[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

_MBBG_

Xe điện
Hôm qua lúc đi làm về em nghe mà sợ quá, phải gọi cho vợ ngay vì vợ đang lơ vơ khu này
Lần sau cụ gọi ngay cho e,nhà e ngay đấy e chạy ù ra dắt tay gấu nhà cụ về cho...khổ thân.

kienkid

Xe container
Đến ngày áp chót tháng cô hồn mà vẫn có vụ này. Hjc

bizicafe

Xe tăng

doanhlilama691

Xe điện
Phụ nữ mà, càng cuống thì lại càng cuống. rõ khổ cho nhg người bị nạn.

pooka

Xe container
Lái xe nữ có một số người lái chắc chắn lắm, không phải xế nữ nào cũng kém đâu
Nhưng mà lúc học lái thì học xe MT , mới học xong cho lái xe AT dễ dính lắm ạ .
Xe MT thì có đạp nhầm chân ga mà chưa nhả côn , số thấp thì nó chỉ rú ga chứ không vọt .
Nhà cháu thấy thống kê hầu hết xe điên là xe AT

laceti.se

Xe buýt
Tan tầm lại đúng cổng chợ Hôm thì kinh rồi

_MBBG_

Xe điện
E có thăng e họ đi con ếch,nó dùng chân phải đạp ga,chân trái đạp phanh mới máu,e chửi nó mấy lần mà nó ko sửa,mấy lần nó mượn xe e làm xe cô dâu e thẳng thắn từ chối luôn...chân mày dị lắm a ko chơi.

vogiaku

Xe hơi
Cuối tháng mà vẫn dính. Chia buồn cả hai bên

Hoathanhtao

Xe điện
Trên đường mà cứ đi sau xe nào chạng chân cả hai hàng,không nhìn gương,không phản xạ với còi,đèn của xe sau.
Lúc vượt được lên thì y như rằng 90% là Mợ đang cầm lái:77: có hôm em còn nhìn thấy một Mợ tranh thủ makeup bằng gương giữa nữa chứ:-o.

Luu Lehong

Xe container
E có thăng e họ đi con ếch,nó dùng chân phải đạp ga,chân trái đạp phanh mới máu,e chửi nó mấy lần mà nó ko sửa,mấy lần nó mượn xe e làm xe cô dâu e thẳng thắn từ chối luôn...chân mày dị lắm a ko chơi.
Em nghe nói bên Úc nhiều ông đi kiểu thế đấy, nói thật chứ không chém đâu nhé!
Nhưng ông em họ bác phải nói có cái đầu quản lý hoạt động chân phải chân trái giỏi đấy, em đã có lần đi chậm thử lấy chân trái đạp nhẹ phanh mà xe cứ khự khự như phanh gấp ko thể dẻo như chân phải được. Thế mà có người đi 2 chân được thì tài thật :D

asz

Xe hơi
Cầu cho các nạn nhân tai qua nạn khỏi :(

ORIJEANS

Xe container
Chính ông xe ôm ở đầu phố nhà e là nạn nhân cụ ạ,nhưng may mắn thay ông ta chỉ thiệt hại vật chất,ông ta kể lại cho e nghe...tao đang ngồi trên yên xe hut thuốc,thấy chiếc ô tô lao như điên từ điểm đèn xanh đỏ trần nhân tông,đến giữa ngã tư xe ô tô đâm ngang vào phần đuôi một chiếc xe máy,trên xe máy có hai ng,ng phụ ngồi sau xe máy bị văng khỏi xe và cuốn vào gầm ô tô,xe điên tiếp tục lao thẳng chính diện vào ông xe ôm đang đỗ trên vỉa hè,sợ quá liền nhảy khỏi xe chạy dc vài mét thì chiếc xe máy cũng bị nghiền nát phần đầu,đâm đổ cột biển báo tên phố,đâm tiếp vào góc nhà kinh doanh áo dài thơi trang,tha treo cột sắt rồi lật ngửa,trước khi nằm im chiếc xe kịp dúi hai người phụ nữ vào chân tường,công an trực tiếp lôi một phụ nữ và một trẻ nhỏ ra khỏi xe,ko có chuyện ng lái xe là đàn ông.
Như vậy có thể kết luận rằng xe bị rồ ga do phần kĩ thuật hay con ng thì chưa biết,nhưng chắc chắn là từ ngã tư trần nhân tông cho đến chỗ xe bị lật,chiếc xe đã ko phanh chút nào và cũng ko hề đánh lái,chỉ ga lút sàn mà thôi.
Thật ra khoảng cách từ chỗ va chạm đến chỗ bị lật quá ngắn, mà là phụ nữ lái, đi cùng trẻ nhỏ, lại qua ngã tư, e nghĩ lúc đó tốc độ loanh quanh chỉ tầm 30 - 40km/h, vậy mà lật được chỉ với khoảng cách tầm 20 - 30m và thời gian tăng ga chỉ vài giây thì liệu người có làm được k nhỉ?

Khanluado

Xe đạp
Riêng cá nhân em, từ khi học cho tới khi thi, tới khi lái xe tới nay, em vẫn chưa hiểu lý do để nhầm chân phanh và chân ga được ợ????
Do lúc học trong trường là xe số sàn(có 3 cái cọc để dẫm) cụ ạ nên quen lái bằng 2 chân, giờ chuyển số tự động vẫn giữ thói quen đó mà thường thì chân phải là chân thuận nên dẫm nhầm là chuyện bình thường.
Nhớ lần đầu tiên em ngồi lên con xe số tự động, vẫn quen thói đặt 2 chân lên, bỗng dưng thấy ông chú ngồi cạnh vả đánh bốp 1 phát vào đầu đau nổ đom đóm mắt mà em chưa hiểu tại sao, tiếp đó bố ấy tắt luôn khóa điện, đẩy số về P.
Sau đó ông ấy giải thích: tao táng mày thế này là cứu mày đấy, nhớ tới lúc già nghe cháu. Số tự động ngwòi ta sáng chế ra cho những ngwời thiếu 1 chân lái xe, nên khi đã ngỗi lên xe số tự động thì mày cũng phải coi như đang bị cụt 1 chân, lái bằng 1 chân phải thôi nó mới an toàn, chân trái thì mày phải để xa hẳn ra.

ninhkent

Xe tăng
Thật ra khoảng cách từ chỗ va chạm đến chỗ bị lật quá ngắn, mà là phụ nữ lái, đi cùng trẻ nhỏ, lại qua ngã tư, e nghĩ lúc đó tốc độ loanh quanh chỉ tầm 30 - 40km/h, vậy mà lật được chỉ với khoảng cách tầm 20 - 30m và thời gian tăng ga chỉ vài giây thì liệu người có làm được k nhỉ?
Có điểm tỳ để lật cụ ạ, ví dụ cụ phóng lên trên 1 vật cao hơn mặt đương, phóng qua nó chỉ bằng 2 bánh ( 1 bên) khả năng lật vẫn có. Đây là nó leo qua biển báo rúm ró lại

Bongbin2009

Xe tăng
Do lúc học trong trường là xe số sàn(có 3 cái cọc để dẫm) cụ ạ nên quen lái bằng 2 chân, giờ chuyển số tự động vẫn giữ thói quen đó mà thường thì chân phải là chân thuận nên dẫm nhầm là chuyện bình thường.
Nhớ lần đầu tiên em ngồi lên con xe số tự động, vẫn quen thói đặt 2 chân lên, bỗng dưng thấy ông chú ngồi cạnh vả đánh bốp 1 phát vào đầu đau nổ đom đóm mắt mà em chưa hiểu tại sao, tiếp đó bố ấy tắt luôn khóa điện, đẩy số về P.
Sau đó ông ấy giải thích: tao táng mày thế này là cứu mày đấy, nhớ tới lúc già nghe cháu. Số tự động ngwòi ta sáng chế ra cho những ngwời thiếu 1 chân lái xe, nên khi đã ngỗi lên xe số tự động thì mày cũng phải coi như đang bị cụt 1 chân, lái bằng 1 chân phải thôi nó mới an toàn, chân trái thì mày phải để xa hẳn ra.
Em cũng bị hệt cụ khi lái cái AT lần đầu tiên, lúc ấy em cũng giật bắn mình, nhưng hình như có tác dụng thật đấy cụ, em vote cho ông chú cụ:D

xeRAV4

Xe tăng
không hiểu đi kiểu gì mà khủng khiếp thật,

6111

Xe đạp
Website
www.kidslandvn.com
Có điểm tỳ để lật cụ ạ, ví dụ cụ phóng lên trên 1 vật cao hơn mặt đương, phóng qua nó chỉ bằng 2 bánh ( 1 bên) khả năng lật vẫn có. Đây là nó leo qua biển báo rúm ró lại
Nói thế nhưng vẫn khó tin cụ ah. Venza nó cũng nặng chứ nhẹ nhàng gì đâu. Bảo Morning hay Getz lật còn dễ hiểu.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác quên mất một điều do "nhầm chân" thì người lái đã "nhún", tức là thả chân ra rồi lại vào rất nhanh. Đó là động tác "Kickdown" cái xe. Máy xe rất mạnh do số đã được lùi lại chứ không như lúc nó chạy ở D nữa. Gia tốc được tăng lên rất nhiều chứ không như thông số mấy giây để lên 100km/h trong specs của xe!
(Không ngờ vào đây mới thấy nhiều hàng xóm thật)

Chỉnh sửa cuối: