[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

pandahn

Xe điện
Khi nào hẵng còn lăn tăn với vấn đề mua chung cư sợ mất giá thì về cày cuốc tiếp đi, đủ lông cánh zồi nói chiện tiếp, nhá.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Bọn chê CC là bọn đang ở nhà 30 vuông, cầu thang dựng đứng, ngõ ổ chuột 2 SH tránh nhau còn khó nhưng đếu dám thay đổi. Bọn ở Biệt thự chả hơi đâu chê CC 2 tỏi, bọn đó sẽ chê Penhouse 30 tỷ không thờ được ông địa.
Đứa bạn em ở quê ra cũng mua cái Penhouse ở Linh Đàm. Em thấy chỉ vì không có tiền mới phải mua chứ có tiền mua cc thích hơn! Vừa chật vừa nóng lại ngấm dột ạ !!
.
.
.
.
.
.
.
Penhouse tòa HH không sổ mà có hơn 3 chục m2 đâu tầm 5 trăm củ bé!!

coolpix8700

Xe ngựa
Đứa bạn em ở quê ra cũng mua cái Penhouse ở Linh Đàm. Em thấy chỉ vì không có tiền mới phải mua chứ có tiền mua cc thích hơn! Vừa chật vừa nóng lại ngấm dột ạ !!
.
.
.
.
.
.
.
Penhouse tòa HH không sổ mà có hơn 3 chục m2 đâu tầm 5 trăm củ bé!!
Thực ra cũng có hồi cùng bà xã đi ngắm các bênh hau.
Nhưng cũng chỉ lên nhìn 2 - 3 cái xong, bỏ luôn ý định.
Cách đây độ hơn năm có cái trên Kênh nam còn rao bán. Nhìn ảnh chụp thì hình như chủ nhân chưa bao giờ hoàn thiện, vì mọi thứ vẫn ngổn ngang các thanh dầm. Chắc là bán dược rồi vì thấy rao khoảng 2 năm, sau không thấy rao nữa (hồi đó rao khoảng hơn 4 chục tỷ)!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Thực ra cũng có hồi cùng bà xã đi ngắm các bênh hau.
Nhưng cũng chỉ lên nhìn 2 - 3 cái xong, bỏ luôn ý định.
Cách đây độ hơn năm có cái trên Kênh nam rao bán. Nhìn ảnh chụp thì hình như chủ nhân chưa bao giờ hoàn thiện, vì mọi thứ vẫn ngổn ngang các thanh dầm. Chắc là bán dược rồi vì thấy rao khoảng 2 năm, sau không thấy rao nữa (hồi đó rao khoảng hơn 4 chục tỷ)!
Thực ra tiền tầm 30 tỷ mua Penhouse ở vẫn sướng mà trung tâm hơn biệt thự 50 tỷ.
Mỗi cái biệt thự tăng giá nhiều còn Pen tăng ít hơn thôi chứ nó ở vị trí đắc địa , số lượng lại ít không lo mất giá !!
Cụ định bỏ 40 củ to ra mua thì quá giành tráng rồi ! Hoàn thiện chắc cũng 5-10 củ to nữa !

KeanuR

Xe tăng
E ko hiểu là tầm nhìn gì khi mua chung cư, em còn ko thèm mua, chỉ định đi ở thuê. Vì ôg bà già cứ bắt phải mua nên em mới mua đại căn tỷ 8, thế mà cũng cho thuê đc 7.5 triệu/ tháng. E bù thêm ít triệu thuê lại căn khác vị trí thuận lợi đi lại làm ăn hơn cho em (mà em nghe nói vị trí e đag thuê đó cũng mất 3-4 củ để mua) vậy thì tầm nhìn j ở cái này à cụ?
Xloi cụ chứ e cũng ko thấy tầm nhìn gì ở cái pt chung cư vô tội vạ, 10 toà nhà thì 9 toà chung cư như hiện nay, nhếch nhách kéo tụt hậu thành phố lại như thời bao cấp.
Em ko biết bạn bè quan hệ cụ thế nào, bạn bè quan hệ của em đều chuyển từ chung cư về liền kề phân lô, biệt thự hết rồi cụ ạ.
em kể rồi đó , bạn e 2 đứa bỏ Riverside 5x tỷ về cc Cầu Giấy ở; tất nhiên cc cũng toàn 150m2 trở lên; bản thân e cũng bỏ liền kề Trung Hoà lên cc ở, công ty em giờ đặt tại ngôi nhà đó;
còn ở cc thì nó cũng là sự lựa chọn, cụ chọn căn k ưng ý thì chả ở được; em đi mua cc em xem 30
căn rồi mới chọn dc 1;
em đã chuyển tới mừoi mấy lần nhà ở, nên e thấy e thích chung cư, tất nhiên phải cao cấp đáp ứng dc nhu cầu thể thao gym bơi lội 4vmùa và có sân tập golf e thích; điều mà nhà đất kể cả biệt thự bình thường là rất khó có dc

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đất thằng hàng xóm cháy thì mình ngồi im à . Nhà đất thằng đối diện nó F0 thì phường xã không lockdown cả khu chắc .
Ý cụ chủ thớt ở đây là nếu ở nhà dưới đất mà thằng hàng xóm ị thối thì chỉ phải ngửi thôi chứ ko ảnh hưởng gì tới nhà mình ;))

longknu

Xe buýt
Nói chung các cụ vật nhau làm gì khi chưa có nhà mặt pho thì cố cày cuốc mua cho bằng được, biệt thự liền kề cũng thế đến khi có rồi sử dụng mới thấy nhiều cái bất tiện. Cả cái biệt thự 3, 4 phòng ngủ có hai vợ chồng con cái đi xa hết thì ở làm gì lên cái CC cư xịn mà ở.

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra tiền tầm 30 tỷ mua Penhouse ở vẫn sướng mà trung tâm hơn biệt thự 50 tỷ.
...
Chắc bác chưa đến xem thực tế nên mới nghĩ được như vậy!
Chung cư thì vẫn là chung cư, còn cái biệt thự vẫn là biệt thự (nhưng phải là biệt thự thật sự, chứ không phải biệt thự kiểu mới do mấy ông chủ BĐS đặt ra, chung tường nhà bên cạnh, rộng chưa tới 70m2). Tên của nó đã nói lên, biệt=biệt lập. Nhiều người trong này viết "không gì quý hơn độc lập-tự do". Biệt thự cho phép người ta được như vậy.
Em cũng không bao giờ ngó mấy cái biệt tận nơi tít mù tắp. Ngày đi làm, đêm ngủ được mấy tiếng, còn lại ngồi trong xe trong đám tắc đường. Thời gian chưa phải là vàng hay ngọc gì, nhưng ngoài công việc thì cũng nên để dành cho các thú vui!

coolpix8700

Xe ngựa
em kể rồi đó , bạn e 2 đứa bỏ Riverside 5x tỷ về cc Cầu Giấy ở; tất nhiên cc cũng toàn 150m2 trở lên; bản thân e cũng bỏ liền kề Trung Hoà lên cc ở, công ty em giờ đặt tại ngôi nhà đó;
...
Cũng đã kể ở phía trên, cậu em cũng bỏ Di vơ sai quay về HN.
Sau khi cho đi thêm 1 hay 2 căn gì nữa trong phố+tiền hỗ trợ của ông chú vẫn được coi là chúa Chổm.
Em chẳng kể tận đâu xa, ai không tin em dẫn đến ngõ Yên Thế, vào tận trong nhà (cái ngõ này nếu đi về NK thì xe 2B chật, ngược lại thì 4B đỗ hết 1 hàng vẫn đủ cho dưới 9 chỗ quay đầu)!

huongdo03

Xe tăng
Ở biệt thự thích nhất là ko sát vách liền trần sàn với nhà nào, ko sợ bị ồn ào ko muốn. Ở cc thích nhất là 1 sàn ko phải leo lên leo xuống, nhg sợ nhất là 10h đêm rồi nhà tầng trên vẫn còn kéo bàn ghế, có khi băm chặt. Bt thì xây 2 tầng thôi, chứ bên Riverside em thấy vẫn 3 tầng 1 tum, leo lên phơi rồi rút quần áo cũng mệt.

dealer-ck

Xe tăng
Thôi các cụ cố cày sưu tập đủ bộ từ nhà vườn, liền kề BT , chung cư, thích ở cái nào thì ở :))

RangeRoverHSE5555

[Tịch thu bằng lái]
99% ko có tiền mới phải chung chạ. Các cụ cứ ví dụ những trường hợp đặc biệt 1% làm giề.
Ôm vào rồi chả nhẽ chê con mình xấu.

Hoàn cảnh nó buộc người ta phải thế :))

Chỉnh sửa cuối:

Mrphamvn

Xe tăng
Ở biệt thự thích nhất là ko sát vách liền trần sàn với nhà nào, ko sợ bị ồn ào ko muốn. Ở cc thích nhất là 1 sàn ko phải leo lên leo xuống, nhg sợ nhất là 10h đêm rồi nhà tầng trên vẫn còn kéo bàn ghế, có khi băm chặt. Bt thì xây 2 tầng thôi, chứ bên Riverside em thấy vẫn 3 tầng 1 tum, leo lên phơi rồi rút quần áo cũng mệt.
biệt thự nó ở đẳng cấp khác hẳn rồi mà cụ
Họ xây lên 3 tầng thì cũng lắp hết thang máy rồi, di chuyển giữa các tầng cũng dễ chịu thôi

coolpix8700

Xe ngựa
99% ko có tiền mới phải chung chạ. Các cụ cứ ví dụ những trường hợp đặc biệt 1% làm giề.
Hoàn cảnh nó buộc người ta phải thế :))
Vẫn có nhiều người đã từng có tiền, đã từng ở biệt thự,...
Kể ra vẫn được cả mới!

huongdo03

Xe tăng
Họ xây lên 3 tầng thì cũng lắp hết thang máy rồi, di chuyển giữa các tầng cũng dễ chịu thôi
Em thì vẫn thích cc hơn, cụ ạ. Căn hộ lý tưởng của em là căn cc tầm 200m2, nội thất xịn xò, nhà tầng trên văn minh yên tĩnh.

wanderersg

Xe tăng
Có tien ở chung cư cao cấp tầm 200m2 nó sẽ khác hẳn. Con ở mấy chung cư 5-70m2 và hàng xóm lôm côm thì chán phải rồi.

wanderersg

Xe tăng
Có thang máy cũng ko giải quyét vđ sướng khi sinh hoạt tren 1 mb duy nhất.các không gian vẫn bị chia cắt theo chiều cao bất tiện. Thang máy duy tu bảo trì bảo dưỡng cũng chả hay ho gì. Ở sướng nhất là nhà măt đất và chỉ 1 tẦng trệt là đẹp