[Funland] Ở Tây có sướng không?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ anh mình chắc thời còn chinh chiến hay phải đi tiếp khách toàn order các em Tây pv nên giờ lại muốn ôn lại kỉ niệm xưa hay sao nhể? :))
Anh có biết của Tây nó xoay ngang hay nằm dọc thế nào đâu, vẫn chỉ là ước thôi X_X

Grandtouring

Xe điện
Đa số những chia sẻ của cụ là đúng. Nhưng riêng cái dòng cháu bôi đỏ là sai. Người Vietnam ở trong nước thường trên ko gian ảo "các diễn đàn mạng...các nền tảng số" thì thường văng mạng và coi thường tất cả nhưng ngoài đời thật thì nhũn nhũn như con chi chi, cậy mồm ko giám nói "đa số ko phải là tất cả" cái này chắc phải tầm 2-3 thế hệ nữa mới hết được.

Về việc người trong nước coi thường hay gán cho Việt kiều là công dân hạng 2 đúng là có nhưng ko phải là tất cả. Nhưng nguyên nhân đôi khi cũng nằm từ chính Việt kiều lý do thì nhiều nhưng lý do chính có thể do tình hình trong nước Việt kiều ko nắm rõ, nên vẫn nghĩ đất nước như những năm 90s của thế kỷ trước. Cụ thì có thể vẫn còn vẫn yêu nước, nhưng nhiều Việt kiều vẫn chống phá trong nước lắm. Vẫn mong Vietnam ko ngóc đầu lên được chúng nó mới thỏa lòng cơ.
Nên thôi chốt lại là việc mình mình làm tốt cụ ợ, vui thì chia sẻ, buồn thì giữ trong lòng. Đời sống được bao nhiêu đâu mà bao đồng.
Thực tế, em thấy khác nhé, Việt kiều luôn được tôn trọng và nể phục (nói là được ngưỡng mộ cũng không quá). Không hiểu các cụ bảo Việt kiều bị coi thường là căn cứ vào đâu???

Grandtouring

Xe điện
Sướng hay khổ là do bản thân nghĩ. Em tâm đắc nhất câu này. Đại ý, nếu nghĩ mình sướng thì mình sẽ sướng, còn nghĩ mình khổ thì sẽ thấy khổ.
Năm 2011, em sang công tác ở Sing (Trường NUS), thuê nhà condominium (1 căn chung cư) 1 tháng. Xung quanh nhà có mấy cái bể bơi, trời thì nóng, mà hầu như không thấy mấy ai bơi. Đến NUS ngồi nói chuyện với ông giáo sư, ông ấy bảo, là do bọn tôi bận quá, không có thời gian mà bơi ấy chứ.
Thế rồi, mấy lần ông ấy sang Hà Nội công tác ở cơ quan em. Bọn em dẫn đi chơi HN, ăn uống, cafe các thứ. Ông ấy thích mê đi.
Đấy, sướng, khổ là do mình nghĩ, chứ bản thân người khác họ lại không thấy thế.
(Nơi em thuê ở bên Sing)

Chỉnh sửa cuối:

Dacia90

Xe tăng
Anh có biết của Tây nó xoay ngang hay nằm dọc thế nào đâu, vẫn chỉ là ước thôi X_X
Kiểu cụ mặc cái áo phông cỡ rộng, chất vải mịn màng, vung tay thoải mái :))
Hay như cái lưỡi câu của cụ tuy nhỏ nhưng mà cứng, con cá da trơn nó mắc vào nó quẫy dữ dội, nó đờ ra…

xukthal

Xe lăn
Cháu thấy sang Tây đi chơi cho biết thôi chứ nông dân như nhà cháu thấy ở VN vẫn ổn nhất.
Loại trừ các tình huống về Y Tế và giáo dục miễn phí như Đức thì tốt thật.
Tây cũng this, that thôi cơ mà em thấy ở VN vui hơn vì cùng VH... còn cái xấu, cái tốt đâu cũng có cả tuy mức độ và mật độ khác nhau.
GD thì đúng là Tây hơn đứt mình nhưng Y tế thì chưa chắc đâu anh râu đẹp nhá :>

Em giật mình tưởng mâm hôm nọ mà nhìn kỹ tý thì không phải😅. Mâm này nhiều hơn mà đĩa rươi bé hơn😍🤩🤩🤩
Anh tinh mắt thế
Đây mới chỉ là một nửa số món, phần sau em mải ăn nên ko chụp

Dacia90

Xe tăng
Thì cũng nằm ngang nằm dọc tóc mọc hai bên thôi cụ anh ơi. =))
Nhiều đứa cơ địa nó mọc tới rốn xuống tới bẹn, nên dịch vụ làm đẹp nó mới đắt khách. Nói kiểu mình là “cháu lạy cụ ạ” :))

xukthal

Xe lăn
Nhiều đứa cơ địa nó mọc tới rốn xuống tới bẹn, nên dịch vụ làm đẹp nó mới đắt khách. Nói kiểu mình là “cháu lạy cụ ạ” :))
D.Thai thì chắc thế thật 3:-O

Hoàng tử đỏ

Xe container

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Phét em chưa thấy bao giờ, nếu thế mà để nguyên mặc bikini đi tắm biển thì buồn cười lắm cụ nhỉ X_X

Nhimtiu

Xe container
Phét em chưa thấy bao giờ, nếu thế mà để nguyên mặc bikini đi tắm biển thì buồn cười lắm cụ nhỉ X_X
Thì có ria rốn thôi chứ có gì đâu mà buồn cười hả cụ anh? Cụ ăn sáng cf cuối tuần chưa?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thì có ria rốn thôi chứ có gì đâu mà buồn cười hả cụ anh? Cụ ăn sáng cf cuối tuần chưa?

Em chưa, vừa đưa ông con đi đá bóng về tính cơm trưa sớm luôn đây. Phở gà quán nào mà nhìn ngon thế cụ ?

hd-vt

Xe container
Anh tinh mắt thế
Đây mới chỉ là một nửa số món, phần sau em mải ăn nên ko chụp
Năm nay sao rươi rẻ thế cụ. Con ngan em vừa mua 390ky, đóng hộp đông lạnh síp tới chân giường tận m.Nam. Đang rán om xòm dưới bếp đây ạ.
Rã đông em nhìn thấy rươi gầy bé tý, hay do đông đá nó tóp lại ạ. Rươi Tứ Kỳ.

Dream Thai

Xe điện
Thế tóm lại sau 110 tầng, ông ở tây bảo ở Tây sướng, ông ở Vn bảo ở vn sướng :)

Thế là chuẩn đấy, ta ở đâu là phải thấy ở đó sướng chứ, đời là mấy tí :)

tomza

Xe tải
Ở TÂY CÓ SƯỚNG KHÔNG?
Ở tây, đủ người sướng và người không sướng, người sướng nói là sướng, người không sướng cho là không sướng, nhưng so sánh sướng của người sướng chưa chắc bằng sướng của người sướng không ở tây và không sướng của người không sướng ở tây chưa chắc kém không sướng của người không sướng không ở tây. Sướng hay không sướng là cảm tính, không thể đo chính xác độ sướng hay độ không sướng để đặt chuẩn về độ sướng hay độ không sướng, nói chung. Ti nhiên, cụ muốn hiểu độ sướng và tính kế đi tây hưởng sướng, thì, xác định trước thế nào là sướng, rồi mới tính ở đó có làm cho mình sướng, mới sướng. Vậy, tây có sướng? CÓ, sướng!; ta có sướng? CÓ, sướng chứ! tây, có cụ tây cũng théc méc ta (tây) có sướng? nên đặt ra chỉ số HPI để so độ sướng, vậy sướng hay không sướng là so tạm HPI, tạm thôi, cụ nhớ.
Em thấy, ở ta, sướng, thớt này có 110 trang luận sướng, cớ thời gian để luận sướng hay không sướng là sướng rồi, vậy thì sướng có sướng nhưng hiểu sướng vật vã, sướng mà không chắc biết sướng là sướng, nên em cũng luận vài dòng về sướng, hy vọng các cụ thấy sướng, và chúc các cụ cuối tuần sung sướng! Khà khà.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Thế tóm lại sau 110 tầng, ông ở tây bảo ở Tây sướng, ông ở Vn bảo ở vn sướng :)

Thế là chuẩn đấy, ta ở đâu là phải thấy ở đó sướng chứ, đời là mấy tí :)
Em thấy chơi chỗ nào thì sướng chỗ ý. :D

15-05-2015

Xe tải
GD nhà sếp em thời thịnh vượng sở hữu 1 cty sản xuất với bề dày gần 30 năm ở HN với tầm 600 công nhân, rất ổn, csong giàu có sung sướng. Đến giai đoạn khó làm ăn và dính vào đầu tư trái ngành thêm vài món khác thế là cty cứ lụi bại dần và 4-5 năm trước thì đứt hẳn.
Cả gd sang Úc làm ăn, ổng giờ ở bên đó đi làm thợ hàn rất vất vả, chỉ cày và cày. Không được bù khú nhậu nhẹt với ae như ở VN. Lão bảo thèm cái cảm giác ngẫu hứng chiều chiều ới mấy ae ra quán uống bia như xưa lắm. Haizzza