Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Đêm qua không có bóng đá, cụ TuanKTS lọ mọ vẽ vời được cái này, em đưa lên để các cụ quảng cho lão ấy tý lời khen, đỡ tội nghiệp :D
Công nhận là Backdrop lần này đẹp và thiết kế sẽ giúp tránh được việc anh em đứng chụp ảnh che mất dòng Title.

May mà cụ Tuankts về kịp nên anh em lại có mẫu thiết kế của anh Kiến trúc sư kiêm Kỹ thuật số này ;)

Hôm trước, cụ tuankts còn mải mê tắm nắng ngoài đảo, nên em đành phải hì hụi thiết kế cái Invitation bằng mấy công cụ còi có sẵn của Windows :D

Clayton

Xe điện
Em xin phép cập nhật lại Danh sách xác nhận tham dự event The Beauty of Arran Malts (tính đến 22:00 Thứ Năm 03/7/2014):

1. Mr Nghĩa (Clayton) – Thành viên BSC.
2. Mr Việt (Jackal) – Thành viên BSC.
3. Mr Linh (Flat) – Thành viên BSC.
4. Mr Trung (MaltBrothers) – Thành viên BSC.
5. Mr Huy (Letuce) – Thành viên BSC.
6. Mr Khoa (Blacktulip) ­– Thành viên BSC.
7. Mr Thịnh (Thumotty) – Thành viên BSC.
8. Mr Tuấn (tuankts) ­– Thành viên BSC.
9. Mr Đạt – Thành viên BSC.
10. Mr Đinh Huy (VP Công chứng Lạc Việt) – Thành viên BSC.
11. Mr Thắng (Sơn Nam) – Thành viên BSC.
12. Mr Cường (cuongle) – Thành viên BSC.
13. Mr Thành (Shop Thành Băng) – Thành viên BSC.
14. Mr Thanh (Shop Thanh Vân) – Thành viên BSC.
15. Mr Nguyễn – Thành viên BSC.

16. Mr Thắng (bạn Thumotty) – Thành viên BSC.
17. Mr Âu Dương Ngọc – Thành viên BSC.
18. Mr Christopher Watts (Australia) - bạn Clayton.
19. Mr Bình (bạn Jackal).
20. Mr Thu (Công ty BĐS) - bạn Clayton.
21. Mr Cương (Công ty BĐS) - bạn Clayton.
22. Mr An (giang10).
23. Mr Bản – Bạn Mr Nghĩa (Clayton).
24. Mr Thế (bạn anh Minh ngaydoclap).
25. Mr Hoàng Minh Kháng (Giám đốc Công ty Cổ phần Delicious Wine) – Jackal giới thiệu.
26. Mr Ngô Trần Sơn – Sales Manager Công ty Hầm rượu Châu Á – Vang Pháp Vàng (bạn Mr Kháng).

27. Mr Võ Thành Đạt (bạn Mr Kháng).
28. Mr xxxxx – bạn Mr Linh (Flat).

29. Mr yyyyy – bạn Mr Linh (Flat).
30. Ms Tracy (Lady in Red) – bạn Mr Nguyễn.
31. Ms zzzzz – bạn MaltBrothers.

32. Mr Nguyễn Hữu Nhất - bạn Mr Ngọc Âu.

Ngoài các anh nêu trên, bên Công ty Đại Ninh (Shop Thủy Hà – Đơn vị tài trợ rượu Arran Single Malt Whisky) xác nhận sẽ có thêm 6 người tham gia, tổng cộng hiện tại là 38 người.

Clayton

Xe điện
Để khởi động cho event "The Beauty of Arran Malts", em và một cụ trẻ BSC và một cụ "sắp" BSC lôi nhau đi thử rượu.

Lần này là Blind Tasting 4 dòng Cognac XO Courvoisier, bao gồm 3 chai Imperial và 1 chai Emperor, để xem dòng nào gây ấn tượng mạnh nhất.

Trong số này, có 1 chai thuộc đời "ơ kìa" mà em rất thích. Dễ có lẽ đã đến trên 20 năm trôi...

Clayton

Xe điện
Cả 4 em đều là "Le Cognac de Napoleon" (dòng Rượu Cognac của Napoleon, hay rượu Cognac dành cho Napoleon). Em nào cũng nam tính, cũng đầy đặn, vừa rắn rỏi lại vừa lãng mạn, như tính cách của Vị Hoàng đế vĩ đại nước Pháp vậy. Chả biết chọn em nào!

Cuối cùng, người chiến thắng lại là chàng Hoàng tử xứ Poglignac - vâng, Prince Hubert de Polignac. Ngạc nhiên thay, anh chàng này lại cũng vẫn mang trong mình "dòng máu" Napoleon :D

flat

Xe buýt
Để khởi động cho event "The Beauty of Arran Malts", em và một cụ trẻ BSC và một cụ "sắp" BSC lôi nhau đi thử rượu.

Lần này là Blind Tasting 4 dòng Cognac XO Courvoisier, bao gồm 3 chai Imperial và 1 chai Emperor, để xem dòng nào gây ấn tượng mạnh nhất.

Trong số này, có 1 chai thuộc đời "ơ kìa" mà em rất thích. Dễ có lẽ đã đến trên 20 năm trôi...
Ke ke ke, kết luận hội nghị như sau:
Cụ Cá Voi đi săn được mối hàng độc dược, mang mẫu về nhờ Chủ tịch với mấy ông "golden tongue" oánh giá hộ trước khi đi Nha Trang gom hàng sỉ, cả hội rón rén mở mỗi 1 chai còi nhất, lấy đâu ra mà Blind Tasting, Chủ tịch nhờ =))

Clayton

Xe điện
Ke ke ke, kết luận hội nghị như sau:
Cụ Cá Voi đi săn được mối hàng độc dược, mang mẫu về nhờ Chủ tịch với mấy ông "golden tongue" oánh giá hộ trước khi đi Nha Trang gom hàng sỉ, cả hội rón rén mở mỗi 1 chai còi nhất, lấy đâu ra mà Blind Tasting, Chủ tịch nhờ =))
Chả khen ảnh đẹp thì thôi, lại còn cứ đi chê rượu còi, cụ thật đúng là... Phờ lét :D

jackal76

Xe tải
Chả khen ảnh đẹp thì thôi, lại còn cứ đi chê rượu còi, cụ thật đúng là... Phờ lét :D
Cụ Flat không khen ảnh đẹp cũng có ý đấy ạ. Trình độ ảnh ọt của CT dạo này lên quá, vào DS số ít nhiếp ảnh gia Pro (biên chế BSC) rồi.

Giờ anh em, hay ngóng CT mời rượu thôi, chứ khen ảnh làm gì nữa :)

Clayton

Xe điện
Cụ Flat không khen ảnh đẹp cũng có ý đấy ạ. Trình độ ảnh ọt của CT dạo này lên quá, vào DS số ít nhiếp ảnh gia Pro (biên chế BSC) rồi.

Giờ anh em, hay ngóng CT mời rượu thôi, chứ khen ảnh làm gì nữa :)
Tưởng rượu ngon uống cũng nhiều nên chán rồi? :)) ;)

flat

Xe buýt
Báo cáo CT và anh em: danh sách chốt đến 12h00 trưa nay là 42 người, tròn 7 mâm :))
Về phần "hoa quả sơn" để dùng với chai Arran "đỉnh cao" tối nay, theo ý kiến của CT và cụ Jack, em xin chốt thế này:
- Táo Ambrosia;
- Táo Red Delicious;
- Lê Corella.

Các loại trên do hệ thống Klever Fruits cung cấp (đảm bảo VS ATTP và chất lượng).
BSC đảm bảo hoa quả đủ để các cụ dùng với.....4 ly Arran Single cask :)

Kính.

NOTE:
1- Chiều nay BSC sẽ thuê người đeo băng đỏ thu tiền trước khi các cụ vào, các cụ chuẩn bị xiền lẻ cho em; trường hợp bất đắc dĩ, BTC xin nhận tờ 500k cũng được (khỏi trả lại).
2- Các mem BSC chưa đóng tiền "niên liễm" 2014 chuẩn bị tinh thần thu + phạt nộp chậm.

chipchep

Xe đạp
rượu và nhiếp ảnh có liên quan đến nhau quá! nhìn ảnh Cụ Chủ tịch chụp mà phát thèm...rượu :)

MaltBrothers

Xe buýt
Off về rồi cụ ạ, rất vui như thường lệ chắc nhiều cụ vẫn còn lâng lâng về đến nhà lại dán mắt vào tv xem trận Pháp vs Đức nên chưa có ảnh ọt. Nhiếp ảnh za Cườnglé đâu rồi phọt vài cái ảnh đi chứ

cuongle

Xe tải
Hàng đây, hàng đây....

Tập thể phát đã :

Trạng thái
Thớt đang đóng