Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thumotty

Xe buýt
Hôm qua em nghe nói chủ tịch dạo này đi tìm cảm giác mới, tinh khiết hơn, với Vodka thì phải. Các cụ chuẩn bị tinh thần có tasting note về vodka nhé.

Tuctu

Xe máy
Các cụ cho em hỏi: em muốn mua bộ ly tulip shape, ở TP HCM thì mua ở đâu ạ? Em cám ơn các cụ.

MaltBrothers

Xe buýt
Dạ, lại đang làm thêm vụ Blind Tasting nữa cụ ơi :D. Vẫn chưa xong cụ ạ. Tối về, lại sẽ có review để các cụ tham khảo.:)
Cụ blind tasting loại gì thế ạ, quả là số hưởng. Em đang tự hài lòng với lòng nhợn nướng + vodka men vỉa hè quán trên Hòa bình với mấy chú em đây. Trên này blended loại 12yo trở xuống đắt vãi mà uống có ra gì đâu. Chẳng nhẽ lại lôi chai remy club uống với lòng nhợn nướng thì mất hết cả tự trọng nên uống tạm vodka men cũng vào phết :D

chawks0202

Xe buýt
Cụ blind tasting loại gì thế ạ, quả là số hưởng. Em đang tự hài lòng với lòng nhợn nướng + vodka men vỉa hè quán trên Hòa bình với mấy chú em đây. Trên này blended loại 12yo trở xuống đắt vãi mà uống có ra gì đâu. Chẳng nhẽ lại lôi chai remy club uống với lòng nhợn nướng thì mất hết cả tự trọng nên uống tạm vodka men cũng vào phết :D
Hòa Bình hẻo thế hả cụ pct. Hôm kia thấy cụ ở BV Xanh Pôn nhưng ứ dám lân la gọi cụ vì cháu biết cụ cơ mà cụ lại ứ.biết cháu

tatarus

Xe máy
Em chịu cụ Mo quả này rồi, cái mồm SM của cụ mà vẫn ngưu ẩm được voka men thì quả thật tuyệt vời. Mà sao mấy chú em của Cụ ko lôi rượu đồ Mường đình ra nhể. Em thấy cái đấy uống với nhợn mán khá là vào. Hòa bình city em thấy khá phổ biến mấy chai finest là nhiều :-@

tauluon

Xe buýt
Hôm qua em nghe nói chủ tịch dạo này đi tìm cảm giác mới, tinh khiết hơn, với Vodka thì phải. Các cụ chuẩn bị tinh thần có tasting note về vodka nhé.
CT thiết kế hôm nào làm trận vodka để tráng miệng đi. Không nghe BĐH :bz:bz:bz khởi động vụ 27 tháng 6 nhỉ

tauluon

Xe buýt
Hòa Bình hẻo thế hả cụ pct. Hôm kia thấy cụ ở BV Xanh Pôn nhưng ứ dám lân la gọi cụ vì cháu biết cụ cơ mà cụ lại ứ.biết cháu
Không ngờ PCT cũng nổi tiếng nhỉ
@ cụ Malt: Em đã qua 186 TH lấy BB 2000 rồi. Thạnk cụ

tauluon

Xe buýt
Em chịu cụ Mo quả này rồi, cái mồm SM của cụ mà vẫn ngưu ẩm được voka men thì quả thật tuyệt vời. Mà sao mấy chú em của Cụ ko lôi rượu đồ Mường đình ra nhể. Em thấy cái đấy uống với nhợn mán khá là vào. Hòa bình city em thấy khá phổ biến mấy chai finest là nhiều :-@
Cụ không biết đấy thôi. Kể về thứ hạng rừng rú thì nhất cụ Malt, nhì cụ Flat còn lại thì kính nhi viễn chi ... hết :o3

flat

Xe buýt
Nhớ các cụ quá, em vừa đi vòng quanh các tỉnh về, lượm được cái ảnh, đố các cụ biết, tủ rượu của BSCer nào đây =))

flat

Xe buýt
Chủ tịch đang quay sang Gin pha tonic rồi, em thấy cụ ấy đang tổ chức thác loạn trong giờ HC, như thế này này các cụ ạ =))

tuankts

Xe tải
Ông Phẳng giờ lại có cái thú chui rúc vào Phây nhà người ta cóp pết ảnh như đúng rồi :)):)):)):)):))

Philip Tèo

Xe máy
Gia đình xum họp

Anh em nhà em mới đoàn tụ với nhau nè các cụ.Có cụ nào thấy năm sinh của mình trong đó không ạ.
Mấy anh em này đều đóng chai tháng 6/2013 hết, tuy nhiên chai 1970 màu lại đậm nhất thậm chí hơn cả đồng chí 1962 mà cả hai đều thùng hoghead cả.Tuy 2 chú 1956 và 1954 rất cao tuổi (57 và 59YO) nhưng màu rượu nhạt hơn cả 1962 vì 2 đồng chí này ngủ lâu năm trong thùng butt.Còn chú 1977 thì khỏi nói, màu vàng rơm rất sáng dù đồng chí này cũng 36YO rồi,thì ra chú được ủ trong thùng plain hoghead - cái thùng này hiếm khi đóng chai single cask nhé đa phần dùng để blend với các thùng sherry khác để cho ra các phiên bản aged statement (25yo, 30yo...)
Mời các cụ ngắm dung nhan anh em nhà em.

flat

Xe buýt
Ông Phẳng giờ lại có cái thú chui rúc vào Phây nhà người ta cóp pết ảnh như đúng rồi :)):)):)):)):))
Ke ke ke, nhờ f1 chỉ bảo tận tình, giờ nhà cháu đã biết cách chạy cái chương trình có chữ "f" màu xanh rồi lão nhé, công nhận ......nhiều cái hay thật ;)

flat

Xe buýt
Các cụ tập trung vào bóng đá, quên sạch cả rượu chè.

Nhà cháu đành phải độc diễn vậy =))

Trạng thái
Thớt đang đóng