn 2 nhãn này cụ ạ. E sẽ chọn nhãn khác vậy cụ nhé

tauluon

Xe buýt
Nhãn Glenmorangie thì bị trùng hàng rồi
Nhà Em nghĩ không cứ phải nhãn phổ thông. CLB BSC ngoài việc làm từ thiện, cần tuyên truyền phát triển Single Malt nên nhãn càng lạ càng tốt. Cơ bản các thành viên BSC cần tích cực tham gia vào chương trình thì càng tăng tính tò mò, tìm hiểu. Có lẽ như vậy mới "một viên đạn trúng hai mục đích". Tuy nhiên nên chọn chai khác ngoài chai Glenfarclas CS vì CT đã hứa khi nào có có Cụ ngaydoclap tham dự thì BSC sẽ thẩm chai này

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Nhãn Glenmorangie thì bị trùng hàng rồi
Nhà Em nghĩ không cứ phải nhãn phổ thông. CLB BSC ngoài việc làm từ thiện, cần tuyên truyền phát triển Single Malt nên nhãn càng lạ càng tốt. Cơ bản các thành viên BSC cần tích cực tham gia vào chương trình thì càng tăng tính tò mò, tìm hiểu. Có lẽ như vậy mới "một viên đạn trúng hai mục đích". Tuy nhiên nên chọn chai khác ngoài chai Glenfarclas CS vì CT đã hứa khi nào có có Cụ ngaydoclap tham dự thì BSC sẽ thẩm chai này
Cụ nói chuẩn cụ ạ. Theo ý em cứ làm chai lạ lạ 1 chút nó mới đúng chất BSC. Nếu chai 105CS ko được thì chai LP QC có được ko các cụ. Chai này hình như cụ Tàu Lượn tặng BSC và vẫn đang còn trong kho thì phải.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em vừa kiểm tra kho thì có 2 chai như sau: Auchentoshan 18, Highland Park 12 là hợp lý. Các cụ xem giúp em.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ nói chuẩn cụ ạ. Theo ý em cứ làm chai lạ lạ 1 chút nó mới đúng chất BSC. Nếu chai 105CS ko được thì chai LP QC có được ko các cụ. Chai này hình như cụ Tàu Lượn tặng BSC và vẫn đang còn trong kho thì phải.
Như đề nghị của cụ Trung chai LP QC thì có 3 chai LP QC, Auchentosan 18, Highland Park 12. Các cụ cho ý kiến nhé.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
em có chai này vừa mới mua được + chai bia ngon nhất thế giới

BarleyRiver

Xe tải
em có chai này vừa mới mua được + chai bia ngon nhất thế giới
Chai Dark Storm cụ Bảo mới có là 1 chai khá đặc biệt. Đây là chai được coi là khói nhất đã từng phát hành của nhà Talisker. Chai này được tung ra tại Scotland từ tháng 2 năm nay, nhưng tới tháng 6 mới chính thức bán tại châu Á.
Chai Talisker đã hay, nhưng chai bia ngon nhất thế giới thì sự thể thế nào, xin cụ Bảo cho mọi người thêm chút thông tin cụ ạ.

tauluon

Xe buýt
Như đề nghị của cụ Trung chai LP QC thì có 3 chai LP QC, Auchentosan 18, Highland Park 12. Các cụ cho ý kiến nhé.
Nhà cháu nghĩ Cụ cứ tham khảo ý kiến chủ tịch rồi quyết luôn đi. Thực ra chủ yếu cũng là tấm lòng mà thôi. Cân đong đo đếm cũng chỉ là tương đối thôi. Người ta bảo nhân vô thập toàn mà. Phải không các Cụ=;=;

tauluon

Xe buýt
Một góc SM
Tuổi trẻ
Và đam mê

Trạng thái
Thớt đang đóng