[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

yamaki

Xe buýt
Có điều kiện hẳn mua đc liền kề tầm 15 tỏi thì chả chung cư nào theo đc rùi, còn loanh quanh vài tỷ thì ở cc nó cũng tiện, chứ chui vào ngõ nhà ống chỗ để xe ko có mưa gió ra đến xe ướt hết rồi thì cần gì oto nữa các cụ nhỉ.

Keep Moving

Xe buýt
Nhà đất khu mới còn được. Chẳng may mua đất gốc làng xã cũng không vui mấy các cụ ạ.
Ở đến 20 năm vẫn là dân ngụ cư.
Đồng quan điểm với cụ. Em ko đánh đồng đâu, nhưng mà kiểu làng xã đa số dân trí ko cao, kiểu phép vua thua lệ làng. Em đi thuê nhà xưởng gần khu làng xã đã ngán rồi chứ chưa nói đến định cư lâu dài

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Bố tổ, tiền đell biết nhiều đến đâu mà tinh tướng con lợn nướng thế thằng thớt.
Cháy thì ở dưới đất chết nhiều hơn cc đấy. Chung cư xẩy ra cháy mà có chết thì có mỗi vụ ở trong tp hcm năm 2017 thôi nhé ku

Nana2015

Xe tăng
Trong các khu làng cũ thực ra dân họ rất hiền, chỉ là khi có người mới đến thì họ sẽ tò mà và xì xào, rồi cách người mới đến thể hiện cũng rất quan trọng để xây dựng quan hệ sau này. Thực tế làng nào thì làng thì việc giao tiếp nó chỉ có nhà đối diện trực tiếp và nhà sát bên thôi chứ cả con ngõ/ đường đó dân họ cũng chẳng chơi thân thiết với nhau hàng giờ để đi soi người lạ đâu ạ.
Em thấy chọn CC hay nhà mặt đất thì nên đưa các tiêu chi sinh hoạt của mình ra và phần nào nhiêu hơn là chọn thôi.
Hí trời ngày trước nhà e xây nhà trong ngõ cụ ạ. Dc cái ngõ đấy toàn gà què ăn quanh cối xay cụ ạ. Nào là xe ôm, ngồi nước chè điếu đóm lô đề... e xây cái nhà mà đến mệt cụ ăn.
1 đường đi để chở vật liệu vào cúng anh em mỗi mỗi thằng 10 tr
2 mắc dàn giáo sang nhà nó 5 tr
3 là tiền nước giếng khoan ( thằng hàng xóm biết thời cơ phết) cho thuê dc mấy cái nhà 5tr
4 tiền ống nước sạch đặt ngầm dưới ngõ 5 tr
Biếu mẹ nó 5 tr nữa ăn. Mà suốt ngày chúng sang nhà em làm nhà rình mò xin xỏ. Thừa ít bê tông cho a đổ cái nền này cho sạch. Ôi nghĩ lại em chỉ muốn chửi cả lò nó ra thôi. Mang tiếng em mua đất nhà nó đó ạ. Giờ chúng nó e gặp k thèm chào cây nào luôn. Kcm chúng nó. Giờ nhà đó e cho thuê và mua cc rồi . Nên cc e mới thấy là ấm áp hơn cả

Demchinhhang.net

Xe container
Hí trời ngày trước nhà e xây nhà trong ngõ cụ ạ. Dc cái ngõ đấy toàn gà què ăn quanh cối xay cụ ạ. Nào là xe ôm, ngồi nước chè điếu đóm lô đề... e xây cái nhà mà đến mệt cụ ăn.
1 đường đi để chở vật liệu vào cúng anh em mỗi mỗi thằng 10 tr
2 mắc dàn giáo sang nhà nó 5 tr
3 là tiền nước giếng khoan ( thằng hàng xóm biết thời cơ phết) cho thuê dc mấy cái nhà 5tr
4 tiền ống nước sạch đặt ngầm dưới ngõ 5 tr
Biếu mẹ nó 5 tr nữa ăn. Mà suốt ngày chúng sang nhà em làm nhà rình mò xin xỏ. Thừa ít bê tông cho a đổ cái nền này cho sạch. Ôi nghĩ lại em chỉ muốn chửi cả lò nó ra thôi. Mang tiếng em mua đất nhà nó đó ạ. Giờ chúng nó e gặp k thèm chào cây nào luôn. Kcm chúng nó. Giờ nhà đó e cho thuê và mua cc rồi . Nên cc e mới thấy là ấm áp hơn cả
Cụ xây ở vùng nào thế? Chắc do cụ hiện quá chứ vụ ống nước với chở vật liệu quên nó đi. Xây nhà đóng thuế xây dựng đàng hoàng là có quyền chở vật liệu lại trong giới hạng cho phép.

longknu

Xe buýt
Nhà cháu có nhà mặt phố mặt tiền 8m dài 18m ba mặt thoáng xây 5 tầng có hai vợ chồng ở mà ồn quá xe cộ chạy ầm ầm, năm 2018 chán quá bán đi về nhà liền kề Splendora ở nhưng đi làm xa quá lại mua cái Chung cư trong khu ngoại giao đoàn. Cháu thấy ở Cc cũng hay mà không phải lo trộm không tức mấy thằng dắt chó ra cửa nhà mình vệ sinh. Đi lai bằng thang máy sống trên một mặt phẳng không như ngày xưa gấu nấu cơm xong phải gọi dt xuống ăn.

Nana2015

Xe tăng
Cụ xây ở vùng nào thế? Chắc do cụ hiện quá chứ vụ ống nước với chở vật liệu quên nó đi. Xây nhà đóng thuế xây dựng đàng hoàng là có quyền chở vật liệu lại trong giới hạng cho phép.
Trong ngõ 180 nam dư, Lĩnh nam ạ. Cụ cứ thử xây nhà trong làng xã đó đi ạ. Đúng kiểu gà què ăn quanh cối xay, chúng chỉ rình mò mình hở cái gì thôi, e từ quê lên ngày đó e còn thơ ngây với bố mẹ em bảo thôi cho nó đi làm dc việc nhà mình. Trộm vía nhà nó gánh hết hạn cho nhà em. Nhà e xây nhà xong thì làm ăn lại ra và ngon hơn. E giờ ít cc nhà đó cho thuê và mua thêm vài cái nữa hic

bobby thai

Xe hơi
Các cụ cãi nhau làm gì. Nước ta dân trí so với 10 năm trước đã cao hơn rồi, chung cư đã dần phổ biến tuy nhiên cũng chưa được như Hàn, Nhật hay TQ. Ở TQ hay Thái, các Tp lớn chung cư trung cấp giá $7-10k/m2 là rẻ. 10 năm nữa VN sẽ chứng kiến thế hệ 9x-10x sẽ khác nhiều, thế hệ suy nghĩ cho bản nhân, hưởng thụ, văn minh, tiện lợi v.v dẫn đến chung cư sẽ là cực kỳ phổ biến. Một bộ phận vẫn ở nhà ngõ (xe máy) chắc chỉ là thế hệ cũ thôi. Thực ra hiện nay ở tp HCM đã đi trước HN hay các nơi khác ở VN rồi, chung cư giá 60-90 triệu /m2 đang được chấp nhận bởi người mua ở khắp các quận và là phổ biến.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt nam cứ chung là ăn kít.
Chung chạ thì nát thôi rồi.
Ko có tiền mới phải ở chung cư chứ tiền dày cứ liền kề, biệt thự mà phang. Sao phải khổ.
Chưa kể ở 10-15 năm giá tăng gấp đôi, chung cư ngược lại giá giảm 1 nửa. Vỡ mồm
Cụ chuẩn. Số 1 dân cư biệt thự, thứ 2 nhà liền kề. Chung cư là dân cư hạng 3 thôi, hơn được mấy anh nhà ngõ xe máy thôi, có gì đâu mà xù lông sang chảnh.

alceste

Xe điện
Ở cc có hàng xóm cùng tầng bế hộ:) . Em mới ở cc vẫn thắc mắc, xe oto dưới tầng hầm hỏng không đi được thì cứu hộ kiểu gì các cụ nhỉ?
ý cụ ý là với chung cư, gọi cấp cứu phát băng ca mang lên tận nơi. Cụ chưa nhìn tận mắt thôi, riêng khoản cấp cứu, người ốm lâu dài, người mất, sinh con, thì ở chung cư thuận tiện hơn nhiều nhà ngõ và nhà ống. Bạn em băng huyết, ngã ra ở tầng 3, mấy tiếng sau mọi người mới biết, vì ngã xa điện thoại xong bị xỉu luôn.

Tuấn VTB

Xe tải
Ở nhà đất muốn có được hạ tầng, môi trường tốt thì phải chọn những khu cao cấp, quy hoạch đồng bộ , giá tiền hàng chục tỷ trở lên còn nhà đất giá dưới 10 tỷ mà ở những khu dân trí thấp, chợ búa nhếch nhác thì cũng chết dở chứ ko phải hay ho đâu. Ở đâu cũng có mặt này mặt kia.

Demchinhhang.net

Xe container
Trong ngõ 180 nam dư, Lĩnh nam ạ. Cụ cứ thử xây nhà trong làng xã đó đi ạ. Đúng kiểu gà què ăn quanh cối xay, chúng chỉ rình mò mình hở cái gì thôi, e từ quê lên ngày đó e còn thơ ngây với bố mẹ em bảo thôi cho nó đi làm dc việc nhà mình. Trộm vía nhà nó gánh hết hạn cho nhà em. Nhà e xây nhà xong thì làm ăn lại ra và ngon hơn. E giờ ít cc nhà đó cho thuê và mua thêm vài cái nữa hic
Cụ hành xử thế quá chuẩn. Còn để chơi căng thì chẳng có gì phải ngán. Em.cũng hay về nhì kiểu đó và cơ bản là được việc lớn của mình.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn. Số 1 dân cư biệt thự, thứ 2 nhà liền kề. Chung cư là dân cư hạng 3 thôi, hơn được mấy anh nhà ngõ xe máy thôi, có gì đâu mà xù lông sang chảnh.
Cụ làm em nhục vãi. Quả này sau tết chắc em phải đuổi cmn 1 thằng thuê căn bt nào đó để ở cho ló sang cái thằng người.

Nana2015

Xe tăng
Cụ hành xử thế quá chuẩn. Còn để chơi căng thì chẳng có gì phải ngán. Em.cũng hay về nhì kiểu đó và cơ bản là được việc lớn của mình.
Thế mới nói o dưới mặt đất thì cũng có cái tiện đấy. Nhưng mà hàng xóm với mấy cái thành phần bặm trợn và lúc nào cũng ra vẻ ta đây là người thành phố đấy e xin khiếu ạ. E nhớ ngày trước e đi đổ rác nó cũng soi cơ ạ.

icemain

Xe tăng
Ở Chung cư quá hay chứ. Nhất là của anh Mãnh liệt

Demchinhhang.net

Xe container
Thế mới nói o dưới mặt đất thì cũng có cái tiện đấy. Nhưng mà hàng xóm với mấy cái thành phần bặm trợn và lúc nào cũng ra vẻ ta đây là người thành phố đấy e xin khiếu ạ. E nhớ ngày trước e đi đổ rác nó cũng soi cơ ạ.
Cụ để ý họ làm gì. Việc quan trong nhất là hành xử của mình chuẩn với chuẩn chung của XH là được. Còn 2 bên mới cũ xung đột nhau là khó tránh khỏi. Em đang đóng vai cả dân ngụ cư và dân cũ cùng 1 thời điểm ngay bây giờ đây nên em hiểu lắm lắm.

Nana2015

Xe tăng
Ở Chung cư quá hay chứ. Nhất là của anh Mãnh liệt
Em cũng đang ở cc nói thật không 1 bqt cc nào thỏa hiệp hay đồng ý 100 % với BQL nên thường xảy ra cãi nhau oánh nhau kiện cáo. Nhưng ở đó thì cũng vui mà mình mà k để ý thì kệ còn ai tham gia thì lại càng vui. Cc như Timecity mà kêu k có tiền để khắc phục kể cũng lạ nhỉ

safenoodles

Xe cút kít
Cụ nào chê chung cư thì cứ ở nhà mặt đất ạ. 😂
Em thấy mỗi nơi đều có ưu và nhược điểm riêng. Cá nhân em thì em ở phố cổ lâu quá rồi nên em thích sự tĩnh mịch và thoáng đãng của khu chung cư. Thỉnh thoảng em lượn về phố cho thay đổi chút thôi ạ.
Việc cách ly thì rõ ràng ở nơi rộng hơn sẽ dễ chịu hơn rồi ạ.