Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Lão thấy em quách tỉnh không, chỉ tàu ngầm lâu lâu mới làm phát, lão ấy mà tìm để nối được 2 còm của mình với nhau thì cũng sẽ sớm đeo kính thay tã cho F1 thoy ;))
40 hay 400 hay 4000 bài chắc lâu phết anh nhỉ, có lẽ phải mất từ vài chục giây đến vài phút chứ không nhanh được ;)

Kitcat

Xe container
Xã hội thâm là có thật :))

Để anh làm 1 bữa online thật hoành nhá
Sáng cn nn rôm rả quá @@
Hưởng ứng phong trào ăn 4.0 và trứng , em ủn món cháo cơm nguội, xịt, nấm và... Trứng chiên mỏng ;))
Nc dùng luộc gà hôm trc em vớt 1 tô nc mỡ cho tủ lạnh. Giờ bỏ ra vớt đc 1 bát con mỡ, còn nc dùng đem nấu cháo.
Hãy vớt mỡ để bảo vệ môi trường hiii. Mỡ vớt rán chả thơm tuyệt ngon hơn mỡ thông thường... Đặc biệt làm chả xương xông mà rán bằng mỡ vớt ninh xương thì ko thơm e ko lấy tiền @@
Chào NN ngày mới,

Mời cả nhà ăn sáng:D!

Kitcat

Xe container
Ui ko ngờ nhanh vậy, thế từ giờ em bớt gộp đi vậy. Còm trên đt mà lỡ post xong thấy còm tiếp. Để gộp còm trả lời khác e phải nhấn trích dẫn select all, copy rồi thoát ra chọn còm trên sửa rồi paste rồi viết. Vã cả mồ hôi :()
40 hay 400 hay 4000 bài chắc lâu phết anh nhỉ, có lẽ phải mất từ vài chục giây đến vài phút chứ không nhanh được ;)

Huế và Em

Xe điện
Chào NN ngày mới,

Mời cả nhà ăn sáng:D!
Em nấu buổi trưa phục vụ cụ Chã gộp còm, phục vụ luôn cả cụ mợ nhà nức nở chém nhao :D

Mùa đông :) ấm ấm là
Chúc Chã một chủ nhật vui vẻ ;)

Sáng cn nn rôm rả quá @@
Hưởng ứng phong trào ăn 4.0 và trứng , em ủn món cháo cơm nguội, xịt, nấm và... Trứng chiên mỏng ;))
Nc dùng luộc gà hôm trc em vớt 1 tô nc mỡ cho tủ lạnh. Giờ bỏ ra vớt đc 1 bát con mỡ, còn nc dùng đem nấu cháo.
Hãy vớt mỡ để bảo vệ môi trường hiii. Mỡ vớt rán chả thơm tuyệt ngon hơn mỡ thông thường... Đặc biệt làm chả xương xông mà rán bằng mỡ vớt ninh xương thì ko thơm e ko lấy tiền @@

Haizzz các anh các chị ăn ngon quá, trưa chủ nhật mưa rét, lục lương khô trong tủ ra nấu. Bầu xào hành tỏi, thịt ba chỉ - trứng gà kho tiêu ớt, canh cà chua trứng. Ăn tạm cho qua ngày vậy :(

JAL

Xe tăng
Tóm lại tán tỉnh hay cãi nhau, chém nhau, chọc nhau trong này thoải mái kể cả nói hơi hơi bậy. Chắc chắn không bị bem cũng như bị xóa, nhưng không thể kiểu như một số nơi khác kiểu em đặt chén, em lộn lò, ăn cơm chưa, ăn rồi, đi đâu đấy, đi chơi ;)
Kính cụ ly

Huế và Em

Xe điện

Haizzz các anh các chị ăn ngon quá, trưa chủ nhật mưa rét, lục lương khô trong tủ ra nấu. Bầu xào hành tỏi, thịt ba chỉ - trứng gà kho tiêu ớt, canh cà chua trứng. Ăn tạm cho qua ngày vậy :(
Oài... Qua ngày thôi đấy =))

Kitcat

Xe container
Haizz chã có khác, may e hem phải hàng xóm ko thì lại khổ nhìn đồ ăn mà p bóp mồm miệng giảm cân @@

Bát hai :P

nguyennu

Xe điện

Ngon Chã ạ, chẳng hiểu sao em cũng hay thích dùng đĩa bát trắng trơn như này mặc dù nhiều bát đĩa có hoa văn rất đẹp. Em cũng rất thích ăn rau bí xào tỏi. Thèm quá. Trưa nay em nhịn đói vì ngại nấu o:-)
Canh cà chua trứng nhà em hay cho gia vị rồi oánh lên, khi sôi nước thì cho từ từ vào quanh nồi canh cho đóng miếng. Thường em cũng cho ít thịt bằm và bỏ thêm 1 ít đậu trắng đã ướp gia vị nữa.

Kuu

Xe lăn

Em giám khảo phát:
- Rau xào hơi ít tỏi: 8đ
- Thịt kho trứng bị nhiều kẹo đắng (màu đen quá): 6đ
- Canh trứng hơi ít nước: 7,5đ
- Trình bày xấu: 4,5đ
- Dinh dưỡng: 9đ

Trung bình cho cả bữa: 7đ.

Ngon Chã ạ, chẳng hiểu sao em cũng hay thích dùng đĩa bát trắng trơn như này mặc dù nhiều bát đĩa có hoa văn rất đẹp. Em cũng rất thích ăn rau bí xào tỏi. Thèm quá. Trưa nay em nhịn đói vì ngại nấu o:-)
Canh cà chua trứng nhà em hay cho gia vị rồi oánh lên, khi sôi nước thì cho từ từ vào quanh nồi canh cho đóng miếng. Thường em cũng cho ít thịt bằm và bỏ thêm 1 ít đậu trắng đã ướp gia vị nữa.
Canh cà chua trứng thì phải có đậu phụ nữa. Có điều trong tủ lạnh tớ chả có nên có gì phải dùng đấy, may nhất là vẫn còn hành và mùi ta. Canh trứng mà không có hành, mùi thì lại mất ngon, còn nấu thì tớ tùy hứng. Hôm thì làm như cậu, hôm thì đập đôi quả trứng san lòng trắng vào trước lòng đỏ sau để ra hai màu riêng biệt, hôm nay tớ đập thẳng ngoáy thật nhanh trong nồi đến xôi bùng đổ ra luôn ;)

Kitcat

Xe container
:)) haha em hùa theo kuu
Tỏi phải đập mí thơm. Hành thái tỏi đập. Nửa tỏi cho vào đầu phi thơm mỡ hình như chưa đủ già. Nửa tỏi cho vô sau cá nhân e thích bằm bé hơn xíu.
Thịt thì có ng thích màu này, có ng thì đặc biệt ko thích dùng nc hàng vì theo họ là phá mùi thơm của thịt. E chém thôi chứ hem làm đc như ảnh :P
Em giám khảo phát:
- Rau xào hơi ít tỏi: 8đ
- Thịt kho trứng bị nhiều kẹo đắng (màu đen quá): 6đ
- Canh trứng hơi ít nước: 7,5đ
- Trình bày xấu: 4,5đ
- Dinh dưỡng: 9đ

Trung bình cho cả bữa: 7đ.
Kuu chấm gắt thế, e cho 9.5 để còn cố gắng @@

Huế và Em

Xe điện

Kuu

Xe lăn
:)) haha em hùa theo kuu
Tỏi phải đập mí thơm. Hành thái tỏi đập. Nửa tỏi cho vào đầu phi thơm mỡ hình như chưa đủ già. Nửa tỏi cho vô sau cá nhân e thích bằm bé hơn xíu.
Thịt thì có ng thích màu này, có ng thì đặc biệt ko thích dùng nc hàng vì theo họ là phá mùi thơm của thịt. E chém thôi chứ hem làm đc như ảnh :P

Kuu chấm gắt thế, e cho 9.5 để còn cố gắng @@
Kuu chấm công tâm và có phần hơi nương tay đấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng