[Funland] Ô tô tông thẳng, chèn qua 2 thiếu nữ khi bị bao vây tại cây xăng

New car 2023

Xe container
Được thế đã tốt. Hôm trc e xem clip lái xe chốt cửa, van xin rồi vẫn bị đập kính lôi xuống đánh. May ko chết. Hi vọng cậu taxi trong bài đi vài năm thôi.
cccm rơi vào trường hợp này xử lý thế nào? Là e cũng đâm chết mẹ chúng nó đi. Cùng lắm đi tù mấy năm ra còn hơn nằm dưới 3 tấc đất.
ps: 2 con ranh chết 1 ít quá. Loại này sống nữa chỉ gây hại
Sao lại vài năm hả bác?
Đã truy tố 2 chị nạn nhân rồi bác ạ.
1 chị sẽ ngồi 5 năm.
Chị kia trắng án.

Em đọc báo thấy viết là cậu tài xế là lái xe thuê, còn căn nguyên gây sự là ở 2 người thuê xe. Sao lắm cụ thêm mắm thêm muối thế nhỉ.
Ở Mỹ, chắc cậu bé được coi như là tự vệ hợp pháp. Còn ở VN thì chắc cậu phải bán xe mà đền bù, bóc lịch thêm chục năm nữa rồi.
Nếu tốt tiền thuê luật sư thì chắc sẽ được phán là tự vệ hợp pháp. Còn k có tiền thì vừa phải đền bù cho nhà 2 cô bé kia và vừa phải đi tù :((:((:((

sthd

Xe lăn
tội nhất chú lx
trẻ măng, mua được cái vios chạy thuê, gặp đống khách lởm, giờ đi tù.
rủi ro nghề nghiệp quá lớn mà cháu nó không lường trước được.

đường từ VP sang Sơn dương không phải đường đẹp, là đường nhỏ, heo hút, giữa rừng. ku lx này phải chạy mấy giờ đường rừng là cũng sợ lắm rồi. đến khi bị quây là thôi, không suy nghĩ được gì nữa.
thực ra lx không chủ ý giết người. thường thì khi xe chạy, người trên nắp capo sẽ rơi sang bên cạnh, không bị cán. vô tình trường hợp nay lại chết, lại thành tội giết người
quá đen cho chú lx

Đoàn Thanh Thùy (SN 2005, trú tại xã Tân Trào, huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang) và Phạm Thị Ngọc Anh (SN 2006, trú tại xã Tây Sơn, huyện Tiền Hải, tỉnh Thái Bình) đều quá trẻ. F1 lớn nhà em sn2006.
Trẻ thế này mà đã biết nhảy lên nắp capo, không biết học ai?
Các thành phần này ở tỉnh thì manh động lắm cụ ah. Chúng nó sống bản năng và thích thể hiện. Âu cũng là do không được dạy dỗ cẩn thận. Em thấy nhiều người sinh con ra và chỉ cho ăn để lớn chứ chả dạy dỗ gì. Hoặc là bản thân những người đó có hành vi không tốt nên con nó học theo. Nhiều lúc nhìn mà bất lực luôn ấy ah.

Tuổi 15-17 bồng bột và dại dột, trai gái đều có đứa như thế, nhất là có chút đua đòi.
Còn cc đừng bảo đáng chết. Cậu lx này chạy cán ng ta là dại rồi. Muốn cho chúng xuống mà chỉ rơi nhẹ thì cũng khó j đâu.
Vấn đề là còn có đội back up đằng sau nữa cụ.
Với lại lúc đó hoảng rồi làm sao mà nghĩ như cụ được.
Với lại em cũng nghĩ như các cụ trên. Chạy thì còn giữ được mạng. Ở lại có khi lên bàn thờ ngắm gà khoả thân rồi.

E nói thì nhiều cụ sẽ bảo trẻ con, tuổi trẻ bồng bột... ko nên nói ác mồm như thế. nhưng các cụ thử nghĩ xem, con gái đang tuổi đi học, nhà thái bình, sang vĩnh phúc chơi, va chạm truy đuổi lên tận tuyên quang, nhảy lên đầu xe chặn đánh. Với một loạt dữ kiện ntn thì khó cảm hoá dc 2 cháu này lắm. Về phía gđ 2 cháu thì càng khó hơn. Có khi bất lực với 2 cháu rồi. Chỉ riêng chi tiết truy đuổi lên tận tuyên quang đủ thấy độ hung hãn quyết tấn công bằng đc rồi. nếu cu lái xe ko tông thì đảm bảo chết là chắc.
Ps: e đoán 2 con ranh này làm nghề nhạy cảm.
Em cũng nghĩ như cụ. 2 cháu gái này gia đình bất lực rồi. 1-2 giờ sáng mà còn đang ở ngoài đường thế này ... haizz!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Được thế đã tốt. Hôm trc e xem clip lái xe chốt cửa, van xin rồi vẫn bị đập kính lôi xuống đánh. May ko chết. Hi vọng cậu taxi trong bài đi vài năm thôi.
cccm rơi vào trường hợp này xử lý thế nào? Là e cũng đâm chết mẹ chúng nó đi. Cùng lắm đi tù mấy năm ra còn hơn nằm dưới 3 tấc đất.
ps: 2 con ranh chết 1 ít quá. Loại này sống nữa chỉ gây hại
Giữ lấy mạng cái đã cụ nhỉ, tính toán gì nhiều. Bản năng sinh tồn là số 1, pháp luật với đạo đức chỉ là số 2 thôi!
Tất nhiên là ko chí đâm vào nó, đánh lái né VẬT CẢN thôi, né được thì tốt, ko thì kệ cmn!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lxe thanh niên trẻ trâu non và ít kinh nghiệm đã đành. Gõ phím mà cũng ko tỉnh nổi, vẫn nghĩ đạp ga lao xe đi bất chấp tai nạn chết người là hành vi đúng thì chịu rồi. Bảo ng VN bạo lực, húng từ cách nghĩ lại tự ái.
Còn suy nghĩ, còn viết ra đc thế thì sớm muộn quả sẽ đến thôi. Nhẹ thì tù tội, nặng thì án bòm. Bảo sao các lxe "tự vệ" chết người lúc về phường mặt cứ nghệt ra thảm hại trình bày hoàn cảnh và ra toà xin giảm án.
Giết ng khác thành công mà đc giảm án vì tự vệ nó ko sướng bằng đời tự do đâu cc ợ.
"Một ngày từ nghìn thu ở ngoài", luôn nhớ câu đó các achi nhé!

muca

Xe tăng
Lxe thanh niên trẻ trâu non và ít kinh nghiệm đã đành. Gõ phím mà cũng ko tỉnh nổi, vẫn nghĩ đạp ga lao xe đi bất chấp tai nạn chết người là hành vi đúng thì chịu rồi. Bảo ng VN bạo lực, húng từ cách nghĩ lại tự ái.
Còn suy nghĩ, còn viết ra đc thế thì sớm muộn quả sẽ đến thôi. Nhẹ thì tù tội, nặng thì án bòm. Bảo sao các lxe "tự vệ" chết người lúc về phường mặt cứ nghệt ra thảm hại trình bày hoàn cảnh và ra toà xin giảm án.
Giết ng khác thành công mà đc giảm án vì tự vệ nó ko sướng bằng đời tự do đâu cc ợ.
Trong trường hợp chọn ngồi trong tù với tương lai còn có hy vọng phía trước với ngồi trên bàn thờ ngắm gà khoả thân luôn thì em vẫn chọn phương án thoát thân trước đã.

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Có lẽ trong trường hợp này em nghĩ hợp lý nhất là bị truy đuổi việc đầu tiên cứ nhờ người trên xe gọi 113 cầu cứu đã, xong đến đâu thì đến. Ít nhất là mình đã trình báo việc bị truy đuổi, nếu có sảy ra tình huống xấu biết đâu còn được hỗ trợ, chính quyền giải cứu.

Anita Emi

Xe điện
Ngồi đút chân gầm bàn tợp ngụm trà loãng thong thả gõ phím thì ai chẳng thành triết gia :))

Giữa đêm tối bị chục đứa cầm dao kiếm vây quanh thì triết gia lại chả đ.á.i ra quần :))

Không chạy nhanh chúng nó xiên cho mấy phát thì lại sống đời tự do... ở trên bàn thờ, sướng quá đi :))

trantien

Xe tăng
Có lẽ trong trường hợp này em nghĩ hợp lý nhất là bị truy đuổi việc đầu tiên cứ nhờ người trên xe gọi 113 cầu cứu đã, xong đến đâu thì đến. Ít nhất là mình đã trình báo việc bị truy đuổi, nếu có sảy ra tình huống xấu biết đâu còn được hỗ trợ, chính quyền giải cứu.
Lúc ấy ko nghĩ ra. Giáo dục VN cái cần thì ko dạy. Đơn giản như dạy các quy tắc ứng xử, các quy ước về quyền và nghĩa vụ, ví dụ như quyền và nghĩa vụ của ng con, người bố, người mẹ...hay cách hành xử khi gặp nguy hiển, bị kẻ xấu truy đuổi.
Vụ này em nghĩ lái xe ko phamh tội giết người mới đúng. Vì các bạn kia truy đuổi và có hành vi vi phạm luật GT là nhảy lên nắp capo gây mất tầm nhìn và gây tâm lý hoảng loạn cho lái xe. Khi nhảy lên nắp xe các bạn ấy phải lường trước hiểm nguy.

Gionam72

Xe lăn
Lúc ấy ko nghĩ ra. Giáo dục VN cái cần thì ko dạy. Đơn giản như dạy các quy tắc ứng xử, các quy ước về quyền và nghĩa vụ, ví dụ như quyền và nghĩa vụ của ng con, người bố, người mẹ...hay cách hành xử khi gặp nguy hiển, bị kẻ xấu truy đuổi.
Vụ này em nghĩ lái xe ko phamh tội giết người mới đúng. Vì các bạn kia truy đuổi và có hành vi vi phạm luật GT là nhảy lên nắp capo gây mất tầm nhìn và gây tâm lý hoảng loạn cho lái xe. Khi nhảy lên nắp xe các bạn ấy phải lường trước hiểm nguy.
Sao cụ lại lôi cả nền giáo dục Việt Nam vào đây. Thế giáo dục Mỹ dạy xách súng vào trường học siết cò à.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ thì rơi vào trường hợp như cậu lxe này làm thế nào? Gọi xxx? Chạy tiếp? Quỳ xuống van xin?
xin lỗi cụ éo thằng bình thường nào muốn đâm chết ngừoi để bị đi tù nhé. Ngồi gõ bàn phím ít thôi

thanhhava

Xe buýt
tội nhất chú lx
trẻ măng, mua được cái vios chạy thuê, gặp đống khách lởm, giờ đi tù.
rủi ro nghề nghiệp quá lớn mà cháu nó không lường trước được.

đường từ VP sang Sơn dương không phải đường đẹp, là đường nhỏ, heo hút, giữa rừng. ku lx này phải chạy mấy giờ đường rừng là cũng sợ lắm rồi. đến khi bị quây là thôi, không suy nghĩ được gì nữa.
thực ra lx không chủ ý giết người. thường thì khi xe chạy, người trên nắp capo sẽ rơi sang bên cạnh, không bị cán. vô tình trường hợp nay lại chết, lại thành tội giết người
quá đen cho chú lx
Có lẽ lúc xe chạy thay vì ngã ra 2 bên, đội gấu lại nhảy xuống trước xe để cản xe lại tiếp

blackpaint

Xe container
Hành vi ấy là sai, nhưng lúc ấy không xử lý như thế ra ngoài bọn kia oánh, xiên... có khi giờ lên ngắm gà, được vạ thì má đã sưng. Chọn giải pháp an toàn nhất cho mình, cũng phải đánh đổi thôi cụ. Nhưng trong tình trạng bị kích động, sợ hãi thì chắc cũng sẽ được coi là tình tiết giảm nhẹ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com