Đánh giá "Nuôi" siêu phẩm S400 có tốn như tưởng tượng?

StepUp

Xe tăng
Cũng định nhẩy E sang S nhưng chưa thấy các cụ chơi nhiều lên đây trao đổi lắm. Mỗi lần đi bảo dưỡng E thì em thấy các em ở gara nói S đi hay hỏng vặt lắm. Còn bảo dưỡng thì cứ xác định gấp 2 lần E mới yên tâm chạy. Nhưng chắc cũng phải ngồi S mới được. Dáng em nó đẹp thật.
Làm gì có hỏng vặt đâu bác, hỏng lớn thôi :D S nó hơn E ở hệ thống giảm sóc hơi, hỏng phần này mới tốn chứ cơ bản các phần khác nó như E thôi

Quang.nt

Xe tải
Gầm thấp chắc khó lật hơn gầm cao.
Mercedes-Benz SUV sử dụng giảm sóc bóng hơi khi chạy tốc độ cao (khoảng 80km/h) thì nó hạ gầm xuống 1,5cm để giảm trọng tâm giúp xe an toàn hơn, còn vào đường xấu hoặc off-road (với xe có chức năng này) thì có thể nâng gầm thêm 8cm, nhưng cái giá phải trả là sự õng ẹo của em nó, cũng khó chiều lắm !

Theanh1984

Xe máy
Nghe các cụ nói cũng thấy giảm tình yêu với em Hoa Hậu già S này😅😅 Toát mồ hôi thật😂

quangxe

Xe tải
Nguy cơ đã thay xe.
Bất kể là ai đam mê đến mức nào cũng không thể chạy nổi 1 con xe vốn dành cho người ngồi sau.
Không lẽ giờ phải thuê thằng nào ngồi sau để mình ngồi chạy cho đúng bài thì hài.
Cũng không đến mức thế đâu ạ, mới đầu thì hơi khó làm quen do xe dài quá và cảm giác phải cẩn thận nên ko cảm nhận dc. Sau khi lái quen rồi thì sẽ thấy hay đấy xe mạnh và nhiều hỗ trợ người lái.

tungpr123

Xe buýt
Làm gì có hỏng vặt đâu bác, hỏng lớn thôi :D S nó hơn E ở hệ thống giảm sóc hơi, hỏng phần này mới tốn chứ cơ bản các phần khác nó như E thôi
do mấy cụ mua về tưởng như xe nhật, cứ thế mà chạy, hỏng chả dầu mới phải thay, nên sau cộng dồn chi phí thay thế sủa chữa, mới sốc phải k cụ chủ đẹp zai

Pela

Xe tăng
Cảm ơn chuyên gia kỹ thuật kiêm người đam mê Merc.
Lời giải thích quá đúng.
Mà cho mình hỏi thêm cái là CLS nó nghiêng về E nhiều hơn hay nghiêng về S nhiều hơn cụ nhỉ?
Mình thấy có cái CLS 500 kia đang bán muốn mua.
Mình không thích sự cồng kềnh của S nhưng lại muốn thử cái máy mạnh hơn E.
Để có thể thử máy của S trong hình hài nhỏ gọn thì chắc chỉ có lựa chọn CLS.
Chỉ sợ CLS nó lại bày cái giảm xóc kiểu S thì hành xác ví tiền quá.

StepUp

Xe tăng
Cảm ơn chuyên gia kỹ thuật kiêm người đam mê Merc.
Lời giải thích quá đúng.
Mà cho mình hỏi thêm cái là CLS nó nghiêng về E nhiều hơn hay nghiêng về S nhiều hơn cụ nhỉ?
Mình thấy có cái CLS 500 kia đang bán muốn mua.
Mình không thích sự cồng kềnh của S nhưng lại muốn thử cái máy mạnh hơn E.
Để có thể thử máy của S trong hình hài nhỏ gọn thì chắc chỉ có lựa chọn CLS.
Chỉ sợ CLS nó lại bày cái giảm xóc kiểu S thì hành xác ví tiền quá.
CLS nó như E class thôi bác. Có từ S nhưng nó là sport. Coupe Light Sport. Đi sóc hơn E luôn. Còn S chỉ có CL ngày xưa và S coupe bây giờ thôi.

Pela

Xe tăng
CLS nó như E class thôi bác. Có từ S nhưng nó là sport. Coupe Light Sport. Đi sóc hơn E luôn. Còn S chỉ có CL ngày xưa và S coupe bây giờ thôi.
Cảm ơn bác lắm. Vậy em cũng yên tâm phần nào với cái CLS này.
Mỗi tội vô duyên ghế sau bị cái chắn không đủ 3 chỗ ngồi thôi. Còn lại thì ổn, cũng như E nên không chật hơn S là mấy

Gerlesion

Xe đạp
Em đang đi E200 W214 3 năm rồi và cũng đang định cuối năm lên S450 để lái. Em rất hay chạy cao tốc nên thấy bảo S đi sướng hơn E, mặc dù E e thấy đã là phê lắm rồi. Vấn đề e toàn chạy tốc độ bàn thờ nên không biết đi con dài và nặng như S có được như E không 😬. Và việc chạy nhanh như vậy trên mặt đường xấu có làm bộ giảm sóc hỏng nhanh hơn E không. Mong các cụ chỉ giáo.

StepUp

Xe tăng
Em đang đi E200 W214 3 năm rồi và cũng đang định cuối năm lên S450 để lái. Em rất hay chạy cao tốc nên thấy bảo S đi sướng hơn E, mặc dù E e thấy đã là phê lắm rồi. Vấn đề e toàn chạy tốc độ bàn thờ nên không biết đi con dài và nặng như S có được như E không 😬. Và việc chạy nhanh như vậy trên mặt đường xấu có làm bộ giảm sóc hỏng nhanh hơn E không. Mong các cụ chỉ giáo.
S400 hơi ì một tí nếu cụ chạy ở chế độ lái bình thường, còn chạy mode Sport thì cũng rất bốc ạ. E200 không so được. Êm thì trong cùng phân khúc không con nào lại được nó chứ đừng nói E :D

Còn chạy nhanh trên mặt đường xấu thì tất nhiên hệ thống treo, càng gầm sẽ xuống nhanh hơn rồi ạ. Tuy nhiên giảm sóc hơi của S cũng không dễ hỏng đâu cụ. Nó có thể kém về ty thuỷ lực, chứ phần hơi việc vận hành đường xấu không quá ảnh hưởng ạ.

KhangHBauto

Đi bộ
Cụ quan tâm nhắn riêng em, bên em gần cuối năm nhập nhiều Merc S lắm

Pela

Xe tăng
S400 hơi ì một tí nếu cụ chạy ở chế độ lái bình thường, còn chạy mode Sport thì cũng rất bốc ạ. E200 không so được. Êm thì trong cùng phân khúc không con nào lại được nó chứ đừng nói E :D

Còn chạy nhanh trên mặt đường xấu thì tất nhiên hệ thống treo, càng gầm sẽ xuống nhanh hơn rồi ạ. Tuy nhiên giảm sóc hơi của S cũng không dễ hỏng đâu cụ. Nó có thể kém về ty thuỷ lực, chứ phần hơi việc vận hành đường xấu không quá ảnh hưởng ạ.
Theo em nhớ hồi trước lái thử S500 2012 thì không hiểu sao nó chỉ có 2 loại lái là Eco và Sport.
Không có loại comfort như E.
Eco của Merc thì thật sự kém, chả bằng góc BMW. Gần như chạy S300 350 hay 500 đều phải bấm Sport

Chỉnh sửa cuối:

chieubuon

Xe tăng
Xe cụ còn khá mới lên phần bảo dưỡng chưa có gì là lớn , thay dầu xe cụ cũng như xe em (xe em xe dòng c) mỗi lần thay dầu 8lit, mỗi lần thay cả dầu và lọc trong hãng hết 4 củ tuy nhiên sau khoảng 5 năm sử dụng mới đến thời điểm chi tiền mỗi quả bóng hơi chính hãng trên dưới 70 củ nếu thay 4 cái khá mặn gương tầm 150tr 1 đôi đèn tầm trên dưới 100tr 1 bên máy móc thì tuỳ còn khoản chăm sóc thì tuỳ theo nhu cầu mỗi người
Dòng C cụ thay gì mà hết 8l dầu vậy