Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chaukga

Xe container
Vụ giặt chiếu này khó lắm. Cần phải bơm trực tiếp vào ven cơ anh. Để khi nào bạn Su ra ngoài này, em sẽ cầm tay chỉ tận tình ;)
Cũng không thấy ai nói cách nào làm cho chiếu cói khỏi thâm mốc khi trời nồm ẩm :D

oishivn

Xe điện
Iem mạo muội mò vào nghe tiếng nức nở và nhẹ nhàng đặt chén được ko cccm ạ :))

Trác Mộ Thu

Xe điện
Thật ra phụ nữ như một cây hoa hồng, nếu được chăm bón, tưới nước đều đặn thì sẽ trắng, xinh, hồng hào ra ngay.
Đây là chị dự thôi nhé, chắc cô hơi thiếu khoản chăm bón tưới tắm :))
Chứ tầm này có đổ cả tấn nước dừa vào cũng chả khác gì đâu :))
Mợ tư vấn thật có tâm.
Nhưng hình như mới được chăm bón nên dạo này em thấy có da có thịt rồi.
huongsac80 nhể. :))

Cũng không thấy ai nói cách nào làm cho chiếu cói khỏi thâm mốc khi trời nồm ẩm :D
Khi bị mốc mang ra giặt, chải thì không tránh được thâm. Đầu tiên phải lấy khăn lau sạch chiếu rồi pha ít nước muối lau bằng nước muối, để se se mặt thì mang ra chải chanh, cũng để se se mặt sau đó rội nước rồi phơi. Làm thế chiếu không bị thâm, chứ mang ra ngâm nước giặt ngay thì chỗ mốc sẽ bị thâm. Và nếu làm đúng như thế lần sau ẩm, nồm cũng không mốc. Còn một cách dân gian là chiếu mới mua về bao giờ cũng phơi sương 1, 2 ngày sau đó mới mang đi giặt, đi giặt tránh ngâm nước lâu, ngâm lâu về sau sợi cói rất giòn và hay gẫy gây ra xổ chiếu!

Iem mạo muội mò vào nghe tiếng nức nở và nhẹ nhàng đặt chén được ko cccm ạ :))
Á á, nghề chính của iem là cày còm và xin rượu ạ. Có nhầm thì kệ iem :))
Bác dưới nói chuẩn đấy bác, cầy còm trong này thoải mái, nhưng là cầy có sự tương tác. Đến như bên BRL bây giờ cầy còm, đặt chén còn rất ít, họ đặt chén bằng cách tương tác, chém qua lại với nhau. Và nữa vào đây đặt chén để kiếm rượu em e rằng chắc không có vì trong này không buôn rượu :)

Cụ vào đây NN thì thoải con gà mái.
Nhưng đặt chén thì hơi bị nhầm chỗ. :))

oishivn

Xe điện
Bác dưới nói chuẩn đấy bác, cầy còm trong này thoải mái, nhưng là cầy có sự tương tác. Đến như bên BRL bây giờ cầy còm, đặt chén còn rất ít, họ đặt chén bằng cách tương tác, chém qua lại với nhau. Và nữa vào đây đặt chén để kiếm rượu em e rằng chắc không có vì trong này không buôn rượu :)
Dạ, cụ dạy iem xin nghe ạ :), iem hay đùa dai ạ :). Iem với Trác gia cùng hộ khẩu đới cụ ơi :))

tellme

Xe tăng
Khi bị mốc mang ra giặt, chải thì không tránh được thâm. Đầu tiên phải lấy khăn lau sạch chiếu rồi pha ít nước muối lau bằng nước muối, để se se mặt thì mang ra chải chanh, cũng để se se mặt sau đó rội nước rồi phơi. Làm thế chiếu không bị thâm, chứ mang ra ngâm nước giặt ngay thì chỗ mốc sẽ bị thâm. Và nếu làm đúng như thế lần sau ẩm, nồm cũng không mốc. Còn một cách dân gian là chiếu mới mua về bao giờ cũng phơi sương 1, 2 ngày sau đó mới mang đi giặt, đi giặt tránh ngâm nước lâu, ngâm lâu về sau sợi cói rất giòn và hay gẫy gây ra xổ chiếu!
Em nhìn ảnh, chã chỉ khoảng 4x (x nho nhỏ), trông lại men lỳ
Sao chã rành vụ giặt chiếu thế nhỉ?

Em nhìn ảnh, chã chỉ khoảng 4x (x nho nhỏ), trông lại men lỳ
Sao chã rành vụ giặt chiếu thế nhỉ?
Haha hóa ra em trẻ phết nhỉ :)

Em đầu 5 rồi ạ, tuổi thơ của em lớn lên đúng thời điểm sau chiến tranh. Về cơ bản tuy sống ở thành thị nhưng từ sửa chữa, xây, trát, quét vôi nhà cửa cho đến tất cả mọi việc trong nhà em đều tự làm được hết, thậm chí về quê chơi thấy mọi người làm cũng lao vào làm cùng nên kể cả việc nhà nông em cũng chơi tốt :)

pinsu90

Xe điện
#-o
#-o#-o Haiza, thoai em từ bỏ ý định nằm chiếu #:-s

#-o
#-o#-o Haiza, thoai em từ bỏ ý định nằm chiếu #:-s
Nói nghiêm túc, ngủ hay tập chống đẩy giữ gìn bo đì thì cứ sân Kymdan và bật điều hòa mà chơi. Chứ không không quen từ bé giờ nằm chiếu chỉ được vài hôm chán tới tận cổ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng