Oánh giá Chevrolet Orlando của Tạp chí AutoCar Anh Quốc

Inox75

Xe tăng
Có vẻ hơi bị cao, sao có đợt chỉ 620 tr bản LTZ thôi cụ nhỉ? Mà em xem TSKT moments xoắn chỉ có 176 Nm/3800 vp thôi (thua In 186 Nm), vượt xe chắc khoai lắm!
Nhiều cụ lăn tăn vụ này thế nhỉ. Nếu các cụ đang có nhu cầu muốn mua OL mà có nhu cầu chạy thử thực tế thì Pm cho cháu, cháu đang chạy OL LTZ. Chỉ xin cụ ly rượu nhạt thui. À quên cháu ở HN

hn03

Xe điện
Nhiều cụ lăn tăn vụ này thế nhỉ. Nếu các cụ đang có nhu cầu muốn mua OL mà có nhu cầu chạy thử thực tế thì Pm cho cháu, cháu đang chạy OL LTZ. Chỉ xin cụ ly rượu nhạt thui. À quên cháu ở HN
Cụ Inox75 với cụ Can xem trang 32 câu hỏi của em cái. Hãng bảo BT.

haigiao

Xe đạp
Hôm trước ngày 16/2, em từ HN về lại SG. Trên đường ra sân bay Nội Bài chỗ gần cầu Thăng Long gặp Orlando của cụ nào biển 639-75. :)
Vào SG rồi lại gặp 1 cụ Or đỏ và 1 cụ Or trắng

bqtrong

Xe hơi
Báo cáo cụ HN03, em đi OR LTZ và cũng để ý kiểm tra như câu hỏi của cụ (chuyển từ số 2 lên số 3 với tốc độ khoảng 20 - 30 km/h) và lắng tai nghe xem có tiếng "cạch" không thì không thấy tiếng động lạ nào cả. Em cũng không thấy cảm giác rung xe bất thường như cụ mô tả. Em chỉ chưa thử đi chân đất thôi vì HN mấy ngày qua mưa phùn và lạnh. Có lẽ cụ đưa em nó vào gara kiểm tra cho an tâm.
Xe em có tật lạ là thỉnh thoảng lại báo đèn vàng "check engine", em đã mang vào An Hưng kiểm tra (lúc tắt đèn vàng vì khi hiện đèn vàng mình lại bận không vào được) thì không phát hiện được lỗi nào và kỹ thuật viên An Hưng đã chạy lại phần mềm. Tuy nhiên, kể cả sau khi chạy phần mềm lại mà thỉnh thoảng vẫn bị hiện lên rồi lại tự tắt, không theo một quy luật nào cả. Có cụ nào bị hiện tượng này không và cách khắc phục thế nào? Xe em chạy 4.500 km.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Cảm ơn cụ, em đang tìm hiểu dần, kết kiểu dáng nhưng vẫn ngại cái động cơ, phần nữa em chạy xe 4x2 nhiều rồi (được trâu kéo cũng nhiều) nên cũng muốn đổi gió lên 4x4, GM chả có xe nào là 4x4 cả! Híc...

Hkoa82

Xe máy
Báo cáo cụ HN03, em đi OR LTZ và cũng để ý kiểm tra như câu hỏi của cụ (chuyển từ số 2 lên số 3 với tốc độ khoảng 20 - 30 km/h) và lắng tai nghe xem có tiếng "cạch" không thì không thấy tiếng động lạ nào cả. Em cũng không thấy cảm giác rung xe bất thường như cụ mô tả. Em chỉ chưa thử đi chân đất thôi vì HN mấy ngày qua mưa phùn và lạnh. Có lẽ cụ đưa em nó vào gara kiểm tra cho an tâm.
Xe em có tật lạ là thỉnh thoảng lại báo đèn vàng "check engine", em đã mang vào An Hưng kiểm tra (lúc tắt đèn vàng vì khi hiện đèn vàng mình lại bận không vào được) thì không phát hiện được lỗi nào và kỹ thuật viên An Hưng đã chạy lại phần mềm. Tuy nhiên, kể cả sau khi chạy phần mềm lại mà thỉnh thoảng vẫn bị hiện lên rồi lại tự tắt, không theo một quy luật nào cả. Có cụ nào bị hiện tượng này không và cách khắc phục thế nào? Xe em chạy 4.500 km.
Hiên tương hiện đèn vàng e cũng hay gặp nó không theo quy luật đâu cụ. E cũng hỏi một số gara rồi nhưng người ta cũng không giải thích rõ mà chỉ bảo nó báo động cơ SS nên e cũng không biết thế nào đều nào biết lý do cụ thể thì cho a e biết và nếu là lỗi thì để Tìm cách khắc phục với ạ

hn03

Xe điện
- EM vào hãng thay dầu nhân tiện kiểm tra thì hãng nói BT, Anh cứ chạy đi, Gọi ku em trưởng phòng dưới đó xuống thì nó cũng bảo không sao, cứ chạy cho nó hỏng em thay cả cụm. hehe. Bệnh của cụ em chưa gặp lần nào

Inox75

Xe tăng
Cháu chưa gặp hiện tượng như của cụ HN03, cả báo đèn vàng như của cụ bqtrong nữa. Chắc chả có vấn đề j đâu.

thaptothanh13

Xe tải
Em Ốc LT của em mới chạy được 2000 km, có một chuyến Sài Gòn - Huế. Không hiểu tại sao lúc trưa và tối nay, thỉnh thoảng xuất hiện khói thoát ra từ cửa điều hòa trên taplo, phía bên phụ. Ngửi thấy có mùi khét, khét!
Các bác chẩn bệnh em nó giúp em với ạ?? Em xin cảm ơn!!

hn03

Xe điện
Em Ốc LT của em mới chạy được 2000 km, có một chuyến Sài Gòn - Huế. Không hiểu tại sao lúc trưa và tối nay, thỉnh thoảng xuất hiện khói thoát ra từ cửa điều hòa trên taplo, phía bên phụ. Ngửi thấy có mùi khét, khét!
Các bác chẩn bệnh em nó giúp em với ạ?? Em xin cảm ơn!!
- Nguy hiểm quá. Vào hãng ngay đi cụ.

thaptothanh13

Xe tải
Em đang ở Quảng Bình,ko có trung tâm BH. Ở Quảng Trị mới có.
Tình hình cụ thể như sau:
Hôm qua em chạy Huế - Đồng Hới, không bật điều hòa. Ra đến nơi, lúc đang tới lui để vào ga ra thì thấy có khói. Em ghé vào ngửi thử thì nghe hơi khét khét.
Buổi tối, chạy vòng vòng 1 lúc, không bật điều hòa thì ko thấy gì. Bật điều hòa được 1 lúc thì khói bốc lên, ngửi cũng thấy mùi khét rất nhẹ.
Sáng nay khởi động xe thì chẳng thấy gì, bật điều hòa thì khí lạnh ra bình thường. Ko có khói.
Em vừa tiếp quản em này nên tiếng máy lạ lúc xảy ra em cũng ko nghe được rõ lắm!! (Xe em vừa mới chạy được 2000 km)
Nhờ các bác tư vấn tiếp, ít nhất để em đủ yên tâm để có thể chạy vào Quảng Trị kiểm tra!!!

hn03

Xe điện
Em đang ở Quảng Bình,ko có trung tâm BH. Ở Quảng Trị mới có.
Tình hình cụ thể như sau:
Hôm qua em chạy Huế - Đồng Hới, không bật điều hòa. Ra đến nơi, lúc đang tới lui để vào ga ra thì thấy có khói. Em ghé vào ngửi thử thì nghe hơi khét khét.
Buổi tối, chạy vòng vòng 1 lúc, không bật điều hòa thì ko thấy gì. Bật điều hòa được 1 lúc thì khói bốc lên, ngửi cũng thấy mùi khét rất nhẹ.
Sáng nay khởi động xe thì chẳng thấy gì, bật điều hòa thì khí lạnh ra bình thường. Ko có khói.
Em vừa tiếp quản em này nên tiếng máy lạ lúc xảy ra em cũng ko nghe được rõ lắm!! (Xe em vừa mới chạy được 2000 km)
Nhờ các bác tư vấn tiếp, ít nhất để em đủ yên tâm để có thể chạy vào Quảng Trị kiểm tra!!!
- Xe độ giè chưa cụ, nhìn có khói và khét là cả vấn đề. Khét do tia lửa đánh vào nhau khác, khét nhựa xe mới khác, khét do chập cháy dây điện khác.... Nói chung là chuẩn bị bình cứu hỏa mini rồi chạy cho yên tâm nhé cụ. Chúc cụ thượng lộ bình an

hoangflee

Xe đạp
Thêm một sự lựa chong cho các cụ!

hn03

Xe điện
Em chào các Cụ , đặc biệt là Cụ Hn03 . Những Cụ đã và đang diOrOrrrlando có thể cho em biết xe chạy như thế nào không ạ ? có lỗi ở đâu hay tiếng kêu lạ .......????
Mong các Cụ tư vấn , cảnh báo em với !
- Nói chung xe anh em chưa chạy nhiều toàn dưới 1 vạn nên không nói được gì. Những điểm mạnh hay yếu thì anh em cũng đã đưa ra. Bạn đọc lại cả thớt này là đủ. Còn lỗi vặt vặt thì nhìn chung mỗi xe một lỗi chứ không phải lỗi hệ thống, có thể do người sử dụng cũng có thể do chất lượng sản phẩm. Mình chỉ có thể kết luận tạm thời: Xứng đồng tiền bát gạo.

Chỉnh sửa cuối:

hungtran1412

Xe buýt
- Nói chung xe anh em chưa chạy nhiều toàn dưới 1 vạn nên không nói được gì. Những điểm mạnh hay yếu thì anh em cũng đã đưa ra. Bạn đọc lại cả thớt này là đủ. Còn lỗi vặt vặt thì nhìn chung mỗi xe một lỗi chứ không phải lỗi hệ thống, có thể do người sử dụng cũng có thể do chất lượng sản phẩm. Mình chỉ có thể kết luận tạm thời: Xứng đồng tiền bát gạo.
Bẩm Cụ hn03 , chỉ cần nghe Cụ nói Xứng dồng tiền bát gạo thôi là em yên tâm rồi , em đang xúc tiến tháng 3 này là lấy xe thôi . Mong được show xe cùng các Cụ !

Inox75

Xe tăng
Cụ HN03 có mua bảo hiểm thân vỏ chưa ạ? Đang định mua mà chưa biết nên mua của bọn nào? Các cụ tư vấn cháu phát. Ưu, nhược, giá rổ ?...

thaptothanh13

Xe tải
- Xe độ giè chưa cụ, nhìn có khói và khét là cả vấn đề. Khét do tia lửa đánh vào nhau khác, khét nhựa xe mới khác, khét do chập cháy dây điện khác.... Nói chung là chuẩn bị bình cứu hỏa mini rồi chạy cho yên tâm nhé cụ. Chúc cụ thượng lộ bình an
Em vừa đưa vào hãng kiểm tra ngày hôm qua. Kết quả là: bị bục két nước chiều nóng điều hòa không khí ở taplo, gây thiếu nước làm mát. Thợ đã khóa đường nóng và châm thêm nước làm mát. Đang chờ BH, không biết được không nữa. (Xe em mới lấy 20 ngày, mới chạy 2500 km)
Sáng nay em kiểm tra thì lại hụt nước làm mát. Nghe theo lời anh thợ, em đã châm thêm nước máy vào cho đủ.
Bình thường các cụ sử dụng nước làm mát loại nào?? Có thể sử dụng nước máy được ko???
Xe Ốc, nếu đổ A92 thì có vấn đề gì không ạ???

hn03

Xe điện
Cụ HN03 có mua bảo hiểm thân vỏ chưa ạ? Đang định mua mà chưa biết nên mua của bọn nào? Các cụ tư vấn cháu phát. Ưu, nhược, giá rổ ?...
- Cháu mua LI từ khi mới lấy xe, hết 10 củ 7. Đi cho yên tâm, XE mới láy nhỡ gặp thằng đầu xanh đầu đỏ nó quyẹt vào xước vợ 2, điên máu nhảy xuống bắt đền, nó gọi hội làm mình một nhát hoặc mình làm nó thì dở. Mua BH nhỡ có chuyện đó thì: " chú đâm anh nhưng thôi, đi đi. CƯời cái rồi mai mang xe vào BH làm" hehe
Em vừa đưa vào hãng kiểm tra ngày hôm qua. Kết quả là: bị bục két nước chiều nóng điều hòa không khí ở taplo, gây thiếu nước làm mát. Thợ đã khóa đường nóng và châm thêm nước làm mát. Đang chờ BH, không biết được không nữa. (Xe em mới lấy 20 ngày, mới chạy 2500 km)
Sáng nay em kiểm tra thì lại hụt nước làm mát. Nghe theo lời anh thợ, em đã châm thêm nước máy vào cho đủ.
Bình thường các cụ sử dụng nước làm mát loại nào?? Có thể sử dụng nước máy được ko???
Xe Ốc, nếu đổ A92 thì có vấn đề gì không ạ???
- Nước máy nó đóng cặn cụ ạ, Thợ nói vậy chắc nó đổi két khác cho cụ. Xăng xe em đổ toàn 95 nhưng nhiều khi đi tỉnh không có cũng đành đổ 92. Xe không thấy sách HD nói nên đổ loại nào. Xe cụ mới lấy mà bục két thì xem lại xe sản xuất lô nào mà lởm thế, gọi cho thằng sale bảo:" đổi ngay cho tao cái két không tao thuê xe bò kéo xe lên SR mày đấy"