[Funland] Ô tô tông thẳng, chèn qua 2 thiếu nữ khi bị bao vây tại cây xăng

XSim

Xe container
Tây nó hay chết vì leo núi truọt băng với trượt chân ra khỏi tàu vũ trụ còn ta thì toàn chết vì leo nắp capo .... lâu lâu lại thấy tin chết vì lon , đận này lại có trend chết vì giàu nhanh đi tắt đón đầu ... hsiz đến nản
Đều là sống hết mình với đam mê còn gì :))

uây tầu

Xe tải
Cậu lái xe thuê đen quá. 2 nữ quái thì nhận kết cục xứng đáng rồi.

XSim

Xe container
Tuổi 15-17 bồng bột và dại dột, trai gái đều có đứa như thế, nhất là có chút đua đòi.
Còn cc đừng bảo đáng chết. Cậu lx này chạy cán ng ta là dại rồi. Muốn cho chúng xuống mà chỉ rơi nhẹ thì cũng khó j đâu.
Trẻ thì trẻ nhưng đe doạ tính mạng người khác thì chả thể trách người ta được.

darksied9x

Xe máy
Hai nữ quái chặn đầu xe để vây đánh chứ có oan ức gì cho cam.
Ông lái xe kia chỉ bỏ chạy và phòng vệ chính đáng.
Lúc đó không chạy, để chúng nó lôi ra khỏi xe có mà chúng nó gi.ết
Luật không ủng hộ những ng phòng vệ chính đáng
Em đồng với cụ. Luật VN không ủng hộ phòng vệ dù là chính đáng

lacettiGG

Xe điện
Tuổi 15-17 bồng bột và dại dột, trai gái đều có đứa như thế, nhất là có chút đua đòi.
Còn cc đừng bảo đáng chết. Cậu lx này chạy cán ng ta là dại rồi. Muốn cho chúng xuống mà chỉ rơi nhẹ thì cũng khó j đâu.
Đồng ý là ko đáng chết. Nhưng hôm trước có cụ còn bị nó đập vỡ kính mà xiên, sống còn nhờ may. Là cụ cụ có tỉnh toán để đạp nhẹ ga lách bên trái quẹo bên phải cho các cháu rơi nhẹ xuống hay là cũng đạp gas lấy được để giữ cái mạng nhỏ bé của mình?

vietpq75hanes

Xe container
Một là chạy lấy sống, 2 là ở yên đấy chúng nó lôi ra nện chưa biết sống chết thế nào? Theo các cụ chọn phương án nào?
Là em thì em cứ đạp ga chạy thôi. Ý nghĩ duy nhất là chạy khỏi đám người hung hãn đó.
Lấy thân mình chèn xe không phải nghề của em ah, các cháu bây giờ cứ nghĩ mình đồng, da sắt thì ghê răng rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý là ko đáng chết. Nhưng hôm trước có cụ còn bị nó đập vỡ kính mà xiên, sống còn nhờ may. Là cụ cụ có tỉnh toán để đạp nhẹ ga lách bên trái quẹo bên phải cho các cháu rơi nhẹ xuống hay là cũng đạp gas lấy được để giữ cái mạng nhỏ bé của mình?
Ai cũng ngồi trong xe ô tô chân sẵn sàng đạp ga khi bị gọi ra thì án mạng còn nhiều lắm. Dân dfi 4b đc ưu tiên thế à cụ?

thichdonhat

Xe buýt
Cụ quất còm cụ ấy làm gì

boy1981

Xe hơi
Theo các cụ nên đạp ga rồi nhận mấy cuốn lịch hay cũng từng đấy năm như vậy vào viện phục hồi chức năng?

Được gửi từ iPhone - Otofun

cadan

Xe container

các cụ làm em đi gúc về món này để tìm hiểu ạ

Căn cứ quy định tại Điều 22 Bộ luật hình sự năm 2015 sửa đổi năm 2017:

"Điều 22. Phòng vệ chính đáng
1. Phòng vệ chính đáng là hành vi của người vì bảo vệ quyền hoặc lợi ích chính đáng của mình, của người khác hoặc lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức mà chống trả lại một cách cần thiết người đang có hành vi xâm phạm các lợi ích nói trên.
Phòng vệ chính đáng không phải là tội phạm.
2. Vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng là hành vi chống trả rõ ràng quá mức cần thiết, không phù hợp với tính chất và mức độ nguy hiểm cho xã hội của hành vi xâm hại.
Người có hành vi vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng phải chịu trách nhiệm hình sự theo quy định của Bộ luật này."

thin

Xe tải
Những vụ thế này chỉ có 1 cái em quan tâm nhất: Không làm gì thì nát xác còn làm gì thì đi tù.. Không có cách xử lý nào mà mình được bảo vệ trọn vẹn cả.
Đúng là cậu lái xe xui xẻo quá!

thanhhava

Xe buýt
Ai cũng ngồi trong xe ô tô chân sẵn sàng đạp ga khi bị gọi ra thì án mạng còn nhiều lắm. Dân dfi 4b đc ưu tiên thế à cụ?
"Gọi" này nó không giống người bình thường "gọi" bác à, tài xế tưởng thú dữ "gọi" nên hoảng loạn ạ.

Matnautq

Xe tải
Nhiều thanh niên không biết là gia đình không giáo dục được hay là truyền thống gia đình như vậy nữa. Chỗ em có mấy đứa sinh viên năm nhất thuê trọ, con gái mà nói chuyện với nhau toàn gọi giáo viên là con mụ nọ con mụ kia. Ý thức kém, nửa đêm hú hét ầm ĩ, hàng xóm không ngủ được mới báo chủ nhà mà chúng nó còn ko biết sửa, thích cà khịa, đá đểu gây sự với hàng xóm. Ăn nói, thái độ láo lắm. Em nhìn mấy đứa đấy lại hình dung nó giống cái đứa bị ng yêu chém ở Bắc Ninh.