Oánh giá Chevrolet Orlando của Tạp chí AutoCar Anh Quốc

hn03

Xe điện
Cụ khỏi xác minh làm gì cho mất công. Em đang sở hữu Orl bản LT và chắc chắn là không có túi khí nào cả.
Nghĩ đến phân tích của một cụ nào đó (em quên tên), nói rằng ban giám đốc điều hành của GM VN (người Ấn thì phải) trước khi đi, còn ị một đống cho các vị tiếp quản người mẽo. Đống “****” đó cụ thể là việc cắt air bag trên một số dòng xe gia đình hạng trung, trong đó có Orl. Và đó cũng là cái “thâm nho” của người châu Á chúng ta…
Hy vọng ban giám đốc mới có chiến lược để dọn dẹp bãi ị của các vị tiền nhiệm!
Ơ, lại quả mơ. Vừa Giám ĐỐc Ấn tiếp quản của GĐ Hàn Xẻng, bây giờ lại đổi ban giám đốc nữa ah? Ôi đệch, nếu Mẽo tiếp quản sớm anh em full OPtions chắc chỉ cộng thêm 50tr nữa có phải hay không nhỉ.

civic6969

Xe máy
Ơ, lại quả mơ. Vừa Giám ĐỐc Ấn tiếp quản của GĐ Hàn Xẻng, bây giờ lại đổi ban giám đốc nữa ah? Ôi đệch, nếu Mẽo tiếp quản sớm anh em full OPtions chắc chỉ cộng thêm 50tr nữa có phải hay không nhỉ.
phải, hàn xẻng để lại (CHẮC MẤY THẰNG NÀY ĂN PHONG BÌ CỦA HUYNDAI VỚI KIA). em không chê gì nhưng thấy túi khí chả cần thiết mấy, nói thật em chưa thấy cái nào bung bao giờ. tự nhiên mất thêm mấy K obama

hn03

Xe điện
phải, hàn xẻng để lại (CHẮC MẤY THẰNG NÀY ĂN PHONG BÌ CỦA HUYNDAI VỚI KIA). em không chê gì nhưng thấy túi khí chả cần thiết mấy, nói thật em chưa thấy cái nào bung bao giờ. tự nhiên mất thêm mấy K obama
- Con lạy cụ, cách nghĩ của cụ con đến sợ luôn, có nhiều tính năng mặc dù bỏ tiền ra nhưng em không bao giờ mong nó phải hoạt động là túi khí, tự động mở cửa khi va đập mạnh. Hôm nào ọp ẹp phải lôi cái vụ này ra chém cụ đớ

Em chưa lái thử nên những gì thuộc cảm nhận thì em không có nhưng với con mắt có tí nghề thì em đánh giá cao con Oọc này. Nhưng có lẽ em lập dị nên nghĩ thế, thực tế ng Việt không thích em này thể hiện ở chỗ ......... chả mất ai mua. Em cũng chả hiểu tại sao nữa.

hn03

Xe điện
Em chưa lái thử nên những gì thuộc cảm nhận thì em không có nhưng với con mắt có tí nghề thì em đánh giá cao con Oọc này. Nhưng có lẽ em lập dị nên nghĩ thế, thực tế ng Việt không thích em này thể hiện ở chỗ ......... chả mất ai mua. Em cũng chả hiểu tại sao nữa.
- Người Việt mình không mua cái người ta cần mà mua theo sự: Nghe, Khen... của người khác mà cụ. hihi

cadan

Xe container
Giám đốc cũ nguoi Hàn, GD hiện tại của GM người Ấn các cụ ợ. Hàn bị mua lại, biết là mình bị thay thế, có dùng vài trò bửn cũng có thể hiểu được...Con người mà >:) Chỉ hơi tiếc cho em Ốc LT bị oan gia. Cơ mà em với nhiều cụ trên này chơi LTZ, hì, chả ảnh hửong mấy.

Ốc chạy đuong trường, hoặc đường trên cao, vô cùng đã ^^ Các cụ nghĩ xem, tầm giá <640tr cho bản full, mấy chú bằng Ốc.

Em tạm xếp thế này, các cụ ném đá thoải con gà mái ợ: tầm 500 - 550tr, nên mua Cà rem. Tầm 600tr, mua Ốc GM. Tới trên 700tr thì theo thiên hạ, làm chú Ỉn ;-P

civic6969

Xe máy
- Con lạy cụ, cách nghĩ của cụ con đến sợ luôn, có nhiều tính năng mặc dù bỏ tiền ra nhưng em không bao giờ mong nó phải hoạt động là túi khí, tự động mở cửa khi va đập mạnh. Hôm nào ọp ẹp phải lôi cái vụ này ra chém cụ đớ
cụ có nhớ cái vụ kiện của chị gì ở thái nguyên đâm con căm rì vào gốc cây, xe thì nát bét mà chả thấy thấy túi khí bung không? Toy VN bảo là lực đâm chưa đủ mạnh, chắc phải mạnh tới mức người bắn xuyên qua kính tụi nó mới nghe.
hôm trước cụ có thấy ảnh con Audi A4 bị cái cột nó chẻ làm đôi ở Vinh không, em cũng chả thấy túi khí đâu.
nói thật với cụ, em chả tin mấy cái thứ chả bao giờ dùng đến ấy, chả ai sử dụng dám thử nghiệm nó, ai dám đảm bảo nó hoạt động tốt sau vài năm sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

getz2006

Xe đạp
Các bác đi Ốc thì hay độ cái gì phổ biến cho em với?

getz2006

Xe đạp
Hôm nay em định đi đặt 1 bộ thảm trải chân mặt kim loại để chống mùa mưa bụi với nồm sắp tới, khoảng gần 2tr. Bác nào có biết chỗ nào ngon bổ rẻ hơn ko?

hn03

Xe điện
Hôm nay em định đi đặt 1 bộ thảm trải chân mặt kim loại để chống mùa mưa bụi với nồm sắp tới, khoảng gần 2tr. Bác nào có biết chỗ nào ngon bổ rẻ hơn ko?
- Nó có theo xe mà cụ. Hôm em lấy nó đã có sẵn rùi

getz2006

Xe đạp
Sao thảm nhà cháu là thảm nỉ bình thường??? Hôm nào off đi bác Hn03. Cái camera hành trình bác lắp cho em vẫn chạy ổn định lém :)>- có mấy người cùng cơ quan đang hỏi han, chắc cũng muốn mua. Cơ quan em có gần 100 xe cá nhân ;)

Khonghieu

Xe container
Các cụ cho em hỏi là hai hàng ghế sau của Orlándo gập thế nào ạ? Có gập phẳng được không ạ, hay gấp gấp kiểu tạm bợ như Ỉn thì nhếch nhác quá.

hn03

Xe điện
Sao thảm nhà cháu là thảm nỉ bình thường??? Hôm nào off đi bác Hn03. Cái camera hành trình bác lắp cho em vẫn chạy ổn định lém :)>- có mấy người cùng cơ quan đang hỏi han, chắc cũng muốn mua. Cơ quan em có gần 100 xe cá nhân ;)
- Cảm Ơn cụ nhé. Công nhận cơ quan cụ giàu thật. hehe
Các cụ cho em hỏi là hai hàng ghế sau của Orlándo gập thế nào ạ? Có gập phẳng được không ạ, hay gấp gấp kiểu tạm bợ như Ỉn thì nhếch nhác quá.
- Gập phẳng luôn hàng 2 và 3 để thành một mặt phẳng chứa đồ cụ nhé

Mr. An

Xe hơi
ORLando hay innova đây cả nhà???? Tư vấn giúp em với...!!!

Ford focus2011

[Tịch thu bằng lái]
Website
quoctevietauto.com
Em cũng thích kiểu dáng xe này nhưng chỉ có điều là option về VN bị cắt bớt đi quá nhiều so với bản gốc ... chán với suy nghĩ: để giảm giá thành của những vị lãnh đạo nhà mình quá ... :-??

haigiao

Xe đạp
Hom 29 lam qua di Vung Tau 100km tu HCM. Lan dau tien em di xa. Orlando chay duong truong cuc tiet kiem xang, rat dam, tang toc vuot xe ngon o. Em thay dong ho chi 5.6l/100km. Mua 500k tien xang 95 ma ca di lan ve + loanh quanh o Vung Tau + ket xe pha Cat Laimoi het. 10 diem cho Orlando

Khonghieu

Xe container
- Cảm Ơn cụ nhé. Công nhận cơ quan cụ giàu thật. hehe

- Gập phẳng luôn hàng 2 và 3 để thành một mặt phẳng chứa đồ cụ nhé
Cụ làm em khó nghĩ rồi. Cảm ơn cụ đã cho em cơn khó nghĩ này. Vô tình vào đây mà em tìm được một option rất hợp lý. Em đang cân nhắc ạ.

Khonghieu

Xe container
Em hỏi các cụ cái này với ạ.

Or có hộp tì tay cho người lái không ạ?
Or có cổng cắm usb để em sạc không ạ?
Nếu không có thì cắm vào tẩu thuốc thì có nghe gọi trên xe được không ạ?
Em quen lên xem là cắm xạc, nhấc máy và tăng âm trên vô-lăng rồi. Giữ nút nhấc máy là gọi bằng khẩu lệnh luôn. Nếu không có thì lái xe bất tiện lắm. :(

haigiao

Xe đạp
Có hộp tì tay người lái
Cụ sạc gì mà qua USB? Bây giờ phụ kiện sạc qua ổ cắm điện trên ô tô nhiều lắm
Orl bản Việt Nam ko nhấc máy và tăng âm trên vô lăng, cái này bị cắt.
Có cổng AUX để nghe tiếng từ phone của cụ