Oánh giá Chevrolet Orlando của Tạp chí AutoCar Anh Quốc

Inox75

Xe tăng
Nhà cháu thấy cái vụ số Sport cũng đã thử rồi, nhưng nói chung là vác thêm cái khổ vào mình, xe ng ta thiết kế cho mình nhàn hơn, mình lại đi làm khổ mình thêm. Các cụ đừng ném đá cháu nhá.

cadan

Xe container
Nhà cháu thấy cái vụ số Sport cũng đã thử rồi, nhưng nói chung là vác thêm cái khổ vào mình, xe ng ta thiết kế cho mình nhàn hơn, mình lại đi làm khổ mình thêm. Các cụ đừng ném đá cháu nhá.
À, em muốn học hỏi knghệm các cụ làm saođể xe đi ngọt và cũng hiệu suất hon í mà. Vì để D có những quả hơi giật (ở tốc độ thấp). E hay mớm ga tạo đà nhẹ đ 1 lên 2 luônt, rồi lại trả về D. Như thế khi tắc đường/bị xe máy tạt đầu (vụ này cáu nhất) thì đỡ giật.=:)

hn03

Xe điện
À, em muốn học hỏi knghệm các cụ làm saođể xe đi ngọt và cũng hiệu suất hon í mà. Vì để D có những quả hơi giật (ở tốc độ thấp). E hay mớm ga tạo đà nhẹ đ 1 lên 2 luônt, rồi lại trả về D. Như thế khi tắc đường/bị xe máy tạt đầu (vụ này cáu nhất) thì đỡ giật.=:)
Vụ này em cũng giống cụ nhưng những lúc đó đang tập trung lái, hay quên đẩy số lắm. Có hôm vòng tua lên 3000. Tóm lại là ko chơi. Cứ D cho lành

carhot

Xe máy
Em này thì ngon quá rùi, mỗi tôi việt mình toàn lắp máy hàn xẻng của lac sang thui. Bán chậm là phải

civic6969

Xe máy
em chạy LT thấy báo avg có 9.5l (em mới chạy có gần 100km thôi nhé) đường thành phố, bật điều hòa, đủ tải. Chỉ có điều nếu đi ga thấp số 1,2 hơi giật, có bác nào bị thế không

cadan

Xe container
em chạy LT thấy báo avg có 9.5l (em mới chạy có gần 100km thôi nhé) đường thành phố, bật điều hòa, đủ tải. Chỉ có điều nếu đi ga thấp số 1,2 hơi giật, có bác nào bị thế không
Chính xác đấy, số thấp hơi giật nhất là với truong hop xe đang có trớn bị khựng lại do xe máy tạt đầu (điển hình). Vòng tua để hơi cao là nguyên nhân, cộng với xác nặng 1.6 tấn, động cơ chấm 8, lại số 6 cấp nên số thấp kéo sẽ hơi yếu. Nhưng lúc có trớn thì đã đời. Cảm giác như đi vespa ấy, lúc xuất phát thì ko êm, nhưng đã lên 40-50km thì thành "salon bay".

LT chạy có 9,5L thì bác chạy kinh tế hơn số tay của Ỉn, bác mà công bố lên báo e dân tình nhào từ Ỉn sang Ốc hết thì anh em mình hết hàng độc ^^

Mà nói đùa vậy chứ đi Ốc cũng có cái hay: thi thoảng đổ xăng hoặc dừng bất chợt trên đường lại có 1 bạn nào đấy ra hỏi, xe gì thế, đẹp nhỉ, có phải nhập không, ui, cái cửa nó đóng chắc tay thế, tap lô hiện đại quá, giống Ỉn ấy à - úi con này trông khỏe khoắn hơn Ỉn nhiều.v.v.=D> (em là không có chủ trương khoe khiếc sâu hàng gì với các bạn ấy đâu nhé).

Chỉnh sửa cuối:

civic6969

Xe máy
Chính xác đấy, số thấp hơi giật nhất là với truong hop xe đang có trớn bị khựng lại do xe máy tạt đầu (điển hình). LT chạy có 9,5L thì bác chạy kinh tế hơn số tay của Ỉn, bác mà công bố lên báo e dân tình nhào từ Ỉn sang Ốc hết thì anh em mình hết hàng độc ^^

Mà nói đùa vậy chứ đi Ốc cũng có cái hay: thi thoảng đổ xăng hoặc dừng bất chợt trên đường lại có 1 bạn nào đấy ra hỏi, xe gì thế, đẹp nhỉ, có phải nhập không, ui, cái cửa nó đóng chắc tay thế, tap lô hiện đại quá, giống Ỉn ấy à - úi con này trông khỏe khoắn hơn Ỉn nhiều.v.v.=D>
em đánh ở saloon ra mà đầy chú ngóng cổ ra khỏi xe nhìn, về đến nhà cả phố ra xem (em ở nam định thấy có 1,2 cái mà). số liệu thật, em không chém tí nào, để em chạy hết 1t xem được bao nhiêu km

yamahaj

Xe hơi
Em cũng bị tình trạng giống các cụ. Hôm từ solon về nhà, dọc đường tạt vào một tiệm CD mua vài đĩa nhạc thì bà chủ cứ mặc cho khách chọn đĩa, còn mình thì kêu cho bằng được ông chồng ra ngắm rồi cùng khen đẹp. Đến lúc hỏi giá, em nói chiếc này khoảng 700M (rẻ hơn ỉn). Hai vợ chồng bĩu môi bẩu: “chú nói giỡn, giá đó thì ai mà thèm đi mua ỉn nữa?”
Khi tấp xe vào một điểm nào đó trên đường, thường thì có vài người hỏi giá cả, đứng ngắm, khen em ốc này kiểu dáng đẹp, sang trọng… (những điều này chứng tỏ mặt PR của Chevrolet còn quá yếu)
Em nói thật 100%, các cụ nhà Toy đừng ném đá em!

thomas.tran

Xe tải
Cá nhân em thấy xe này chật chội, ko phù hợp với xe 7 chỗ. NỘi thất tạm ổn nhưng option bị cắt nên hơi chán; xe đi hơi yếu, ngoài ra hình thức thì em thấy không bắt mắt.

cadan

Xe container
Cá nhân em thấy xe này chật chội, ko phù hợp với xe 7 chỗ. NỘi thất tạm ổn nhưng option bị cắt nên hơi chán; xe đi hơi yếu, ngoài ra hình thức thì em thấy không bắt mắt.
Hề hề, mỗi ng 1 mắt, 1 nhu cầu, 1 túi tiền bạn ợ.

Thớt kia bạn bẩu mua Cap đừng mua Ốc vì chênh ko nhiều. Ở tỉnh thì ko sao, chứ HN chênh khơ khớ. Này nhé, Ốc LT có bạn OFer vừa lấy có 560tr (tức là ~ bằng Kia Cà-rem option thấp, vóc dang cũ rồi). Ốc LTZ hơn 600, nộp thuế, DK total mất 165 nữa. Viị chi 770-780tr.

Giá đó mới bằng Captiva 2012 (bản thap nhat) chưa đăng ký. Muốn chơi Cap, tổng động viên xin vợ cả duyệt thêm ngót 200tr nữa.:-" Dáng Cap thì cũ rồi, kothay đổi nhiều so với bản 2006...

hn03

Xe điện
Hề hề, mỗi ng 1 mắt, 1 nhu cầu, 1 túi tiền bạn ợ.

Thớt kia bạn bẩu mua Cap đừng mua Ốc vì chênh ko nhiều. Ở tỉnh thì ko sao, chứ HN chênh khơ khớ. Này nhé, Ốc LT có bạn OFer vừa lấy có 560tr (tức là ~ bằng Kia Cà-rem option thấp, vóc dang cũ rồi). Ốc LTZ hơn 600, nộp thuế, DK total mất 165 nữa. Viị chi 770-780tr.

Giá đó mới bằng Captiva 2012 (bản thap nhat) chưa đăng ký. Muốn chơi Cap, tổng động viên xin vợ cả duyệt thêm ngót 200tr nữa.:-" Dáng Cap thì cũ rồi, kothay đổi nhiều so với bản 2006...
- Xe đâu phải lúc nào cũng chở đủ 7 người. Em chở toàn 5 nên thoải mái. Ai ngồi rồi cũng phải công nhận hàng 1 và 2 sướng hơn ỉn nhiều lắm lắm. Chỉ hàng 3 thấy hơi chật, nó thiết kế để cho trẻ con mờ. Options thì em thấy thiếu mỗi cái điều hòa hàng 3 chứ so với Ỉn hay cà rem thì hơn nhiều. Gạt mưa tự động, chống trượt, tự động mở cửa khi va chạm., cách âm tốt.... Máy thì em thấy chẳng yếu mấy. Chắc tại chân bé. hehe. Nói chung giá và chất lượng em thấy quá hợp lý.

CHIANTHI

Xe tăng
Dưng mờ cụ bẩu chật chội là so với em nào , các thông số dài , rộng , em nó đều hơn ỈN , CAREN , LAVINA . Túm lại là trong cùng phân khúc chả có em nào dài rộng bằng . Có lẽ do gầm thấp và không cao nên đánh lừa cảm giác chăng .

haigiao

Xe đạp
Cai nay em dong y voi cu. O chung cu em, co may ong hoi em xe nhap a, nhin dep the, kieu dang la. Noi chung Orlando nhin ngang dep tuyet voi.

yamahaj

Xe hơi
Dưng mờ cụ bẩu chật chội là so với em nào , các thông số dài , rộng , em nó đều hơn ỈN , CAREN , LAVINA . Túm lại là trong cùng phân khúc chả có em nào dài rộng bằng . Có lẽ do gầm thấp và không cao nên đánh lừa cảm giác chăng .
Em dự là cụ thô-mát mang Ốc ra so với các MPV đại tướng như Siena, Previa hoặc Grandis… chứ không thèm so với Premacy, Grand Livina,Vivan… nên mới bẩu như thế.
Với lại em thấy mang một chiếc với thiết kế cho 08 chỗ (Ỉn) ra so sánh với thiết kế 07 chỗ (Ốc) rồi bẩu ốc chật hơn thì thật là khập khiễng ạ! Cụ nào so sánh thế thì cứ chất đủ 08 người lên ỉn rồi so với 07 người ngồi trên Ốc thì thấy cái nào thoải mái hơn nhé!

thomas.tran

Xe tải
Hic, comment em bị các cụ ném đá kinh quá. Em ko so với các xe cùng phân khúc, vì cùng phân khúc như các cụ nói thì mấy chú Vivant, Premacy sao bằng được, nhưng tiền em Ốc cũng hơn hẳn mấy em kia mà. Đem so với Ỉn thì em thấy Ốc ko bằng, so với Cap cũng tất nhiên là ko. Giá tiền thì không chênh lệch nhiều; lúc đó em chưa tính đến tiền thuế các cụ ạ. Nhìn chung em vẫn bao lưu quan điểm cá nhân. Rằng với tầm tiền của Ốc hoặc chênh lệch 1 chút thì Ỉn và Cap vẫn là lựa chọn sáng suốt hơn (có tính lâu dài nhé cụ).

civic6969

Xe máy
Hic, comment em bị các cụ ném đá kinh quá. Em ko so với các xe cùng phân khúc, vì cùng phân khúc như các cụ nói thì mấy chú Vivant, Premacy sao bằng được, nhưng tiền em Ốc cũng hơn hẳn mấy em kia mà. Đem so với Ỉn thì em thấy Ốc ko bằng, so với Cap cũng tất nhiên là ko. Giá tiền thì không chênh lệch nhiều; lúc đó em chưa tính đến tiền thuế các cụ ạ. Nhìn chung em vẫn bao lưu quan điểm cá nhân. Rằng với tầm tiền của Ốc hoặc chênh lệch 1 chút thì Ỉn và Cap vẫn là lựa chọn sáng suốt hơn (có tính lâu dài nhé cụ).
mời cụ cứ giữ quan điểm của cụ, quan điểm của em là tránh xa mấy cái xe toy hạng trung bình. cap em cũng sở hữu rồi, vào ngày hơi ấm em ngồi hàng thứ 3 cởi cả áo lót vẫn thấy nóng.
mà lạ các cụ ạ, 2 thằng cu nhà em đi xe nào cũng kêu say (ỉn, cap, santa fe, forte) thế mà đi ốc chả thấy kêu gì, ngồi băng đầu mà loay hoay 1 lúc đã thấy 2 chú trèo xuống băng thứ 3 ngồi chơi game với nhau.

thomas.tran

Xe tải
mời cụ cứ giữ quan điểm của cụ, quan điểm của em là tránh xa mấy cái xe toy hạng trung bình. cap em cũng sở hữu rồi, vào ngày hơi ấm em ngồi hàng thứ 3 cởi cả áo lót vẫn thấy nóng.
mà lạ các cụ ạ, 2 thằng cu nhà em đi xe nào cũng kêu say (ỉn, cap, santa fe, forte) thế mà đi ốc chả thấy kêu gì, ngồi băng đầu mà loay hoay 1 lúc đã thấy 2 chú trèo xuống băng thứ 3 ngồi chơi game với nhau.
Vâng, cảm ơn cụ đã tôn trọng quan điểm của em.

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Cá nhân em thích chú Ki A Sâu hơn, còn em nhìn cái óclanđô nó cứ ngăn nắn, bần bần xe thế nào ý!

cadan

Xe container
Haizz, Mẽo mừ, anh em với Camaro thì sao mà trang nhã kiểu Nhật Bổn (như Ỉn/Livina) hay Hà (Cà-rem) được bác...