[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

adng

Xe điện
hậu quả của việc nhà giàu mua bằng lái coi thường mạng sống. Ai giàu có và có ý định mua bằng lái thì xem như bài học nhãn tiền

polizia

Xe container
cụ nói luyên thuyên j` thế ? có ai trốn đâu nhỉ ? 2 mẹ con họ còn bị CA lôi mãi mới ra đc cơ mà. Hóng k kĩ cứ phát ngôn linh tinh. Mà kể cả có trốn thì luật cũng cho phép nhé, miền sao sau 24h ra đầu thú là đc.
Chưa có báo nào đăng là công an lôi mãi mới ra được 2 mẹ con nhé mà các báo chỉ đăng là 2 người trong xe đã rời khỏi hiện trường.
Chính vì cái vụ 24h đấy mà bây giờ xe thì giao cho tài còn ko biết người phụ nữ ấy là ai đấy.
Mà vụ này chỉ đơn giản là nhầm chân phanh thành ga, lẽ ra khi đi qua ngã tư hoặc phán đoán có chướng ngại vật là bao giờ cũng phải có thói quen bỏ chân ga ra rồi đặt sang chân phanh, đẻ xe trôi theo đà rồi nếu có việc gì thì phanh, khi qua ngã tư rồi thì lại chuyên sang chân ga và đi tiếp, nhiều người không có thói quen đấy nên khi đi qua chỗ đông chỉ cần có người cắt mặt là cuống lên dậm mạnh chân thế là xong, cái này nó nhanh lắm, chỉ vài tíc tắc nên ko có chuyện xử lý phanh tay hay gì gì đó như một số cụ đã bàn.

Chỉnh sửa cuối:

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với gd nạn nhân.
Đi ở phố đấy mà xe còn chổng vó được kể cũng tài :(

DVG

Xe điện
Từ chiều qua mà mỗi báo OF là nóng hổi nhất còn các báo khác như dantri, vnexpress...thì tịnh ko thấy gì. Bịt tin chăng ???

Chỉnh sửa cuối:

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Cho chết bớt đi xh đang đông nhất là những cái loại trọc phú với có tý tiền là chuyển lên bố đời ko chịu học hành cẩn thận đi đứng đoàng hoàng.

shadowy

Xe tải
đọc vụ này mà e lại nhớ hồi bữa đi tập lái, giữa bãi tập có 1 dải phân cách rất rộng , người và xe 4b đỗ thoải mái trên đó.
em dựng xe ngồi nghỉ với ng hướng dẫn mà có 1 chị tập lái em Honda Accord vòng tay lái lên vỉa hất cả em lẫn xe bay ra ngoài .
may mà em có võ nên ko sao chứ xe em thì tang thương lắm ...
h nhớ lại .... nhẽ có khi ng quen =.=

carinmylife

Xe máy
Sao cháu chả thấy túi khí nào bung nhỉ ??? Xe đâm mạnh vào góc nhà rồi bật trở ra rồi lật ngửa ,với lực đâm mạnh thế lẽ nào túi khí ko bung ?

Chỉnh sửa cuối:

huyphungtk

Xe tăng
sợ quá. Lái xe ô tô thì thích, nhưng lỡ chân ga 1 cái thì khối người khổ.

huyphungtk

Xe tăng
Sao cháu chả thấy túi khí nào bung nhỉ ??? Xe đâm mạnh vào góc nhà rồi bật trở ra rồi lật ngửa ,với lực đâm mạnh thế lẽ nào túi khí ko bung ?
Cụ nhìn có mỗi 2 cái ảnh này thì biết làm sao túi khí bung hay không ?

huyphungtk

Xe tăng
Cho chết bớt đi xh đang đông nhất là những cái loại trọc phú với có tý tiền là chuyển lên bố đời ko chịu học hành cẩn thận đi đứng đoàng hoàng.
Cụ này quá lời rồi, cụ có học siêu đến mấy mà bất cẩn thì cũng tai nạn như thường. Cụ có cẩn thận mà người khác không cẩn thận thì cụ vẫn chết như thường. Nói thật ngồi trên ô tô mới thấy nhiều bác gái lái xe máy rất ẩu, tạt ngang tạt ngửa, xi nhan không nhìn, hoặc xi nhan đột ngột rồi qua đường luôn.

Mannschaft

Xe điện
Thực sự em thấy mình đã đúng khi không cho gấu lái xe, mặc dù đã có bằng 2 năm nay.
Riêng về phản xạ, sự cẩn trọng và khả năng lường trước các tình huống xấu thì chỉ có một số ít chị em có được.
sai mệ nó rồi đã lái kém thì phải bắt nó lái càng nhiều càng tốt
é cho nó lái nó lại càng non

Mannschaft

Xe điện
Thế em mới thấy bức xúc khi hắn khai ko biết pn kia là ai. Nghe thối ko chịu được. Còn vụ này mà thoát thì em cũng đến lạy xxx làm vụ này. Thà đổi mợ cho thằng đi cùng lái xe cho xong. Nói rồi khó nuốt lời. Nhưng khi làm um lên lại có kịch bản để tay đi cùng nhận tội; em lái, sau đó chị abc đi, chắc anh ấy ko biết. Em thật cứ túm cổ bà vợ là ra ngay. Hỏi bằng chứng ngoại phạm đâu? Chồng nói như vậy là tội bao che à? Kho biết vợ cầm lái? Đã về nhà( hoặc đã được cho đến chõ người thân cư trú tạm). Còn đứa con mai có đến khai giảng ko? Mai nghỉ ở nhà là chắc chắn vì đi là lộ... Em chém gió thế đúng thì đúng ko đúng thì trượt...
xe chưa chuyển quyền sở hữu bán theo kiểu giấy công chúng thì chuyện chủ xe không biết lái xe là ai là bình thường như cân đường hộp sữa .
cụ đừng chém ẩu

nhatminhsm

Xe buýt
Tình hình là chủ xe khai giao xe cho lái xe...còn thời điểm đó lái xe giao xe cho ai lái thì ko biết...khả năng rất cao là lại có vụ đi nhờ lái thử và ko biết đó là ai...!

drumer

Xe tăng
có ai biêt bà lái xe này mua bằng ở đâu k? ai biết update cho moi ngươời biêt để tránh k mua băng lái ở đó nữa.thanksssss

Cúc cù cu

Xe điện
xe chưa chuyển quyền sở hữu bán theo kiểu giấy công chúng thì chuyện chủ xe không biết lái xe là ai là bình thường như cân đường hộp sữa .
cụ đừng chém ẩu
Xe chính chủ cụ ạ chứ không phải xe ủy quyền

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
nhìn chị em nữ chạy xe em thấy hãi hãi là

Bò lốp

Xe lăn
Tình hình là chủ xe khai giao xe cho lái xe...còn thời điểm đó lái xe giao xe cho ai lái thì ko biết...khả năng rất cao là lại có vụ đi nhờ lái thử và ko biết đó là ai...!
đúng là chỉ có vn mới có kiểu này,có tiền thì voi cũng bằng kiến.khộ thật

_MBBG_

Xe điện
Sao bọn p.viên nó lấy tin rồi viết ngu thế nhỉ,làm gì có chuyện chủ xe ko biết ng phụ nữ đó là ai dc,mấy ông CA hì hục lôi hai mẹ con ra khỏi xe cơ mà....chưa gì đã có mùi rồi đây.
Vụ này lằng nhằng rồi có khi lại thành hình sự,cái xe này bán đi vẫn ko đủ để giải quyết hậu quả.