[Thảo luận] Oánh nhau trên đường Tăng Bạt Hổ

thantai

Xe hơi
nhà e cũng gần gần đấy, thi thoảng e có phóng xe máy đi vào đường tăng bạt hổ theo chiều mà mọi người vận nghĩ là ngc chiều. CÓ lần e đi gần hết nửa đường rồi bật đền (cot) thấy các bác oto tránh dạt sang, ko biết các bác tài có biết e đi đúng đường ko hay tưởng e là thằng nào đi ngông!:21:
Cũng ko dưới 1 lần e chứng kiến các xe oto khi ré trái đi về phía LQĐôn vướng xe máy đi chiều ngc lại mở kính chửi thì bị chửi lại, bị mắng là đồ ngu, ko biết là đường 2 chiều xe máy à, ra cuối đường mà nhìn. Mấy bác oto lúc đó mới ngẩn tò te.
Theo e thực ra con mấy đoạn đường này ko nên để 2 chiều xe máy vì mọi người đi quen rồi, cả oto, xe máy đều quen đi một vòng nếu muốn đi từ LQD hoặc NHTự ra Lò Đúc. hoạ hoằn mới thấy ng đi theo biển còn đâu đa số xe máy e thấy vẫn đi vòng theo lối cũ vì an toàn hơn. Các bác nào dựng biển cũng nên xem lại mấy cái này.
Nhà iem thì lại ko nghĩ như cụ, vì nhà iem ở con phố này ngót nghét 40 năm rùi. Trong khoảng thời gian nhà em ở đây có tới hơn 30 năm là đường 2 chiều mờ, vậy để cho quen thì phải để thành 2 chiều luôn mới đúng chứ!!:21: Fun tí cho zui thôi chứ còn ở con phố nhỏ nhà iem bi h giao thông nó hỗn loạn lắm. Ngay cả em vốn cũng chả ham hố "cơ bắp" làm j nhưng cũng ko ít lần phải nhấc gạch, đá lên để nhắc mấy ông 4 bánh đi như kụ Bim này tỉnh táo lại(cái này là nhà iem chỉ nhắc thui ợ, chứ hông có manh động đâu!!) Đường chật, đủ loại xe lao vào rùi thì đỗ xe sai quy định(dưng vì là khách của nhà hàng do cựu XXX mở nên chả ai thèm nhắc nhở cả:77:) cả 2 bên đường...túm lại là kụ nào vào phố nhà iem thì nên chạy từ từ thui nhé...cũng nhiều 4 bánh bị ăn vạ lắm rùi đấy!!:77::77::))

boy_xedap

Xe điện
Cụ thantai ở số bao nhiêu vậy? Em ngay 46A, hôm nào giao lưu cái nhỉ (b)
Nhà iem thì lại ko nghĩ như cụ, vì nhà iem ở con phố này ngót nghét 40 năm rùi. Trong khoảng thời gian nhà em ở đây có tới hơn 30 năm là đường 2 chiều mờ, vậy để cho quen thì phải để thành 2 chiều luôn mới đúng chứ!!:21: Fun tí cho zui thôi chứ còn ở con phố nhỏ nhà iem bi h giao thông nó hỗn loạn lắm. Ngay cả em vốn cũng chả ham hố "cơ bắp" làm j nhưng cũng ko ít lần phải nhấc gạch, đá lên để nhắc mấy ông 4 bánh đi như kụ Bim này tỉnh táo lại(cái này là nhà iem chỉ nhắc thui ợ, chứ hông có manh động đâu!!) Đường chật, đủ loại xe lao vào rùi thì đỗ xe sai quy định(dưng vì là khách của nhà hàng do cựu XXX mở nên chả ai thèm nhắc nhở cả:77:) cả 2 bên đường...túm lại là kụ nào vào phố nhà iem thì nên chạy từ từ thui nhé...cũng nhiều 4 bánh bị ăn vạ lắm rùi đấy!!:77::77::))

LuckyCar

Xe container
Tại sao cứ phải đánh nhau khi va chạm giao thông nhỉ? trong khi có vô vàn giải pháp khác nhau.

Xin các bác đừng chết vì thiếu hiểu biết. Rất nhiều vụ chỉ va chạm nhẹ mà thành án mạng lớn chỉ vì thiếu kiềm chế, vì ai cũng nghĩ mày là cái gì mà tao phải sợ mày (đó là văn hóa của những đứa trẻ đường phố không được giáo dục).

Nếu chú BMW mà gặp phải chú 2b lúc nào cũng mang dao theo người thì sao nhỉ? :77:

Nói chung nếu các kụ muốn đánh nhau thì hãy nghĩ tới những điều sau:
1. trong trường hợp gặp đối tượng sẵn sàng giết người không cần biết hậu quả, nếu các kụ không giết nó thì nó cũng tiễn kụ về với tổ tiên. Nó vào tù, ra tội chuyện nhỏ còn kụ thì sao?
2. Nếu các kụ "anh hùng cái thế" đánh trọng thương địch thủ, kính kụ hãy đọc truyện "Bão Lòng" để biết sự cay đắng và hối tiếc cho việc thiếu kiềm chế của mình. Hoặc ngược lại nếu các kụ bị trọng thương gia đình kụ ai chăm sóc.
3. Nếu các kụ không máu chiến thì thôi xin dừng ra vẻ ta đây nhé, nếu gặp phải bọn máu chiến là mệt đó.

Các kụ cứ nhường nhịn một chút, nhún nhường một chút (nhưng không sợ hãi), chịu thiệt một chút xem có ai đánh kụ không, các kụ trả mất gì lại còn được những người xung quanh nể trọng nữa chứ. Còn những kẻ ra vẻ ta đây sẽ bị khinh thường, và đó là hạng người bậc thấp của xã hội.

1 nhịn = 9 lành (lãi quá còn gì):41:
Cụ dạy rất hay, cách của cụ mà áp dụng ở các nước tư bản chủ nghĩa thối nát đang giẫy chết thì hoàn hảo. Nhưng ở xứ mình thì hơi khác.

Em phải nói trước với cụ là lần đánh nhau thật sự bằng tay chân cuối cùng của em là năm em 13 tuổi, 20 năm qua chưa động thủ lần nào. Em cũng lấy phương châm của cụ làm kim chỉ nam trong cuộc sống. Nhưng luôn nghĩ trong đầu là nếu thằng nào đấm vào mặt mình thì nhất thì bét, cũng chơi lại đến cùng. Không biết cụ có giống em không. Trong trường hợp này thằng đi Bim nó đi sai, chửi và bem cụ đi xe máy trước thì đặt địa vị là cụ, cụ có nhịn được không.

ntc005

Xe máy
ĐI BMW vậy mà lại là cặn bã của xã hội, loại này chắc sống bằng đồng tiền cướp giật của người nghèo.
Có ngày nó sẽ "đường tao tao đi" rồi lao xuống sông mất xác.
Theo đúng như bác chủ thớt kể thì em ủng hộ chú 2 bánh. Không phải em đi 2b mà ủng hộ chú Dream đâu, nhưng nhiều khi đi đường thấy mấy thằng 4b (em xin lỗi các cụ 4b gương mấu) đi ngứa mắt lắm.
Đúng như vậy, những thằng đó chắc cũng chỉ là trộm cắp của nhà nước hoặc ăn chặn của người khác được tí tiền nên vênh váo vậy thôi. Kể ra thằng BMW ấy phải gặp các chú hay các bác bất cần đời dạy cho mới phải.

Furious

Xe điện
Rạn kính là hòa rồi, nhưng bim đúng là ngu. Chắc cũng định trấn áp nhưng mà không ngờ lại bị thiệt hại. (b) phóng sự mồm của cụ.

ngheowa

Xe tải
May cho chú Drem, xxx nó mà ra thì: Gây rối trất tự công cộng + cố ý hủy hoại tài sản ngưới khác, Lịc đấy

Tuanngoc12

Xe máy
Dream cung ko nen the. Pha hoai tai san ma BMW bat den thi om day. Phai suy nghi ky ko lai hoi han, no di BMW cung cung ko don gian dau, nay la may cho chu Dream

giaophuong

Xe điện
Lỗ tại thằng GTCC,thay đổi cứ xoành xoạch,trăm thứ phải nhìn khi giao thông ở VN, có phải lúc nào vào đường quen cũng nhìn biển ,bảng đâu.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nó to hơn nên cũng lợi phết, e tưởng rạn mồm hóa ra chỉ rạn kính :21:

Gap373

Xe điện
Đúng là " Một sự nhịn, bằng chín sự lành "!

otohagiang

Xe container
em vote cụ rồi đấy

PHU CUONG

Xe tải
Dream cung ko nen the. Pha hoai tai san ma BMW bat den thi om day. Phai suy nghi ky ko lai hoi han, no di BMW cung cung ko don gian dau, nay la may cho chu Dream
Cụ này nghĩ vậy thì chuối thật đấy. Ai mà cũng như cái cụ đi xe BMW thì bệnh viện xây nhiều hơn trường học đấy. Em thề.

muitenvang

Xe đạp
BMW là thằng ngu. Đánh thằng kia thì dc cái gì???

Dream bị đau thể xác, nhưng trong lòng chắc đang rất sướng, về nhà thế nào cũng kể cho vợ nghe, anh vừa đập toác mặt BMW :21:
He he. Đúng đấy bác. Đời mấy ai được đập BMW thế đâu (b)

Trooper

Xe đạp
Thằng B bị thế là đúng, mấy cái thằng ranh con đi 4B là kinh lắm.

nothinghd

Xe điện
hic, ngại nhỉ... em cầm tinh con cáy nên cứ phải chủ hòa là chính...

hoasungvnn

Xe hơi
cũng may cho Bim chứ gặp 4 chú đầu xanh , đầu đỏ cỡ tầm 19, 20t thì còn ăn đu đủ hơn ấy chứ , đã đi sai lấn làn lại còn già mồm

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đường Tăng Bạt Hổ 2 chiều lâu rồi, nhưng nhiều người vẫn nghĩ là 1 chiều ! Đường rất hẹp do xe đỗ đầy lòng đường gây cản trở giao thông:mad:

tung4

Xe tải
Oh em cũng không biết đường Tăng Bạt Hổ là 2 chiều rồi các bác ạ. Sao đường cứ lúc 1 chiều, lúc 2 chiều thế ạ, có biển báo đường 2 chiều ở đầu đường không ạ?

hYvp

Xe tải
em kết nhất quả rạn kính.thế thì từ sau đi nó mới đi đứng tử tế :69::69: