Oánh giá Chevrolet Orlando của Tạp chí AutoCar Anh Quốc

xehoi2012

Đi bộ
Sao vắng vẻ thế...hội orlando đâu rồi.....lập hội đê....

hn03

Xe điện
Không có ai ở Vũng tàu thì làm sao mà giúp được cụ. Mà đâu phải ai có xe cũng vào diễn đàn đâu. Tiếp nữa mạn trong thì cụ hỏi thăm OS chứ OF ít biết lắm

30X-6599

Xe đạp
Kiểu gì em cũng lấy Ốc, các cụ Hà nội cho em 1 chân vào hội.
Em đợi T4 hạ thuế là múc

zinkho

Xe máy
ỐC đúng là ít người đi thật. Theo em nghĩ, những người quan tâm xe loại này chủ yếu là những người ít tiền, nên nhiều bác trong đó có em, mua xe ngoài việc để gia đình đi lại, còn mục đích kinh doanh dịch vụ, cho thuê tự lái hoặc có lái, kiếm tiền trả ngân hàng do mua phải nhờ nó hỗ trợ. Mà đưa ốc ra chạy dịch vụ thì ... xót xa quá, khả năng cầm cự (độ bền, độ dẻo dai) theo em không thể trâu bò bằng ỉn được. Vì thế nhiều người chọn ỉn vì mục đích này. Một nhược điểm của em này nữa là không có dàn lạnh thứ 2 cho hàng ghế sau, ở miền Nam mà không có thì thật là một vấn đề lăn tăn lớn. Hơn nữa, so với ỉn, em này xe ngắn hơn, ỉn em có thể bỏ đồ rất nhiều ở phía sau hàng ghế thứ 3, còn em này thì hầu như không còn chỗ nào để bỏ đồ. Nếu đi xa, 7 người thì đồ đạc bỏ vào đâu? Em đã bán ỉn và không muốn mua lại nó, em thích Óc lịch lãm, tinh tế hiện đại, nhưng em phân vân vụ ốc ko có chỗ bỏ đồ, và cái máy lạnh quá. Lại muốn cho thuê nữa, mà vợ 2 đẹp đẽ ai lại muốn đưa thằng khác xài chứ.

hn03

Xe điện
ỐC đúng là ít người đi thật. Theo em nghĩ, những người quan tâm xe loại này chủ yếu là những người ít tiền, nên nhiều bác trong đó có em, mua xe ngoài việc để gia đình đi lại, còn mục đích kinh doanh dịch vụ, cho thuê tự lái hoặc có lái, kiếm tiền trả ngân hàng do mua phải nhờ nó hỗ trợ. Mà đưa ốc ra chạy dịch vụ thì ... xót xa quá, khả năng cầm cự (độ bền, độ dẻo dai) theo em không thể trâu bò bằng ỉn được. Vì thế nhiều người chọn ỉn vì mục đích này. Một nhược điểm của em này nữa là không có dàn lạnh thứ 2 cho hàng ghế sau, ở miền Nam mà không có thì thật là một vấn đề lăn tăn lớn. Hơn nữa, so với ỉn, em này xe ngắn hơn, ỉn em có thể bỏ đồ rất nhiều ở phía sau hàng ghế thứ 3, còn em này thì hầu như không còn chỗ nào để bỏ đồ. Nếu đi xa, 7 người thì đồ đạc bỏ vào đâu? Em đã bán ỉn và không muốn mua lại nó, em thích Óc lịch lãm, tinh tế hiện đại, nhưng em phân vân vụ ốc ko có chỗ bỏ đồ, và cái máy lạnh quá. Lại muốn cho thuê nữa, mà vợ 2 đẹp đẽ ai lại muốn đưa thằng khác xài chứ.
- Lạy hồn. Nghe hồn nói người ít tiền mua xe này làm em buồn. Tiêu chí đặt ra là bao nhiêu mà rẻ. Trong dòng 7 chỗ MPV lắp giáp nội địa, so sánh giá, kiểu dáng, tính năng rồi hãy nói đến tiền nhé hồn. ĐỪng có nghĩ người khác nghĩ giống mình. haiz.

Chỉnh sửa cuối:

zinkho

Xe máy
- Lạy hồn. Nghe hồn nói người ít tiền mua xe này làm em buồn. Tiêu chí đặt ra là bao nhiêu mà rẻ. Trong dòng 7 chỗ MPV lắp giáp nội địa, so sánh giá, kiểu dáng, tính năng rồi hãy nói đến tiền nhé hồn. ĐỪng có nghĩ người khác nghĩ giống mình. haiz.
Vâng, có thể bác nhiều tiền hơn nhóm mà em nghĩ, Nhưng, một cái 7 chỗ với tầm 600-700 triệu thì nó thuộc loại ngon, đáng để mua, chứ nếu người ta có tiền và sẵn sàng dành ngân sách cho xe cộ tầm 800-1 tỉ thì em nghĩ người ta sẽ không chon ỐC. Em không hiểu sao bác lại buồn, chả nhẽ bác có nhiều tiền nhưng bác chọn Ốc và bị em xếp vào thành phần bình dân như bọn em nên bác nổi dận, xin lỗi vì xúc phạm đến bác nhé.

Inox75

Xe tăng
Uầy uầy, 2 bác "trao đổi" nhẹ nhàng thôi, mỗi người có quan điểm khác nhau mà. Theo cháu, OC dùng cho gia đình thì OK chứ để kinh doanh theo kiểu Ỉn thì phí quá.

cadan

Xe container
Haizz, buồn làm gì các cụ. Ai đi Ỉn rồi thì sẽ đi Ốc, ai ko thích đi Ỉn cho giống mọi nguoi thì cũng có thể chọn Ốc. Tầm 600tr ngang ngửa Í à rịt mà pác có 1 con 7 chỗ (khi cần) tiện nghi đầy đủ, nhạc nhẽo hay, đầm chắc cơ bắp, cửa đóng phầm phập. Em e là hơi khó tìm. Cùng phân khúc có Cà rem, nhưng em này ra lâu rồi, nội thất nhanh tã (pác suy từ Morning ra, ko hiểu sao em thấy da ghế giống cực :-??). Giá cũng rẻ hơn chút xíu (nhóm pác zinkho nói sẽ nghiêng về em này).

Còn nếu pác lại muốn cho thuê nữa, kết hợp gia đình, gỡ gạc kinh doanh, thì em lại nghĩ bác lấy Ỉn là khỏi lăn tăn. Thêm gần trăm triệu, 7-8 chỗ, có chở đồ ngay cả khi dựng ghé 3 lên. Nhưng pác cũng nên lưu ý là Ỉn là chiếc duy nhất giá 700tr trở xuống có công năng này (vì sao thì pác tự biết hi hì). Cà rem, Ốc, ngay cả Captiva tuy 7 chỗ đều vậy. Dựng ghế 3 lên thì hết để đồ. Ghế 3 chật. E vờ rét cũng chật, tù chân ở ghế 3. Bình thuong.

Vì sao? Concept của mấy thằng 5 + 2 này là 5 chỗ, khoảng đằng sau để chở đồ và chỉ khi cần mới dựng ghế đưa đám trẻ con ra băng sau thôi ợ. (Bác xem phim thì biết, ko bao giờ bọn nhóc duoií 15 tuổi mà nhởn nhơ ngồi ghế lái phụ tay chân khua khắng, ko thèm đeo sít-beo .v.v. như VN anh hùng nhà ta.), Hồi định mua em xem rì viu của mấy thằng muaa bên Ca na da nó bình, bảo là bạn ngồi 5 nguòi và mang theo 1 chú chó đi câu, đi săn, thì Ốc ngon.

Pác đi cho pác, cho gấu, F1, thì chọn Ốc. Đi cho ng khác, kết hop kinh doanh, chấp nhận vỏ mỏng tiếng ù, bù lại giữ giá, thì chọn Ỉn. Mình mua xe, truoc het nên xác định mục đích SD. Em nào hop với mấy tiêu chí đó nhất thì quất. Đại khái vậy.

P.S Chiều nay em đang ở bãi xe có 1 em chân dài mét ruõi (tức là toàn thân 1,5m) ra thỏ thẻ: xe này đi hay ko anh. Sao em? Dạ nhà em đang định mua...thấy kết rồi nhưng đang lăn tăn với Ỉn. Nhưng mà em ko thích Ỉn, dáng xấu, bậc cao (chắc em & F1 ngại trèo), đi lắc lư. Xã em cũng kết rồi nên em mới hỏi anh đi thế nào. Mình bảo, ngon, chả vấn đề gì, làm sớm mà đi Tết em ạ.:-bd

E lại nhớ hôm đi DK, gặp 1 em Toy Ay-gồ. Hỏi nhiu, dạ rẻ thôi, >30 ngàn. Em tí ngất, ít hơn xíu em ngồi con 7 chỗ như Ốc trước mắt là mông em đã hơn, mà thích thì nhét thêm ng thoải mái hơn. Đi trong phố trông thế thôi vẫn luồn lách tốt, vì em ấy dáng to, đỡ phải nhường đường hay bị o ép như mấy em Ay-gồ, Mo-nang, Phẹt-ta..v.v.

Chỉnh sửa cuối:

Mr. An

Xe hơi
Ốc đạp ga mạnh quá có bị hụt ga không bác ơi?..

cadan

Xe container
Em dùng Ốc vượt cả trong phố cả ở đường trường, chả gặp vấn đề gì bao giờ...đã vượt là vượt thẳng cánh, dù là xe tải, xe khách, hay Lếch-xợt ;P, cảm thấy gia tốc đủ để vượt thì vượt, chưa bị hụt bao giờ. Ra đường trường, xác xe nặng (1,6 tấn) là 1 lợi thế :-bd

Duy nhất có 1 điểm bác hn03 đã chỉ ra là vòng tua máy GM để hơi cao (2000 mới chuyển số) nên số 1-2 đôi khi bị giật nếu chưa quen.

E đi số AT, có chế độ thể thao (ko phải chỉ là để đi số thấp lên đèo xuống dốc đâu). Đi rất đã. Ví dụ đang số 6, vận tốc 80km, muốn vượt em nhả ga, về số 5, xe bốc hẳn lên, vượt như phụt ni-tơ kiểu đua xe trong game ấy, xe kia ngửi khói luôn :-h

Em này mà 2.0 hoặc 2.4 nữa (như bán ở thị trường Canada hay Châu Âu) thì thôi rồi b-)

hn03

Xe điện
Vâng, có thể bác nhiều tiền hơn nhóm mà em nghĩ, Nhưng, một cái 7 chỗ với tầm 600-700 triệu thì nó thuộc loại ngon, đáng để mua, chứ nếu người ta có tiền và sẵn sàng dành ngân sách cho xe cộ tầm 800-1 tỉ thì em nghĩ người ta sẽ không chon ỐC. Em không hiểu sao bác lại buồn, chả nhẽ bác có nhiều tiền nhưng bác chọn Ốc và bị em xếp vào thành phần bình dân như bọn em nên bác nổi dận, xin lỗi vì xúc phạm đến bác nhé.
Cáu quá viết sai lỗi chính tả rồi bác. :-| Ek buồn vì cách suy nghĩ của bác. 800 đến 1 tỷ bác liệt kê sự lựa chọn được con nào dòng MPV? Sau đó em sẽ phân tích cho bác

zinkho

Xe máy
Cáu quá viết sai lỗi chính tả rồi bác. :-| Ek buồn vì cách suy nghĩ của bác. 800 đến 1 tỷ bác liệt kê sự lựa chọn được con nào dòng MPV? Sau đó em sẽ phân tích cho bác
Em thuộc loại khó khăn, nhưng cũng thích xe cộ, đã có Ỉn G nhưng đã bán. Giờ em muốn là có 1 cái xe, mà 7 chỗ thì có vẻ tiện nghi hơn 5 chỗ, vì nhà có 3 thế hệ. Xe cộ em không rành, cũng không quan tâm là xe loại MPV hay SUV, Crossover,... nếu dành cho nó khoảng 800-1 tỉ, em nghĩ đến Everest hay Pajero Sport máy dầu vừa chắc lại vừa tiết kiệm. Em lên đây cũng chỉ hóng hớt và để được các bác tư vấn chỉ bảo thôi, chứ chẳng có ý phán xét gì, bác thấy em chọn xe như thế, có hợp lý không? Bác cứ ném đá thoải mái, em nhận hết.

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Nếu so MPV lắp nội địa có vài dòng như Ỉn, Caren, Linivan... Bác chọn Everest; PS thuộc phân khúc khác thì chịu không thể so sánh đắt rẻ.... Tóm lại em thấy bác chưa có lập trường rõ, đưa ra quyết định sẽ có sự sai lầm. Tốt hơn hết hoãn lại.
EM chọn xe theo tiêu chí: Đầu tiên là đáp ứng như cầu chở người nhiều nhất có thể, tiếp là sự an toàn cho người ngồi trên xe, sau đó là tiện nghi, kiểu dáng. Cho điểm theo thang điểm 3. Tốt 3, khá 2, TB 1, tồi 0. Cộng lại rồi chọn

billnhimchip

Xe đạp
Nếu so MPV lắp nội địa có vài dòng như Ỉn, Caren, Linivan... Bác chọn Everest; PS thuộc phân khúc khác thì chịu không thể so sánh đắt rẻ.... Tóm lại em thấy bác chưa có lập trường rõ, đưa ra quyết định sẽ có sự sai lầm. Tốt hơn hết hoãn lại.
EM chọn xe theo tiêu chí: Đầu tiên là đáp ứng như cầu chở người nhiều nhất có thể, tiếp là sự an toàn cho người ngồi trên xe, sau đó là tiện nghi, kiểu dáng. Cho điểm theo thang điểm 3. Tốt 3, khá 2, TB 1, tồi 0. Cộng lại rồi chọn
Em vote một phiếu với Bác. quá chính xác.

zinkho

Xe máy
Bác nói hay, có điều tiêu chí của em thì không cần biết nó MPV hay gì gì, miễn là ngon bổ rẻ, 1 hợp với ngân sách, 2 chở dc nhiều người nhất có thể và đồ đạc khi đi xa, 3 là bền mà đẹp lắm tiện nghi,... dĩ nhiên trong giới hạn tiền cho phép nhé. cho nên với em MPV hay SUP không quan trọng, bác nói em hoãn thì cũng là 1 ý tốt, có điều, nhu cầu không cho phép, có thể trong năm nay, nếu không có gi thay đổi em sẽ chọn 1 em ốc, hoặc biết đâu có 1 xe nào mới ra ngon bổ mà rẻ hơn ốc trong năm nay thì em sẽ nghĩ lại

cadan

Xe container
Đã quá cơ các cụ ợ, sáng em oánh xe ra đầu đường, gặp ngay1 pac nhìn nhìn rồi hỏi, Xe này có đến 1 tỷ ko anh ^^ Hê hê, đâu cứ phảiđầu tư Lên Râu-vờ I-vốc mới làm ngta phải ngước nhìn các cụ nhỉ ;D

Em dùng Ốc vượt cả trong phố cả ở đường trường, chả gặp vấn đề gì bao giờ...đã vượt là vượt thẳng cánh, dù là xe tải, xe khách, hay Lếch-xợt ;P, cảm thấy gia tốc đủ để vượt thì vượt, chưa bị hụt bao giờ. Ra đường trường, xác xe nặng (1,6 tấn) là 1 lợi thế :-bd

Duy nhất có 1 điểm bác hn03 đã chỉ ra là vòng tua máy GM để hơi cao (2000 mới chuyển số) nên số 1-2 đôi khi bị giật nếu chưa quen.

E đi số AT, có chế độ thể thao (ko phải chỉ là để đi số thấp lên đèo xuống dốc đâu). Đi rất đã. Ví dụ đang số 6, vận tốc 80km, muốn vượt em nhả ga, về số 5, xe bốc hẳn lên, vượt như phụt ni-tơ kiểu đua xe trong game ấy, xe kia ngửi khói luôn :-h

Em này mà 2.0 hoặc 2.4 nữa (như bán ở thị trường Canada hay Châu Âu) thì thôi rồi b-)

thaptothanh13

Xe tải
Hì!! Em hóng!
Nếu ko có gì thay đổi thì 28 Tết này em có vợ 2 là 1 em ỐC!

cadan

Xe container
Chúc mừng cụ gia nhập hội nhà Ốc! Đúng Tết vi vu xe mới, còn gì bằng. Bố mẹ anh em khi cần đi chúc Tết, mời lên xe luôn, quá ngon ^^

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
Vậy mời các cụ đã cưới OL vào điểm danh nào. Đủ 10 cụ ta lập hội OL.
Cháu Inox75. OL LTZ. Đăng ký 30-12-2011. Cháu ở Hn