Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Cụ Malt đi công ta1c cũng chịu khó vác theo hàng nhể, lại đủ cả ly cốc nữa.
Chai bên trái nhà cháu zoom cái ảnh của Cụ lên thời thấy chữ Ciroc, chai vodka ciroc nhỏ đúng không Cụ? chai bên phải thì lạ quá.
Cháu xin giới thiệu chai Chivas 18yo đời cũ của nhà cháu, giống chai của cụ Sky, số chai là FU5343N
......................
Chào cụ minhchi233 và cụ Macro,

Em đang ở SGN và đến trưa Thứ Bảy mới bay ra HN, tuy nhiên, em sẽ họp và làm việc liên tục trong ngày hôm nay và ngày mai, chắc chỉ rảnh được sau 6:00 PM của từng ngày. Có gì em sẽ thu xếp để gọi điện cho các cụ và mấy anh em mình gặp nhau một lúc nhé? Các cụ có thể nhắn tin sms cho em về khung thời gian nào các cụ available. Cảm ơn các cụ!

Clayton

Xe điện
......

Cháu & cụ (wine), về được nhà. Cháu về ngất 1 lúc, dậy cho đàn chó ăn 2 lần, ngất đến 21h tối (cùng ngày nhé).

......

Đấy, câu chuyện có thế, các cụ vẫn nhớ đến lão Jack là tốt rồi. Đợt này, cũng hơi bận cv nên ít nào thớt nhưng vẫn theo dõi OF đều.
Không ngờ dạo này Jackal76 thú vị đến thế. Duyên ghê!

Thực ra, mọi người mải vui mà không thể nghĩ rằng, không thể biết rằng và không thể tin rằng chính Jackal76 đã "đi vào Lịch sử BSC" như là một Thành viên BSC đầu tiên yêu quý động vật và dẫn dắt lũ chó (không biết là chó nhà Jackal hay chó nhà cô bé hàng xóm???) đi vào con đường tiếp cận (cho dù là trực tiếp hay gián tiếp) với những thuật ngữ nặng tính chuyên môn như Sherry, Bourbon..., đó là chưa kể tới việc nếu cụ Jackal tiếp tục phát huy, thì chẳng chóng thì chày, lũ chó "sành điệu" này sẽ trở thành "Connoisieur Dogs" hoặc "Malt (Dog) Maniacs" :D :P

Có điều, cụ cẩn thận lại oan cho lũ chó, vì mấy hôm sau, nếu có gặp lại, biết đâu chúng lại inh ỏi lên với cụ là: Thực ra, cụ có cho bọn em Sherry se riếc gì đâu! :D

Clayton

Xe điện
Dear cụ Flat, cụ webzy và các cụ,

Điểm đặc biệt của Hanoi Glenfarclas Tasting and Dinner sắp tới là chúng ta sẽ được thưởng thức 1 em Family Cask 1969. Gọi là "em" cho... mình oai thôi, vì "em" này thực ra nhiều tuổi hơn đến 2/3 các cụ, các mợ BSC hiện tại :D. Và điểm đặc biệt nữa, chắc rất nhiều cụ đã biết, Family Cask luôn là một Dòng hấp dẫn, quý hiếm và rất đáng để khám phá của dải sản phẩm Nhà Glenfarclas. Điểm đặc biệt hơn hơn nữa, chắc rất nhiều cụ hơn đã biết ( ;) ) - 69 là một con số có sức gợi đặc biệt - nó có hàm ý rằng chúng ta luôn cần mạnh khỏe, cần lãng mạn, cần... đôi khi phải thay đổi và... luôn cần phải khám phá ;)

Vì sự đặc biệt đó, nên quota cho hàng này về VN không nhiều. Hiện tại ở VN chỉ còn lại... đúng 1 em Vintage 69 này, và em ấy (đúng ra phải là "Chị ấy", hay còn gọi là MBBG) sẽ "nằm trong vòng tay" của các cụ vào tối 30/8.

Có việc này cần nhờ cụ Flat, vì cụ là chuyên gia cầm cân nảy mực của BSC. Ấy là cụ "đong" cho em thật chuẩn, mỗi người 1 dram đúng 20ml --> 30 người là 600ml, maximum 35 người là 700ml, bằng dung tích tối đa của em MBBG này. Nếu cụ "đong" không chuẩn, em xin phép "mượn tạm" dram của cụ đấy, cụ nhé! :D :D :D

flat

Xe buýt
Dear cụ Flat, cụ webzy và các cụ,

Điểm đặc biệt của Hanoi Glenfarclas Tasting and Dinner sắp tới là chúng ta sẽ được thưởng thức 1 em Family Cask 1969. Gọi là "em" cho... mình oai thôi, vì "em" này thực ra nhiều tuổi hơn đến 2/3 các cụ, các mợ BSC hiện tại :D. Và điểm đặc biệt nữa, chắc rất nhiều cụ đã biết, Family Cask luôn là một Dòng hấp dẫn, quý hiếm và rất đáng để khám phá của dải sản phẩm Nhà Glenfarclas. Điểm đặc biệt hơn hơn nữa, chắc rất nhiều cụ hơn đã biết ( ;) ) - 69 là một con số có sức gợi đặc biệt - nó có hàm ý rằng chúng ta luôn cần mạnh khỏe, cần lãng mạn, cần... đôi khi phải thay đổi và... luôn cần phải khám phá ;)

Vì sự đặc biệt đó, nên quota cho hàng này về VN không nhiều. Hiện tại ở VN chỉ còn lại... đúng 1 em Vintage 69 này, và em ấy (đúng ra phải là "Chị ấy", hay còn gọi là MBBG) sẽ "nằm trong vòng tay" của các cụ vào tối 30/8.

Có việc này cần nhờ cụ Flat, vì cụ là chuyên gia cầm cân nảy mực của BSC. Ấy là cụ "đong" cho em thật chuẩn, mỗi người 1 dram đúng 20ml --> 30 người là 600ml, maximum 35 người là 700ml, bằng dung tích tối đa của em MBBG này. Nếu cụ "đong" không chuẩn, em xin phép "mượn tạm" dram của cụ đấy, cụ nhé! :D :D :D
He he, Chủ tịch yên tâm, dram của Chủ tịch chắc chắn là 20.5ml, quan trọng là cái chất màu hổ phách bên trong có bị em đánh tráo không thôi, vì chai này nhà em đã cầm rồi :)

Clayton

Xe điện
Màu này không còn là hổ phách nữa cụ ạ, mà là dark copper & mahogany rồi ạ.

skywalkers

Xe buýt
Chai Glenfarclas 15yo này thì chắc chắn chưa mở. Ly rượu kia thì nhìn cực giống JW Red Label. Nhìn trời mưa, uống Red Label và nghĩ đến Event Tháng Tám với Glenfarclas 30yo, 40yo, 105 Cask Strength và Family Cask Vintage 1969... thì quả là sự liên tưởng thú vị và... rất logic, cụ hỉ? :D
Tối qua em và mấy người bạn ngồi thẩm hết 1 chai Glenfarclas 17yo. Chai 17 này dành riêng cho thị trường USA và khá hiếm trên thị trường.
Về chất rượu em thấy cũng khá khác so với các chai OB của Glenfarclas em đã từng thử. Hương vị trong trẻo hơn, có chút hương vị hoa quả "bắt đầu chín", bớt nồng hương vị mứt quả hơn so với các chai OB khác. Rượu khá complex, medium body, medium finish.
Theo em có thể rượu làm cho thị trường USA nên nhà Glenfarclas có thêm rượu ủ trong thùng bourbon hoặc thùng sồi Mỹ chăng??? Nói chung đây là 1 chai khá hay, đáng để thưởng thức và tìm hiểu. Em có trao đổi với 1 số cụ trên này thì được bảo là chai 17 còn hay hơn chai 21 :)

MaltBrothers

Xe buýt
Nhìn em Family Casks 1969 mà thấy thân phận mình hẩm hiu quá thôi đành hài lòng với rượu Ngô Hà Giang và những em gái vùng cao duyên dáng thật thà bắp chân trắng muốt to như bi chuối rừng vậy, hự hự

tuankts

Xe tải
Invitation và Menu cho Event “Glenfarclas – Sweet for My Sweet” tối 30/8 tại Hà Nội sẽ được cụ tuankts thay mặt Ban Điều hành BSC gửi tới các cụ, các mợ qua mạch này và qua email của BSC, các cụ nhé. :)
Chủ tịch gửi chứ ah, em chỉ là người thực hiện ý tưởng, sao dám thay mẹt các cụ BCT :D.

tuankts

Xe tải
Chai Glenfarclas 15yo này thì chắc chắn chưa mở. Ly rượu kia thì nhìn cực giống JW Red Label. Nhìn trời mưa, uống Red Label và nghĩ đến Event Tháng Tám với Glenfarclas 30yo, 40yo, 105 Cask Strength và Family Cask Vintage 1969... thì quả là sự liên tưởng thú vị và... rất logic, cụ hỉ? :D
Hôm trc Chủ tịch truyền món gõ chai phân biệt rượu, giờ le vồ nâng lên tầm nhìn chai đoán đã mở hay chưa, dù e chả thấy rõ quái j. Thôi cụ webzy vào nhận đi, Red hay trà mạn pha loãng...hé....hé...

flat

Xe buýt
Màu này không còn là hổ phách nữa cụ ạ, mà là dark copper & mahogany rồi ạ.
He he, lâu lắm mới "dìm hàng" được Chủ tịch :))
Làm gì có chuyện "deep copper" Chủ tịch ơi, "mahogany, henna notes" thì còn nghe được. Em đã bảo là em đang cầm chai này, giơ bảng màu lên, nó phải cỡ "burnt umber" là ít - Chủ tịch mới được nhìn màu qua net, chuẩn làm sao được bằng nhà em cơ chứ :))

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Không ngờ dạo này Jackal76 thú vị đến thế. Duyên ghê!

Thực ra, mọi người mải vui mà không thể nghĩ rằng, không thể biết rằng và không thể tin rằng chính Jackal76 đã "đi vào Lịch sử BSC" như là một Thành viên BSC đầu tiên yêu quý động vật và dẫn dắt lũ chó (không biết là chó nhà Jackal hay chó nhà cô bé hàng xóm???) đi vào con đường tiếp cận (cho dù là trực tiếp hay gián tiếp) với những thuật ngữ nặng tính chuyên môn như Sherry, Bourbon..., đó là chưa kể tới việc nếu cụ Jackal tiếp tục phát huy, thì chẳng chóng thì chày, lũ chó "sành điệu" này sẽ trở thành "Connoisieur Dogs" hoặc "Malt (Dog) Maniacs" :D :P

Có điều, cụ cẩn thận lại oan cho lũ chó, vì mấy hôm sau, nếu có gặp lại, biết đâu chúng lại inh ỏi lên với cụ là: Thực ra, cụ có cho bọn em Sherry se riếc gì đâu! :D
Cám ơn CT đã khen. Ngượng quá

Đàn chó đấy là thú nuôi nhà cháu, chứ nếu lại loạng choạng nhầm nhà cô bé hàng xóm, có cơ hội ngất tại đó, rồi lại cho đàn chó (bên đó) ăn được thì đúng là, 1 Kết rất hậu (Very Happy Ending) của mấy chai Beer của cụ Winecellar :)

Nếu vài lần được vậy, 1 sáng sớm đẹp trời nào đó, cô bé lại gọi : Anh say rượu gì ơi, quá bộ sang nhà, em cho thưởng thức " Sherry".

Úi trời ơi, cháu thấy râm ran rồi đây nè !

Còn đàn chó ở nhà, dễ nuôi lắm, ăn tả phế lù luôn, kể cả bourbon/sherry. Có cô bé bên cạnh, cách nhau bờ tường mới thích ăn sherry, CT à :)

skywalkers

Xe buýt
Cám ơn CT đã khen. Ngượng quá

Đàn chó đấy là thú nuôi nhà cháu, chứ nếu lại loạng choạng nhầm nhà cô bé hàng xóm, có cơ hội ngất tại đó, rồi lại cho đàn chó (bên đó) ăn được thì đúng là, 1 Kết rất hậu (Very Happy Ending) của mấy chai Beer của cụ Winecellar :)

Nếu vài lần được vậy, 1 sáng sớm đẹp trời nào đó, cô bé lại gọi : Anh say rượu gì ơi, quá bộ sang nhà, em cho thưởng thức " Sherry".

Úi trời ơi, cháu thấy râm ran rồi đây nè !

Còn đàn chó ở nhà, dễ nuôi lắm, ăn tả phế lù luôn, kể cả bourbon/sherry. Có cô bé bên cạnh, cách nhau bờ tường mới thích ăn sherry, CT à :)
Hình như các cụ xài nhiều bourbon hay sherry thì cái ấy mà các cụ phi ra nó cũng có hương vị thuần bourbon hay sherry thì phải.
Em thấy cô bạn em bảo thế. Hôm nào mà uống chai đậm khói là phải nghỉ mấy hôm vì cô ấy bị dị ứng khói. Hố hố..

tuankts

Xe tải
Hình như các cụ xài nhiều bourbon hay sherry thì cái ấy mà các cụ phi ra nó cũng có hương vị thuần bourbon hay sherry thì phải.
Em thấy cô bạn em bảo thế. Hôm nào mà uống chai đậm khói là phải nghỉ mấy hôm vì cô ấy bị dị ứng khói. Hố hố..
Ặc...ặc...các cụ tìm giúp em Fa của Gấu nhà Sky cái, hỏi xem cô bạn gái nào Gấu nhà hắn có biết ko? cụ dùng khói thường xuyên thế thì em nó đi viện khâu vá...một số thứ sớm..hố...hố...Vậy lão Jack hay chơi vang chắc cái ấy phi ra màu nó như nc mắm Chinsu ấy nhỉ :D.

Clayton

Xe điện
Tiếc quá, cụ tauluon lại vừa mới gửi email thông báo sẽ phải đi công tác nước ngoài trong thời gian diễn ra Đại hội. Em đành lại cập nhật lại DS vậy.

Khổ các cụ BSC quá, chưa kịp nhận mấy em trong trẻo xinh xắn người Nga La Tư, lại sắp "phải nhận" thêm mấy em Miến vẫn còn đương xuân thì ngây ngô ngơ ngác :D ;)

Danh sách Thành viên BSC và Khách mời confirm tham dự Glenfarclas Tasting Event

1. Clayton
2. Philip Tèo
3. Winecellar
4. Anh Thái (BeerPlaza)
5. Skywalkers
6. Jackal76
7. Tuankts
8. Phamhavn
9. Flat
10. Jenda
11. Webzy
12. Letuce
13. Cụ Ngọc (Âu)
14. Vmc102
15. Cuongle
16. Anh Sơn (Vedette)
17. Ngaydoclap
18. Anh Lâm (BeerPlaza)
19. Anh Huyền (BeerPlaza)
20. Anh Phúc (bạn của Clayton)
21. Anh Tiến (bạn của Clayton)
22. Chị Thư (Shop Cúc Thư)
23. Anh Hùng (Shop Hùng Ánh)
24. Khách mời (bạn của anh Flat)
25. Tuấn Nguyễn

flat

Xe buýt
Dear các cụ:

Chủ tịch Clayton cũng vừa bật mí với em, tối 30/8, cụ nào phân biệt được màu sắc chuẩn - theo đúng tiêu chí của nhà SX- sẽ được tặng chính chai đó (trừ 1969 vì còn mỗi chai). Dải được tặng sẽ là Glanfarclas 12, 15, 21, 30, 40yo.
Kính các cụ.
note: phân biệt màu theo bảng sau:

Delet

Xe tăng
Dear cụ CT,
Em xin đăng ký 2 xuất tham dự nhé. 1. là cho chính em , xuất kia là cho 1 anh bạn sành rượu. ( anh này nói muốn xin tham gia BSC luôn trong lần này).

Tiếc quá, cụ tauluon lại vừa mới gửi email thông báo sẽ phải đi công tác nước ngoài trong thời gian diễn ra Đại hội. Em đành lại cập nhật lại DS vậy.

Khổ các cụ BSC quá, chưa kịp nhận mấy em trong trẻo xinh xắn người Nga La Tư, lại sắp "phải nhận" thêm mấy em Miến vẫn còn đương xuân thì ngây ngô ngơ ngác :D ;)

Danh sách Thành viên BSC và Khách mời confirm tham dự Glenfarclas Tasting Event

1. Clayton
2. Philip Tèo
3. Winecellar
4. Anh Thái (BeerPlaza)
5. Skywalkers
6. Jackal76
7. Tuankts
8. Phamhavn
9. Flat
10. Jenda
11. Webzy
12. Letuce
13. Cụ Ngọc (Âu)
14. Vmc102
15. Cuongle
16. Anh Sơn (Vedette)
17. Ngaydoclap
18. Anh Lâm (BeerPlaza)
19. Anh Huyền (BeerPlaza)
20. Anh Phúc (bạn của Clayton)
21. Anh Tiến (bạn của Clayton)
22. Chị Thư (Shop Cúc Thư)
23. Anh Hùng (Shop Hùng Ánh)
24. Khách mời (bạn của anh Flat)
25. Tuấn Nguyễn

jackal76

Xe tải
Theo ý của cụ Sky & Tuankts, xin update 1 số Terminology : Bourbon/ Sherry - Flavored Sperm.

Kính các Cụ/ Mợ đừng ném đá cháu nhiều, kẻo tội nghiệp thằng CU.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Cụ nói đến JW e xin nói thêm, hôm trước e mở chai Glenfar 15 với XR21. Kết quả là hôm nay e vẫn còn để nhớ đến i vent đấy cụ ạ.

flat

Xe buýt
He he, định đi nộp tiền 30/8 thì mr Th. bảo Chủ tịch đăng ký cho mình 2 suất rồi ( số 9 và 24) và nộp luôn xiền. Tình hình này có khi chốt sổ thôi, em dự nếu quá 30 người thì cái chai 1969 rót thế nào được 25ml/dram bây giờ :((

Trạng thái
Thớt đang đóng