Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

pinsu90

Xe điện
Hai phụm trà khác nhau mà Su, Gỗ và Cói chớ. Gỗ thì khăn ướt lau nhưng dòng này dùng lâu có con mọt và cói thì mới giặt nhóe.

P/s: Hôm nay tự nhiên em lên đồng, damdang thế không biết :))
Vâng, thanks cụ. Nhờ mọi ng em bik thêm kiến thức. Mà chiếu gỗ em ko thích. Vài bữa nữa mà mẹ em thấy em đi mua chiếu, giặt, phơi, trải nằm chắc mẹ ngất xỉu :))

LeTai1979

Xe cút kít
Hai phụm trà khác nhau mà Su, Gỗ và Cói chớ. Gỗ thì khăn ướt lau nhưng dòng này dùng lâu có con mọt và cói thì mới giặt nhóe.

Mợ ấy nghĩ chiếu nào cũng là chiếu Mợ ạ. :))

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Moon tầm đới mà xách 1 xô nước là giỏi rồi...Tớ toàn xách hai xô vì bị khoán là ở nhà buổi chiều phải xách đầy cái bể a, bể b nào đó nên xách hai xô cho sớm được té đi chơi ấy :))
E xách xô bé 1 thôi, chứ ko xô to, có hôm e cũng phải xách đầy cái chum ý :))

pinsu90

Xe điện
Bé em giặt ngoài cầu ao suốt, mà ko có bàn chải phải giặt bằng cái chổi rễ ấy. Có lần cuộn vào để đập xuống mặt nc cho nó sạch còn phi cả người xuống sông. :))
Hahha , chắc cụ bơi giỏi lắm ah :))

huongsac80

Xe container
Hồi em còn bé, nhà e nghèo mà, lúc ý có nhà có giếng khoan có nhà không hoặc ra máy nước công cộng của cả khu giặt, ngày nào bơm nước ko lên đi giặt chiếu thì ra cái cầu ao ý giặt. Không biết các Bác còn nhớ cái bơm tay ngày xưa không :)) E thích nhất tháng 7 nước sông hồng lên cao ngập hết bãi giữa, nước tự đùn lên Bà cạnh nhà em có giếng khoan, Bố e mua vòi mắc vào nước về tận nhà lúc nào cũng chảy núớc ko phải đi xách :D. Mà được dùng thoải mái :D
Nhà em thì kéo nước bằng cái ròng rọc :))
Hồi ý nhà e nuôi khá nhiều lợn, mùa hè toàn phải kéo nước cho lợn tắm :))
Thấy bố kéo nước mồ hôi đầm đìa thương thương là 3 chị thay nhau kéo, em to nhất mới thích nịnh nên hay kéo nhiều nhất :))
Chắc vì thế nên giờ tay em mới to thế này :))
Tuổi thơ em cũng hai tay xách hai xô nước ở Khu TT đấy Moon ạ, Cỡ năm 11-15t ấy. Em không biết gánh nên phải xách nhưng may là Bà bô có hai cái xô nhựa mang từ Đức về, nó nhẹ hơn cái xô tôn nhiều lần nên lúc đó mới lớn được, cao hơn đc các bạn cùng trang lứa :))

7579

Xe điện
Vâng, thanks cụ. Nhờ mọi ng em bik thêm kiến thức. Mà chiếu gỗ em ko thích. Vài bữa nữa mà mẹ em thấy em đi mua chiếu, giặt, phơi, trải nằm chắc mẹ ngất xỉu :))
Giống em lúc bé, em bảo Bà bô em là ngồi ghế tựa ngay ngắn không thì ngã sẽ đau :))

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn

Chiếu gỗ vẫn lôi ra giặt. Lâu vẫn có con mọt đấy ạ.
Bé em giặt ngoài cầu ao suốt, mà ko có bàn chải phải giặt bằng cái chổi rễ ấy. Có lần cuộn vào để đập xuống mặt nc cho nó sạch còn phi cả người xuống sông. :))
Em thì ko đập được bé mà. Nhưng mọi người đều cuộn lại đập :))

Whoknow

Xe lăn
Tuổi thơ em cũng hai tay xách hai xô nước ở Khu TT đấy Moon ạ, Cỡ năm 11-15t ấy. Em không biết gánh nên phải xách nhưng may là Bà bô có hai cái xô nhựa mang từ Đức về, nó nhẹ hơn cái xô tôn nhiều lần nên lúc đó mới lớn được, cao hơn đc các bạn cùng trang lứa :))
Hẳn nào bây h em nhùn mí lại vai u, ngày xưa ngày nào cũng súc miệng 6-8 xô nước :(
Đã thế lắm lúc hết nước đi xếp hàng nhờ ở xóm bên bị trẻ con bên í bỏ đất vào thùng nước mới nhục chứ :((

LeTai1979

Xe cút kít
Hahha , chắc cụ bơi giỏi lắm ah :))
Quanh nhà em nhiều ao, hồ nên Bố em dạy em bơi từ hồi 5t Mợ ạ.
Tầm 10t em bơi qua con sông khoảng 500m để ăn trộm ngô, khi bơi về còn kéo theo cả bao ngô. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Chiếu gỗ vẫn lôi ra giặt. Lâu vẫn có con mọt đấy ạ.

Em thì ko đập được bé mà. Nhưng mọi người đều cuộn lại đập :))
Hồi ấy em cũng bé như cái kẹo ấy Mợ ạ, Mẹ em dặn rõ là giặt xong phải đập mỗi đầu 3-5 phát. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Hẳn nào bây h em nhùn mí lại vai u, ngày xưa ngày nào cũng súc miệng 6-8 xô nước :(
Đã thế lắm lúc hết nước đi xếp hàng nhờ ở xóm bên bị trẻ con bên í bỏ đất vào thùng nước mới nhục chứ :((
Nhà em dùng nước mưa nấu ăn, nước sông để dùng các việc còn lại nên em ít phải xách nc.

7579

Xe điện
Ló trêu đấy :) Ngày xưa toàn nghịch ngu Hu nhỉ :)

7579

Xe điện
Nhà em thì kéo nước bằng cái ròng rọc :))
Hồi ý nhà e nuôi khá nhiều lợn, mùa hè toàn phải kéo nước cho lợn tắm :))
Thấy bố kéo nước mồ hôi đầm đìa thương thương là 3 chị thay nhau kéo, em to nhất mới thích nịnh nên hay kéo nhiều nhất :))
Chắc vì thế nên giờ tay em mới to thế này :))
Kéo nước để đầy gầu khó phết đấy, Lúc Cấp 3 bọn em hay đi về các vùng nông thôn chơi tập mãi mới được đấy H ơi :)

7579

Xe điện
E xách xô bé 1 thôi, chứ ko xô to, có hôm e cũng phải xách đầy cái chum ý :))
Ngày xưa Trẻ con khổ nhưng ngoan Moon nhỉ? CS nó nhẹ nhàng...hihi. Thôi em té đây không tí nữa Chã về Chã lại chởi cho tội làm rác nhà của Chã vì em lười gộp comt :))

Chaukga

Xe container
Không thấy lão Túng vào bày cách giặt chiếu và làm thế nào cho chiếu cói khỏi mốc nhể? hay là con út nên không phải bê chiếu :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng