Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Lạnh này thì làm món Chân giò giả cầy, sườn rán hoặc chua ngọt và canh trứng ăn nóng lão ợ=D>=D>=D>
Cụ thịnh gợi ý cũng có lý đấy:D.

Chứng tỏ BGK chấm chuẩn không cần phải chỉnh nhỉ ;)
Lần sau luộc mà vẫn chưa tan hết đá bên trong thì cứ để thịt trong nồi, ngâm trong đấy 10 phút rồi bật sôi lên xong lúc nào ăn bỏ ra thái, thịt chín âm ỷ và ngọt thịt hơn.
Muốn biết làm gì cho ngày mai thì phải xem trong tủ có những cái gì?
Vầng,
Trong tủ hiện không còn gì ngoài 2 gói xúc xích, mấy quả trứng và ít hoa quả. Mai em chụp cho xem:)).
Chợ thì cách có 100m thôi nên thích mua gì là có ngay.

URAL CCCP

Xe ba gác

Vầng,
Trong tủ hiện không còn gì ngoài 2 gói xúc xích, mấy quả trứng và ít hoa quả. Mai em chụp cho xem:)).
Sáng mai đi chợ chiến luôn đi lão. Mời em nào đến phụ cho và tiện thể ăn mừng Việt nam đoạt Suzuki cup luôn cho máo=D>=D>=D>

Kitcat

Xe container
Lạnh này thì làm món Chân giò giả cầy, sườn rán hoặc chua ngọt và canh trứng ăn nóng lão ợ=D>=D>=D>
Em về nhà ôm cảm ơn jil qua tag em vào đoán Ạ :)
>:D<>:D<>:D<>:D<
@ chã chã soi chuẩn thế, e lại tưởng cụ kuu làm thịt xào lạ lạ.
Qua e làm chả rươi học theo mọi người thấy ngon vị rươi hơn ạ. Nhưng e ko chụp ảnh. Em học nu rán một lần 1 miếng, học nhà jil cho ít thịt, học chã nên quấy đều r mới cho rươi vào. Em dùng tý hành thì là và vỏ quýt? Có thiếu gì ko ạ?>:D<

URAL CCCP

Xe ba gác
Qua e làm chả rươi học theo mọi người thấy ngon vị rươi hơn ạ. Nhưng e ko chụp ảnh. Em học nu rán một lần 1 miếng, học nhà jil cho ít thịt, học chã nên quấy đều r mới cho rươi vào. Em dùng tý hành thì là và vỏ quýt? Có thiếu gì ko ạ?>:D<
Có cho gừng và lá gừng hơm8->

Vầng,
Nếu gần và thích là có ngay thì tốt nhất không nghĩ bây giờ, sáng mai dậy thích ăn gì mua luôn cái đấy. Chưa biết thì nhờ thầy Google dậy, 90% các bạn nữ giờ đều học thầy Google đấy ;)

Kuu

Xe lăn
Sáng mai đi chợ chiến luôn đi lão. Mời em nào đến phụ cho và tiện thể ăn mừng Việt nam đoạt Suzuki cup luôn cho máo=D>=D>=D>
Vầng, em cố gắng ợ.
Rủ bạn nào đến phụ thì không khó, nhưng thế thì còn gì là tự làm, đưa lên đây làm gì nữa:))

Quan trọng nhất là mình ăn thấy ngon, làm nhà hàng mới cần làm cho nhiều người thấy ngon. Vị như trên là đủ rồi, rán xong rắc ít hạt tiêu nữa và chấm nước mắm tiêu thì chẹp chẹp ;))

Kitcat

Xe container
Ờ kuu chăm nhỉ , hii mà ăn ít trứng thôi. Ng ta nói tuần ăn 2 -4 quả thôi thì phải.
Kuu mua cái nồi chiên ko dầu , hẹn giờ mà nướng rán. Có máy đỡ lười nấu hơn

Vầng,

URAL CCCP

Xe ba gác
Vầng, em cố gắng ợ.
Rủ bạn nào đến phụ thì không khó, nhưng thế thì còn gì là tự làm, đưa lên đây làm gì nữa:))
Thì lão cho nhặt rau thơm và rửa bát thôi:))

Kitcat

Xe container
Quan trọng nhất là mình ăn thấy ngon, làm nhà hàng mới cần làm cho nhiều người thấy ngon. Vị như trên là đủ rồi, rán xong rắc ít hạt tiêu nữa và chấm nước mắm tiêu thì chẹp chẹp ;))
E cảm ơn chã động viên. Nay nhớ lại chuyện buồn khóc sưng cả mắt vào xem đồ ăn là em hơn hớn lên đc @@
Chã thấy e sai gì thiếu gì cứ chê đi ạ. Em cầu toàn nên thích nghe dù có thể nếu thấy khó quá e bỏ qua luôn :P

Kuu

Xe lăn
Ờ kuu chăm nhỉ , hii mà ăn ít trứng thôi. Ng ta nói tuần ăn 2 -4 quả thôi thì phải.
Kuu mua cái nồi chiên ko dầu , hẹn giờ mà nướng rán. Có máy đỡ lười nấu hơn
Chăm gì đâu Mèo,
Kuu bày trò vừa học làm vừa giải trí với mn trên này cho vui thôi. Hiếm, hiếm khi nấu lắm:D

Thì lão cho nhặt rau thơm và rửa bát thôi:))
Em thích tự làm A-Z theo ý của mình:))

E cảm ơn chã động viên. Nay nhớ lại chuyện buồn khóc sưng cả mắt vào xem đồ ăn là em hơn hớn lên đc @@
Chã thấy e sai gì thiếu gì cứ chê đi ạ. Em cầu toàn nên thích nghe dù có thể nếu thấy khó quá e bỏ qua luôn :P
Tớ thì khác, chả sợ cậu buồn mà không nói. Có người bảo dừng nhưng tớ vẫn khơi khơi đấy thôi, khơi khơi có chủ đích cả ;)

Ăn tạm ít nõn đuôi, tớ nhớ trong tủ vẫn còn để mai xem thế nào ;))

Cái này nhà trồng lấy và tớ tự thái :P

Kitcat

Xe container
Rươi là bắt buộc phải có gừng, còn không ớt thì hạt tiêu cũng được Meo ợ;))
Ôi thế em lại được làm lại lần sau r ;))

Chăm gì đâu Mèo,
Kuu bày trò vừa học làm vừa giải trí với mn trên này cho vui thôi. Hiếm, hiếm khi nấu lắm:D

Em thích tự làm A-Z theo ý của mình:))
Đúng là rất xả stress , mn chấm rất xả phanh. Chứ cc nhìn thấy girl up lại ko dám nhận xét thì ko hấp dẫn được. Vì thế kuu cố làm món gì phức tạp hơn trứng luộc vào :))

Nhà m còn ai kẹt ngoài đg ko ạ? Xe với kèn vang vào nhà em ầm ầm này

Kitcat

Xe container
À cái chuyện khù khoằm của em nó từ 2 năm trc rồi mà ám ảnh vẫn thế. Tưởng rằng đã qua mà bị hỏi xoáy lại vẫn khóc.
E thì trơ thiên tính, ng xa lạ làm gì em cũng kệ. Mà ng thân thiết thì ko kệ đc. Ng nhà thì em cho vào vòng cho qua hết :P
Nói chã đừng giận chứ em bực chã khơi khơi mà ko oánh đc thì kệ thôi :)
Nõn đuôi moon nhà chã làm ạ? @@
Tớ thì khác, chả sợ cậu buồn mà không nói. Có người bảo dừng nhưng tớ vẫn khơi khơi đấy thôi, khơi khơi có chủ đích cả ;)

Ăn tạm ít nõn đuôi, tớ nhớ trong tủ vẫn còn để mai xem thế nào ;))

Cái này nhà trồng lấy và tớ tự thái :P

À cái chuyện khù khoằm của em nó từ 2 năm trc rồi mà ám ảnh vẫn thế. Tưởng rằng đã qua mà bị hỏi xoáy lại vẫn khóc.
E thì trơ thiên tính, ng xa lạ làm gì em cũng kệ. Mà ng thân thiết thì ko kệ đc. Ng nhà thì em cho vào vòng cho qua hết :P
Nói chã đừng giận chứ em bực chã khơi khơi mà ko oánh đc thì kệ thôi :)
Nõn đuôi moon nhà chã làm ạ? @@
Đơn giản tớ chả sợ oánh, cậu thích oánh đến tớ đứng im mà oánh thôi, đôi khi cứ tưng tửng mới là tớ ;))

Kitcat

Xe container
Đơn giản tớ chả sợ oánh, cậu thích oánh đến tớ đứng im mà oánh thôi, đôi khi cứ tưng tửng mới là tớ ;))
Chã mà là hàng xóm e oánh ngay chứ sợ ji. Mà xa quá nên chã thoát đấy ;))
Tay em ko yếu đâu, giờ yếu nhiều r nhưng chắc vẫn hơn tay gái liễu yếu. Sợ có ng nói xong lại ân hận.

Trạng thái
Thớt đang đóng