[Xe cộ] Nước hoa oto HIT HOT từ Korea (trang cuối), Máy lọc KK Philips GP6201 - Camera HT Blackvue, Vietmap, BHBB cho oto giá rẻ

Số điện thoại
0815233068
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Shopkorea 96 Nguyễn Khang

Thần Tài

Xe điện
Em up thêm Clip LK-5900, ban ngày thì sự khác biệt so với 3700 không rõ ràng nhưng buổi tối thực sự có khác biệt. 5900 chống lóa tốt hơn, sáng hơn, có thể nhìn rõ biển số xe đằng trước (xe em lắp đèn gầm Xenon màu vàng và dán kính lái nên làm tăng phản chiếu của biển số, các xe dùng đèn màu trắng sẽ nhìn rõ ràng hơn nhiều).
Như vậy xứng đáng bỏ thêm vài trăm K đầu tư cho em 5900.
Ban ngày
[video=youtube;ZzQhb5BRUho]http://www.youtube.com/watch?v=ZzQhb5BRUho[/video]
Tối, trời vẫn mưa nhỏ
[video=youtube;buvoY-aZLkc]http://www.youtube.com/watch?v=buvoY-aZLkc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Accent1110

Xe tăng
Hôm trước em cũng bị như cụ. bình thường dùng bơm điẹn ngon lành, tự nhiên hôm đấy cắm vào chẳng chạy. Loay hoay 1 hồi, mới phát hiện ra ông con mở nắp chai nước, tiện tay dúi cái nylon bọc nắp chai vào lỗ cắm. 1 mẩu nhỏ thôi, nhưng cũng đủ để cản tiếp xúc của giắc cắm. Phải nhìn kỹ mới thấy. Cụ thử xem có bị như em không? :)
E không bị như cụ. Do bơm có dòng lớn quá nên cháy luôn 2 cầu chì (1 cầu chì tẩu thuốc và 1 cầu chì ổ 12V). Hôm e thay cầu chì kiểm tra thì cầu chì loại 15A, k hiểu sao vẫn k chịu được.

Vietkid

Xe điện
E không bị như cụ. Do bơm có dòng lớn quá nên cháy luôn 2 cầu chì (1 cầu chì tẩu thuốc và 1 cầu chì ổ 12V). Hôm e thay cầu chì kiểm tra thì cầu chì loại 15A, k hiểu sao vẫn k chịu được.
Phải cắm điện, bật bơm rồi mới cắm đầu bơm vào, cắm trước rồi mới bật bơm sẽ bị quá tải.

Prius

Xe buýt
Phải cắm điện, bật bơm rồi mới cắm đầu bơm vào, cắm trước rồi mới bật bơm sẽ bị quá tải.
Chuẩn chỉ! Các bơm điện thiết kế phích cắm vào lỗ mồi thuốc cho phép I=15A max, và thực tế không bao giờ đến 15A do hệ số an toàn, nếu bơm thiết kế quá 15A thì khi đó đã thiết kế 2 kẹp để kẹp vào cọc ắc quy rồi.

Prius

Xe buýt
Em up thêm Clip LK-5900, ban ngày thì sự khác biệt so với 3700 không rõ ràng nhưng buổi tối thực sự có khác biệt. 5900 chống lóa tốt hơn, sáng hơn, có thể nhìn rõ biển số xe đằng trước (xe em lắp đèn gầm Xenon màu vàng và dán kính lái nên làm tăng phản chiếu của biển số, các xe dùng đèn màu trắng sẽ nhìn rõ ràng hơn nhiều).
Như vậy xứng đáng bỏ thêm vài trăm K đầu tư cho em 5900.
Ban ngày
[video=youtube;ZzQhb5BRUho]http://www.youtube.com/watch?v=ZzQhb5BRUho[/video]
Tối, trời vẫn mưa nhỏ
[video=youtube;buvoY-aZLkc]http://www.youtube.com/watch?v=buvoY-aZLkc[/video]
So sánh video thì không chắc đã nét và nhạy sáng hơn VR10 của em:

Trời âm u:

[youtube]B-NfA_58YXo[/youtube]

Day light:

[youtube]QJt-CbnTZ8I[/youtube]

Hầm:

[youtube]yJHmaeCIThA[/youtube]

Night Alley:

[youtube]o8LJfBUNamo[/youtube]

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Hehe, cụ Prius ơi, mỗi cái cso 1 cái hay của nó, dòng Lk thì hay là có đèn LED hiển thị tốc độ, VR thì được cái xem luôn tiện, dưng em vẫn nghiêng về LK tí tí, hôm nào cụ rảnh qua em cho mượn 1 em lucas về test thử nhá X_X

Prius

Xe buýt
Hehe, cụ Prius ơi, mỗi cái cso 1 cái hay của nó, dòng Lk thì hay là có đèn LED hiển thị tốc độ, VR thì được cái xem luôn tiện, dưng em vẫn nghiêng về LK tí tí, hôm nào cụ rảnh qua em cho mượn 1 em lucas về test thử nhá X_X
Vấn đề ở chỗ là ngồi vị trí lái sẽ không nhìn được đèn LED đó, hơn nữa, em có HUD báo Speed rồi thì cần gì cái đó nữa. Một điểm hơn của LUKAS này với VR10 đó là FW của nó cho phép tùy chỉnh nhiều còn VR10 thì không, kích thước LUKAS em vẫn cảm thấy nó to quá. Giá mà VR10 nó tích hợp vào kích thước của X-Driven 1100S thì tuyệt.

Vietkid

Xe điện
Ặc, chết e rồi. E nổ máy, cắm đầu bơm rồi mới bật công tắc bơm.:D
:)), vote em đê còn giè, em cũng bị cháy 1 cái cầu chì vì làm như thế.

Với em VR10 ngon hơn Lukas :
1. Có nút tắt tiếng.
2. Có chế độ playback.
3. Bản đồ google maps có chế độ Satellite.

Con Lukas của em nhét sau gương, gọn, cơ mà cái đèn Led tốc độ em không cần vì em đã có HUD, Vietmap.
Nói chung hơi sai lầm khi mua Lukas, hê hê.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chính xác cụ ơi. Chuẩn hẳn thì phải chơi LK5900 nhưng hơi tốn xènh tí. Hehe
Em bẩu cụ lấy cái tốt nhất mà cụ lại đưa cái pìng phường thế này à

[video]http://youtu.be/KHufaJncfXU[/video]

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em bẩu cụ lấy cái tốt nhất mà cụ lại đưa cái pìng phường thế này à

[video]http://youtu.be/KHufaJncfXU[/video]
CỤ ơi, 3700G là đỉnh rồi, cơ bản cụ mới chơi, nên chưa cần đỉnh của đỉnh vội, cứ chơi tầm 6 tháng đê, em sẽ kiếm hầu cụ 1 con quay cả 4 góc trên xe luôn, lúc đấy cụ đầy kinh nghiệm rồi, đỡ phải nã alo em suốt ngày :P

timemart

Xe đạp
Chúc c đắt hàng :x

Thần Tài

Xe điện
Vấn đề ở chỗ là ngồi vị trí lái sẽ không nhìn được đèn LED đó, hơn nữa, em có HUD báo Speed rồi thì cần gì cái đó nữa. Một điểm hơn của LUKAS này với VR10 đó là FW của nó cho phép tùy chỉnh nhiều còn VR10 thì không, kích thước LUKAS em vẫn cảm thấy nó to quá. Giá mà VR10 nó tích hợp vào kích thước của X-Driven 1100S thì tuyệt.
Em chưa được dùng VR10 nên em chả dám phán. Em chỉ so sánh Lk-3700 và LK-5900 vì đã dùng cả 2 trên 1 xe. Theo em nếu cùng là VR10 hoặc 5900 mà lắp trên xe em và xe cụ thì cũng ra kết quả khác nhau vì mấy lý do:
- Loại kính xe khác nhau > chiết suất ánh sáng khác nhau.
- Xe có dán kính hay không, loại giấy có giống nhau không.
- Vị trí lắp và góc nghiêng so với kính cũng như mặt đường khác nhau cũng dẫn đến ánh sáng thu nhận vào ống kính và sự nhiễu, phản chiếu khác nhau.
- Môi trường vận hành khác nhau.
Nói chung là khó
Em chỉ nói đơn giản nếu cụ là dân chụp ảnh thì 2 người cầm 2 body + lens giống y chang, setup cùng 1 công thức, cùng chụp 1 vật thể đã khác nhau rồi.
Vì vậy so sánh chỉ là tương đối,
Quan trọng nhất là phải trải nghiệm, mà em đọc thì thấy hình như cụ cũng giống em ở chỗ thích vọc. Hình như có đồ Hi-tech gì thì cụ cũng lắp lên xe, em cũng rứa.

aq79

Xe container
hình như cụ Jing quên mất cụ lọc xăng của e rồi ạ?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
hình như cụ Jing quên mất cụ lọc xăng của e rồi ạ?
Híc, sorry cụ , em từ tết ra đã đi được sang Hàn đâu, mà món này thì phải đi trực tiếp, xe em cũng đang tạch cái bơm xăng, đang phải chế để chạy tạm, nếu cụ mua được ở chỗ khác thì vui lòng mua trước hộ em với, vì chắc phải tầm hè em mới sang được mất

cuong1711

Xe đạp
Sáng nay em vừa lấy em lukas 5900 của cụ. Hehe, phải nói là ban ngày hình ảnh có chất lượng rất tốt. Tối nay phải vác xe ra chạy thử xem ntn? Thank cụ về cái bộ chia nguồn nhé!

Thần Tài

Xe điện
Sáng nay em vừa lấy em lukas 5900 của cụ. Hehe, phải nói là ban ngày hình ảnh có chất lượng rất tốt. Tối nay phải vác xe ra chạy thử xem ntn? Thank cụ về cái bộ chia nguồn nhé!
Cụ thử rồi up lên xem thế nào nhé.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ thử rồi up lên xem thế nào nhé.
Hi cụ. Có ống lọc CPL cho 5900 rồi nhá. Tiện có ai lên hn thì cụ bẩu qua r lấy hoặc lúc nào gửi hàng đi Phòng thì e gửi nhá. Tks cụ

Thần Tài

Xe điện
Hi cụ. Có ống lọc CPL cho 5900 rồi nhá. Tiện có ai lên hn thì cụ bẩu qua r lấy hoặc lúc nào gửi hàng đi Phòng thì e gửi nhá. Tks cụ
Cám ơn cụ, cụ cứ giữ hộ em, kiểu gì em cũng phải bố trí lên buôn chuyện với cụ phát.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cập nhật thêm là cụ Thantai đã mò ra được phần mềm mới cho LK5900HD trên máy tính, các cụ đã dùng dowloat tại đây nhá, giải nén và cài đặt trên máy tính là okie ạ :
http://lukas.or.kr/gnuboard4/bbs/boa...ad_04&wr_id=41

Đây là Firmware mới nhất cho model LK5900HD, các cụ dowloat về tại đây : http://lukas.or.kr/gnuboard4/bbs/boa...03_02&wr_id=42
Cách thực hiện như sau :
Phiên bản firmware: HF05 sử dụng Model: LK-5900 PRO (GPS . mô hình) *
Làm thế nào để cập nhật :
1. Download file zip đính kèm.
2. Xử lý thông tin quan trọng trên thẻ SD và FORMAT thẻ
3. Giải nén Update_Eboot_LK5900.fw, Update_MainImage_LK5900.fw, Update_MemInfo_LK5900.fw 3 và copy sang thẻ nhớ.
4. Bật nguồn của xe. Máy baó lỗi và cắm thẻ nhớ vào máy
5. Máy bắt đầu cập nhật firmware.
6. KHi nào chuông vang lên bốn lần tức là nó báo cập nhật thành công . (Tổng thời gian 2-3p, em chạ nhớ rõ)
7. Khi cập nhật xong, máy sẽ tự khởi động lại
8. Cập nhật hoàn tất. Cảm ơn bạn.

Em xin phọt cái HDSD phần mềm Lucas cho vài cụ chưa nắm rõ nguyên lý ah

1- Phần mềm : Nằm trong thẻ nhớ có tên : LUKAS-PRO V2.3.1, nhấn đúp chuột để chạy phần mềm này lên. Khi chạy xong, sẽ hiện lên bảng sau :

- Muốn xem lại file đã ghi, ấn vào nút : TÌM FILE, chọn đường dẫn để vào thẻ nhớ, vào thư mục để xem.
- Muốn chụp bất kể hình nào trong file hình, ấn vào nút chụp hình, máy sẽ yêu cầu định giạng hình, chọn MPEG và lưu vào mục lựa chọn.
- Muốn chỉnh những thông số cho máy : Chế độ, tình trang quay, độ nét, chỉnh thời gian : Ấn vào mục tùy chỉnh, máy sẽ hiện lên bảng sau :

Có thể tùy chỉnh theo yêu cầu. Xong ấn vào nút SAVE, máy sẽ yêu cầu đường dẫn, vui lòng chọn đường dẫn là file có tên : SETUP trong chính cái thẻ nhớ sẽ cắm vào máy LUCAS.

2- Khi chạy 1 file video bất kỳ, nếu muốn xem thông tin về tốc độ, tọa độ GPS, vui lòng ấn sang phần INFORMATION để xem thông tin, lúc đó sẽ hiện lên như sau :

Chỉnh sửa cuối: