Oánh giá Chevrolet Orlando của Tạp chí AutoCar Anh Quốc

civic6969

Xe máy
= Ứ tin, bao giờ có rượu vào em mới tin. LT và LTZ khác nhau mỗi Options thôi mà. LS em tin
hí hí, vậy thì phải mời vodka cụ rồi . mà cụ có định kiếm x3000i cho em không hay để em tiêu hết xèng đây?
thông báo cho các cụ chạy ốc một ti vui là ốc đã tăng giá bán tháng 12 nhé

billnhimchip

Xe đạp
Mình ở Sài Gòn, mới vừa đặt một em Ốc để tham gia với các bác. Không có gì trục trắc thì cuối tuần mình có xe. Cung mon men lên đây, mong các bác đi trước chỉ giáo...Cảm ơn các bác.

hn03

Xe điện
hí hí, vậy thì phải mời vodka cụ rồi . mà cụ có định kiếm x3000i cho em không hay để em tiêu hết xèng đây?
thông báo cho các cụ chạy ốc một ti vui là ốc đã tăng giá bán tháng 12 nhé
- Ui, thế là nhiều cụ khó có cơ hội đấy nhỉ. hehe. X3000i đang hết, cụ đợi 1 tuần nữa nhé.
Mình ở Sài Gòn, mới vừa đặt một em Ốc để tham gia với các bác. Không có gì trục trắc thì cuối tuần mình có xe. Cung mon men lên đây, mong các bác đi trước chỉ giáo...Cảm ơn các bác.
- OL khó đi lắm cụ ah. Vô lăng điện thành ra nặng như Uóat, Xe nặng 1 tấn 6 nên khi đi tốc độ 150 cây chuối giờ nó cứ như Ỉn chạy 100km. Ốp sừn thì cóc có gì ngoài ba cái lẻ tẻ mà Ỉn không có, chán lắm, chán nên ngày nào cháu cũng đưa em về trước cửa nhà lức rửa, lúc hút bụi. hehe

hn03

Xe điện
@ALL: Hôm nay nhìn lại tình hình xăng xe, cháu báo cáo các cụ thế này ạ: Đổ kịch bình tính ra là 65 lít. ( Mặc dù khi đổ cháu đang đỗ ở dốc). Chạy được 600km rồi, 50% đường quốc lộ 5 và 50% còn lại nội thành HN, tắc đường mất 1 phát 20p di tường mét trên đường La Thành nhà cháu. Đồng hồ báo còn chạy được 110Km nữa. Tóm lại là được khoảng 700km là tối đa cho bình 65 lít. Trung bình ra là khoảng 9,3lits\100Km. Nếu tính chỉ cần chạy được 50Km nữa thì tròn 10lit/100km ( Cái này thì chắc được vì có lần xe báo đèn hết xăng cháu còn chạy được từ Bắc Ninh về nhà mà ). Bấm máy xong cháu hoa cả mắt và tự khen mình chạy giỏi thế. hehe. Có lẽ vụ 11 lít như cụ Inox75 nói là chuẩn đấy. Anh Em cố gắng nhé

Hkoa82

Xe máy
Nhà cháu cũng mới lấy 1 em OL. Nhưng trước đây cháu ít lái xe nên cũng chẳng biết thế nào mà so sánh nhưng cháu thấy đi OL ổn lắm rồi. Xe nhà cháu chạy trung bình 11,2l/100km(số sàn thôi) nhưng chủ yếu là đi đường nội thành Hn (mới có 2 chuyến HY)

handsomely

Xe hơi
Bài này đọc hại não quá. Nhưng bản LT và LS thì ko có túi khí! Em thấy quá thiếu sót 1 mẫu xe đa dụng cho gia đình mà ko có túi khí nên em nghĩ nhiều người sẽ gạch luôn khỏi tầm ngắm. Tầm tiền đó có Kia carens ngon choét!

hn03

Xe điện
Bài này đọc hại não quá. Nhưng bản LT và LS thì ko có túi khí! Em thấy quá thiếu sót 1 mẫu xe đa dụng cho gia đình mà ko có túi khí nên em nghĩ nhiều người sẽ gạch luôn khỏi tầm ngắm. Tầm tiền đó có Kia carens ngon choét!
- Cụ nhầm nhé. LT có 1 túi khí người lái, còn bản LS thì không bán đại trà, chỉ sản xuất để bán theo lô dang kiểu taxi - Nguyên văn hãng nói khi ra mắt xe - Còn nếu ai đã lái OL thì Carens không có cửa để so sánh

civic6969

Xe máy
cái cụ này, sao không mua ỉn mà đi cho nó giống thiên hạ?
Ốc bi giờ hơi bị cháy xe, nhất là bản 2011 (em nghe saloon bảo thế). mà em cũng nghe nói hãng chuẩn bị có chương trình tri ân khách hàng mua xe trước 11/2012 vì sự am hiểu, vì v.v.
@ALL: Hôm nay nhìn lại tình hình xăng xe, cháu báo cáo các cụ thế này ạ: Đổ kịch bình tính ra là 65 lít. ( Mặc dù khi đổ cháu đang đỗ ở dốc). Chạy được 600km rồi, 50% đường quốc lộ 5 và 50% còn lại nội thành HN, tắc đường mất 1 phát 20p di tường mét trên đường La Thành nhà cháu. Đồng hồ báo còn chạy được 110Km nữa. Tóm lại là được khoảng 700km là tối đa cho bình 65 lít. Trung bình ra là khoảng 9,3lits\100Km. Nếu tính chỉ cần chạy được 50Km nữa thì tròn 10lit/100km ( Cái này thì chắc được vì có lần xe báo đèn hết xăng cháu còn chạy được từ Bắc Ninh về nhà mà ). Bấm máy xong cháu hoa cả mắt và tự khen mình chạy giỏi thế. hehe. Có lẽ vụ 11 lít như cụ Inox75 nói là chuẩn đấy. Anh Em cố gắng nhé
so với con ỉn của em cụthì sao ợ?
Nhà cháu cũng mới lấy 1 em OL. Nhưng trước đây cháu ít lái xe nên cũng chẳng biết thế nào mà so sánh nhưng cháu thấy đi OL ổn lắm rồi. Xe nhà cháu chạy trung bình 11,2l/100km(số sàn thôi) nhưng chủ yếu là đi đường nội thành Hn (mới có 2 chuyến HY)
nội thành hà nội thì ổn, nếu cụ chạy quốc lộ thì em dự là chân cụ hơi to
hay là cụ đi khám lại não đi xem có làm sao không? ỉn với cà rem thì có mấy túi khí ạ? theo cụ đâm thế nào thì túi khí bung và một năm ở việt nam có bao nhiêu xe bị tai nạn mà bung túi khí, trong khi thêm mỗi cái túi khí mất mấy K obama?
mà em hỏi khí không phải, cái xe tải nhà cụ có bao nhiêu túi khí?

civic6969

Xe máy
- Cụ nhầm nhé. LT có 1 túi khí người lái, còn bản LS thì không bán đại trà, chỉ sản xuất để bán theo lô dang kiểu taxi - Nguyên văn hãng nói khi ra mắt xe - Còn nếu ai đã lái OL thì Carens không có cửa để so sánh
em tưởng có mỗi ỉn bán bản làm taxi? nhiều người chuộng Kia ới Huyndai giống như xem phim hàn ấy mà cụ

Hkoa82

Xe máy
Xe nhà e chưa chạy đến 1000km nhưng hầu như là đi nôi thành thôi. Có 2 chuyến về quê HY, tổng khoảng 200km thui

Inox75

Xe tăng
Chiều qua gặp 1 mợ lái OL màu bạc giống mình trên đg Liễu giai. Nhá đèn mấy phát mà mợ ấy chẳng xi nhê j cả. Hic...hic. Hôm nào cụ HN03 tổ chức hội làng cái nhể

Hkoa82

Xe máy
Hôm nào tổ chức hôi làng đi cụ hn03. Thông báo e đi dự với. Mới lái nên cũng cần học hỏi nhiều ở các cụ lắm.

billnhimchip

Xe đạp
Trưa nay sale Nam Thái báo xe đã vào Sài Gòn, tớ sắp có xe rồi nhé. Sao hồi hộp thế, giống cảm giác cưới được......vợ 2 quá...Ac..ac....ac....

yamahaj

Xe hơi
Bản LT không có tuí khí nào hêt nhé bác

handsomely

Xe hơi
cái cụ này, sao không mua ỉn mà đi cho nó giống thiên hạ?
Ốc bi giờ hơi bị cháy xe, nhất là bản 2011 (em nghe saloon bảo thế). mà em cũng nghe nói hãng chuẩn bị có chương trình tri ân khách hàng mua xe trước 11/2012 vì sự am hiểu, vì v.v.

so với con ỉn của em cụthì sao ợ?

nội thành hà nội thì ổn, nếu cụ chạy quốc lộ thì em dự là chân cụ hơi to

hay là cụ đi khám lại não đi xem có làm sao không? ỉn với cà rem thì có mấy túi khí ạ? theo cụ đâm thế nào thì túi khí bung và một năm ở việt nam có bao nhiêu xe bị tai nạn mà bung túi khí, trong khi thêm mỗi cái túi khí mất mấy K obama?
mà em hỏi khí không phải, cái xe tải nhà cụ có bao nhiêu túi khí?
Cụ không phải bức xúc thế! Em bảo hại não là dùng google dịch câu cú nó lủng củng đọc hại não mà cũng chả biêt chừng đâu! Còn vấn đề túi khí thì cái đó em ko dám nói 1 năm bao nhiêu tai nạn nhưng lúc tai nạn thì lại nói là giá mà có túi khí nói như cụ thì cần khỉ gì túi khí và dây an toàn!

handsomely

Xe hơi
Bản LT không có tuí khí nào hêt nhé bác
Đó bác này biết này! OL bản LS và Lt thì em đã hỏi 1 cụ sâu ở đây rồi chỉ có LTZ là có túi khí thôi nhé! Em thì em sợ chết nên xe cộ phải an toàn đầu tiên, an toàn thì mới yên tâm tận hưởng những thứ sung sướng đằng sau đc!

hn03

Xe điện
Đó bác này biết này! OL bản LS và Lt thì em đã hỏi 1 cụ sâu ở đây rồi chỉ có LTZ là có túi khí thôi nhé! Em thì em sợ chết nên xe cộ phải an toàn đầu tiên, an toàn thì mới yên tâm tận hưởng những thứ sung sướng đằng sau đc!
- LT không có thật ah? Sao hồi chào hàng sâu nó bảo có. Để em xác minh lại vụ này
@ALl: đợi anh em nhà mình nhiều nhiều chút đã, bây giờ tổng ra mới có khoảng 6-8 cái ọp ẹp chưa đủ 2 mâm. hehe

yamahaj

Xe hơi
- LT không có thật ah? Sao hồi chào hàng sâu nó bảo có. Để em xác minh lại vụ này
Cụ khỏi xác minh làm gì cho mất công. Em đang sở hữu Orl bản LT và chắc chắn là không có túi khí nào cả.
Nghĩ đến phân tích của một cụ nào đó (em quên tên), nói rằng ban giám đốc điều hành của GM VN (người Ấn thì phải) trước khi đi, còn ị một đống cho các vị tiếp quản người mẽo. Đống “****” đó cụ thể là việc cắt air bag trên một số dòng xe gia đình hạng trung, trong đó có Orl. Và đó cũng là cái “thâm nho” của người châu Á chúng ta…
Hy vọng ban giám đốc mới có chiến lược để dọn dẹp bãi ị của các vị tiền nhiệm!

yamahaj

Xe hơi
Em mới tham gia diễn đàn. Bài viết của cậu có ích với mình hienliminh chúc bác vui vẻ.
Bác đúng là “mới” thật. Một bài vết mà có đến 4 đại từ nhân xưng! :D

Chúc bác tìm được nhiều niềm vui với những người có chung niềm đam mê trên diễn đàn này!