Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuankts

Xe tải
ARRAN EVENT TASTING kết thúc, đầu tiên phải cảm ơn nhà tài trợ - shop Thủy Hà đã phối hợp cùng BSC tổ chức dc 1 buổi tasting rất tốt, đồ ăn rất ngon, thứ hai là phải nhắc luôn tới ông Anh - Ngừoi gác cổng mẫu mực của BSC tại các event đây ah, xin dành tới anh những lời cảm ơn, sự thán phục thật chân thành vì có anh mà các buổi event của BSC đều thành công vang dội (chém tý)...he...he...CỨ CÓ TIỀN LÀ EM VUI RỒI ẠH, câu nói bất hủ của anh ngày hôm qua đã được nhà tài trợ (anh Hà - shop Thủy Hà) cứ khen hay, nhà tài trợ cứ đi dc vài bước lại đứng lại vỗ đùi...hay...câu này hay (Em thật 100%, ko chém). Càng ngày việc chuyên môn hóa công tác gác cổng của anh ngày chuyên nghiệp, từ tài liệu được đóng dấu "MẬT" to tổ chảng đến phong cách "chém" ko giống ai, anh chém tất, chém bất kỳ ai lọt qua cổng, chém cả Tây lẫn Hàn, chém luôn cả mấy ông lớ rớ vào...nhầm phòng :), chém cả nhà tài trợ rồi chém nhầm sang cả mấy em PG chả liên quan gì đến event can tội...ngó vào phòng...ặc...ặc...Thoáng thấy 1 ông bước qua cửa, anh phi đến: Xin lỗi, anh tên gì ạhh (miệng nói, tay trái giả vờ lướt list nhưng tay phải cầm cây bút bi đỏ ko ngừng chọt...chọt...vào con số 400k to tổ chảng nghe cồm cộp :). Ảnh minh họa đây ahj
Thi thoảng anh cũng rút súng làm cái....đòm...1 phát :) rồi lại phi về chỗ gác cổng.

Tài liệu cực chuyên nghiệp, dấu "MẬT" đóng to tổ chảng khiến cụ nào qua cửa cũng run sự chỉ biết...rút ví :) (súng tuy có ngắn nòng tí nhưng để cạnh thế kia thi ông nào chả kinh).

Tay phải bắt nhưng mắt liếc list :)

Chém anh em BSC

Chém sang nhà tài trợ....:)

Tây cũng ko thương :)

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Line Arran Tasting
[/url]
Welcome drink với Tamdhu 10yo
[/url]
Trửong ban hậu cần Jacku
[/url]

cuongle

Xe tải
Chú PhamHa nhạy cảm với rượu khói nhỉ?

tuankts

Xe tải
Buổi tasting chỉ 1 dòng rượu Arran theo em là đã rất thành công, ngoài menu ghép đồ ăn cũng tương đối ổn thì việc thưởng thức line sản phẩm Arran cũng ko đến mức quá đều (dễ xảy ra nếu thưởng thức nhiều loại rượu khác nhau của cùng 1 nhà). Nếu dc xếp theo thứ tự cho điểm từ cao đến thấp thì em chấm chai 14yo (83 điểm) tiếp đến chai Sauternes (80), 17yo (76) và chai Amarone (65). Một điều đáng tiếc theo em là chai Sauternes dc uống trc chai 14yo đã làm giảm 1 chút khả năng cảm nhận trọn vẹn cho chai 14yo. Chai Sauternes với nồng độ 50abv mặc dù đã dc finish trong thùng vang ngọt nhưng nồng độ cảm giác ko hề giảm, khá nóng, sốc nhưng vẫn cảm nhận dc vị ngọt ngào chai này mang lại, chai này đích thực phù hợp với các cụ thích uống CS. Mặc dù nhẹ hơn 4 độ nhưng có cảm giác chai 14 nhẹ hơn rất nhiều, em rất ấn tượng với độ cân bằng, mùi vị hoa quả dậy mùi của cam, chuối và đặc biệt là vị ngậy của bơ, kem tươi rất dậy mùi, hơi mặn nhẹ chút muối biển (hầu như chai Arran nào có cũng có vị này cả), finish tốt, như nói ở trên là hơi tiếc uống chai này sau chai Sauternes đã làm giảm giá trị đi ít nhiều. Chai 17 cũng có sự thất vọng nhẹ khi ko có sự cân bằng như chai 14, vị đắng rõ của chocolate đen, caramen, cay nhẹ nhưng phải nói tột cùng của swj thất vọng là chai Amarone. Có thể nói em chưa từng thử 1 chai cask finish nào tồi tệ đến thế, sau lời giới thiệu của CT, em háo hức nghĩ đến sự ngọt ngào mà thùng vang Italia mang lại nhưng thực swj là thất vọng, có cảm giác mọi đặc trưng của Arran ko còn, cốt rượu nhạt, ko có cảm giác của khoáng chất tự nhiên, của hương vị, độ sánh...mọi thứ như biến mất, em tạm kết luận thùng mạnh hơn rượu khi đưa vào finish đã lấy hết đi những tinh chất của rượu và chỉ còn lại 1 cái xác ko hồn và cho ra một thứ nước khá kỳ lạ màu hồng nhạt :). Em có mấy nhận xét tạm, các cụ khác vào cho đôi nhời ahj.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Chai 17 đắng ngắt. Nhợt nhạt. Chai Amarone thì như nước đường. Mấy chai cask finish đều rất dính và ko đc sạch sẽ.

MaltBrothers

Xe buýt
Buổi tasting chỉ 1 dòng rượu Arran theo em là đã rất thành công, ngoài menu ghép đồ ăn cũng tương đối ổn thì việc thưởng thức line sản phẩm Arran cũng ko đến mức quá đều (dễ xảy ra nếu thưởng thức nhiều loại rượu khác nhau của cùng 1 nhà). Nếu dc xếp theo thứ tự cho điểm từ cao đến thấp thì em chấm chai 14yo (83 điểm) tiếp đến chai Sauternes (80), 17yo (76) và chai Amarone (65). Một điều đáng tiếc theo em là chai Sauternes dc uống trc chai 14yo đã làm giảm 1 chút khả năng cảm nhận trọn vẹn cho chai 14yo. Chai Sauternes với nồng độ 50abv mặc dù đã dc finish trong thùng vang ngọt nhưng nồng độ cảm giác ko hề giảm, khá nóng, sốc nhưng vẫn cảm nhận dc vị ngọt ngào chai này mang lại, chai này đích thực phù hợp với các cụ thích uống CS. Mặc dù nhẹ hơn 4 độ nhưng có cảm giác chai 14 nhẹ hơn rất nhiều, em rất ấn tượng với độ cân bằng, mùi vị hoa quả dậy mùi của cam, chuối và đặc biệt là vị ngậy của bơ, kem tươi rất dậy mùi, hơi mặn nhẹ chút muối biển (hầu như chai Arran nào có cũng có vị này cả), finish tốt, như nói ở trên là hơi tiếc uống chai này sau chai Sauternes đã làm giảm giá trị đi ít nhiều. Chai 17 cũng có sự thất vọng nhẹ khi ko có sự cân bằng như chai 14, vị đắng rõ của chocolate đen, caramen, cay nhẹ nhưng phải nói tột cùng của swj thất vọng là chai Amarone. Có thể nói em chưa từng thử 1 chai cask finish nào tồi tệ đến thế, sau lời giới thiệu của CT, em háo hức nghĩ đến sự ngọt ngào mà thùng vang Italia mang lại nhưng thực swj là thất vọng, có cảm giác mọi đặc trưng của Arran ko còn, cốt rượu nhạt, ko có cảm giác của khoáng chất tự nhiên, của hương vị, độ sánh...mọi thứ như biến mất, em tạm kết luận thùng mạnh hơn rượu khi đưa vào finish đã lấy hết đi những tinh chất của rượu và chỉ còn lại 1 cái xác ko hồn và cho ra một thứ nước khá kỳ lạ màu hồng nhạt :). Em có mấy nhận xét tạm, các cụ khác vào cho đôi nhời ahj.
Ct làm MC trong buổi tiệc đương nhiên không thể gây cảm giác chán nản cho các cụ được, chứ em hay cụ Jackal, cụ winecellar.... đã có trải nghiệm đáng thất vọng về chai Arran Amarone này từ khá lâu rồi. Về đánh giá của cụ Tuankts em hoàn toàn nhất trí vì đã phải phi sang bàn cụ để chia sẻ về chai 14yo này rồi cá nhân em thì cho chai 14 này nhỉnh hơn chút ít là 84 điểm. Em nghĩ sở dĩ chai này được chất lượng tốt vì nó ủ trong thùng truyền thống của whisky scott là thùng ex-bourbon được lựa kỹ. Sau khi trao đổi với cụ Tuânkts về bàn thì em phát hiện trong tờ rơi giới thiệu nhà Arran thì hóa ra chai Arran 14 này được khá nhiều giải thưởng thời gian qua.

Cảm giác chung khi uống các chai khác của nhà Arran hôm đó loại trừ chai 14 thì hầu hết là body kém không tròn và thiếu cân bằng, mà em thì lại rất dị ứng với cảm giác taste và finish vị rượu khá dính trong khoang miệng và họng không sạch.

Trạng thái
Thớt đang đóng