[Xe cộ] Nước hoa oto HIT HOT từ Korea (trang cuối), Máy lọc KK Philips GP6201 - Camera HT Blackvue, Vietmap, BHBB cho oto giá rẻ

Số điện thoại
0815233068
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Shopkorea 96 Nguyễn Khang

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Gớm!hàng cụ Kim đã lan tới AutoPro rồi cơ đấy!Số là vừa nãy em lang thang trên AutoPro thấy bài này Review hàng cụ Kim : http://autopro.com.vn/2012033011396316ca4937/ifix-blue-dien-thoai-di-dong-cho-ipad-galaxy-tab-tren-xe-hoi.chn, em cũng đã được touch nó, công nhận là nhỏ mà có võ.Cơ mà tay phóng tinh viên cũng chua 1 câu:"Tại Hà Nội, các khách hàng có thể mua được iFix blue thông qua một số cửa hàng chuyên đồ Hàn Quốc trên đường Thái Hà" không có địa chỉ cụ thể thì ai biết mà đến mua,may có cái số liên lạc của cụ Kim trên sản phẩm cũng gỡ gạc lại.
Úi em PV này cũng giỏi, hôm đới em ý kết nối quả này với alo của em, xong bẩu em alo vào, thế là nổi số em lên. Giỏi thật, em mời diệu cụ rồi đới nhá :P

Thần Tài

Xe điện
Hôm nay vừa qua chỗ cụ Jing nhận chiếc Filter CPL dùng cho Lukas LK-5900. Cám ơn cụ Jing vì sự hiếu khách, cụ tặng nhiều quà làm em ngại quá.

Trên đường chạy từ HN về HP không kìm hãm được phải dừng lại để lắp test luôn. CPL này hoạt động đúng như các CPL dùng cho máy ảnh, các cụ xem thông tin về CPL ở đây: http://www.kythuatvien.com/h/29346/Camera/Cam-nang-su-dung-filter-trong-nhiep-anh-Phan-3-Polarizers-Filter.aspx

Đầu tiên là tháo filer UV đang lắp trên Lukas

Sau đó lắp UV, các cụ có thể thấy rõ ràng sự thay đổi màu sắc, độ tương phản, hình ảnh trong và rõ nét hơn. Sự phản chiếu của chiếc GPS và dây điện lên kính lái cũng bị tăng theo.

Thần Tài

Xe điện
Sau đó tháo UV và lắp CPL vào.
Em lấy chữ 37mm trên vành filter làm điểm đánh dấu, xoay nó ở 4 vị trí Trên, Dưới, Phải, Trái (tương đương góc 0 - 90 - 180 - 270 độ) để kiểm tra vị trí nào phù hợp nhất, tức là vị trí nào sự phản chiếu hình ảnh trên kính lái là ít nhất. Có thể thấy kết quả Phải và Trái tương đương cũng như Trên và Dưới tương đương.
Như vậy với xe em thì khi chữ 37mm quay sang bên Trái (về phía lái) là kết quả tốt nhất (với mỗi xe sẽ có vị trí khác nhau). Nếu muốn tốt hơn nữa thì lại phải thử quay từng góc nhỏ xung quanh điểm này để kiểm tra.
Đi kèm theo việc giảm sự phản chiếu cũng đồng thời tăng sự tương phản và độ trong của hình ảnh.

Trên

Dưới

Trái

Phải

Kết luận:
Xứng đáng đầu tư thêm xèng vào filter CPL để tăng hiệu quả của Lukas LK-5900. Em chả dùng filter UV nữa đâu, cụ nào cần ới em, em cho nhé.
Lưu ý, khi dùng CPL độ sáng nhận được của ống kính sẽ bị giảm, các cụ nên vào Setup tăng độ sáng từ mặc định lên 2 mức cho cả Ban ngày và Tối nhé.
Cụ nào chịu khó thử để xác định được góc xoay càng chính xác càng đạt kết quả cao.

blackmorning

Xe tải
Cụ chủ ơi, cái lip sau forte cụ hỏi cho em chưa ah?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ ơi, cái lip sau forte cụ hỏi cho em chưa ah?
Em đã gửi mai cụ rồi mờ, cụ check mail luôn và ngay nhá,

@ cụ Thần tài : Cám ơn cụ vì đã nghịch lại hướng dẫn tỉ mỉ để mọi người biết đường học theo.
Chiều nay lcus cụ về được 1 tí, em gặp 1 ca thực sự khó với 1 em LK-5900, híc, nâng cấp fimware lên tưởng là okei rồi ai ngờ lỗi, nên không thể setup lại được ngày giờ, và máy không nhận GPS, lúc đầu em cứ nghĩ do trời mù, tín hiệu yếu nên bảo bác chủ xe yên tâm đi về, bác chủ oánh xe về ĐỘI NHÂN, lúc sau alo là vẫn không có GPS tức không cso tín hiệu, lại vác máy xuống gặp em, em làm lại từ đầu, không ăn thua, sau chán quá, giả lại bác chủ kia tiền vì xác định là gặp máy lỗi rồi, nên sẽ gửi lại sang HQ để bảo hành.
Lúc sau ngồi buồn buồn, lại mang ra setup lại, thì hóa ra là lúc nâng fimware lên mình thao tác copy không chuẩn, nên máy chưa cập nhật được, sau làm lại phát ăn ngay, máy chạy tít thò lò, hú hồn.
5p sau em nó lại lên đường với chủ mới, sướng :P

Thần Tài

Xe điện
Em đã gửi mai cụ rồi mờ, cụ check mail luôn và ngay nhá,

@ cụ Thần tài : Cám ơn cụ vì đã nghịch lại hướng dẫn tỉ mỉ để mọi người biết đường học theo.
Chiều nay lcus cụ về được 1 tí, em gặp 1 ca thực sự khó với 1 em LK-5900, híc, nâng cấp fimware lên tưởng là okei rồi ai ngờ lỗi, nên không thể setup lại được ngày giờ, và máy không nhận GPS, lúc đầu em cứ nghĩ do trời mù, tín hiệu yếu nên bảo bác chủ xe yên tâm đi về, bác chủ oánh xe về ĐỘI NHÂN, lúc sau alo là vẫn không có GPS tức không cso tín hiệu, lại vác máy xuống gặp em, em làm lại từ đầu, không ăn thua, sau chán quá, giả lại bác chủ kia tiền vì xác định là gặp máy lỗi rồi, nên sẽ gửi lại sang HQ để bảo hành.
Lúc sau ngồi buồn buồn, lại mang ra setup lại, thì hóa ra là lúc nâng fimware lên mình thao tác copy không chuẩn, nên máy chưa cập nhật được, sau làm lại phát ăn ngay, máy chạy tít thò lò, hú hồn.
5p sau em nó lại lên đường với chủ mới, sướng :P
Cụ cũng yếu tim nhở, mấy cái món này up firmware trừ trường hợp mất điện đột ngột thì còn có thể bị Brick (hỏng) nhưng cũng rất hãn hữu, còn lại tỷ lệ hỏng máy (Brick) = 0, đến Smartphone cũng thế, em up liên tục.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ cũng yếu tim nhở, mấy cái món này up firmware trừ trường hợp mất điện đột ngột thì còn có thể bị Brick (hỏng) nhưng cũng rất hãn hữu, còn lại tỷ lệ hỏng máy (Brick) = 0, đến Smartphone cũng thế, em up liên tục.
EM thì cũng cảm thấy bt thôi, dưng mất điểm với khách hàng, cũng là 1 óp phờ.
Cái chính là em nhập về bao nhiêu LK về rồi mà không lỗi 1 cái nào, nên cũng hơi lo, chẳng nhẽ lại có xác xuất ...
Tks cụ nhá

Prius

Xe buýt
EM thì cũng cảm thấy bt thôi, dưng mất điểm với khách hàng, cũng là 1 óp phờ.
Cái chính là em nhập về bao nhiêu LK về rồi mà không lỗi 1 cái nào, nên cũng hơi lo, chẳng nhẽ lại có xác xuất ...
Tks cụ nhá
Thiên vị đấy nhé! Em dính mấy lần rồi đới mà độ vọc của em so với cụ Thần Tài thì còn lành lắm, bù lại service bên cụ ngon nghẻ, cơ mà cũng phải nói hàng Kim Chi xác xuất DIE là cực thấp, em chỉ ngại mỗi anh Đào thôi.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Thiên vị đấy nhé! Em dính mấy lần rồi đới mà độ vọc của em so với cụ Thần Tài thì còn lành lắm, bù lại service bên cụ ngon nghẻ, cơ mà cũng phải nói hàng Kim Chi xác xuất DIE là cực thấp, em chỉ ngại mỗi anh Đào thôi.
Khổ nỗi là cái VR10 của cụ chả nâng cấp lên cái gì nên nhiều khi muốn tặng cụ thêm cũng khó, ngoại trừ cái dây AV thì chấm hết rồi còn gì...
EM chuẩn bị về 1 em hàng độc được, giờ đang bí mật, cuối tuần có hàng về em alo rồi cho cụ mượn chơi vài hôm nghịch nhá (đảm bảo nghịch xong cụ lại sút em VR 10 đi khẩn trương) ;))

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

Thần Tài

Xe điện
Khổ nỗi là cái VR10 của cụ chả nâng cấp lên cái gì nên nhiều khi muốn tặng cụ thêm cũng khó, ngoại trừ cái dây AV thì chấm hết rồi còn gì...
EM chuẩn bị về 1 em hàng độc được, giờ đang bí mật, cuối tuần có hàng về em alo rồi cho cụ mượn chơi vài hôm nghịch nhá (đảm bảo nghịch xong cụ lại sút em VR 10 đi khẩn trương) ;))
Cuối tuần thì em chịu rồi, cụ Prius phá xem thế nào rồi phọt lên nhé. Hôm trước vào chỗ cụ Jing mà chưa kiếm được cái gì nghịch, vẫn buồn.

Prius

Xe buýt
Cuối tuần thì em chịu rồi, cụ Prius phá xem thế nào rồi phọt lên nhé. Hôm trước vào chỗ cụ Jing mà chưa kiếm được cái gì nghịch, vẫn buồn.
Chẹp chẹp, em chậm chân, LK 5900 của cụ tính đến thời điểm này là ngon nhất OF rồi còn gì! cụ còn muốn nghịch gì nữa đây.

Thần Tài

Xe điện
Có cụ ơi, cụ vào web của em xem thông số về model : GEMINI nhé, 2 ống kính quay 360 độ độc lập, tks
Chẹp chẹp, em chậm chân, LK 5900 của cụ tính đến thời điểm này là ngon nhất OF rồi còn gì! cụ còn muốn nghịch gì nữa đây.
Hi, em đang muốn có cái quay đằng sau nữa. Nhưng xe em đằng sau dán kính tối nàu nên nếu cụ Jing mà khai thác được cái Black Box nào lắp được vào chỗ đèn soi biển như Cam lùi và dùng được 2 chức năng luôn: Lúc vào số lùi thì làm cam lùi hiển thị trên màn hình DVD, bình thường lưu vào thẻ SD thì em lại làm chuột luôn.
Nếu Hàn chưa có thì cụ Jing tư véo cho họ sản xuất đi, đảm bảo đắt khách.

Prius

Xe buýt
Hi, em đang muốn có cái quay đằng sau nữa. Nhưng xe em đằng sau dán kính tối nàu nên nếu cụ Jing mà khai thác được cái Black Box nào lắp được vào chỗ đèn soi biển như Cam lùi và dùng được 2 chức năng luôn: Lúc vào số lùi thì làm cam lùi hiển thị trên màn hình DVD, bình thường lưu vào thẻ SD thì em lại làm chuột luôn.
Nếu Hàn chưa có thì cụ Jing tư véo cho họ sản xuất đi, đảm bảo đắt khách.
Em cũng thấy thế, tuy nhiên cam lùi chất lượng sẽ rất kém nếu hoạt động liên tục, hơn nữa ở môi trường nhiệt độ ngoài trời + khả năng chịu nước (IP68) thì hiện nay trên thế giới chưa có hãng nào sản xuất để dùng cho chức năng Black Box cả, em dự cụ phải đợi thôi.

Thần Tài

Xe điện
Cụ Jing xóa bớt PM đi, đầy mất rồi.

kia7238

Xe tăng
Lắp camera hành trình thì dây nguồn có cho vào trong táp lo được ko cụ chủ hay nó cứ lòng thòng ở ngoài như lắp máy khử mùi, camera hoảng 4cu thì có xem luôn được tren DVD của xe ko

newdrive

Xe tải
Em quảng cáo cho cụ Kim nhé, cụ nhớ vodka em đấy ... các cụ vào link này bàn luận vodka em nhá he he :))

Chất lượng file gốc rất nét, nhưng up lên youtube phải giảm dung lượng xuống cho dễ up nên hình hơi mờ. Cài này quay bằng Mpeo VR10.

P/s: Cụ Kim bán đựoc nhiều hàng thì nhớ khuyến mại em cái thẻ 16gb micro sd giá rẻ đi, thẻ 8gb kèm theo máy chưa đã lắm

[video=youtube;8827c0M9jnE]http://www.youtube.com/watch?v=8827c0M9jnE[/video]

Thần Tài

Xe điện
Em quảng cáo cho cụ Kim nhé, cụ nhớ vodka em đấy ... các cụ vào link này bàn luận vodka em nhá he he :))

Chất lượng file gốc rất nét, nhưng up lên youtube phải giảm dung lượng xuống cho dễ up nên hình hơi mờ. Cài này quay bằng Mpeo VR10.

P/s: Cụ Kim bán đựoc nhiều hàng thì nhớ khuyến mại em cái thẻ 16gb micro sd giá rẻ đi, thẻ 8gb kèm theo máy chưa đã lắm
Đã xem thớt kia của cụ. Đúng là mỗi xe đều nên có 1c Black box.