Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Tên tuổi em nó đây (nhưng Cognag có vẻ cũng hơi giống phụ nữ hay sao ấy nhỉ, bật đèn lên, trông em nó cứ....nhợt nhạt thế nào ấy =)) )

tuankts

Xe tải
Ke ke ke, nhờ f1 chỉ bảo tận tình, giờ nhà cháu đã biết cách chạy cái chương trình có chữ "f" màu xanh rồi lão nhé, công nhận ......nhiều cái hay thật ;)
Đúng trẻ ko chơi giờ già đổ đốn :)) :))

Vulcan V70

Xe trâu
Các cụ tập trung vào bóng đá, quên sạch cả rượu chè.

Nhà cháu đành phải độc diễn vậy =))

Cụ chụp như ri làm sao bít được cuai của Cụ là Cognac hay Brandy đấy ạ.
Có nhiều chai Brandy làm mẫu mã đẹp lắm.

flat

Xe buýt
Cụ chụp như ri làm sao bít được cuai của Cụ là Cognac hay Brandy đấy ạ.
Có nhiều chai Brandy làm mẫu mã đẹp lắm.
Ke ke, em Decourtet hiếm có, khó tìm đây còn gì cụ ơi.

Thật ra, những chai XO loại hàng "hồi" như thế này mà em được uống, đa phần nút bần đã bị mục/gẫy (chắc do bảo quản, quá nóng, quá ẩm...) và có ảnh hưởng tới nhất định tới hương vị những ly đầu, nhưng rồi sau đó thì ...no vấn đề, cụ ạ ;)

Philip Tèo

Xe máy
Này thì cognac

Các cụ đã ai nếm thử mấy em Leyrat này chưa ạ?

thumotty

Xe buýt
Hôm nọ em được nhìn chai này rồi mà chưa được uống. Công nhận mẫu mã đẹp. Hôm nào có chai nào dở cụ gọi em vào test với nhá.

thumotty

Xe buýt
Anh em nhà em mới đoàn tụ với nhau nè các cụ.Có cụ nào thấy năm sinh của mình trong đó không ạ.
Mấy anh em này đều đóng chai tháng 6/2013 hết, tuy nhiên chai 1970 màu lại đậm nhất thậm chí hơn cả đồng chí 1962 mà cả hai đều thùng hoghead cả.Tuy 2 chú 1956 và 1954 rất cao tuổi (57 và 59YO) nhưng màu rượu nhạt hơn cả 1962 vì 2 đồng chí này ngủ lâu năm trong thùng butt.Còn chú 1977 thì khỏi nói, màu vàng rơm rất sáng dù đồng chí này cũng 36YO rồi,thì ra chú được ủ trong thùng plain hoghead - cái thùng này hiếm khi đóng chai single cask nhé đa phần dùng để blend với các thùng sherry khác để cho ra các phiên bản aged statement (25yo, 30yo...)
Mời các cụ ngắm dung nhan anh em nhà em
Đây rồi. Ước mơ của em đây rồi. Nhìn mà ướt hết cả bàn phỉm.

chawks0202

Xe buýt
Anh em nhà em mới đoàn tụ với nhau nè các cụ.Có cụ nào thấy năm sinh của mình trong đó không ạ.
Mấy anh em này đều đóng chai tháng 6/2013 hết, tuy nhiên chai 1970 màu lại đậm nhất thậm chí hơn cả đồng chí 1962 mà cả hai đều thùng hoghead cả.Tuy 2 chú 1956 và 1954 rất cao tuổi (57 và 59YO) nhưng màu rượu nhạt hơn cả 1962 vì 2 đồng chí này ngủ lâu năm trong thùng butt.Còn chú 1977 thì khỏi nói, màu vàng rơm rất sáng dù đồng chí này cũng 36YO rồi,thì ra chú được ủ trong thùng plain hoghead - cái thùng này hiếm khi đóng chai single cask nhé đa phần dùng để blend với các thùng sherry khác để cho ra các phiên bản aged statement (25yo, 30yo...)
Mời các cụ ngắm dung nhan anh em nhà em.
Nghe đồn chai 1955 giá đến cả 10k. Thế hai chai 54 và 56 giá ntn hả cụ

Philip Tèo

Xe máy
Nghe đồn chai 1955 giá đến cả 10k. Thế hai chai 54 và 56 giá ntn hả cụ
Ý cụ là 10K mỹ kim ý ạ?
10K mỹ kim thì phải mua được vài chai cụ ạ, 1955 của Macallan thì mới đắt tới thế chứ Glenfarclas thì giá còn hợp lý lắm, nhưng chắc 5,7 năm nữa thì cũng sẽ đắt thôi cụ ạ vì bây giờ càng ngày mấy chai cao tuổi tiêu thụ càng nhiều nên stock của họ sẽ vơi nhanh.
Những nhà chưng cất mà tồn kho hàng cao tuổi không có nhiều thì chỉ cần đến 40YO là họ đã bán đắt lắm rồi.
Nếu cụ quan tâm giá cả chính xác thì PM cho em, em sẽ PM lại cho cụ nhé

phamhavn

Xe tải
Ý cụ là 10K mỹ kim ý ạ?
10K mỹ kim thì phải mua được vài chai cụ ạ, 1955 của Macallan thì mới đắt tới thế chứ Glenfarclas thì giá còn hợp lý lắm, nhưng chắc 5,7 năm nữa thì cũng sẽ đắt thôi cụ ạ vì bây giờ càng ngày mấy chai cao tuổi tiêu thụ càng nhiều nên stock của họ sẽ vơi nhanh.
Những nhà chưng cất mà tồn kho hàng cao tuổi không có nhiều thì chỉ cần đến 40YO là họ đã bán đắt lắm rồi.
Nếu cụ quan tâm giá cả chính xác thì PM cho em, em sẽ PM lại cho cụ nhé
Ý cụ ấy là 10tr, cụ Tèo xem giá có đó đc ko để em 2 thùng nhé.

MaltBrothers

Xe buýt
Các cụ đã ai nếm thử mấy em Leyrat này chưa ạ?

[]
Cụ tèo cho hỏi chai extra Glory với extra bên cạn thì chai nào đắt hơn. Em dự là chai Glory đắt hơn nhưng sao bọn nó quên ko đánh đủ màu caramel hay sao mà nước lại nhạt hoét thẹ hay là hàng made in An Nam

hailuatn

Xe container
Rượu Auchentoshan chất lượng có gì ấn tượng không mà ít thấy được các cụ nhắc đến? Hôm trước cụ gì nói là rượu này được chưng cất 3 lần, trong khi các nhà khác đa số chỉ chưng cất 2 lần.

flat

Xe buýt
Rượu Auchentoshan chất lượng có gì ấn tượng không mà ít thấy được các cụ nhắc đến? Hôm trước cụ gì nói là rượu này được chưng cất 3 lần, trong khi các nhà khác đa số chỉ chưng cất 2 lần.
Nhắc nhiều đấy chứ cụ, nhưng anh em BSC bây giờ tập trung làm theo chuyên đề. Sắp tới có làm một event về dòng này, cụ thử đoán xem nào?

tauluon

Xe buýt
Loại đã uống thì không ấn tượng mấy? Loại ""ấn tượng" thì chưa được uống. Việc chưng cất mấy lần chưa hẳn đã quyết định đến chất lượng rượu. Cụ à, loại này không nằm trong hệ tiêu chí ngon/bổ/rẻ của nhà cháu. Loại này thuộc gu của cụ Sky thì phải

tauluon

Xe buýt
Nhắc nhiều đấy chứ cụ, nhưng anh em BSC bây giờ tập trung làm theo chuyên đề. Sắp tới có làm một event về dòng này, cụ thử đoán xem nào?

Chuyên đề thì hay nhưng chọn ngày "xấu" quá cụ Flat ạ. Em đã định trước cả tháng ngày 27 tháng 6 thế mà lại trượt. Bắt đền ông tiếp thị :bz đấy

tauluon

Xe buýt
Chuyên đề thì hay nhưng chọn ngày "xấu" quá cụ Flat ạ. Em đã định trước cả tháng ngày 27 tháng 6 thế mà lại trượt. Bắt đền ông tiếp thị :bz đấy
Hôm 4/7 học sinh thi đại học, đường phố đông nghẹt ... ôi khó thở quá

skywalkers

Xe buýt
Loại đã uống thì không ấn tượng mấy? Loại ""ấn tượng" thì chưa được uống. Việc chưng cất mấy lần chưa hẳn đã quyết định đến chất lượng rượu. Cụ à, loại này không nằm trong hệ tiêu chí ngon/bổ/rẻ của nhà cháu. Loại này thuộc gu của cụ Sky thì phải
Hehe. Cụ tauluon nói đúng ạ. Chất lượng SM thì trên 80% phụ thuộc vào chọn thùng và cách ủ rượu. Công đoạn chưng cất ko đóng góp tính chất quyết định.
Thực ra thì Auchentoshan cũng chỉ là 1 trong những dòng rượu cháu uống chứ ko phải loại yêu thích. Tuy nhiên có 1 số chai thử qua cháu cũng thấy được, đặc biệt là chai Auchen 21 siver oak CS limited cho thị trường DFS cháu thấy rất ổn, giá lại hợp lý. Ngoài ra thì Auchen cũng có 1 số chai được đánh giá cao như chai Solera hoặc chai 1975 limited Bourbon Cask hoặc 1979 limited Sherry Cask. Tuy nhiên mấy chai này ko có sẵn ở VN nên cháu phải vận chuyển từ bển về :)

flat

Xe buýt
Cái này gọi là "ý chí lãnh đạo" đấy cụ ạ :((
Hôm đấy F1 nhà em cũng đi thi, em cứ mang nó vứt vào Trường, nhờ cụ trông luôn, xong em hậu tạ bằng mấy "quả lựu đạn" chuyên dùng của BSC nhà mình nhé =))

Em thấy cụ Clayton kín kín hở hở gửi hình cho em line 4 chai này, chắc để tasting hôm tới, cụ có tiếc không nào ;)

(đoạn này cụ Clayton xóa mất, em chả biết đây là của nhà nào =)) )

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Hehe. Cụ tauluon nói đúng ạ. Chất lượng SM thì trên 80% phụ thuộc vào chọn thùng và cách ủ rượu. Công đoạn chưng cất ko đóng góp tính chất quyết định.
Thực ra thì Auchentoshan cũng chỉ là 1 trong những dòng rượu cháu uống chứ ko phải loại yêu thích. Tuy nhiên có 1 số chai thử qua cháu cũng thấy được, đặc biệt là chai Auchen 21 siver oak CS limited cho thị trường DFS cháu thấy rất ổn, giá lại hợp lý. Ngoài ra thì Auchen cũng có 1 số chai được đánh giá cao như chai Solera hoặc chai 1975 limited Bourbon Cask hoặc 1979 limited Sherry Cask. Tuy nhiên mấy chai này ko có sẵn ở VN nên cháu phải vận chuyển từ bển về :)
Thank các cụ, nếu em định lấy Auchentoshan12 thì nên thêm tí nữa để lấy Glenfaclas12 hay hơn đúng không ạ?

jackal76

Xe tải
Auchen, không phải loại cụ Sky ưa thích đâu.

Ver 21y OB, tem UK, ngang em HP12Y, cụ còn nguây nguẩy không lấy.

À cụ Sky ơi, có chai này, cháu không biết chai gì nữa. Trước cụ bảo, hiếm lắm, không thể kiếm được nữa. Không hiểu mô tê sao, cháu lại tìm được, giá cũng hợp lý. Đúng là Trời thương :)

Thực ra, nếu may mắn hơn, cháu đã kiếm được 1 thùng này, nếu....lí do sao, cụ cũng biết rùi

Những chai này của cụ Bot no bao nhiêu vậy ?

Hình trên cháu mượn trên Net, không dám post hình thật. Trình IT của các cụ giỏi lắm, tìm ra chỗ mua thì chít.

Trạng thái
Thớt đang đóng