[Xe cộ] Nước hoa oto HIT HOT từ Korea (trang cuối), Máy lọc KK Philips GP6201 - Camera HT Blackvue, Vietmap, BHBB cho oto giá rẻ

Số điện thoại
0815233068
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Shopkorea 96 Nguyễn Khang

Carens_SX

Xe buýt
Cụ Kim cho em mượn thớt của cụ một tý thanks!

@ laodatma

Con xe còi nhà em nó chẳng cho hiển thị cái gì hết. Em kết cái phần mềm Fuel Mileage kèm theo con HUD bluetooth của nhà cụ quá. Cụ mô tả cái phần mềm này và cách sử dụng nó cho anh em biết với .Cụ mua con HUD bluetooth ở đâu chỉ chỗ cho anh em luôn nhé (biết đâu cụ Kim có hàng HUD bluetooth).
Hay cụ qua box Công nghệ thông tin làm một bài về cái này đi (mà em đang dùng android nên phải tìm thêm nữa đấy).
Thanks!

Còn về con Ổn dòng. Nếu nó luôn nóng cỡ 70 độ thì theo em các cụ nên lên chợ trời điện tử mua 2 miếng cánh tản nhiệt nhôm ốp vào 2 bên cho nó tản nhiệt nhanh hơn. Cái này là "công nghệ" nhiệt đới hóa của VN đấy cụ ợ. :))
Nếu sợ nóng cụ nghiên cứu đưa em nó vào trong cabin rồi nối dài dây đấu vào ắc quy

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Phương án ốp cánh nhôm tản nhiệt nó cho nó rồi lắp nó cạnh hộp acquy vẫn là tiện lợi và dễ làm nhất.
Sau đó nối dài dây cho vào cabin và luôn bật điều hòa 20 độ C kể cả khi dừng xe

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

laodatma

Xe điện
Chào cụ!

Cái phần mềm của em chỉ ăn theo được cái HUD Bluetooth 4C của tientungtech http://www.otofun.net/threads/219992...o-doc-dao-nhat . Phần mềm đó free nhưng chỉ kết nối được với cái HUD loại đó thôi, sử dụng thì đơn giản cực vì thiết lập chỉ duy nhất chọn xem hiển thị mile hay km :D. HUD em mua của tientungtech nhưng hiện giờ cái này ngoài HN nhiều cụ bán (OF có Cartoys, OS có một cụ em quên mất nick) vừa rẻ hơn & được cái cũng ở HN thì có vấn đề gì dễ xử lý (em bị thương gia xi phố chơi không đẹp khi mua cái Hud này). Cái đồ HUD bluetooth có 2 loại cho ios & android để cụ chọn cho phù hợp (tiền thì như nhau cả)

Hàng HUD đấy của TW nên chỗ cụ jing k có món đó, thực tế nó xài cũng dễ nên em cũng ngại làm bài vở review. Để theo dõi được mấy thông số máy mà cụ xài android thì có thể mua mấy cái OBD II bluetooth adapter thì vừa rẻ mà vẫn đạt yêu cầu (trừ khi cụ thích có số nhảy trên kính lái) :D.

Vụ tỏa nhiệt thì cụ hội CRV lo chứ nói thật em chẳng ngại vì cụ jing bh 3 năm & em lắp đúng như thiết kế, dk làm việc theo qđ nsx. Với lại em thấy dán tản nhiệt khó ăn thua vì cả khoang máy nóng 80 độ mà & thiết bị bọc vỏ nhựa (truyền nhiệt kém) =)).

Chúc cụ sớm tìm được sp như ý!
Cụ Kim cho em mượn thớt của cụ một tý thanks!

@ laodatma

Con xe còi nhà em nó chẳng cho hiển thị cái gì hết. Em kết cái phần mềm Fuel Mileage kèm theo con HUD bluetooth của nhà cụ quá. Cụ mô tả cái phần mềm này và cách sử dụng nó cho anh em biết với .Cụ mua con HUD bluetooth ở đâu chỉ chỗ cho anh em luôn nhé (biết đâu cụ Kim có hàng HUD bluetooth).
Hay cụ qua box Công nghệ thông tin làm một bài về cái này đi (mà em đang dùng android nên phải tìm thêm nữa đấy).
Thanks!

Còn về con Ổn dòng. Nếu nó luôn nóng cỡ 70 độ thì theo em các cụ nên lên chợ trời điện tử mua 2 miếng cánh tản nhiệt nhôm ốp vào 2 bên cho nó tản nhiệt nhanh hơn. Cái này là "công nghệ" nhiệt đới hóa của VN đấy cụ ợ. :))

7604

Xe tải
Các cụ cho em hỏi , sao các cụ quay ko nét nhỉ ? Hay là để chế độ thấp ?

Xem Demo trên Youtube nó nét căng đét đèn đẹt :

[video=youtube;Kck-4FH4Ip4]http://www.youtube.com/watch?v=Kck-4FH4Ip4[/video]

D&G

Xe tải
Không phải cụ ợ
ý em là cả cái mặt ốp lên vô lăng có sẵn bộ điều khiển cơ, chứ không phải cái bộ rời gắn thêm vào như của cụ. Tức là ý em muốn tháo cái ốp vô lăng cuae KM 2010 ra, lắp cái ốp có điều khiển audio vào 1 cái là xong ấy mà
Ý em là cụ cái mà nó có sẵn dư thế lày, có sẵn cả bộ điều khiển, không fair đục đẽo gì kô?

http://enbac10.vcmedia.vn/up_new/2011/12/03/item/291/290936/20111203134607_img_1963.jpg

nếu phải đục đẽo, nó sẽ xấu dư thế lày (sản phẩm của cụ xe đập ghẹ)
Em cũng đang tìm hiểu về cái này mà chưa biết dư lào. Cụ chủ có thì fang luôn cho em nhá.

Thần Tài

Xe điện
Các cụ cho em hỏi , sao các cụ quay ko nét nhỉ ? Hay là để chế độ thấp ?

Xem Demo trên Youtube nó nét căng đét đèn đẹt :
LUKAS 5900 nét mà cụ, cụ xem cái của em đây này. Nếu cụ để các thông số mặc định là đã ngon rồi, lưu ý mấy yếu tố sau ảnh hưởng đến chất lượng: Góc nghiêng so với phương thẳng đứng của cam, kính lái có dán phim cách nhiệt hay không, ...
[video=youtube;Je08AGeaKCY]http://www.youtube.com/watch?v=Je08AGeaKCY&hd=1[/video]

Tungld

Xe tăng
Các bác cho em hỏi : em đang dùng con Lukas 5100 em format thẻ SD xong cắm vào Cam quay bình thường. Sau đó em cắm vào ipad qua Camera connection kit thì nhận file mp4 thông qua ifile xem bình thường. Sau đó em dùng thẻ SD đó cắm vào máy tính chạy phần mềm của nó để setup lại một số như ngắt tiếng, chỉnh lại giờ +7, hiện thị km và giờ, đánh biển số xe. Xong em cắm vào Cam để quay tiếp và từ đây những file mp4 quay được nhét vào ipad thì nó nhận được file nhưng ko xem được.
Bác nào biết cách sửa chỉ giúp em với.

Tungld

Xe tăng
Các bác cho em hỏi : em đang dùng con Lukas 5100 em format thẻ SD xong cắm vào Cam quay bình thường. Sau đó em cắm vào ipad qua Camera connection kit thì nhận file mp4 thông qua ifile xem bình thường. Sau đó em dùng thẻ SD đó cắm vào máy tính chạy phần mềm của nó để setup lại một số như ngắt tiếng, chỉnh lại giờ +7, hiện thị km và giờ, đánh biển số xe. Xong em cắm vào Cam để quay tiếp và từ đây những file mp4 quay được nhét vào ipad thì nó nhận được file nhưng ko xem được.
Bác nào biết cách sửa chỉ giúp em với.
Cảm ơn sự tư vấn của bác Chủ thớt và bác Lexus 430 nên em đã xem được trên ipad rồi.
Em đã làm 1 bài hướng dẫn cách xem trên ipad bên này
http://www.otofun.net/threads/388722-cam-hanh-trinh-lukas-5100-xem-file-tren-ipad-co-hinh-anh?p=10140240#post10140240

@ Cụ Kim

Em đã nhận được bộ nguồn cụ gửi tặng. Em cám ơn cụ nhiều.

Bộ nguồn này ngoài công dụng không phải cắm nguồn black box qua đường tẩu châm thuốc, nó còn có chức năng ổn dòng, chống sốc điện khi đề máy, tắt nguồn.... Nói chung theo em thì các cụ lắp Blackbox nên đấu qua nguồn này.

Em cũng chỉ lõm bõm thế thôi chứ manual toàn tiếng Hàn chưa đọc được hướng dẫn để lắp.
Cụ Kim cho em hỏi công dụng của mấy cái nút trên LK-270 với:
- Công tắc: Volt - Off - Time ?
- Nút Start key ?
- Hai bộ công tắc nhỏ (gạt qua lại) chắc là để chọn điện áp đầu vào và đầu ra? nên để vào 12 volt hay để vào ở mức lớn nhất 12v3 ?
- Dây +12 volt cắm thẳng vào chân của cầu chì?

Cụ giúp em để em chuột bạch tý nhé. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
@ Cụ Kim

Em đã nhận được bộ nguồn cụ gửi tặng. Em cám ơn cụ nhiều.

Bộ nguồn này ngoài công dụng không phải cắm nguồn black box qua đường tẩu châm thuốc, nó còn có chức năng ổn dòng, chống sốc điện khi đề máy, tắt nguồn.... Nói chung theo em thì các cụ lắp Blackbox nên đấu qua nguồn này.

Em cũng chỉ lõm bõm thế thôi chứ manual toàn tiếng Hàn chưa đọc được hướng dẫn để lắp.
Cụ Kim cho em hỏi công dụng của mấy cái nút trên LK-270 với:
- Công tắc: Volt - Off - Time ?
- Nút Start key ?
- Hai bộ công tắc nhỏ (gạt qua lại) chắc là để chọn điện áp đầu vào và đầu ra? nên để vào 12 volt hay để vào ở mức lớn nhất 12v3 ?
- Dây +12 volt cắm thẳng vào chân của cầu chì?

Cụ giúp em để em chuột bạch tý nhé. Thanks!
Hế hế, món này em đã nghịch đâu, cụ hỏi laodatma hộ em phát, hôm rồi em cũng kỷ niệm lão ý 1 bộ, tiện thể cụ chia buồn luôn với lão ý, ai lại vừa sơn xe trong gara xong, lúc nãy qua em oánh chén xong về lại bị 1 chú nhóc xin phát ở mông vợ 2 X_X

Hế hế, món này em đã nghịch đâu, cụ hỏi laodatma hộ em phát, hôm rồi em cũng kỷ niệm lão ý 1 bộ, tiện thể cụ chia buồn luôn với lão ý, ai lại vừa sơn xe trong gara xong, lúc nãy qua em oánh chén xong về lại bị 1 chú nhóc xin phát ở mông vợ 2 X_X
Hi! Em vừa lọ mọ trên mạng kéo được cái manual tiếng Anh về rồi. Để em ngâm cứu làm chuột bạch rồi báo cáo cụ nhé.

Kiểu này cụ laodatma phải lắp 4 con black box xung quanh xe cho chắc!

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hi! Em vừa lọ mọ trên mạng kéo được cái manual tiếng Anh về rồi. Để em ngâm cứu làm chuột bạch rồi báo cáo cụ nhé.

Kiểu này cụ laodatma phải lắp 4 con black box xung quanh xe cho chắc!
Cơ bản bộ ổn áp dòng ra đó có chức năng tắt, bật, hẹn giờ, nó cho ra dòng 5v, 7,5v, hoặc 12v tùy theo nhu cầu sd của thiết bị thôi cụ ah. Còn đấu điện dư lào thì em chệu, chưa nghịch món này bao giờ,

Cơ bản bộ ổn áp dòng ra đó có chức năng tắt, bật, hẹn giờ, nó cho ra dòng 5v, 7,5v, hoặc 12v tùy theo nhu cầu sd của thiết bị thôi cụ ah. Còn đấu điện dư lào thì em chệu, chưa nghịch món này bao giờ,
Nó có mấy tính năng chính thế này:
- Nếu điện áp ắc quy sụt xuống dưới ngưỡng đặt ở đầu vào (11.8; 12; 12.2; 12.4v) thì nó sẽ ngắt nguồn cấp cho thiết bị để bảo vệ accu.
- Nếu để ở chế độ Timer thì nó giống đồng hồ hẹn giờ, quá giờ đặt nó cũng tắt (hoặc chưa quá giờ nhưng điện áp sụt xuống dưới 11.8v nó cũng tắt).
- Cấp nguồn ra cho điện áp 5; 7.5; 9 và 12 volt DC để phù hợp với thiết bị sẽ lắp (tẩu thuốc trên xe chỉ có điện áp ra 12volt)
- Nếu điện áp ra vượt quá ngưỡng đặt nó cũng cắt nguồn để bảo vệ thiết bị.
- Lưu ý là dòng ra chỉ là 1A . Lắp thiết bị quá dòng nó cũng sẽ ngắt.

Lắp thì cực đơn giản (lắp đặt khi xe không nổ máy):
- Đầu dây đất GND => bắt vít vào chỗ nào là sắt nối với sườn xe (có thể trong bảng cầu chì có con ốc tiếp đất sẵn thì bắt vào đó)
- Đầu B+ , rút cầu chì ra rồi nhét đầu dây vào và cắm cầu chì vào chỗ cũ là xong (nếu kg phân biệt được đầu vào đầu ra của cầu chì cũng kg lo vì bộ nguồn cũng có có cầu chì riêng của nó rồi). Theo hướng dẫn thì cài vào cầu chì "đèn trong xe" (nhưng theo em cứ cài vào mấy cầu chỉ 10-15A là OK, quan trọng là cầu chì nào cấp nguồn liên tục khi xe tắt máy hay cầu chì nào sẽ bị cắt nguồn mà thôi).
Sau khi lắp xong, bấm nút Start key là bộ nguồn bắt đầu hoạt động.
Vấn đề là em chưa biết bộ nguồn này khi bị cắt điện vào, sau đó có lại thì có phải bấm nút Start lại hay kg? Em bận cả ngày, tối về ngại lọ mọ nên chưa lắp vào xe được. Rảnh em sẽ chuột bạch liền.

@ cụ laodatma
Cụ lắp rồi thì kiểm tra xem cái "lý thuyết" của em nó có đúng kg với. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Híc, hôm CN em định mua món này mà quên xừ mất. Cụ còn cái nào không để em 1 bộ.
Con Lukas của em ngon choét rồi, hôm nay em đi làm em thẻ class 10 cho máu.

sonmail23

Xe hơi
Cụ cho em đặt cái nhiệt kế 3 tác động (hiển thị cả 3 trên màn hình cụ nhé). Khi nào hàng về cụ PM em nhá.

Carens_SX

Xe buýt
Sơ bộ thì đã có những nhận xét ban đầu được cập nhật trong thớt này! thi thoảng cụ bớt chút thời gian ngó nghiêng tý là thấy ngay :D Còn vụ phát nhiệt thì trong khoang máy đã 70-80 độ rồi thì em chắc nó cũng chỉ đến tầm đó là kịch. Cụ dùng acquy được 3 năm thì nên làm 1c đi 1 năm nữa mà acquy vẫn chạy tốt thì cọi như kết luận được rồi, xe em phải cỡ 3 năm nữa mới kết luận được vụ kéo dài tuổi thọ acquy cơ! :D
Xe em khi chưa nổ máy, nếu bật gạt mưa thì gạt khá lờ đờ, khi nổ máy thì cần gạt chạy bình thường. Không biết khi lắp cái bộ ổn nguồn đấy thì tốc độ gạt lúc máy tắt và nổ máy có khác nhau không?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Xe em khi chưa nổ máy, nếu bật gạt mưa thì gạt khá lờ đờ, khi nổ máy thì cần gạt chạy bình thường. Không biết khi lắp cái bộ ổn nguồn đấy thì tốc độ gạt lúc máy tắt và nổ máy có khác nhau không?
Chứng tỏe xe cụ ắc quy hơi yếu rồi, còn về lý thuyết thì có bộ ổn định nguồn thì quá okie rồi cụ ah

EM mới về được 10 bộ, cụ nào máu thì qua lắp ngay nhá, 1.1tr / bộ ah, tks

12h, 17-7 : Còn 03 bộ BV ắc quy nưa ah

Chỉnh sửa cuối:

ductuanl

Xe hơi
Vừa lắp bộ ổn điện chỗ cụ Kim cho e corolla còi về, công nhận đạp ga bốc hơn thật, cảm nhận đc ngay và lun:))mấy cái kia để theo dõi từ từ:)
Cám ơn bác Kim nhá^^