Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ba Ngơ

Xích lô
Chỉ là tỏi và ớt trong nước chấm,
Mà e đâu kêu giã nhuyễn (cho cối giã, cái này sẽ cho ớt nổi đẹp)

Thực hành món của e thử coi rùi phát biểu:))

Bác không hiểu nguyên liệu vậy mà vào tay người này nó khác người kia sao=))
Dạ em chỉ biết nước chấm nem có hai loại mà làm khác đi thì không còn gọi là nước chấm nem thôi ạ.

Một là pha thanh, hai là pha thanh nhưng sử dụng nước ninh sương. Cái của ương cũng không có gì khác với cách mọi người tư vấn " Hòa nước chấm chứ không phải chế biến món ăn mà đi đánh tráo khái niệm sang chế biến thực phẩm nấu nướng " ;))

Tự huyễn lắm cơ ;))

Ba Ngơ

Xích lô

Xatara

Xe điện

Gianthienly

Xe container
Vậy thì đăng ký học em đê.
Ngồi đó mà tinh vi:))

Dạ em chỉ biết nước chấm nem có hai loại mà làm khác đi thì không còn gọi là nước chấm nem thôi ạ.

Một là pha thanh, hai là pha thanh nhưng sử dụng nước ninh sương. Cái của ương cũng không có gì khác với cách mọi người tư vấn " Hòa nước chấm chứ không phải chế biến món ăn mà đi đánh tráo khái niệm sang chế biến thực phẩm nấu nướng " ;))

Tự huyễn lắm cơ ;))

huyminh_hsgs

Xe hơi

Huế và Em

Xe điện

Kuu

Xe lăn
Ăn kém thật, có mấy ông BRL cũng hết 6 con tôm hùm " 4 hấp - 2 nấu cháo " 2 con cua hoàng đế, hơn cân mực, ngao và đồ linh tinh ngay tại nhà anh ;)

Bì sao đc bọn anh, bọn em toàn thằng ăn hơn con mèo tí. Hôm đấy ai cũng ăn cơm chiều xong rồi mới đem đi nhậu, 4 thằng uống riệu ăn cố mới hết 3 tôm.
Không hỏi em, thì em cũng chả tư véo cho:-)):)):))
Em quên mất, mai rảnh Zil hướng dẫn em rán:))
Mấy anh em rủ nhau không ra hàng mà về nhà ngồi cho thoải mái, đồ trên là Moon đặt và nấu. Thực ra Moon có thể chế biến tôm hùm, cua hoàng đế làm nhiều món từ nướng phô mai, rang muối hay các món như ngoài nhà hàng. Nhưng bàn nhau chán thì quay về hấp hết để cảm nhận độ tươi, ngon, ngọt thật của những đồ trên :)
Tốt quá, sau này có gì em sẽ hỏi Moon:D
Lão up lên làm gì. Chả hoà đồng tí nào. Lần sau, lão chỉ cần luộc chín, sau đó đóng đông gửi lên nhờ Moon cất hộ. Đến khi nào of NN thì lấy ra dùng. Ai cũng vui :P
Ọp NN lần 2 nhé:))

Whoknow

Xe lăn
Bình thường thì nhà có bà cô giúp việc nấu, đợt này ông bà đi chữa bệnh nên mình em trông nhà, mấy đồ mắm muối em gọi người dọn bếp quăng đi hết rồi.

Không biết nấu nhiều lúc cũng oái oăm. Tuần trước có người quen cho 6 con tôm hùm vào chập tối, em cho đi 3, còn lại 3 chẳng biết làm gì. Bọn này còn sống bò lổm ngổm, em bỏ ra nghịch tí xong mới nghĩ ra gọi bạn đem đến nhà hàng nhờ chế biến nhậu.

Bên ngoài to lắm, 3 con này phải đến gần 2 cân í.

(Em rất ngại up những thứ kiểu này, chỉ thích up những thứ, những khoảnh khắc bình dân thôi.)
Cô thương nên muốn có khoảnh khắc bình thường cô ko cho, toàn khoảnh khắc tôm hùm, vi cá mập mới lại rươi bỏ ko ai ăn thôi ;))
Kuu số khổ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng