[Thảo luận] Oánh nhau trên đường Tăng Bạt Hổ

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ sai đúng gì chưa biết, nhưng đập rạn kính thì phải xem lại. Chú 2B kia chưa yên được đâu, em nghĩ thế.

RKM

Xe máy
Các cụ cũng bớt giận dữ. Đường TBH phân luồng 1 chiều là hợp lý vì đường bé, xe đông. Bỗng dưng 1 ngày GTCC bất thuồng luồng cho thêm chiều xe máy thành 2 chiều cho xe máy là rất bất hợp lý và nhiều ngươif vẫn tưởng 1 chiều nên có thể bác BMW tưởng vậy nên ức chế. Đường xe máy cho 2 chiều nhưng ít xe máy nào dám đi chiều mới mở vì tự thấy quá nguy hiểm khi lượng xe quá đông trong khi đường chật hẹp.

Tuy nhiên, em thấy cách cư xử của cả 2 bác 4 bánh và 2 bánh đều không thể chấp nhận được khi tham gia giao thông. Chẳng có lý gì mà phải phân biệt về văn hóa cư xử giữa 2b với 4b cả. Em đã từng bị 1 chú 2b tạt đầu đến "hở môi" vào gìơ cao điểm. Dân tình la hét chỉ trỏ kẻ gây án.. Nhưng em kệ, đi tiếp vì có gì thì bảo hiểm lo, dừng lại tý để chạy theo túm cổ 2b thì ùn tắc cả đường, cũng lại to tiếng với nhau..

Đi đường đông, va chạm tý ty là khó tránh được. Em thấy vì thế mà làm tắc nghẽn giao thông là không nên chút nào, chưa kể hậu sự còn khôn lường. Dù là gái, em đã từng không sợ vạ lây để vào can thiệp, giải phóng đường cho bà con nếu thấy các bác 2b và 4 b choảng nhau vì va quệt nhẹ chẳng có thiệt hại gì.

1 sự nhịn, 9 sự lành, em thấy các cụ nói không sao tý nào. Em thấy nên mua bảo hiểm tự nguyện, đi đường tâm lý thoáng hẳn, không bị ức chế khi có va chạm:).

Chỉnh sửa cuối:

VLOLVN

Xe tải
Các cụ ạ. Đi ở đg Tăng Bạt Hổ hay các đường khác đang đường 1 chiều rồi cho đi 2 chiều đều sợ, sợ lắm. Vì pà kon nhà ta ko để ý cữ nghĩ đường 1 chiều và chiều kia đang đi sai, thi thoảng còn láng sang dọa, trêu, rồi đâm ( kiểu đâm cho mày biết vì mày đi sai). Em hay đi đường Tăng Bạt Hổ, Lò Đúc, toàn fải thủ thế, nhảy vào vỉa hè, vì ôtô đi sát có ép mình. :((

zoom zoom

Xe tải
Em hay đi 2B phố Tăng Bạt Hổ chiều NCT đến THD, đường này cho 2B đi 2 chiều nửa năm nay rồi mà ko hiểu sao chiều ngược lại vẫn đi lán đường như ngày xưa :102::102::102: Kể cả đường Lò Đúc cũng vậy.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Từ việc suýt va chạm mà lại dẫn đến đánh lộn, choảng nhau :mad:

lyt.dolce

Xe hơi
phải em là dream thì cầm viên gạch ném vào kính rồi chạy...khà khà..

winter

Xe đạp
:41::41::41::41::41: ủng hộ chú đi Dream. Xã hội bây giờ nhiều kẻ bán đất bán ruộng đi mua Mec với BMW rồi nghĩ mình là bố thiên hạ.
Đa số các bác ở đây cổ vũ cho hành động của chú đi Dream chỉ vì chú BMW sai. Giả dụ thằng BMW cao tay sau đó đi thưa kiện, ai sai đến đâu chịu đến đấy thì có phải chú Dream bán xe đi mà đền kính không?

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tăng Bạt Hổ đi hướng ngược lại cũng khiếp, em hay ngồi chỗ hàng Hoan cá đi từ phía vườn hoa cứ ngược đường cho nó lành :41:(b)(b)(b)

mig29

Xe hơi
May là ông Bim gặp chuyện vào buổi sáng chứ tầm 7 rưỡi tối, sau khi chứng khoán 2 số khớp lệnh xong có khối ông chán sống thì có mà toi

NTH

Xe điện
Đa số các bác ở đây cổ vũ cho hành động của chú đi Dream chỉ vì chú BMW sai. Giả dụ thằng BMW cao tay sau đó đi thưa kiện, ai sai đến đâu chịu đến đấy thì có phải chú Dream bán xe đi mà đền kính không?
Bác rõ giá trị nhỉ !?
Em biết cái kính con Bim khoảng bao nhiêu, nhưng em đang đi con 2 bánh bằng cơm bác nhìn thấy mà ko thể biết giá trị ntn đâu nhé ... (k)