Nước Mỹ - cái rét đầu đông

Website
www.otofun.net
Sao mấy cái ảnh đường cao tốc (trang 19) lại không có xe nào chạ ở làn giữa thế hở bác?
Khi em chụp ảnh em hay đợi ko có xe nào ngay phía trc em mới chụp, thực ra vẫn có xe chạy ầm ầm trên cái làn đó bác ạ.
Kụ ở Mỹ mà trả lời kụ ấy như vậy là chưa được đầy đủ rồi đấy ạg.

Cái làn đó ở đường cao tốc ở Mỹ chỉ dành ưu tiên cho xe chở nhiều người (từ 3 trở lên) và các xe ưu tiên như xe CS, cứu thương, xe cứu hộ GT...v..v.

Xe bình thường, chở dưới 3 không được phép. Dĩ nhiên, vẫn có một số kụ VN, TQ và "xì" thỉnh thoảng vẫn liều mình như chẳng có phi vào, có 1 số cụ chẳng sao, cũng có một số cụ được tặng phiếu.:77::77:

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Kụ ở Mỹ mà trả lời kụ ấy như vậy là chưa được đầy đủ rồi đấy ạg.

Cái làn đó ở đường cao tốc ở Mỹ chỉ dành ưu tiên cho xe chở nhiều người (từ 3 trở lên) và các xe ưu tiên như xe CS, cứu thương, xe cứu hộ GT...v..v.

Xe bình thường, chở dưới 3 không được phép. Dĩ nhiên, vẫn có một số kụ VN, TQ và "xì" thỉnh thoảng vẫn liều mình như chẳng có phi vào, có 1 số cụ chẳng sao, cũng có một số cụ được tặng phiếu.:77::77:
Báo cáo cụ là em cũng có thấy một số đường có làn ưu tiên nhưng nó ghi rõ là dành cho xe chở 3 người trở lên. Còn cái đường mà em chụp ảnh ko có ghi như vậy nên em cũng ko chắc là nó có dành cho xe chở 3 hay ko nữa.

batman.8888

Xe hơi
Bác chủ thớt sướng thật, được đi bao nơi trên đất Mỹ:41:
Ước gì mình được..như ..anh ..ý..:'(

warong

Xe tải
XXX giao thông ở bển không giầu bằng bên mình đâu Cụ nhỉ (b), Cụ sang bển có nhìn thấy con Laceti mui trần nào giống con ở OF không Cụ :21:

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em chỉ còn khoảng 14h trên đất "Mí". Em up tiếp các ảnh chụp ở San Francisco trong chiều và tối nay (7/11).

Cảng San Francisco

Cầu Vịnh Oakland (Oakland Bay Bridge)

Từ cảng SF em chụp lăng nhăng vài tấm

San Francisco quả thực rất náo nhiệt, đông vui và có phần dân dã, khác hẳn với 3 TP mà em đã có các bài tường thuật ở các trang trước. SF có rất nhiều người châu Á, nhất là người gốc Hoa. Em sẽ có ảnh về họ trong phần sau.

Trong khi Chicago và Portland lạnh cóng và mưa sụt sùi thì SF nắng đẹp và mát mẻ. Buổi tối đi ra đường chỉ cần mặc áo gió mỏng là được.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
từ cảng SF em chụp về TP

bên trong tòa nhà Cảng SF là khu chợ và các nhà hàng

còn bên ngoài, ngay đối diện tòa nhà Cảng SF là 1 cái chợ trời, tuy nhiên người ta chỉ bán hàng từ khoảng 4h30 đến hơn 6h chiều, sẩm tối, là đã dọn hàng. Chợ trời ở Mỹ họp rất trật tự, không ồn ào lời qua tiếng lại í a í ới như ở ta.

vihali

Xe container
Hôm nọ ở vườn hoa gần downtown thành phố Boston, em thấy một chú khá trẻ, tầm 30, mặt mũi đẹp như tượng David, mặc áo đen trùm đầu, ngồi thu lu cạnh đường ăn xin. Em nghĩ tầm chú này mà sang VN làm call boy cho các mợ thì sống quá ông hoàng. Chả hiểu sao chú là thanh niên mà phải đi ăn xin như thế. Cạnh chú là tấm biển "no food, no home". Nước Mỹ mùa đông khá lạnh, chả hiểu chú sẽ sống ở đâu hay sẽ xếp hàng tìm chỗ ngủ như trong Pursuit of HappYness do Will Smith đóng.

Và cũng lạ một điều là nhìn trong ảnh của cụ phamtt hay xem phim Mẽo, homeless toàn đàn ông, trẻ có già có chứ chả thấy gái Mẽo 20 tuổi phơi phới homeless bao giờ. Hay là có nhưng mà có là hết ngay khiến cung không đủ cầu?

Hôm nọ ở vườn hoa gần downtown thành phố Boston, em thấy một chú khá trẻ, tầm 30, mặt mũi đẹp như tượng David, mặc áo đen trùm đầu, ngồi thu lu cạnh đường ăn xin. Em nghĩ tầm chú này mà sang VN làm call boy cho các mợ thì sống quá ông hoàng. Chả hiểu sao chú là thanh niên mà phải đi ăn xin như thế. Cạnh chú là tấm biển "no food, no home". Nước Mỹ mùa đông khá lạnh, chả hiểu chú sẽ sống ở đâu hay sẽ xếp hàng tìm chỗ ngủ như trong Pursuit of HappYness do Will Smith đóng.

Và cũng lạ một điều là nhìn trong ảnh của cụ phamtt hay xem phim Mẽo, homeless toàn đàn ông, trẻ có già có chứ chả thấy gái Mẽo 20 tuổi phơi phới homeless bao giờ. Hay là có nhưng mà có là hết ngay khiến cung không đủ cầu?
Em nghĩ mấy chú này lsf loại lười lao động hoặc thích sống homeless thế, chứ tìm việc để kiếm miếng ăn thì chả khó . Dân nhập cư còn chả đến nỗi thế, nữa là dân da trắng bản xứ . :)

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em đi chơi 1 lúc, đói, định ăn phở thì anh Hòa anh ấy đã nghỉ rồi. Đi 1 đoạn em gặp mấy cái quán đề biển là bán đồ ăn Việt, cứ tưởng là của bà con VK, hóa ra là hàng nhái của anh Tung cửa. Lúc này cũng chả kén cá chọn canh nữa. Em ăn 1 đĩa cơm thịt lợn+tôm, ở HN hết chắc khoảng 35k VND, còn ở đây là 10 Mỹ (bao gồm cả tiền tip).

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Báo cáo cụ là em cũng có thấy một số đường có làn ưu tiên nhưng nó ghi rõ là dành cho xe chở 3 người trở lên. Còn cái đường mà em chụp ảnh ko có ghi như vậy nên em cũng ko chắc là nó có dành cho xe chở 3 hay ko nữa.
Cái làn dành cho 2 người trở lên nó gọi là HOV - High-occupancy vehicle lane hay còn gọi là carpool lane cụ ạ. Carpool = đi chung xe nhau đó, dành để khuyến khích người ta chở nhiều người hơn trên 1 xe chứ cứ mỗi chú 1 xe thì tốn xăng lắm (b) Cái làn xe kiểu này nó có hình kim cương làm dấu hiệu, nhưng thường nó là làn trong cùng chứ ko phải làn ở giữa.

Một mình một đường thao hồ đi nhé::69:

Chứng tở bọn Mẽo này cũng phí phạm, ưu tiên cỡ mấy bọn nó vẫn thích cưỡi xe 1 mình :21:

Nhiều nơi nó làm cả phân cách cứng luôn, chả có ai đi mấy :))

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
năm sau em sang đây ở luôn rồi, chả biết cảm giác choáng ngợp đầu tiên khi đặt chân lên đất này khủng khiếp như thế nào mặc dù em cũng đi được kha khá rồi. Nhìn ảnh của bác post lên đem so với Hà Nội với HCM đâm tủi thân......:'(:'(:'(

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Em đọc 1 mạch 22 trang không nghỉ. Chắc bác đã về đến HN rồi. Vote bác (b)
Kiểu gì em cũng phải làm 1 chuyến đi Mẽo mới được.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Vâng, em đã về đến HN lúc 10h tối qua và về đến nhà là lúc 11h. Em up nốt những ảnh em chụp sáng CN 8/11.

Vài cái ô tô:

Escape hybrid

2 ông tập lái

hoa cứu xẻ