[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

Tiger Hunter

Xe container
Cho chết bớt đi xh đang đông nhất là những cái loại trọc phú với có tý tiền là chuyển lên bố đời ko chịu học hành cẩn thận đi đứng đoàng hoàng.
Cụ nói thế mà nghe được à? Người chết là người đi đường chứ có phải chủ xe hay lái xe đâu?

inovavgj

Xe container
Toy giờ dễ lật hơn các loại xe khác, Ven đâm lật , Cam ở cầu giấy cũng lật ......:D

LongHip

Xe buýt
Nạn nhân nữ mất lúc chiều tối qua ở BV Việt Đức là mẹ của 1 cậu em quen. Cô ý sinh năm 1957. Khổ thân quá :-<

Lexus 717

Xì hơi lốp
Nếu xxx đã gọi chủ xe lên lấy lời khai. Ông chủ xe khai như vậy. Em thật nếu có dòng cam đoan là tôi nói sai, tôi xin đi tù thì cả hai vc dễ cùng dính. Em ko định ném đá, nhưng thấy những người mà bị nạn quá thương tâm. Éo hiểu tay xxx lây lời khai kia được bơm vá trước ko? Nhưng các cụ ko biết ô chủ xe là ai à? Em dự ối ông biết. Xxx biết còn rõ hơn. Thậm trí có thể đã từng bia bọt. Đúng là mình có kiểu cứ gây tai nạn xong rồi bỏ chạy. Đấy là cái cớ lớn nhất để chạy án... Em thật vì cũng hơi bức xúc.

Cái này đúng là cái vớ vẩn nhất. Đáng lẽ ra, việc cần làm là đề cao việc thượng tôn pháp luật, nghiêm trị tất cả những kẻ được gọi là quần chúng tự phát đó để răn đe. Nhưng đằng này qui trình XD pháp luật lại ngược đời nên quần chúng tự phát ngày nay mọc ra như nấm.

girl_tap_lai

Đi bộ
Nhầm nhá cụ, cái cô công ty cụ chắc là mới đi thôi. Chứ đi quen thì giaỳ cao gót còn đỡ mỏi chân hơn các cụ đi giày nam nhé, vì có điểm tì (là cái gót cao). Số nhọ thì bị thôi chứ trước nay em thấy ô tô điên chủ yếu là đàn ông.
Cụ nào bảo phóng như điên, em tính 17h chiều giờ cao điểm, lại còn phố Huế, phóng như điên sao đc nhỉ?

tqppmpc

Xe buýt
e hơi ngạc nhiên là mấy trang mạng lá cải như : VN Express hay Dantri ko hề đưa 1 dòng nào về vụ này

cunfun

Xe hơi
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

ngocanhpdc

Xe tăng
Nhầm nhá cụ, cái cô công ty cụ chắc là mới đi thôi. Chứ đi quen thì giaỳ cao gót còn đỡ mỏi chân hơn các cụ đi giày nam nhé, vì có điểm tì (là cái gót cao). Số nhọ thì bị thôi chứ trước nay em thấy ô tô điên chủ yếu là đàn ông.
Cụ nào bảo phóng như điên, em tính 17h chiều giờ cao điểm, lại còn phố Huế, phóng như điên sao đc nhỉ?
Mợ nói như nick của mợ ý. Đi giày cao gót ảnh hưởng rất nhiều đến lái xe, khi đạp ga thì đúng là đỡ mỏi nhưng khi đạp phanh thì vướng cái gót giày, không đạp hết phanh được, thậm chí không xuống được tí nào. Không phải tự nhiên mà người ta khuyên không nên đi giày cao gót lại xe đâu ạ!

ngocanhpdc

Xe tăng

Tiger Hunter

Xe container
Chiều nay tầm 5h20 e qua đây, thấy hãi quá!
Như nhiều bác đoán, chắc là lái cuống mất bình tĩnh nên nhầm chân ga và phanh.
Em thấy nhiều bác chém chị em kinh quá (e cũng là gái nhá, kn lái có 3-4 năm thoai), chứ e hỏi các bác, khi gặp tình huống bất ngờ ai chả cuống? vấn đề là cuống ở mức nào? phản xả ra sao nó đòi hỏi nhiều yếu tố. E chỉ thừa nhận với các bác là chị em bọn em là phản xạ kém hay cà cuống hơn các bác giai thoai.
Còn vụ đi guốc á, e nói thật chả liên quan lắm. Như e ban đầu mới đi thì dát nên đi bệt, chứ khi quen rồi, phản xạ và kn có thêm tí thì e cứ phang guốc tuốt, miễn sao ngồi vào đặt chân thấy thoải mái là được.
Mợ chưa bị đấy thôi. Cái gót giày cao gót như cái móc câu, nó mà móc vào thảm trải sàn hay móc vào bàn đạp ga khi mợ cần chuyển sang chân phanh, làm mợ chậm lại nửa giây thôi là mợ cà cuống. Lúc đó thì chỉ có cô thương thì mới thoát, ko là lên trang nhất các báo thôi.

Julie

Xe tăng
Cho chết bớt đi xh đang đông nhất là những cái loại trọc phú với có tý tiền là chuyển lên bố đời ko chịu học hành cẩn thận đi đứng đoàng hoàng.
Chưa biết chính xác vụ tai nạn diễn ra thế nào mà nhiều kụ cứ một mực lên án phụ nữ lái xe rồi vơ đũa cả nắm. Em cho là những nhận xét chủ quan và phiến diện. Còn comment trên em đoán kụ không phải người thành đạt trong XH nên có cái nhìn hằn học và giọng rất bất mãn cuộc đời.

lexus 350e

Xe tải
Xe điên hay người điên? Đừng đỗ lỗi cho chiếc xe tiền tỷ mà nên nói nguyên do là do con người.

nonhuchuachom

Xe tải
Khi lái otô, không đi guốc cao gót hoặc đi dép xỏ ngón!

girl_tap_lai

Đi bộ
Nick của em lập cách đây 3 năm rồi. Ngày nào e cũng gần 60km đánh bóng mặt đường phố phường cụ ạ nên k phải gà đâu. Thôi k cãi nhau với cụ, hẳn là cụ nhiều kinh nghiệm đi giày cao gót lái xe hơn em hi hi hiiiiiii.

_MBBG_

Xe điện
Chính ông xe ôm ở đầu phố nhà e là nạn nhân cụ ạ,nhưng may mắn thay ông ta chỉ thiệt hại vật chất,ông ta kể lại cho e nghe...tao đang ngồi trên yên xe hut thuốc,thấy chiếc ô tô lao như điên từ điểm đèn xanh đỏ trần nhân tông,đến giữa ngã tư xe ô tô đâm ngang vào phần đuôi một chiếc xe máy,trên xe máy có hai ng,ng phụ ngồi sau xe máy bị văng khỏi xe và cuốn vào gầm ô tô,xe điên tiếp tục lao thẳng chính diện vào ông xe ôm đang đỗ trên vỉa hè,sợ quá liền nhảy khỏi xe chạy dc vài mét thì chiếc xe máy cũng bị nghiền nát phần đầu,đâm đổ cột biển báo tên phố,đâm tiếp vào góc nhà kinh doanh áo dài thơi trang,tha treo cột sắt rồi lật ngửa,trước khi nằm im chiếc xe kịp dúi hai người phụ nữ vào chân tường,công an trực tiếp lôi một phụ nữ và một trẻ nhỏ ra khỏi xe,ko có chuyện ng lái xe là đàn ông.
Như vậy có thể kết luận rằng xe bị rồ ga do phần kĩ thuật hay con ng thì chưa biết,nhưng chắc chắn là từ ngã tư trần nhân tông cho đến chỗ xe bị lật,chiếc xe đã ko phanh chút nào và cũng ko hề đánh lái,chỉ ga lút sàn mà thôi.

moimuaxe2013

Xe tăng
Giao tay lái cho người chưa có đủ kỹ năng lái xe đúng là quá nguy hiểm, coi thường mạng sống của những người xung quanh:|
Khổ lắm ạ, những người chưa có đủ kỹ năng lái xe lại rất mót lái - mình không giao thì họ cho là ki bo và bần tiện.
MÀ GIAO THÌ LẠI LÊN SỚM VOV hoặc tương tự em Venza này

hoangmalanh

Xe tải
Chính ông xe ôm ở đầu phố nhà e là nạn nhân cụ ạ,nhưng may mắn thay ông ta chỉ thiệt hại vật chất,ông ta kể lại cho e nghe...tao đang ngồi trên yên xe hut thuốc,thấy chiếc ô tô lao như điên từ điểm đèn xanh đỏ trần nhân tông,đến giữa ngã tư xe ô tô đâm ngang vào phần đuôi một chiếc xe máy,trên xe máy có hai ng,ng phụ ngồi sau xe máy bị văng khỏi xe và cuốn vào gầm ô tô,xe điên tiếp tục lao thẳng chính diện vào ông xe ôm đang đỗ trên vỉa hè,sợ quá liền nhảy khỏi xe chạy dc vài mét thì chiếc xe máy cũng bị nghiền nát phần đầu,đâm đổ cột biển báo tên phố,đâm tiếp vào góc nhà kinh doanh áo dài thơi trang,tha treo cột sắt rồi lật ngửa,trước khi nằm im chiếc xe kịp dúi hai người phụ nữ vào chân tường,công an trực tiếp lôi một phụ nữ và một trẻ nhỏ ra khỏi xe,ko có chuyện ng lái xe là đàn ông.
Như vậy có thể kết luận rằng xe bị rồ ga do phần kĩ thuật hay con ng thì chưa biết,nhưng chắc chắn là từ ngã tư trần nhân tông cho đến chỗ xe bị lật,chiếc xe đã ko phanh chút nào và cũng ko hề đánh lái,chỉ ga lút sàn mà thôi.
Hôm qua lúc đi làm về em nghe mà sợ quá, phải gọi cho vợ ngay vì vợ đang lơ vơ khu này

vietran

Xe ba gác
Nói chung vừa biết lái, cuống là đạp ga lút sàn thôi, càng đâm lại càng đạp vào ga vì lúc đó không định hình chỗ nào là chân ga chỗ nào là chân phanh. Đứa nữ nv của em một lần đâm gần đổ trạm điện miêu tả rõ ràng như thế.

htuanonl

Xe hơi
ông xe ôm đó thoát chết trong gang tấc đó, khổ mấy người bị nạn, khổ nhất là đứa trẻ nhỏ trên xe, rồi đên 2 bà đi xe máy, cuối cùng là bà xế.

Daikho

Xe tải