[Funland] Nước mắm truyền thống nguyên chất

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nước mắm cốt thì em thích nhất là dùng chấm rau ngót, muống luộc. Ngon hết nước chấm.

Hanamlut

Xe buýt
Em nghĩ, những lời quen thuộc như: nguyên chất, nhà làm, nhà bà ngoại.. hầu như đều lừa bịp. Em nhớ, cách đây khoảng 20 năm, em có người biếu một chai Nước mắm chắt (can đóng ra chai). Phải nói là ngon. Cảm giác như nó dẻo. Nhúng đũa cảm giác như quấn lấy đũa. Sau đó, đến tận giờ, em cũng mua nhiều lần (tiền không quan trọng, có thể cao hơn bình thường mấy lần cung được). Nhưng đến giờ vẫn chưa mua được

Diep1979

Xe container
Em cũng 1 lần vào quán ở HCM có món Đuông Dừa trong bát nước mắm mà em ko dám ăn8-x
Đắt chứ không rẻ cụ ạ
Đặc sản miền tây sông nước đó

Khác gì món cá nhẩy Tây Bắc 😂

Chuthoongc411

Xe hơi
Em nghĩ, những lời quen thuộc như: nguyên chất, nhà làm, nhà bà ngoại.. hầu như đều lừa bịp. Em nhớ, cách đây khoảng 20 năm, em có người biếu một chai Nước mắm chắt (can đóng ra chai). Phải nói là ngon. Cảm giác như nó dẻo. Nhúng đũa cảm giác như quấn lấy đũa. Sau đó, đến tận giờ, em cũng mua nhiều lần (tiền không quan trọng, có thể cao hơn bình thường mấy lần cung được). Nhưng đến giờ vẫn chưa mua được
Cụ đã bao giờ ăn chai nước mắm nào mà vắt chanh vào sủi bọt nổ xèo xèo chưa. Nếu cụ chưa ăn đến loại đó thì cứ bảo em. Ngon hay dỡ nó còn phụ thuộc vào cảm giác, vị giác, thính giác, thị giác và phụ thuộc vào não trạng nữa. Tuy nhiên để nước nắm tác dụng với nước cốt chanh sủi bọt thì nó phải thật cao độ đạm thật.
Nếu chưa cụ ới em, em cho địa chỉ mà mua

o0akay0o

Xe buýt
Chả hiểu cccm sao chứ nhà e là chịu cái vị mặn gắt và mùi nồng nặc của mắm truyền thống.
Đàn em, con nhang đệ tử nó quý nó biếu cả thùng nhà e cũng toàn mang cho và bớt lại mấy chai để kho thịt, cá, xào, nấu..
Chứ bỏ ra chấm là bọn trẻ con chạy hết, và e cũng ko muốn nó ám mùi trong phòng ăn.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ đã bao giờ ăn chai nước mắm nào mà vắt chanh vào sủi bọt nổ xèo xèo chưa. Nếu cụ chưa ăn đến loại đó thì cứ bảo em. Ngon hay dỡ nó còn phụ thuộc vào cảm giác, vị giác, thính giác, thị giác và phụ thuộc vào não trạng nữa. Tuy nhiên để nước nắm tác dụng với nước cốt chanh sủi bọt thì nó phải thật cao độ đạm thật.
Nếu chưa cụ ới em, em cho địa chỉ mà mua
Cụ cho e xin thông tin với ạ. E cũng chỉ dùng loại nguyên chất

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

thichxeoto

Xe điện
Em toàn dùng nước mắm vị xưa ăn thấy ngon

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nước mắm cốt thì em thích nhất là dùng chấm rau ngót, muống luộc. Ngon hết nước chấm.
Muốn ăn lành hơn thì dùng mắm cáy ạ. Mắm cáy quê chấn rau lang rau muống ăn bún, cho chút chanh đường và tẹo ớt ngon lắm luôn. Khỏi cần thức ăn. Rất ngon mà k sợ béo ạ hì

Ledung17

Xe tải
Nhà em tuyền Hạnh phúc ạ, khi nào siêu thị hết thì Khải hoàn.Trước em được cho loại mắm nhĩ tự làm, đồ chấm vào cảm giác ngon hơn nhưng mặn hơn và mùi nồng hơn, ăn không hợp, để ý thì thấy chai mắm đổi màu theo thời gian, càng để lâu màu càng sậm ạ.
Mua nhiều chai 1 lần thì để ra chỗ có ánh sáng tự nhiên (ánh nắng) cụ ạ

Matxech

Xe container
Thời ý đói nên gặp món ngon sẽ nhớ mãi
Bh đầy đủ nên ko thấy ngon nữa . Nhiều khi muốn tìm lại cảm giác xưa mà ko có
Mình nhớ thời đi lính , mỗi khi có bạn về nhà lên là mấy ae ra đón . Chỉ cái chân giò luốcj bìa đậu luộc bò lạc , chai rươuj nút lá chuối
Ôi sao mà miếng thịt mỡ chân giò nó béo ngậy thế
Đậu luộc nó mềm mát ( mà có khi ăn luôn chứ chả luộc )