Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

skywalkers

Xe buýt
Nói chuyện thời quân chủ, phong kiến, cổ hủ lạc hậu làm gì cụ ơi. Một lời nói thật thô thiển vẫn không có ý nghĩa bằng lời nói dối nhưng khéo léo. Nhà em đã nói chai đó rất hiếm và em chỉ có duy nhất 1chai thì sếp Tổng mới quí chứ nói em còn vài chai chưa kể còn một lô chai đẳng cấp gấp nhiều lần chai đang uống thì cụ Tổng lại nhìn em với ánh mắt hình cái gậy ngay đấy ạ. Đúng là cụ làm sếp nên suy nghĩ nó ở tầng lớp khác với bọn thảo dân chúng em mất rồi :D

Bây giờ Platinum selection của Dlgs tiệt chủng, chỉ còn Platinum của Hunter Laing thôim, em nhìn chai và hộp rồi vẫn không thấy chất bằng cái loại đời cũ. Vì thế nên mới quí cụ ạ.
Hehe. Em mà làm sếp thì chắc giờ này trong nhà đã đầy SM. Đệ đi đâu về là 1 chai Old Rare cho máu. Mỗi tội chưa được làm sếp nên chả có chai Âu De nào cả.
Còn cái chuyện kia thì em chỉ sợ 1 ngày đẹp trời sếp của cụ lại ngồi với 1 thằng cha BSC nào đó, sếp khoe hôm nọ được thằng đệ cho uống chai Grant 18 đời Tống hay lắm. Bố BSCer kia mà ngứa mồm lại bảo trước đây em với anh Malt Brothers toàn khuân cả thùng giá 600k/chai đấy anh ạ thì em e rằng... Tính kỹ quá nhiều khi vẫn lọt đấy cụ ạ, HN này nhỏ lắm cơ ý.

MaltBrothers

Xe buýt
Hehe. Em mà làm sếp thì chắc giờ này trong nhà đã đầy SM. Đệ đi đâu về là 1 chai Old Rare cho máu. Mỗi tội chưa được làm sếp nên chả có chai Âu De nào cả.
Còn cái chuyện kia thì em chỉ sợ 1 ngày đẹp trời sếp của cụ lại ngồi với 1 thằng cha BSC nào đó, sếp khoe hôm nọ được thằng đệ cho uống chai Grant 18 đời Tống hay lắm. Bố BSCer kia mà ngứa mồm lại bảo trước đây em với anh Malt Brothers toàn khuân cả thùng giá 600k/chai đấy anh ạ thì em e rằng... Tính kỹ quá nhiều khi vẫn lọt đấy cụ ạ, HN này nhỏ lắm cơ ý.
Không sao cụ ạ, những đòn hiểm kiểu thế em phải tính hết rồi cụ ợ. Trời sinh ra cái lưỡi nó rất mềm mà cụ :D

@winecellar: tình hình Nội Bài ban căng quá cụ nhỉ, nhà em hóng tin từng giờ đây hihi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Không sao cụ ạ, những đòn hiểm kiểu thế em phải tính hết rồi cụ ợ. Trời sinh ra cái lưỡi nó rất mềm mà cụ :D

@winecellar: tình hình Nội Bài ban căng quá cụ nhỉ, nhà em hóng tin từng giờ đây hihi.

Ardbeg 1991 / 22 Year Old / Old & Rare
70cl / 55.8%
Islay Single Malt Scotch Whisky
Hunter Laing
A 22 year old Ardbeg bottled by Hunter Laing as part of their Old & Rare series. Just 127 bottles came out of the cask. Distilled just 2 years after the distillery reopened and using malt from Port Ellen, this has apple and pear notes amongst the peat.

Em cũng đang thèm cái món OLD AND RARE ARDBEG 22yo lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Cụ Malt đã mở chai HLP21 47.5% không có hộp ra để uống chưa? Chai này thì đúng là tại HN chỉ có 1 vài cụ có (em đoán vậy) vì nó thuộc loại hàng hiếm hiện nay. Ngay cả trong SG (quê hương của Mỹ Tín) cũng không tìm được chai này nữa cụ ạ. Em biết 1 số cụ cũng thích chai 21yo 47.5% này nhưng quả là bây giờ ko thể kiếm nổi thêm chai nào cả, thật là đáng tiếc. Chai 21yo giờ có lẽ còn khó tìm hơn chai 25yo cụ nhỉ. Chai HLP21 40% thì có lẽ chất lượng cũng không kém nhiều nhưng về độ hiếm hoi tại VN thì không bằng vì vẫn có thể mua được với giá như cụ Malt nói. Tuy nhiên theo cụ CT thì chai 40% này trên thế giới mới là chai hiếm vì nó được cho là version lỗi của nhà HLP và phải quay lại 47.5% sau có khoảng 2, 3 năm đóng chai 40%. Một điều thú vị là chai 21yo này trước đây nhà HLP làm cho thị trường travel retail trước khi đưa vào core range.. =D>
Cụ sky giúp e cho chót đi, e muốn thêm chai 47.5% nữa.

sonvg

Xe điện
E đọc mà hoa hết cả mắt rồi...

BarleyRiver

Xe tải
Thú thật với các cụ, kiếm được những chai rượu mình thích thì cảm giác rất tuyệt vời. Thấy mà bỏ qua thì sẽ ăn ko ngon đâu. Nhưng để bê về thì ngán ngẩm lắm. Đã có lần trong các vali của em cầm về VN hơn 30 chai các loại.
Chính vì vậy, cũng có lần ở ngay VN có cửa hàng để lại cho em 2 chai Grant 18yo, cũ nhưng vẫn rất mới, hàng nhập của Tấn Khoa, giá chỉ 450ngàn/chai. Em đành quay đi ko lấy vì nghĩ bê vác mà chán đấy ạ.

jackal76

Xe tải
Cụ sky giúp e cho chót đi, e muốn thêm chai 47.5% nữa.
Cụ Webzy ơi, kiếm HP21 47,5% này, không dễ kiếm như BB26 (dù hiếm nhưng vẫn kiếm được) đâu cụ à.

Chắc cụ đã qua ăn Phở " xếp hàng" ở Bát Đàn rồi chứ ? Danh sách wait - list (các cụ order) chai này với cụ Sky, dài lắm cụ ơi :)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ Webzy ơi, kiếm HP21 47,5% này, không dễ kiếm như BB26 (dù hiếm nhưng vẫn kiếm được) đâu cụ à.

Chắc cụ đã qua ăn Phở " xếp hàng" ở Bát Đàn rồi chứ ? Danh sách wait - list (các cụ order) chai này với cụ Sky, dài lắm cụ ơi :)
Vụ này chỉ có cách là phá kho thóc của cụ Sky kiểu gì cụ cũng được vài thùng

minhchi233

Xe điện
Các Cụ làm em sốt ruột quá,leo lên gác bếp xem lại thì có nhõn 1 chai HlP 21yo đời 40ABV mới chán. Thế là lại phải đi tìm chai 47,5 hy vọng là sẽ tìm đueowjc ạ.

cuongle

Xe tải

Ardbeg 1991 / 22 Year Old / Old & Rare
70cl / 55.8%
Islay Single Malt Scotch Whisky
Hunter Laing
A 22 year old Ardbeg bottled by Hunter Laing as part of their Old & Rare series. Just 127 bottles came out of the cask. Distilled just 2 years after the distillery reopened and using malt from Port Ellen, this has apple and pear notes amongst the peat.

Em cũng đang thèm cái món OLD AND RARE ARDBEG 22yo lắm rồi.
Về chưa cụ?

f1_hn

Xe container
E có chai Genfarclas 12 loại 1l , ông bạn cứ gạ mua đi biếu mà e chẳng biết để giá bn :(

webzy

Xe tải
E đăng ký cả 2 luôn cụ nhé.

Philip Tèo

Xe máy
Tiếp lời cụ Chủ tịch, chắc chắn cụ sẽ bị tính thuế với cách mua rượu như vậy. Nhưng ly uống rượu sẽ không bị hi hi. Cụ winecellar, trong bài viết về ly sắp tới của em sẽ nhắc tới tên Lalique. Còn khi cụ đã quyết dấn thân vào thế giới của Lalique, em chỉ có thể nói rằng cụ đang chơi ở đẳng cấp cao nhất của ly pha lê rồi đó.
Ui, hôm lâu rồi em ghé xem showroom Lalique bên Sing, tí ngất luôn.
Ly nào rẻ nhất cũng khoảng 400 SGD/2chiếc. Có mấy con cá thấy đẹp, tính mua một con về trưng, 300SGD, mà đủ bộ 88 con, chuồn thẳng.Còn nữa,thấy có quả chậu hoa chạm rồng, đường kính tầm 25cm, cao chừng 20 cm rất tinh vi, cực kỳ đẹp, biết giá thế nào cũng đắt nhưng cứ hỏi thử em bán hàng xem giá cả thế nào, em bảo chỉ có 60.000 SGD thôi (khoảng 1 tỷ), quay đi luôn, không dám dòm lâu vì sợ bị tính tiền dòm.Cụ có bộ lalique nào không ạ, cụ post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng với.Hôm nào ra HN, em mang rượu ra mời cụ, cụ mang ly ra để nhâm nhi thưởng thức nhé, hi hi

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Dạ vâng, em có 18 em này dành cho BSC mỗi cụ một em cụ nào chưa có thì em bù cho em Port Ellen 31
Lúc Nhà Em gọi đến Nội Bài thấy Mr Beer Plaza đang quyết chiến với kẻ địch to béo vừa quyền thế vừa hung tợn và lại vừa nắm chắc giá của các chai Ardbeg tới từng đồng bạc lẻ thế mới chán như con gián. Em chả biết động viên kiểu gì bèn bảo hay để anh phi đến đó góp thêm một cái lưỡi nữa xem có thể chuyển bại thành thắng đc không hoặc ít ra cũng ko bị áp quả thuế 50% + 150% = 200% trên giá chuẩn bán ở UK thì có mà cháy túi các cụ BCS vốn đã nghèo lại còn tham lam như bần cố nông (em ko vơ đũa cả cục đâu ạ, vẫn trừ 1số cụ như cụ CT + Jenda = tổ quốc ghi công :D ) Vụ quyết đấu này mà cụ winecellar ko nuốt trôi thì đến Port Ellen 31yo chắc các BCSer chỉ còn nước khóc chờ Bụt hiện ra giải cứu mất, hức hức

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng